GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศรวมเซิร์ฟเวอร์

samunpai1

• Full Member
เพื่อความมันส์กับผีอะไรละ เกมส์มันป่าช้าไงจะเจ๊งละไม่ว่า เอาไรมากกับเกมส์10กว่าปีที่พยายามดิ้นตาย นี่เกมส์ออฟไลน์หรือออนไลน์กันแน่ ต่อไปก็ยุบรวมสวรรค์กับใต้ สุดท้ายก็ประกาศยุติการให้บริการ 55555555555555555555555+++++++ woon_5555 woon_5555 woon_5555

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ก็ยังเป็นเกมที่เลือกจะเล่นกันมายาวนาน เปรียบเหมือนสามีภรรยาที่อยู่กินกันมา 10 ปี ความรู้สึกยังแนบแน่น เปรียบไม่ได้กับเกมต่างแดนที่เปิดให้เติมแล้วปิดหนี แต่เกมไทยก็ยังปรับปรุงเองได้ด้วยคนไทย และเป็นประวัติศาสตร์หน้าแรกของไทยที่เคยมีผู้ชื่นชอบเกมนี้มากมายหลายคน

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ก็ยังเป็นเกมที่เลือกจะเล่นกันมายาวนาน เปรียบเหมือนสามีภรรยาที่อยู่กินกันมา 10 ปี ความรู้สึกยังแนบแน่น เปรียบไม่ได้กับเกมต่างแดนที่เปิดให้เติมแล้วปิดหนี แต่เกมไทยก็ยังปรับปรุงเองได้ด้วยคนไทย และเป็นประวัติศาสตร์หน้าแรกของไทยที่เคยมีผู้ชื่นชอบเกมนี้มากมายหลายคน

natpoppy1

• Newbie
  • *
ผมขอบอกอะไรตรงๆนะตอนนี้ไอ่แถบสถานะที่ปรับใหม่อะมันห่วยโคตร ทำให้ไม่อยากเล่นเลย ช่วยแก้ไข้ให้เป็นแบบเดิมด้วยจะดีมาก ตามความคิดของผมนะคนก็หายไปเรื่อยๆเพราะแบบนี้แหละ  woon_angry

A+

• Personal ID 🔐
  • **
เสนอให้ลบไอเทมออกให้หมดครับ แล้วคืนโซซลให้แทน เพราะถ้าย้ายรวมไปพร้อมไอเทม ขยะเต็มแน่ๆ ฮ่าๆ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
เสนอให้ลบไอเทมออกให้หมดครับ แล้วคืนโซซลให้แทน เพราะถ้าย้ายรวมไปพร้อมไอเทม ขยะเต็มแน่ๆ ฮ่าๆ
คืนโซลแล้วมันคุ้มกับจองที่ทำมาหรอครับ บางคนลงทุนเยอะมาก เอาโซลมาทำอะไรครับ ขยะนี้หมายถึงอะไรคร้บ แรร์หรอ มันไม่มีใครล่าบแสตั้งนานแล้วครับ หน้าหนังสือกับผู้เล่นไม่ถึง20คน ทุกวันนี้หาของใส่เองยังลำบากเลยครับ อย่าเลยถ้าทำแบบนั้น คนยิ่งหายครับ

LOL2

• Newbie
  • *
5 5 5 5  + กะแล้วว่าต้องรวม เพราะ คนมันน้อย จนน่าตกใจ แต่ ไม่เป็นไร เราขายของออกหมดแล้ว ลุ้นแย่เลย คิดว่าจะไม่ออก 5 5 5 5+ ตอนนี้ลบเกมส์แล้ว สบายใจ สัสๆ อ่ะ เหมือนยกนรกออกจาก อก เลย woon_555 woon_555

ปล. คนที่ยังขายไม่ออก รีบๆ ขายนะเดี๋ยวเซริฟปิด หนี 5555

เข้าใจความรู้สึกนายเลย    สบายใจ สัสๆ อ่ะ เหมือนยกนรกออกจาก อก เลย   โชคดีจริงๆ ที่ขายออก g#024 g#024 

