GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบขั้นตอนการทำงานของจี

mumukung

• Newbie
  • *
อยากทราบขั้นตอนการทำงานของจีครับ คือ กว่าจะเสนอ เข้าที่ประชุม แล้วต้องผ่านขั้นตอนอะไรอีกบ้างหรอครับ การที่จะได้นำมาปรับจริงๆ

ผมเห็นนะครับ พอมีคนมาเสนออะไรจีก็จะมาตอบว่า "ได้ค่ะ จะเสนอเข้าที่ประชุมให้นะคะ" แล้วก็เงียบหาย ไม่รู้นะครับว่าได้เสนอจริงๆหรือป่าว หรือเสนอแล้วแต่ไม่ผ่าน
คือเข้าใจทีมงานนะครับว่าบางอย่างมันจะปรับให้ได้ดั่งใจผู้เล่นเลยไม่ได้หรอก เพราะสำหรับทีมงานแล้ว เกมก็คือธุรกิจ ทำธุรกิจก็ย่อมต้องได้ผลประโยชน์  จะปรับเกมให้เป็นยังไงก็ได้ เพราะเหล่าจีเอ็มก็ไม่ได้เล่นเองอยู่แล้ว แต่สำหรับผู้เล่นคนอื่นๆ เล่นเกมเพื่อสร้างความสุข จึงอยากให้อะไรๆในมันดี แต่พอมีอะไรที่ทำให้รู้สึกไม่ดี ก็ทำได้แค่เสนอความคิดเห็นในช่องทางต่างๆ ซึ่งไม่รู้ด้วยซ้ำว่าจีใส่ใจความคิดเห็นเหล่านั้นจริงๆรึป่าว

จึงอยากให้จีอธิบายขั้นตอนการทำงานของทีมงานครับว่าอะไรทำได้ อะไรทำไม่ได้เพราะอะไร เพื่อที่ผู้เล่นคนอื่นๆจะได้เข้าใจทีมงานมากขึ้นครับ

#คนที่มาตั้งกระทู้บ่น ตั้งกระทู้ว่าก็คือคนที่รักในเกมนี้และอยากให้เกมปรับไปในทิศทางที่ดีขึ้นทั้งนั้นแหละครับ ถ้าไม่รักกันจริงก็คงอยู่เฉยๆแล้วเลิกเล่นไปนานแล้ว  woon_love

^_^

• Jr. Member
  • **
1.ดูว่าความต้องการของผู้เล่น มีอะไรบ้าง
2.พยายามปรับเปลี่ยน อุปกรณ์ให้มัน เทพขึ้น โดยการเพิ่ม อุปกรณ์ใหม่ๆเข้าไป อาจเป็นของโซล
3.เอาลงตู้หยอดไข่พรีเมี่ยม และ ตั้งโอกาสออก น้อย แต่ไม่น้อยจนเกินไป ให้ผู้เล่นไม่สงสัยว่า ทีมงานกำลัง หลอกแดก
4.รอดูผลตอบรับของผู้เล่น ว่ากระแสอะไรมาแรง จัดทำของโซลอำนวยความสะดวกเข้าไป
5.พัฒนาเกมส์ให้ดีขึ้น ไม่ไช่ความคิดเรา
5.นอนนับตังค์

อันนี้ ค่อนข้างมีความเป็นไปได้ใหม น๊ะ? ทีมงานดีดี ก็มี ทีมงานแย่ๆ ก็เยอะ ไม่ได้ว่าใคร ถ้าใครที่เป็นแบบข้อ1-5 ก็ไม่สมควรเป้นทีมงานอีกต่อไป woon_yes

^_^

• Jr. Member
  • **
มาเถิดมา มาเล่นเกมส์กัน  woon_5555
สร้างความฝันกรูให้เป็นจริง woon_sunny
เติมโซลซักหน่อยไว้ซิง(เติมโซลซักหน่อยไว้ซิ่ง)   woon_555 
อ่ะน่ารักจริงๆ อ่ะเติมโซล เติมโซล woon_love

เดี๋ยวนี้มีตู้หยอดไข่ woon_yes
อะไร อะไร ก็เงินทั้งนั้น woon_555
หลอกแดกเด็กไปวันๆ  woon_sunny
ทำนู่นทำนั่นให้น่าทดลอง woon_555

ผู้เติมไม่รู้อะไร  woon_sad2
ในตู้หยอดไข่ หยอดแล้วจะร้อง woon_cry
อยากได้ดั่งใจหมายปอง woon_sad1
เติมไปแทบร้องหมดสี่ห้าพัน woon_cry

น้ำตาเด็กๆหลั่งไหล woon_cry
เติมไปเท่าไหร่เสียดายเท่านั้น woon_cry
หมดแล้วที่คาดหวังกัน woon_sad2
เงินจริงเท่านั้น ที่จี หมายปอง woon_555

---------- ขำๆ นะ ขึ้นอยู่กับนิสัยของแต่ละบุคคล -------  woon_cry