GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:ทีมงานจะชดเชยเพิ่มเติมจากปัญหาเซิร์ฟเวอร์โรลเมื่อวันที่ 19/6/57

สู้ๆครับทีมงาน เป็นกำลังใจให้
หวังว่ามันจะผ่านไปด้วยดี

แอบสงสัยนิดนุง เซ็ตจุ จะคืนค้าพ้อยให้ครับ คืนยังไงอ่า เอาประจุเดิมมาบวกเพิ่มให้ หรือรีประจุกลับไป

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ขอถามข้อ 4 - 5

4.เซ็ตจุ จะคืนค้าพ้อยให้ครับ

คืนแบบไหนครับ ตัวอย่างเช่น เคสผมออนเซตจุตลอดทุกวันไม่เคยขาด รับเควสต่อเนื่องทุก 8 ชั่วโมงครึ่ง(รวมดีเลย์) วันนึงได้ 2-3 สกิล ผมก็ขอเงินมอนเลย ทำแบบนี้ ตลอด 9 วันที่โดนโรล แบบนี้ผมจะได้ชดเชยกี่ประจุอย่างไร ?

5.จุจิต/จุติ จะคืนให้ทั้งหมดครับ เคยทำได้ถึงเท่าไหร่ รับไปเท่านั้นเลยครับ

ระหว่าง 9 วันนี้ที่โดนโรล ผมได้สร้างตัวละครใหม่เกบเวลจน 99 จุติแล้วเวลต่อจน 94 ซื้อเซทพื้นฐานมาใส่ อีก 2 ตัว ( มีการกดใช้งานสุดคุ้ม7วันและเพิ่มฮึด7วันทั้ง2ตัว ) ปรากฎว่า โดนโรลไปนี่ 2 ตัวละครนี้หายไปเลย สาบสูญกลายเป็นยังไม่ได้สร้างตัวเลยแบบนี้ ชดเชยได้ไหมครับแล้วจะได้ยังไงแค่ไหน

4.สำหรับประจุที่ใช้ไปแล้วระหว่างนั้นไม่สามารถคืนได้ครับ

5.ที่คุยกันล่าสุดจะจัดให้เฉพาะตัวละครเก่าที่สร้างก่อนวันที่ 11 มิถุนายน 2557 ก่อนครับ ส่วนตัวละครใหม่ที่สร้างหลังจากนั้น เดี๋ยวทีมเว็บจะทำระบบให้ไปกรอกไอดีเพื่อรับของครับ

coalapanda

สำหรับกรณีตัวละครหรือไอดีที่สร้างใหม่ระหว่างวันที่มีปัญหาการโรล

การชดเชยภายในวันนี้น่าจะไม่ทันครับเพราะมันต้องเช็คคนละอย่างกับตัวละครเดิมที่มีอยู่แล้ว ผู้เล่นที่สร้างตัวละครใหม่ในช่วงเวลาดังกล่าว การชดเชยจะเลื่อนไปภายในสัปดาห์หน้าครับ

ส่วนตอนนี้กำลังเร่งให้กับผู้เล่นที่มีตัวละครอยู่แล้วก่อนนะครับ

nonstop

• Jr. Member
  • **
สำหรับกรณีตัวละครหรือไอดีที่สร้างใหม่ระหว่างวันที่มีปัญหาการโรล

การชดเชยภายในวันนี้น่าจะไม่ทันครับเพราะมันต้องเช็คคนละอย่างกับตัวละครเดิมที่มีอยู่แล้ว ผู้เล่นที่สร้างตัวละครใหม่ในช่วงเวลาดังกล่าว การชดเชยจะเลื่อนไปภายในสัปดาห์หน้าครับ

ส่วนตอนนี้กำลังเร่งให้กับผู้เล่นที่มีตัวละครอยู่แล้วก่อนนะครับ

ไม่มีปัญหาครับ รอได้ แต่ถ้าให้เวลใหม่นี่คงต้องทำใจเลย สร้างตัวมาเวลจนจุแล้วเวลอีกรอบจน 94 แต่โรลจนหายสาบสูญกลายเปนตัวยังไม่ได้สรา้ง ตอนแรกนึกว่าจะไม่ได้ชดเชยซะเเล้ว แค่รอ 1 สัปดาห์รอได้ครับ

ส่วนเรื่องประจุเซทจุ ที่ว่า ประจุที่ใช้ไปแล้วไม่ได้คืนนี่ คือ หมายความว่า จะคืนให้เท่าที่ก่อนปิดเซิฟวันที่ 19 มีเท่าไรคืนเท่านั้นใช่ไหมครับ แล้วต้องไปกรอกอะไรไหมหรือว่า ระบบคืนให้ได้อัตโนมัติ

April.

• Newbie
  • *
บางคนหัวหมอห่อเงินบิลล่าใส่ถุงระวังไว้ด้วยนะ ก่อนจะคืนค่าเดิมกลับเช็คให้อย่ามีช่องโหว๋

P_PickClub

• Newbie
  • *
  • เฉื่อย... (_ _)zZZ
ขอบคุณ ทีมงานที่แก้ปัญหาค่ะ จิตตกอยู่นาน สร้างตัวละครช่วงวันที่ 11-19 ตอนเย็นวันที่ 19 ก่อนเซิฟโรคเวล 95  woon_love woon_love ออนมันทั้งวันทั้งคืน เปิดเกมเข้ามาอีกทีตอนเปิเซฟ แอสหนูหายไปไหน  woon_shock woon_shock หัวใจจะวาย  g#028 g#028 นึกว่าเข้าผิดเซิฟ จารอทีมงานนะคะ  woon_sad2

coalapanda

ขอบคุณ ทีมงานที่แก้ปัญหาค่ะ จิตตกอยู่นาน สร้างตัวละครช่วงวันที่ 11-19 ตอนเย็นวันที่ 19 ก่อนเซิฟโรคเวล 95  woon_love woon_love ออนมันทั้งวันทั้งคืน เปิดเกมเข้ามาอีกทีตอนเปิเซฟ แอสหนูหายไปไหน  woon_shock woon_shock หัวใจจะวาย  g#028 g#028 นึกว่าเข้าผิดเซิฟ จารอทีมงานนะคะ  woon_sad2