LOL2

• Newbie
  • *
การรวมเชิฟเวอร์ ส่อคนว่าคนมันน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด ขนาดกิจกรรมฯยังแทบไม่มีคนเล่นใน PC จีเอมก็คิดได้ไงแจกของกะแจกแบบไม่คิด เดะโมบายก็จะเหมือน PC แน่นอน เพราะพัฒนาอะไรแล้วไม่คิดถึงผลกระทบ..การออนเซตพื้นฐานกะมีส่วนอย่างมาก คนเค้าไม่ได้มามีเวลามาเล่นเค้ากะออนทิ้งบลาๆไป เรื่องกำไลพื้นฐาน จะมารับเวลาออน ก็ยุ่งยากกว่าเก่า ทำให้มันยุ่งยากกว่าเดิมอีก จะทำเพืออะไร..สุดท้ายใครๆก็เบือ มาเล่นเกมคลายเครียดไม่ได้มาทำให้เครียด..โมบายหรือมายโบหรา จะสู้เกมอื่นๆได้ในโทรศัพท์สนุกกว่าอสุราเยอะ เน้นแต่ของตู้ ของตู้เดะก็ล้นเชิฟกลายเป็นขยะในเกมอยู่ดี...หลักการคิดไม่มีเลยจริงๆ  g#046 g#046 g#046 g#046

พูดได้ตรงจุด  ฝากไว้เรื่องรวมเซิฟ คนที่เล่นอยู่ ณ ปัจุบันอย่าหวัง คิดว่าคนจะหันกลับมาเล่น  เดี๋ยวก็ไปตามสภาพความเป็นจริง ในปัจจุบัน ที่ีเห็นๆกันอยู่

จุ๊กกรู้ว

• Newbie
  • *
รวมแล้วก็ไปไม่รอดอยู่ดี มึงเชื่อกูสิ  5555
หลังจากรวมเซิฟนะกูแนะนำนะ มึงขายของสะก่อนมันจะถูกลงไปกว่านี้ เพราะกูมั่นใจ 95% เลยว่าไม่สามารถดูดคนกลับมาเล่นเพิ่มได้

เซิฟสวรรค์ไม่ต้องน้อยใจไป อีกไม่นานก็ได้รวมกับเขา

กูเคยได้ยินมาแล้ว

- เซิฟอวตาร ไม่ปิดแน่นอน แล้วเป็นไง? ที่ปิดเพราะไม่มีคนเติม
- เซิฟหนังสือ หัวเด็ดตีนขาดก็ไม่ปิดเซิฟ แล้วเป็นไง? ที่รวมอะมันคือการปิดเซิฟนั่นแหละเพราะยอดเติมมันลดลงไปจนแทบจะไม่มีการเติม
- เซิฟวันวาน มาเข้มมาก ตอนนี้เป็นไง

มึงยังคาดหวังกับเกมนี้กันอีกเหรอ กูจะบอกให้นะที่รวมพีเคอะ ลองคนพีเคไม่เติมกันสิ เกมมันจะบินทันที

อย่าหวังจะได้อะไรใหม่ๆ นอกจากของตู้ กูบอกแค่นี้แหละ

จุ๊กกรู้ว

• Newbie
  • *
รวมแล้วก็ไปไม่รอดอยู่ดี มึงเชื่อกูสิ  5555
หลังจากรวมเซิฟนะกูแนะนำนะ มึงขายของสะก่อนมันจะถูกลงไปกว่านี้ เพราะกูมั่นใจ 95% เลยว่าไม่สามารถดูดคนกลับมาเล่นเพิ่มได้

เซิฟสวรรค์ไม่ต้องน้อยใจไป อีกไม่นานก็ได้รวมกับเขา

กูเคยได้ยินมาแล้ว

- เซิฟอวตาร ไม่ปิดแน่นอน แล้วเป็นไง? ที่ปิดเพราะไม่มีคนเติม
- เซิฟหนังสือ หัวเด็ดตีนขาดก็ไม่ปิดเซิฟ แล้วเป็นไง? ที่รวมอะมันคือการปิดเซิฟนั่นแหละเพราะยอดเติมมันลดลงไปจนแทบจะไม่มีการเติม
- เซิฟวันวาน มาเข้มมาก ตอนนี้เป็นไง

มึงยังคาดหวังกับเกมนี้กันอีกเหรอ กูจะบอกให้นะที่รวมพีเคอะ ลองคนพีเคไม่เติมกันสิ เกมมันจะบินทันที

อย่าหวังจะได้อะไรใหม่ๆ นอกจากของตู้ กูบอกแค่นี้แหละ

เพิ่มเติมนะ ...

