GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลสรุป : เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 42082
woon_5555 woon_5555พวกที่เวลตันก่อน อย่าเกรียนพวก ที่กำลังเวลล่ะ= =
PK ได้ต้องเวล61 + ครับถึงตอนนั้นก็ต้องมีฝีมือพอสมควรพอป้องกันตัวเองได้บ้างละครับ  g#016

Saori Rina

• Newbie
  • *
  • ซาโอริ รินะค่ะ ^^
woon_5555 woon_5555พวกที่เวลตันก่อน อย่าเกรียนพวก ที่กำลังเวลล่ะ= =
PK ได้ต้องเวล61 + ครับถึงตอนนั้นก็ต้องมีฝีมือพอสมควรพอป้องกันตัวเองได้บ้างละครับ  g#016
แล้วนายจะเล่นหรือเปล่า55 หาเพื่อนก่อนเลยคร้าาาาาาาาาาา5555555555

แล้วนายจะเล่นหรือเปล่า55 หาเพื่อนก่อนเลยคร้าาาาาาาาาาา5555555555
ทดสอบBETAอยู่ครับเวลเกิน61ก็จริงเเต่ยังบัคตีกันไม่ได้ g#012

Saori Rina

• Newbie
  • *
  • ซาโอริ รินะค่ะ ^^
ทดสอบBETAอยู่ครับเวลเกิน61ก็จริงเเต่ยังบัคตีกันไม่ได้ g#012
เปิดเมื่อไหร่เด่วไปเวลด้วย555 รอเปิดทีเดียว55

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ
อ้างถึง
ปิดระบบการงานทำ อาหาร, ปรุงยา, บรรจุ, ทำสวน, ล่าสัตว์, หาสมุนไพร

ใจจริง ก็สนเซิฟวุ้นวันวานนะครับ
แต่ติดตรงนี้นี่ละครับ

คือโดยส่วนตัวแล้ว ผมเป็นคนนึงที่เล่นอสุรา เพราะระบบอาหาร และ ยา นี่ล่ะครับ
ทุกวันนี้ที่ยังเล่นอสุราอยู่ ก็เพราะระบบนี้ล้วนๆ
(ไปเกมส์ไหนๆ ผมก็ชอบทำอาหารในเกมส์นั้นๆ เสมอ)

ไม่อยากให้เอาออกครับ

แต่อยากเสนอว่า ให้ปรับความสามารถของอาหารและยา ให้ด้อยลงกว่านี้

เพราะต่อให้ผมจะชอบระบบการทำอาหารนี้ยังไง แต่ก็มีความคิดว่า ความสามารถมันเว่อร์อลังมาก
โดยเฉพาะหมวดหมูอาหารที่ทั้งเพิ่มค่าความสามารถตัวละคร และฟื้นฟูเลือดและมานาไปด้วยในตัว

(ในขณะที่เกมส์อื่นจะแยกกัน เช่น อาหารเพิ่มสเตตัส ส่วนยาจะฟื้นเลือดกับมานา)

ยังไงก็ฝากให้ลองพิจารณาดูนะครับ

ปล. ถ้าจะถามว่าถ้าชอบระบบนี้ทำไมไม่เล่นที่เซิฟปกติล่ะ
คือ ก็อบากจะบอกว่า เซิฟปกติ มันเน่าเพราะพวกระบบเอาใจคนตีกันเองยังไงล่ะ  woon_cry woon_cry

ปล.2 ไม่ได้อยากตีกับใคร แค่อยากเก็บเวลใช้ชีวิตธรรมดาๆ หาของมาทำไอเทม เพื่อหลีกหนีจากชีวิตจริงที่โหดร้ายก็แค่นั้นเอง  woon_cry woon_cry
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อ้างถึง
ปิดระบบการงานทำ อาหาร, ปรุงยา, บรรจุ, ทำสวน, ล่าสัตว์, หาสมุนไพร

ใจจริง ก็สนเซิฟวุ้นวันวานนะครับ
...
ปล.2 ไม่ได้อยากตีกับใคร แค่อยากเก็บเวลใช้ชีวิตธรรมดาๆ หาของมาทำไอเทม เพื่อหลีกหนีจากชีวิตจริงที่โหดร้ายก็แค่นั้นเอง  woon_cry woon_cry

ถึงเวลา ผมว่าก็ไม่น่ารอดอยู่ดี 555+ g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
อ้างถึง

...

ถึงเวลา ผมว่าก็ไม่น่ารอดอยู่ดี 555+ g#037

เรื่องนี้ผมกับทีมเพื่อนถกนานมาก  โดยส่วนตัวเพื่อนชอบ PK โดยให้เหตุผลว่ามันแค่เกม  มีพีเคบ้างประปรายชีวิตจะได้สนุกสนาน  ในขณะที่บางคนบอกไม่ชอบพีเค  เพราะอยากเก็บเลเวลสนุกๆหลังจากเครียดทำงาน แล้วไปสู้กันในแบทเทิลรอยัลเสียมากกว่า   ตัวผมกะจะเล่นอาชีพที่เลือดเยอะๆ ไม่โดนวัน HIT Kill  แท็งส์เพื่อน  กดใบวาปหนียามคับขันอยู่เลยตอนนี้  ฮา  [[เลี่ยงไม่สู้ใครเสียเท่าไร ปล่อยให้ทีมเพื่อนจัดการเองแล้วกัน ไว้เจอกันในแบทเทิลในวอนะเออ]]

