GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา 3 มิติ (ร่วมพูดคุยกันหน่อยไหม?)

oposra

• Full Member
คุณ Hot_Get - Po_z เลิกอวดดีได้แล้วที่ผมบอกว่าคุณหนีปัญหา เพราะ ผมบอกให้เอาเกมส์ที่ลอกเลียนแบบ RO2 มาแต่คุณ เอาคำสอนของแม่ม่อ้างจนทำให้ผมเข้าใจแม่คุณผิด และผมให้โอกาศคุณ แก้ต่างแม่คุณแต่คุณก็ไม่ทำ และคุณเลิกเอาหูไปนา เอาตาไปไร่
ได้แล้ว

ส่วนคุณ ホロホロン แสดงความคิดของคุณมาสิ แล้วจะไม่โง่

oposra

คุณ 13owlinG คุณเคยบอกว่าต้องการให้ตัวละครสูงเหมือนคนจริง แต่ดูการออกแบบของทีมงานแล้วทีมงานต้องการตัวละครที่น่ารักแบบอนิเมะมากกว่านะ ถ้าจะให้ความต้องการของคุณและทีมงานไปพร้อมกันได้ ผมว่าให้ออกแบบตัวละครแบบ Ragnarok Online 2 :  Lagend of the Second ดีกว่านะ

oposra

และคุณ ホロホロン  เบื่อกับการหาเงินในเกมส์อสุราแบบเดิมๆรึเปล่า ถ้าใช้ระบบของผมในการเงินจะไม่มีวันเบื่อแน่นนอน

คุณ ホロホロン  แน่จริงก็ความฝันที่อยากทำเกมส์มาสิ อย่าทำตัวขี้ขลาดละ

oposra

ที่เสนอระบบนี่ขึ้นมา เพราะผมเบื่อวิธีการหาเงินของเกมส์อสุรา มีการล่าชิ้นส่วนมังกร และ ชิ้นส่วนโคร่งกระดูกและอสูรน้อย ที่เสนอระบบนี่ขึ้นมาจะได้เปลี่ยนบรรยากาศ เปลี่ยนที่ล่า เปลี่ยนแผนที่ เปลี่ยนเมือง เปลี่ยนมอนเตอร์ จะได้ใช้อาวุรที่หลากหลาย ใช้หัวคิดในการวางแผนแบบรวดเร็วทันใจ ได้หาเงินได้สนุกขึ้น และถ้าทำเควสเพิ่มประชากร จะมี NPC ในเมืองเพิ่มมากขึ้นด้วยและไม่รู้ว่าทางทีมงานจะสามารถให้ NPC ซื้อของได้รึเปล่า แต่อย่างไรแล้วถ้าทำเควสเพิ่มประชากรแล้ว NPC ซื้อไอเทมในราคาที่สูงขึ้นแน่นอน แต่ถ้าหลังจากทำเควสแล้วไม่ทำอีก NPC ที่เกิดจากเควสเพิ่มประชากรจะอยู่ เพียง 1 เดือนก็จะหายไป ราคาสินค้าก็จะลดลงเท่าเดิม และถ้าทำก็เพิ่มขึ้นได้อีก และถ้ายิ่งทำเควสเพิ่มประชากรบ่อยๆ ประชากรก็เพิ่มขึ้นมาก ราคาไอเทมที่ NPC รับซื้อก็เพิ่มขึ้นด้วย คนที่ไม่ได้ทำเควสก็ได้รับประโยชน์ไปด้วย เพราะ NPC รับซื้อราคาสูงขึ้นและผู้เล่นใหม่ก็หาเงินได้ง่ายขึ้นเช่นกัน และ NPC บางคนต้องการไอเทมที่ผ่านการคราฟแล้วเท่านั้น เกมส์นี้มีระบบคราฟของด้วย ก็เพราะ ระบบนี่ทำให้ต้องนำเกมส์ออนไลน์ หลายเกมส์มาร่วมเกมส์เดียวกัน