ถ้าสร้างตัวละครภายในวันที่เกิดปัญหา เรื่องชดเชยต้องรอภายในอาทิตย์หน้านะครับ

บางคนหัวหมอห่อเงินบิลล่าใส่ถุงระวังไว้ด้วยนะ ก่อนจะคืนค่าเดิมกลับเช็คให้อย่ามีช่องโหว๋

เราไม่ได้โรลเซิร์ฟนะครับ เราจะอัพเดทคืนค่าต่างๆที่ผมประกาศให้เฉยๆ ดังนั้นเรื่องเงินกับไอเทม ไม่มีผลกับเรื่องนี้ครับ เก็บเลเวลเก็บเงินใช้ชีวิตตามปกติได้สบายเลยครับ

ปล.การชดเชยในวันนี้น่าจะคืนได้ไม่สมบูรณ์ให้กับทุกตัวละครนะครับ โดยเราจะโฟกัสไปที่ผู้เล่นส่วนใหญ่ที่สร้างตัวละครก่อนวันที่มีปัญหาครับ

กระดุ๊กกระดิ๊ก

• **
ขอถามข้อ 4 - 5

4.เซ็ตจุ จะคืนค้าพ้อยให้ครับ

คืนแบบไหนครับ ตัวอย่างเช่น เคสผมออนเซตจุตลอดทุกวันไม่เคยขาด รับเควสต่อเนื่องทุก 8 ชั่วโมงครึ่ง(รวมดีเลย์) วันนึงได้ 2-3 สกิล ผมก็ขอเงินมอนเลย ทำแบบนี้ ตลอด 9 วันที่โดนโรล แบบนี้ผมจะได้ชดเชยกี่ประจุอย่างไร ?

5.จุจิต/จุติ จะคืนให้ทั้งหมดครับ เคยทำได้ถึงเท่าไหร่ รับไปเท่านั้นเลยครับ

ระหว่าง 9 วันนี้ที่โดนโรล ผมได้สร้างตัวละครใหม่เกบเวลจน 99 จุติแล้วเวลต่อจน 94 ซื้อเซทพื้นฐานมาใส่ อีก 2 ตัว ( มีการกดใช้งานสุดคุ้ม7วันและเพิ่มฮึด7วันทั้ง2ตัว ) ปรากฎว่า โดนโรลไปนี่ 2 ตัวละครนี้หายไปเลย สาบสูญกลายเป็นยังไม่ได้สร้างตัวเลยแบบนี้ ชดเชยได้ไหมครับแล้วจะได้ยังไงแค่ไหน

4.สำหรับประจุที่ใช้ไปแล้วระหว่างนั้นไม่สามารถคืนได้ครับ

5.ที่คุยกันล่าสุดจะจัดให้เฉพาะตัวละครเก่าที่สร้างก่อนวันที่ 11 มิถุนายน 2557 ก่อนครับ ส่วนตัวละครใหม่ที่สร้างหลังจากนั้น เดี๋ยวทีมเว็บจะทำระบบให้ไปกรอกไอดีเพื่อรับของครับ

คืนแค่ตัวละครใช่มั้ย แล้วของล่ะ  คือที่ปั้นใหม่นี่ในเคสของผม ปั้นเพื่อเอากล่องมาขาย ลงทุนไปกับการซื้อสุดคุ้มกับวี 7 วัน กล่องพื้นฐานในตัวอีก 2 กล่อง สุดท้ายผมจะได้คืนแค่ตัวละครใช่มั้ย ของ+เงินทุกอย่างไม่คืน?

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต

เราไม่ได้โรลเซิร์ฟนะครับ เราจะอัพเดทคืนค่าต่างๆที่ผมประกาศให้เฉยๆ ดังนั้นเรื่องเงินกับไอเทม ไม่มีผลกับเรื่องนี้ครับ เก็บเลเวลเก็บเงินใช้ชีวิตตามปกติได้สบายเลยครับ

ปล.การชดเชยในวันนี้น่าจะคืนได้ไม่สมบูรณ์ให้กับทุกตัวละครนะครับ โดยเราจะโฟกัสไปที่ผู้เล่นส่วนใหญ่ที่สร้างตัวละครก่อนวันที่มีปัญหาครับ

หมายความว่าได้ค่าต่างๆที่เสียไปคืนมา แต่เงิน ของ ฯลฯ ยังเป็นของวันที่11/06/57 อยู่ใช่รึเปล่าคะ ?  g#033
เป็นคนคนหนึ่ง

wiperace

• **
มีดแอส99 เสื้อแอส90 หมวกอสุราบอยและเงินบิลอีกเกือบ500เอมไปแล้ว ไม่กลับมาแล้วเศร้านะคะจี

เงินบิลเกือบ500mนี่ได้มาจากขายของ หรือได้มาจากซื้อเงินนอกอ่ะครัส ถ้าได้จากขายของก็ขายใหม่ได้นี่ครับมันก็แค่โรลของไม่ได้หายไปไหน ของที่ดรอปช่วงนั้นที่หายไปนี่ก็ดรอปใหม่สิครับยอมรับความจริงไม่เป็นหรอว่ามันชดเชยให้ไม่ได้