GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มหาศึกพิชิต กองทัพอมตะ

pool112

• Newbie
  • *
ช่วยทำคลิปมหาศึกพิชิต กองทัพอมตะ ทีครับ เอาแบบขั้นตอนการเล่นทีละขั้น สำหรับ คนใหม่ที่ไม่เคยเล่นเลยอะครับ

..TEERAK..

• Full Member
อธิบายแบบง่ายๆนะคับ ขี้เกียจทำคลิป ลงกิจไปจะได้รับ 4 สกิล
1. พราง
2. กระโดด
3. ปลดพราง
4. ช่วยเหลือ
ประมาณนี้ครับ ชื่อสกิลมันยุ่งๆขี้เกียจจำ เอาแค่การใช้งานของมัน
ทีนี้ วิธีเล่น
1. เมื่อเข้าไปจะเกิดตรงNPCชื่อยุพิน และในกิจจะมีจุดที่เป็นก้อนผลึก 5 จุด A B C D E อยู่ตามมุมต่างๆ
2. ให้กดสกิลช่วยเหลือตรงยุพินก่อน 1 ครั้ง จะได้รับเควสให้ไปหาก้อนผลึกจุดใดจุดหนึ่ง(สามารถเปิดลูกศรนำทางได้) ก็ให้วิ่งไปหาผลึกก้อนนั้น
3. ไปถึงให้กดช่วยเหลือที่ก้อนผลึกก้อนนั้น แล้ววิ่งกลับมาหายุพิน
4. กดช่วยเหลืออีกครั้ง ถือว่าจบเควส ก้จะได้คะแนน และจะได้รับเควสให้วิ่งไปหาผลึกอีก ก็ทำวนๆไป
5. มอนสเตอร์ ทุย เกิดในนาทีที่ลงท้ายด้วย 9 เช่น 8.09 8.19 8.29... หากพบทุย กดช่วยเหลือใส่ จะได้ 5 คะแนน
ฝึกเล่นไว้ก็ดีคับ ของฟรีที่ใช้เวลอยู่ในตู้นี้เยอะ