oposra

ทำการค้าขายไอเทม หลายพันเมืองมันสะใจ้กว่าเยอะผมเลยอยากให้มีระบบนี่ขึ้นมา

oposra

มีประเทศที่ทำเกมส์ได้ดีกว่าไทย เช่น ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ ไต้หวัน อเมริกา ยุโรป จีน และผมคิดว่าอสุรา 3 มิติจะให้ทาง Bandai Namco และ GungHo Online Entertainment  ส่วนเกาหลีก็   Gravity ซึ่งเป็นบริษัทลูกของ  GungHo Online   Entertainment  ก็เพราะประธานบริษัท  Gravity คนเก่าที่เป็นคนเกาหลีขายหุ้นให้นะสิ และให้ทาง Nexon และ devCAT ช่วยพัฒนาอีกที่หนึ่งและเอาบริษัท MGame มาช่วยอีแรงหนึ่ง ส่วนจีน ก็บริษัท PERFECT WORLD  และบริษัท ChangYon และบริษัท  snailgame มาช่วยอีกที่หนึ่ง ปล.ทุกค่ายยกเว้น snailgame เคยทำเกมส์ออนไลน์แนวอนิเมะหมดที่ผมคิดจะจ้าง snailgame ด้วย เพราะเกมส์ของทาง snailgame มีระบบที่แปลกกว่าชาวบ้านเลยสนใจที่จะจ้างอยู่ ปล. บริษัททุกบริษัทนั้น ยกเว้น snailgame เพราะไม่แน่ใจ ได้เข้าตลาดหุ้นหมดแล้ว

13owlinG

• Jr. Member
  • **
เข้าใจยากแท้ *-*   ถ้ามันมีทุน มีทีมงานสงสัยมันสรา้งเกมเล่นเองแน่ๆ  g#040 #038

oposra

ขอบคุณที่บอกนะครับ พอดีมีแรงบัลดาลใจมาจาก Heroes Fantasia นะที่เอาตัวการ์ตูนชื่อ 10 เรื่องมาใส่ในเกมส์เดียว ในภาษาญี่ปุ่นชื่อว่า ヒーローズファンタジア นะมีคนญี่ปุ่นร้องเรียนให้มีการภาค 2 ขึ้นโดยขอให้ใส่อนิเมะเรื่องต่างๆไปนะ แต่มันเยอะเกินกว่าที่จะใส่เกมส์คอนโซลได้ ผมเลยคิดจะทำเกมส์ออนไลน์สไตร์อนิเมะเพื่อจัดการเรื่องนี่โดยเฉพาะ โดยจะเอาอสุรา 3 มิติผสมไปด้วยนะ คุณอยากรู้ไหมว่าคนญี่ปุ่นต้องการเรื่องไหนมั่งไปดูที่  ヒーローズファンタジア参戦希望 in携帯ゲーRPG ได้เลย

oposra

ผมใส่เกมส์ตระกูล Tales Channel PLUS และผมจะใส่เรื่องที่เข้ากันได้กับเกมส์ออนไลน์เท่านั้น

oposra

ผมชอบอนิเมะเรื่อง TALES OF THE ABYSS ผมเลยอยากจะเอาใส่ด้วย ลองไปดูสิ สนุกมาก ซึ้งมากด้วย

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
มันหนักเว้ยเฮ้ย 5555555

เป็นเศรษฐีรวยฝันมาจากไหนวะเนี่ย ๕๕๕๕๕

พิมพ์แค่ไม่กี่ประโยคมันเอาไปขยายได้ขนาดนี้ สุดติ่งมาก

คุณ Hot_Get - Po_z เลิกอวดดีได้แล้วที่ผมบอกว่าคุณหนีปัญหา เพราะ ผมบอกให้เอาเกมส์ที่ลอกเลียนแบบ RO2 มาแต่คุณ เอาคำสอนของแม่ม่อ้างจนทำให้ผมเข้าใจแม่คุณผิด และผมให้โอกาศคุณ แก้ต่างแม่คุณแต่คุณก็ไม่ทำ และคุณเลิกเอาหูไปนา เอาตาไปไร่
ได้แล้ว

