GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:ทีมงานจะชดเชยเพิ่มเติมจากปัญหาเซิร์ฟเวอร์โรลเมื่อวันที่ 19/6/57

_T_T_T_

• Full Member
มีดแอส99 เสื้อแอส90 หมวกอสุราบอยและเงินบิลอีกเกือบ500เอมไปแล้ว ไม่กลับมาแล้วเศร้านะคะจี

เงินบิลเกือบ500mนี่ได้มาจากขายของ หรือได้มาจากซื้อเงินนอกอ่ะครัส ถ้าได้จากขายของก็ขายใหม่ได้นี่ครับมันก็แค่โรลของไม่ได้หายไปไหน ของที่ดรอปช่วงนั้นที่หายไปนี่ก็ดรอปใหม่สิครับยอมรับความจริงไม่เป็นหรอว่ามันชดเชยให้ไม่ได้
ถ้ามาดรอปเองเเล้วไม่พูดยังงี้  g#004 สงสัยไม่เสียหายมากสินะเลยไม่ค่อยจะเดือดร้อนนะครัส  g#004 ถ้าคนที่มันเสียหายมากเขาจะรุ้ครับว่ามันเป้นยังไง

_T_T_T_

มีดแอส99 เสื้อแอส90 หมวกอสุราบอยและเงินบิลอีกเกือบ500เอมไปแล้ว ไม่กลับมาแล้วเศร้านะคะจี

เงินบิลเกือบ500mนี่ได้มาจากขายของ หรือได้มาจากซื้อเงินนอกอ่ะครัส ถ้าได้จากขายของก็ขายใหม่ได้นี่ครับมันก็แค่โรลของไม่ได้หายไปไหน ของที่ดรอปช่วงนั้นที่หายไปนี่ก็ดรอปใหม่สิครับยอมรับความจริงไม่เป็นหรอว่ามันชดเชยให้ไม่ได้
ถ้ามาดรอปเองเเล้วไม่พูดยังงี้  g#004 สงสัยไม่เสียหายมากสินะเลยไม่ค่อยจะเดือดร้อนนะครัส  g#004 ถ้าคนที่มันเสียหายมากเขาจะรุ้ครับว่ามันเป้นยังไง
อีกอย่าง 8 วัน ล่าบอส4ทุ่ม-8โมง คุนคิดว่าน้อยมั้ย เวลากี่ชม ถ้าไม่ได้ตีบอสดรอปเองไม่ต้องทำมาเปนพูดให้ยอมรับความจริงหลอกครับ  g#004 g#004 ก้ที่ทำใจไม่ได้ ของดรอปทำใจได้เเล้ว เเต่ของฟิวนี้ ทำใจไม่ได้   g#043 g#043

Earth Earth

• Newbie
  • *
จะเป็นไปได้ไหมครับที่จะมีการเพิ่มเปอเซ็นตี+ของเพิ่ม เนื่องจากโรลไปของที่ตี+ยศแล้วก็ย้อนกลับมาให้ตีใหม่อีกรอบหมด  woon_huh woon_huh
ตอบทีครับ มีหรือไม่มี

mr009

• Newbie
  • *

ป.ปูม

• Jr. Member
  • **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
คนมีว่าขายได้ใหม่ แล้วกว่าจะขายได้ ขนาดนั้น มันใช้เวลาไหม - -*  g#002 ไอ้คนที่บอก ขายใหม่ๆได้น่ะ ใช่มันได้ แล้วของที่ตีบวกๆไปล่ะ หายไปหมด ของที่ได้มาระหว่าง 1 อาทิตย์ มีมูลค่าไม่ต่ำก่า 300-400m  เท้าแร 98 ดรอปได้ แล้วหายไปกับตานี่ (จะบอกวู้วเด๋วกะหาได้ จะบอกให้ ตีบอสคิงจุ๊เกือบ 100 ตัว ได้ 1 อัน)
คนไม่ได้ขายของเอง ตีเองไม่รู้หรอกว่ามันลำบากไหม  woon_angry

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
เซตจุคืนพ้อยมาทำบ้าไรคับกดหมดแล้วก่อนโรล จะได้พ้อยคืนทั้งหมดเหรอเหรือจะเช็คคืนยังไงชี้แจงด้วยอย่าเงียบ เงินหายเป็น100mจะชดเชยไงคับ เวลที่เวลไปหาย ฯลฯ  woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no

STAM_GOD

• Newbie
  • *
  • ควายขวิด.
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=38731.105

จากกระทู้นี้  g#046 จะว่ายังไงครับตรวจดูให้แน่นะครับไม่ใช่โรลกลับไปอีก3อาทิตย์ตามที่เขาบอก woon_555

coalapanda

• Administrator

บางคนหัวหมอห่อเงินบิลล่าใส่ถุงระวังไว้ด้วยนะ ก่อนจะคืนค่าเดิมกลับเช็คให้อย่ามีช่องโหว๋

เราไม่ได้โรลเซิร์ฟนะครับ เราจะอัพเดทคืนค่าต่างๆที่ผมประกาศให้เฉยๆ ดังนั้นเรื่องเงินกับไอเทม ไม่มีผลกับเรื่องนี้ครับ เก็บเลเวลเก็บเงินใช้ชีวิตตามปกติได้สบายเลยครับ

