GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Paladinกับ7เทพ

R.eawten

• Jr. Member
  • **
อยากบอกจีว่าดีเลโคตรนานเลย
แถมห่วยแตกสิ้นดี
ผมลองกับพาราเพื่อนผมใส่กระบี่66 เกราะ452+42
เจ็ดเทพเพื่อนเกราะ347+24เข้ารวมแล้ว2200
แต่เพื่อนผมใส่หอก66กางเขนทีเลือดลด2400
เวลเท่ากันของเหมือนกัน
แต่กางเขนแรงกว่า
ขถามสมควรที่จะปรับหรือยัง

r3fd4rffff

• **

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ก็เจ็ดเทพมันเน้นโป๊ะ ไปยัดกับพาลาที่มีกันโป๊ะจะเข้าแรงได้ไง g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-Ai-

• Full Member

Biia kritchaya

• Newbie
  • *
  • "♥" รักตัวเองนะคะ
ผมว่า 7 เทพไม่ได้ห่วยหรอก แต่สกิลดีเลดีเลนานอ่ะ จริง

ถ้าเทียบ สกิลสายหอกก็เยอะกว่า ดีเลแปปปปเดียวแถมเป็นสกิลหมู่เยอะแยะ

แต่สายกระบี่ ดีเลนาน ไม่มีสกิลหมู...... = = มันแย่ตรงนี้แหละ

R.eawten

• **

oh_RaymonDD

พาราสาย 7 เทพของชิล ๆ งะคับ มีคนนึงเล่นเเบททีม
จากที่ผมดูจากคลิปนะ โดดศาตรา 37k ไม่ผอบน่ะคับ 7เทพอีกประมาณ10k+7ทีมั้ง
 woon_555 woon_555

nightjusmin

พาราสาย 7 เทพของชิล ๆ งะคับ มีคนนึงเล่นเเบททีม
จากที่ผมดูจากคลิปนะ โดดศาตรา 37k ไม่ผอบน่ะคับ 7เทพอีกประมาณ10k+7ทีมั้ง

หมายถึงพาลาเบลดโอทอปรึเปล่า คนนั้นเขาเทพจิงอะไรจริง แต่ของที่ใส่มั่นใจว่าไม่ได้ชิลๆแน่ woon_555 woon_555 woon_555

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ

หมายถึงพาลาเบลดโอทอปรึเปล่า คนนั้นเขาเทพจิงอะไรจริง แต่ของที่ใส่มั่นใจว่าไม่ได้ชิลๆแน่ woon_555 woon_555 woon_555
เค้าคงหมายถึงทีมชิลๆมั้ง ไม่ก็กิลด์ชิลๆ รึอาจจะทั้งสองอย่าง g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

nightjusmin

เค้าคงหมายถึงทีมชิลๆมั้ง ไม่ก็กิลด์ชิลๆ รึอาจจะทั้งสองอย่าง g#015

เออแฮะ น่าจะใช่ แปลไทยเป็นไทย    woon_sunny woon_sunny woon_sunny

DarkEagle

• DarkEagle
 ตัดชีพจรแอสผมนานกว่าอีก นานโคตรๆ เลยไม่มีใครเล่น 55+

ขออภัยนอกเรื่อง  woon_sad1

R.eawten

• **
ช่างเหอะยังไงเตรียมความพร้อมเวล1ก็นานกว่อยู่ดี

pop_999

ห่วยจริงคับ การตีมอนตัวเดียว แต่ ทีเลย์ หนึ่ง นาที มันนานไป  สกิล บ้า อะไร ตีมอนตัวเดียวดีเลย์นาทีนึง ขนาด สกิล ของสายเวทย์เค้าโจมตีหมู่ ยังดีเลย์ไม่ถึงนาทีเลย

ปิศาจ

สกิล 7 เทพ แรกๆก็ดีอยู่นะเพราะใช้ทีเดียวฝ่ายตรงข้ามตาย  แต่พอความสามารถของแรร์ เริ่มออกมา  ทำให้แต่ละอาชีพอึดขึ้น  7 เทพเลยดูความสามารถด้อยลงไปเยอะเลย  แทบจะไม่มีอาชีพไหนเลยที่โดน 7 เทพทีเดียวตาย (สำหรับคนที่ใส่ของระดับสูงที่เท่าๆกัน)  จะมีก็แต่ชาปมั๊งที่โดนทีเดียวตายจากที่ลอง เพราะเดียวนี้คนเล่นสาย luk เยอะ แทบทุกอาชีพเลยมั๊ง ทำให้บางทียิงไปไม่โป๊ะเลยก็มี   

แต่ก็ใช่ว่ามันไม่มีประโยชน์  มันมีประโยชน์ตอนเจอวิที่มีไม้เท้าหมอกมายา  ยิงแทงประกายแสง ตามด้วย 7 เทพ ได้อยู่  แต่ใช้ทีบางทีก็ลืมไปเลยเพราะดีเลย์นาน แต่ผมก็เฉยๆนะ เพราะเจอบางสกิลดีเลย์นานกว่านี้อีก

หุหุ  จะมีสกิลอะไรดีเลยนานเท่าสกิลนี้

พิทักษ์ร่างจากลูซิส
ระยะหลังร่าย : 5 นาที

ใช้ที  ลืมไปได้เลยว่ามีสกิลนี้อยู่   #038
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

pop_999

ฟันธงเลย คับ พาลา สายกระบี่มันกาก สกิลมีไว้ ใช้ทีก็ลืม หรือ ก็คือ ใช้ไป หมด ก็กลายเป็นกระสอบทราย  #038