ส่วนเรื่องอาหาร  ตรงนี้ผมกลับไปนึกถึงช่วงที่อสุราคนยังเล่นเยอะมาก  ก็ช่วงนึงที่ใช้เกลือทำอาหารหรือเปล่าหว่า  ปลาดาวแหล่งหาเงินช่วงแรกของคาเดทเลย  รับอันละตั้ง 2 k แหนะ !!!  กับการงานที่กดแล้วไม่ใช่ออโต้  ต้องอยู่จอกด จึกจึก  ไม่ก็ซื้อยามาทานออโต้ได้ได้ทีละ 1 อันงี้------ 

ปล.ทีมงานลืมเรื่องยาเพิ่มมานาเปล่าหว่า  ทำไมผมตามหาร้านค้าขายยามานาไม่เจอ------

อ้างถึง

...

เรื่องนี้ผมกับทีมเพื่อนถกนานมาก  โดยส่วนตัวเพื่อนชอบ PK โดยให้เหตุผลว่ามันแค่เกม  มีพีเคบ้างประปรายชีวิตจะได้สนุกสนาน  ในขณะที่บางคนบอกไม่ชอบพีเค  เพราะอยากเก็บเลเวลสนุกๆหลังจากเครียดทำงาน แล้วไปสู้กันในแบทเทิลรอยัลเสียมากกว่า   ตัวผมกะจะเล่นอาชีพที่เลือดเยอะๆ ไม่โดนวัน HIT Kill  แท็งส์เพื่อน  กดใบวาปหนียามคับขันอยู่เลยตอนนี้  ฮา  [[เลี่ยงไม่สู้ใครเสียเท่าไร ปล่อยให้ทีมเพื่อนจัดการเองแล้วกัน ไว้เจอกันในแบทเทิลในวอนะเออ]]

ส่วนเรื่องอาหาร  ตรงนี้ผมกลับไปนึกถึงช่วงที่อสุราคนยังเล่นเยอะมาก  ก็ช่วงนึงที่ใช้เกลือทำอาหารหรือเปล่าหว่า  ปลาดาวแหล่งหาเงินช่วงแรกของคาเดทเลย  รับอันละตั้ง 2 k แหนะ !!!  กับการงานที่กดแล้วไม่ใช่ออโต้  ต้องอยู่จอกด จึกจึก  ไม่ก็ซื้อยามาทานออโต้ได้ได้ทีละ 1 อันงี้------ 

ปล.ทีมงานลืมเรื่องยาเพิ่มมานาเปล่าหว่า  ทำไมผมตามหาร้านค้าขายยามานาไม่เจอ------
มีขายครับขวดละ10kเพิ่ม mp50 woon_love

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
อ้างถึง

...

เรื่อง PK นี่ ส่วนตัว ก็ไม่เชิงแอนตี้อะไรหรอกนะครับ

แต่เพราะส่วนตัว เป็นคนไม่เก่งเรื่อง PK ตบตีอะไรเลย (แบบสเตปไม่ได้จริงๆ)

ชอบเล่นแบบเรื่อยๆ ออกแนว ฮาเวสมูน มากกว่า (555+) สะสมไอเทม เล่นๆ เริงร่าแมพนั้นที แมพนี้หน่อย อะไรแบบนั้นมากกว่าอ่ะครับ

(ถึงได้ชอบเกมส์ ECO มากๆ แต่เสียดายที่ดันปิดตัวไปแล้ว จำได้เลยว่าวันที่รู้ข่าวนี่นั่งร้องไห้หน้าคอมเป็นวันอ่ะ - -*)
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
อ้างถึง

มีขายครับขวดละ10kเพิ่ม mp50 woon_love

.................  เอาจริงหรือครับ !!! เทรลั่นกระสุนสกิลแต่ละทีนี่ เสียไป 20 k เลยเรอะ !!!  ในจังหวะสำคัญ ถถถถถ

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
อ้างถึง

.................  เอาจริงหรือครับ !!! เทรลั่นกระสุนสกิลแต่ละทีนี่ เสียไป 20 k เลยเรอะ !!!  ในจังหวะสำคัญ ถถถถถ
ยาmpจากกิจกรรมปีใหม่ก็ดีนะmp+250หาง่ายด้วย ไม่งั้นก็ปั้มเอาจากเควสเปลี่ยนอาชีพเเคส mp+50 woon_love

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
เปิด 27 มกราคม 59 ไม่ทันเเน่นอนครับ update สัปดาห์ละครั้งก็เหลือ เเค่3ครั้งก่อนเปิดจริง

1.ระบบกิลวอร์

2.ระบบดันบอสใหม่

3.ปรับปรุงเผ่าอสุรา

4.ปรับปรุงอาหาร / ยา

woon_shock woon_shock

เยอะนะ

MoJi

• Newbie
  • *
กลับมาแล้วสิน่ะเซิฟเน่าๆเมื่อก่อน แต่ความทรงจำเก่าๆยังไม่จางหาย เล่นไปเล่นมาจะครบ 10 ปีแล้ว  woon_sad2 woon_sad2
ขอบคุณ g#046 g#046 
คิดว่าดีก็ทำต่อไป
g#031 g#031 g#031