ปล.การชดเชยในวันนี้น่าจะคืนได้ไม่สมบูรณ์ให้กับทุกตัวละครนะครับ โดยเราจะโฟกัสไปที่ผู้เล่นส่วนใหญ่ที่สร้างตัวละครก่อนวันที่มีปัญหาครับ

หมายความว่าได้ค่าต่างๆที่เสียไปคืนมา แต่เงิน ของ ฯลฯ ยังเป็นของวันที่11/06/57 อยู่ใช่รึเปล่าคะ ?  g#033

ใช่แล้วครับ

mr009

• Newbie
  • *
อยากจะถาม g#046 ว่า หากทำc3 ระหว่างต้อนที่ถูกโรไป อะ จะคืนc3ให้ไหม ครับ

ช่วยตอบด้วยครับ  g#046 เพราะหานานมาก999 อัน เลยนะครับ + 2 สกิลด้วย 1998 อัน

• Newbie
  • *

บางคนหัวหมอห่อเงินบิลล่าใส่ถุงระวังไว้ด้วยนะ ก่อนจะคืนค่าเดิมกลับเช็คให้อย่ามีช่องโหว๋

เราไม่ได้โรลเซิร์ฟนะครับ เราจะอัพเดทคืนค่าต่างๆที่ผมประกาศให้เฉยๆ ดังนั้นเรื่องเงินกับไอเทม ไม่มีผลกับเรื่องนี้ครับ เก็บเลเวลเก็บเงินใช้ชีวิตตามปกติได้สบายเลยครับ

ปล.การชดเชยในวันนี้น่าจะคืนได้ไม่สมบูรณ์ให้กับทุกตัวละครนะครับ โดยเราจะโฟกัสไปที่ผู้เล่นส่วนใหญ่ที่สร้างตัวละครก่อนวันที่มีปัญหาครับ

หมายความว่าได้ค่าต่างๆที่เสียไปคืนมา แต่เงิน ของ ฯลฯ ยังเป็นของวันที่11/06/57 อยู่ใช่รึเปล่าคะ ?  g#033

ใช่แล้วครับ

แบบนี้การซื้อ ขาย วันนี้กับเมื่อวาน เราก้จะไม่ได้ของ ไม่ได้เงิน ถุกไหมครับ

icycool

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ ช่วงที่มีปัญหาผมเป็นพาลาจุจิตพาลาไปแล้วเปลี่ยนเป็นอาชีพแอสเวล 70 พอได้ค่าจุจิตคืน ผมจะเป็นแอสเวล 70 เหมือนเดิมถูกต้องไหมครับ

coalapanda

• Administrator

ใช่แล้วครับ

แบบนี้การซื้อ ขาย วันนี้กับเมื่อวาน เราก้จะไม่ได้ของ ไม่ได้เงิน ถุกไหมครับ

คืองี้ครับ ของที่เราหาได้ตั้งแต่เปิดเซิร์ฟจนถึงตอนนี้ จะยังอยู่ครับ ไม่ได้หายไปไหน

Earth Earth

• Newbie
  • *
จะเป็นไปได้ไหมครับที่จะมีการเพิ่มเปอเซ็นตี+ของเพิ่ม เนื่องจากโรลไปของที่ตี+ยศแล้วก็ย้อนกลับมาให้ตีใหม่อีกรอบหมด  woon_huh woon_huh
ตอบทีครับ มีหรือไม่มี
ตอบทีครับ
ตอบทีครับ
ตอบทีครับ
ตอบทีครับ

wiperace

• **

อีกอย่าง 8 วัน ล่าบอส4ทุ่ม-8โมง คุนคิดว่าน้อยมั้ย เวลากี่ชม ถ้าไม่ได้ตีบอสดรอปเองไม่ต้องทำมาเปนพูดให้ยอมรับความจริงหลอกครับ  g#004 g#004 ก้ที่ทำใจไม่ได้ ของดรอปทำใจได้เเล้ว เเต่ของฟิวนี้ ทำใจไม่ได้   g#043 g#043

ไม่อ่ะครัชช ผมเคยโดนโรลตอนเกิดเรื่องสมัยเอมยังแพงกว่านี้เยอะ เสียหายไป300mกว่าๆ ผมก็ไม่เห็นจะโวยวายร้องอะไรมากมายเลยครัส  ยอมรับเหตุการณ์บ้างก็ดีเขาก็ชดเชยให้เยอะละ ดรอปใหม่เอาสิครับ เล่นมาตั้งหลายปียังเล่นได้ แหม่   เรื่องดรอปของบอสนี่ตอนนี้ง่ายกว่าสมัยจีไม่เปิด* เซตจุยังน้อย เยอะนะจ๊ะะ ตีมาเยอะแล้วจ้ะะบอสน่ะ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต

ใช่แล้วครับ

แล้วอาชีพล่ะคะ อาชีพปัจจุบันข้อมูลของวันที่11/06/57 หรือ อาชีพของวันที่ 19/06/57 คะ ?
เป็นคนคนหนึ่ง