GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานหรือผู้รู้ตอบที

ทีที้

• Full Member
ประโยชน์ของมันคืออะไร 

g#025 g#025ตอนแรก  นึกว่าใช้แล้ว จะทำให้ต่อเนื่องเพิ่มขึ้น  แต่ไหง  มันลดลง  หว่า g#025 g#025

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ไปขุดมาจากไหนอีกละนั้น หึหึหึหึหึ

g#024 g#024 g#024 g#024

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ลดดีเลย์ความต่อเนื่อง
ตัวแดงเอาออกไป g#004
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ทีที้

ได้จากกล่อง  มีเพียบ  หุหุ

ปล. ให้พระเอาไปใช้ ก็ ร่ายเท่าเดิม  งงวุ้ย

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

jubhotman

• Newbie
  • *
  • เคลริคตัวกราก !!!
g#004 g#004
ของดีดี มีอีกเยอะเกมนี้ อิอิอิ
woon_yes woon_yesเห็นด้วยอย่างยิ่งคับ woon_yes woon_yes g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004
เป็นแค่คนที่ไม่อยากยอมรับว่าตัวเองไร้ค่า จนต้องทำทุกอย่างเพื่อให้เธอเห็นค่า แต่ทุกอย่างที่ทำไปมันก็เป็นเพียงการกระทำที่ไร้ค่า

ทีที้

g#025แล้วอ้ายนี้อะเคยเจอมะ ดรอบจากอะไรหว่า  ทำไรได้ g#025

.หัวกล้วย'#

• Jr. Member
  • **
  • จ้ะทิงจาาา !
ยา ลดดีเล นั่นไม่รู้ วิธีใช้นะ
แตเหมือนจะโดนถอดออกจากเกมไปนานมากแหละ

..TEERAK..

อืม ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แต่คุ้นๆว่าในสมัยโบราณกาล ค่าต่อเนื่องที่ตีเร็วที่สุดในเกมนี้ จะมีค่าน้อยๆ ถ้าจำไม่ผิด 3 เป็นค่าต่ำสุด
ค่าดีเลย์ความต่อเนื่องยิ่งมาก ยิ่งตีอืด หลังๆมาถึงมีการปรับเปลี่ยนใหม่ให้ค่าสูงสุดเป็น 216 ตีเร็วที่สุด
อันนี้แค่คับคล้ายคับคลานะ เกิดไม่ทันเหมือนกัน ผมเกิดมาก็ตอนบทที่ 4 ละ แต่คุ้นๆว่าเคยอ่านผ่านตาอยู่
ปรมาจารย์รุ่นเก่าๆ ก็อำลาจอกันไปหมดละ ทิ้งแต่เจ้าสิ่งนี้ไว้ให้เป็นปริศนามั้ง

woon_5555 woon_5555 woon_5555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 มันใช้แล้วเพิ่มต่อเนื่องน๊ะ มะก่อนผมก็ใช้อยู่ แต่เพิ่มกี่หน่วยจำไม่ได้ ให้ชาปให้เทรหน้าไม้เพื่อเพิ่มต่อเนื่อง

ที่ว่าใช้แล้วไม่เพิ่มบัคป่าวครับ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

g#025แล้วอ้ายนี้อะเคยเจอมะ ดรอบจากอะไรหว่า  ทำไรได้ g#025

ได้จากมินิทางแมพฝั่งอสุรานะถ้าจำไม่ผิด  อิอิ
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

tHe kIP

• Newbie
  • *
ลดดีเลย์ความต่อเนื่อง มันเพิ่มค่าต่อเนื่อง20ครับ สาเหตุที่มันลดก็คงเพราะคุณกดเพิ่มพลังฮึดสู้อยู่แล้วไปกดใช้ยานี้ซ้ำ มันเลยทำให้ผลการลดความต่อเนื่องเปลี่ยนไป(เมื่อก่อนความต่อเนื่องจะเป็นแบบลดลงครับ คือ ความต่อเนื่องเมื่อก่อนคือ3จะตีเร็วสุดมั้งครับถ้าจำไม่ผิด)

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ได้จากมินิทางแมพฝั่งอสุรานะถ้าจำไม่ผิด  อิอิ

ถูกต้องคับ ได้จากมินิบอสเสือสมิงที่อยู่ในป่าจาก้าร์คับ g#017

ลดดีเลย์ความต่อเนื่อง มันเพิ่มค่าต่อเนื่อง20ครับ สาเหตุที่มันลดก็คงเพราะคุณกดเพิ่มพลังฮึดสู้อยู่แล้วไปกดใช้ยานี้ซ้ำ มันเลยทำให้ผลการลดความต่อเนื่องเปลี่ยนไป(เมื่อก่อนความต่อเนื่องจะเป็นแบบลดลงครับ คือ ความต่อเนื่องเมื่อก่อนคือ3จะตีเร็วสุดมั้งครับถ้าจำไม่ผิด)

ผมก็เข้าใจว่างั้นเหมือนกัน เมื่อก่อนต่อเนื่องจะเป็นแบบลดลง
ถ้าค่าความต่อเนื่องต่ำจะทำให้โจมตีได้เร็วขึ้น ชื่อไอเทมคงไม่ได้แก้ไขน่ะ

แบบขวดแยกนี่ จะเพิ่มน้อยกว่าแบบขวดรวม
ถ้าผมจำไม่ผิด ไอเทมอันนี้จะเพิ่มต่อเนื่อง 10 หน่วยนะ
ถ้ากดใช้ขณะที่มีผลของ ซุปเปอร์ฮึดสู้ หรือเพิ่มพลังฮึดสู้
ก็จะมองว่าค่าสถานะลดลง เพราะมันเพิ่มน้อยกว่าน่ะคับ

ป.ล. ถ้าไม่ใช่กรณีนี้ก็ขออภัยด้วยคับ
รู้สึกว่าไอเทมลดต่อเนื่องนี่ เค้าจะเอาออกไปแล้ว
ผมเปิดกล่องพิศวง 500 กล่องดูไม่ออกเลยซักอัน g#036
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ทีที้

ตอนนี้ใช้  พร้อมยาฮึด   ดูสถานะรู้สึก ว่า ค่าต่อเนื่องมันลดไป5   เดี๋ยวว่างๆ  เอารูปตอนกดให้ดู มีเยอะ  หุหุ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ตอนนี้ใช้  พร้อมยาฮึด   ดูสถานะรู้สึก ว่า ค่าต่อเนื่องมันลดไป5   เดี๋ยวว่างๆ  เอารูปตอนกดให้ดู มีเยอะ  หุหุ

ลองกดตอนไม่มีบัพอะไรอยู่ดูอ่ะพี่ ดูว่าต่อเนื่องมันเพิ่มหรือลดเท่าไหร่
หาไม่ได้จริงๆ เปิดกล่องเป็นพันแระ ไม่มี สงสัยเอาออกไปแล้วจริงๆ g#036
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?