GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บ่นเรื่องการอัพเดท

ยังมึนอยู่

• Newbie
  • *
คือผมขอเรื่องมาก+ดราม่านิดนึงนะคับ  woon_angrywoon_cry
คือเรื่องแมพ ตลาด ผมอยากให้เป็นเหมือนเดิมมากเลยอะคับ ทั้ง NPC ตลาด แมพท่าเรือ และอื่นๆ
ผมอยากให้เป็นแบบเดิมอะคับเป็นอย่างงี้ผมรู้สึกไม่เหมือนเดิมและอีกอย่างคือสกิล เทร คับ
ปกติล่องหนนานเป็นชาติ(เหตุผลคงเพราะไว้วิ่งเก็บบอส)แต่เดี๋ยวนี้เดิน3ก้าวก็จะหมดเวลาแล้ว
ผมอยากให้เป็นเหมือนเดิมอะคับ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
คือผมขอเรื่องมาก+ดราม่านิดนึงนะคับ  woon_angrywoon_cry
คือเรื่องแมพ ตลาด ผมอยากให้เป็นเหมือนเดิมมากเลยอะคับ ทั้ง NPC ตลาด แมพท่าเรือ และอื่นๆ
ผมอยากให้เป็นแบบเดิมอะคับเป็นอย่างงี้ผมรู้สึกไม่เหมือนเดิมและอีกอย่างคือสกิล เทร คับ
ปกติล่องหนนานเป็นชาติ(เหตุผลคงเพราะไว้วิ่งเก็บบอส)แต่เดี๋ยวนี้เดิน3ก้าวก็จะหมดเวลาแล้ว
ผมอยากให้เป็นเหมือนเดิมอะคับ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

เรื่อง สกิวเทร มีเทคนิค ให้ ไปเรียนเอา การงานล่าสัตว์ พอ พรางถึงประมาร 4 วิ ให้ กดการลานล่าสัตว์ แล้วมันจะ ทำให้มอนไม่สนใจเรา 10 วิ  มันเหลือเฟือ ที่จะกดพรางอีกรอบเลยครับ ถ้า ใช้วิ่งแมพบอส ลองทำแบบนี้ดู ครับ

ส่วนเรื่องตลาด ผม ว่ามันก็โอเค แล้วนะ ง่ายดี ทั้ง อาหารผอบ ทั้งตีบวก ทั้งเตาหลอม และ NPC อำนวยความสะดวก มาอยู่แมพเดียวกัน ไม่ต้อง เข้าวาปบ่อย

ยังมึนอยู่

• Newbie
  • *
คือเรื่องตลาดผมไม่ได้อะไรมากหลอกคับผมแค่ชอบแบบเดิมมากกว่าเพราะเป็นอย่างงี้เวลาไปเมืองคน-เผ่า แมพมันดูไร้ค่า woon_cry
เพราะ คนไม่มี+NPC เรียกว่าแทบจะไม่มี