GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คำพูดเสียดสี/ทำร้ายจิตใจ(นรก)

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
แล้วที่บอก ล่วงระเมิด

แหมๆ ใครเปนคนขอเบอ

ใครเปนขอที่อยู่พวกผมคับ

ใครล่วงละเมิดอะไร ใครกันแน่น๊า

มีขอที่อยู่จะมากระทืบถึงที่

ด้วยแหละคับ แถมขอเบอมาด่าอีก

อย่างนี้อะคับ ดูเองละกันใครถูก  g#037

_PERRYWiNKlE .

• Jr. Member
  • **
  • _PERRYWiNKiE *
แล้วจะบอกว่าที่เอาคนไป 100 คนไปลุมโทรมอ่ะ ตอแหลมาเองแล้วมั้ง แต่งเรื่องมาเองหรือป่าว

เพราะ แล้วขอเบอไปโทรมาด่าฉอดๆๆเรยอ่ะ ไครเป็นคนที่ขอเบอแล้วมาด่า ไครผิดไครถูกคิดเอา

_PERRYWiNKlE .

• Jr. Member
  • **
  • _PERRYWiNKiE *
เออแล้วคุณบอกเองนะ ว่าจะเอาคนมากระทีบผม ซัก30 คน ผมก็บกไปว่า เอาที่อยู่มา จะไปไห้กระทีบ

คุณก็มะเห็นไห้ แล้วจะบอกว่าผมจะไปข่มขื่นหรือลุมโทรมได้ไง บ๊ะๆๆ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB

Buzaba`

• แด๊นนนนน

TAMA

จะทำการลงโทษแบนไอดีตัวละคร -_1st_ABT_- ถาวรข้อหากระทำผิดในเซิฟเวอร์ทดสอบ

TAMA

ทีมงานขอชี้แจงให้ทราบดังนี้ เนื้องจากหลักฐานที่ส่งเข้ามา ไม่มีคำหยาบที่อ้างอิงจากประมวณคำผิดครับ

ในส่วนนี้ทีมงานจะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ

ทั้งนี้ทีมงานได้อ่านที่ผู้เสียหายได้มาบรรยาย แล้วรู้สึกว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงๆ จึงจะทำการลงโทษครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตะกี๊เห็นล็อกกระทู้ไปแล้วอ่ะคับ เลยตั้งกระทู้ใหม่

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3633.0
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?