ส่วนคุณ ホロホロン แสดงความคิดของคุณมาสิ แล้วจะไม่โง่

นายกำลังเมาป่าว ตาคนแรกเคัาทำไรผิดตรงไหน

นายไปล่วงเกินแม่เขาก่อนเองไม่ใช่อ่อ

เลิกบ้าละมองตัวเองมั่งค่ะ แล้วจะไม่โง่นะ <3

Ps. อย่าพึ่งหยุดนะ ตอบเราอีก ตลกดี 5555

oposra

งานนี่เพิ่มระบบลงทุนด้วยละ คือลงทุนด้วยเงินในเกมส์และถ้าลงทุนถึงในระดับที่กำหนดเมื่อไหนนะไอเทมมอล์ที่ต้องซื้อด้วยเงินจริงจะถูก ซึ่งผู้เล่นที่ลงทุนด้วยเงินในเกมส์จะได้ส่วนแบ่งเป็นเงินในเกมส์ แต่ลงทุนแต่ละครั้งจะผลิตได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่เงินในเกมส์ที่ผู้เล่นจ่ายไป ลงทุนประกันชีวิตแบบเช่า 1000 ชิ้นต้องซื้อด้วยเงินในเกมส์ 100.000.000 บิลล่า และเมื่อลงทุน ประกันชีวิตแบบราคาจะลดเหลือ 7.500 แคช ถ้ามีผู้เล่นที่เติมเงินซื้อครบ 1000 ชิ้น ราคาประกันชีวิตแบบเช่าจะเท่าเดิม และถ้าขายหมดจะได้เงินในเกมส์ 250.000.000 บิลล่า ปล.ระบบเหมาะสำหรับคนที่มีเงินในเยอะอยู่แล้ว และอยากได้เพิ่มเพื่อที่จะสามารถครองปราสาทได้ง่ายขึ้นมาก และควรใช้ตอนใกล้เงินเดือน

oposra

ผิดสิคุณ ホロホロン ก็เขาเอาหูไปนา เอาตาไปไร้ก่อนนี่นา หาผมให้ลอกเกมส์ RO2 มาแต่เขาดันเอาคำสอนของแม่อ้างสะงั้น

13owlinG

• **
เห้อ เป็นจริงเป็นจังเลยนะค่ะ

เหมือนแบบว่าคุณกำลังจะสร้างเกมอะไรแบบนั้นอะค่ะ

ถ้าคิดสรา้งหรือสรา้งไปแล้วก็เอารูปออกมาให้ได้เห็นบ้างละกันค่ะ

ไม่ใช่มาขายฝันกันแบบนี้ มันรกบอร์ดค่ะ แล้วบอร์ดนี้มันก็ตกไปนานแล้วด้วย

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
เห้อ เป็นจริงเป็นจังเลยนะค่ะ

เหมือนแบบว่าคุณกำลังจะสร้างเกมอะไรแบบนั้นอะค่ะ

ถ้าคิดสรา้งหรือสรา้งไปแล้วก็เอารูปออกมาให้ได้เห็นบ้างละกันค่ะ

ไม่ใช่มาขายฝันกันแบบนี้ มันรกบอร์ดค่ะ แล้วบอร์ดนี้มันก็ตกไปนานแล้วด้วย

ถ้ามันไม่บ้าจริงก็แกล้งบ้ามาโทรลล์เล่นนั่นแหละ : P

ผิดสิคุณ ホロホロン ก็เขาเอาหูไปนา เอาตาไปไร้ก่อนนี่นา หาผมให้ลอกเกมส์ RO2 มาแต่เขาดันเอาคำสอนของแม่อ้างสะงั้น

เราว่าพวกเราเป็นมนุษย์ และกำลังสนทนากับมนุษย์นะ

อย่าทำตัวเป็นบอทสิ เคยคุยกับ คนจริงๆบ้างมั้ยเนี่ย

ก็เขามาบอก "เล่นๆ" ว่าเดี๋ยวก็โดนหาว่าลอกมาอีกหรอก

มีแต่นายอ่ะ จริงจังอยู่คนเดียว เพ้อบ้าบอไรไม่รู้อยู่คนเดียว

Ps. เลิกแกล้งบ้าได้แล้วมั้ง เยอะ