จีเอ็มมันไม่สนใจคำพูดของพวกมึงหรอกว่าอยากได้อะไรต้องการแบบไหน มึงดูจากผลงานที่ผ่านๆมาเอาแล้วกัน
ว่ามึงอยากได้อะไร แล้วมันเอาอะไรมาให้ มึงเลิกหวังว่าเกมจะกลับมาเป็นเหมือนเก่า เลิกฝันลมแล้งสะ

รีบขายของกัน แล้วแยกย้ายหาเกมใหม่สนุกๆเล่นสะ กูให้จับรวมกันทุกเซิฟ สุดท้ายเกมก็ต้องปิดอยู่ดี มึงคอยดูว่าจะเป็นแบบที่กูบอกมั้ย คนที่ขายของหมดแล้วเลิกไปอะ เพราะเขาตาสว่างกันหมดแล้ว

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
สมควรย้ายเนาะ คนเลิกหมดปรับจนเกมส์พัง นี่เข้าไปดูทีเงิบเลย
ธีมใหม่ ไม่มีความเป็นเกมส์ไทยเลย เหมือนก่อนน่าเล่นกว่าเยอะ
คิดถูกละที่เลิกเล่น   เอเมน ~

Pnp. Clp.

NegreDo

• **

ฮิลมี

• Newbie
  • *
สมควรย้ายเนาะ คนเลิกหมดปรับจนเกมส์พัง นี่เข้าไปดูทีเงิบเลย
ธีมใหม่ ไม่มีความเป็นเกมส์ไทยเลย เหมือนก่อนน่าเล่นกว่าเยอะ
คิดถูกละที่เลิกเล่น   เอเมน ~

^_^

• **
จะมาบอกให้ตาสว่างนะ สำหรับคนที่ยังเล่นอยู่....

เรารู้ว่า พวกนายที่ยังเล่นกันอยู่ ยังไม่เจอเกมส์ที่มันไช่ หรือ เกมส์อะไรที่ ทำให้สามารถ เลิกอสุรา ได้

แต่ คุณจะยังเล่นมันไปทำไม ในเมื่อมันไม่เคยคิดจะเหลียวแล ผู้เล่นอย่างพวกคุณเลย... หลอกให้เติม  > แดกตัง  > ของมาไหม่ > หลอกให้เติม > แดก ตัง > คนไม่เติม > ปิดถาวร  และอ้างว่า จะอยุ่ในความทรงจำของพวกเราตลอดไป..ถุ้ย ตื่นกันได้แล้วเพื่อนๆ มันไม่เหลืออะไร ในความเป็น อสุรา เกมส์ไทยอีกแล้ว ตาสว่างเสียที ขายของให้พวกที่เทพๆ อย่างเทพ ในเกมส์ แบบ กูต้องเก่งที่สุดอะไรแบบนี้ ให้มันไปฆ่า กันเอง เถอะ....

หยุด ก่อนที่มันจะสายเกินไป และมาคิดย้อนมองว่า เออเว้ย กูน่าจะขายของให้หมด ก่อนที่มันจะไม่มีโอกาสได้ขายออกมาเป็นเงินจริง ให้คุณไว้กิน เที่ยว ช๊อปปิ้ง!!

ปล. ผมเลิกไปแล้วนะ แต่เข้ามาดูอะไรขุำๆ ใน บรอด 555+ ความรู้สึกตอนตัดใจขายของออกหมด มันจะเป็นอย่างไร คนที่คิดจะตามผมมาเท่านั้นแหละ ที่จะได้สัมผัสคำว่า "กูโชคดีจริงๆ" woon_5555

-GonG-

• **
น่าภูมิใจแทนทีมงาน ที่ปรับเกมส์ให้ผู้เล่นสามารถตัดใจเลิกเล่นกันได้ มีความสามารถจริงๆ ขอซูฮก