GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมคิด ร่วมสร้าง ร่วมกันพัฒนา [ขอความเห็นสร้างสรรค์]

บุคคลทั่วไป · 149 · 61685

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
ผมเป็นคนหนึ่งที่เลิกเล่นเพราะโดนแฮค(ทำใจ)จกาที่ผมสังเกตุมาไออย่างเช่นกิจกรรมสงกรานอะไม่คิดจะปรับรูปแบบเลยหรอแบบเดิมทุกๆปี
แล้วแมพหรือเควสก็เดิมๆไม่มีไรเปลี่ยนดันก็เหมือนเดิม คือดันหนะตอนผมเล่นแรกๆก็พอโอเคแต่พอเล่นไป2-3ปีมันเบื่อ ผมเลยอยากให้เพิ่มดันประเภทดันดรอบของ
ไรพวกนี้ให้มันหลากหลายและน่าสนใจหน่อย

ปล.ตอนนี้ผมเล่นpkninja อยู่ระบบเกมดีหนะแต่การจัดการไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลย

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
อืม..ก็เพิ่งจะเห็นกระทู้นี้
บอกตรงๆว่าถ้าทีมงานไม่พร้อมอย่ามาตั้งเลยกระทู้แบบนี้
ที่ผ่านมานั้นมีหลายกระทู้ที่มีทั้งข้อเสนอและติติงทีมงาน
แต่ก็เหมือนกับตำน้ำพริกละลายแม่น้ำครับ  ไม่มีการรับฟังหรืออะไรทั้งสิ้นเลย
มีอย่างเดียวพัฒนาของโซล โปรโมชั่น ซะเป็นส่วนใหญ่ เท่าที่เห็นนะ
แต่ยังไงก็จะขอเสนอมั่งแล้วกันครับ

เรื่อง(ใหม่)ที่เสนอ
1.เควสหมุนเวียนแบบจำกัดจำนวนครั้ง/วัน เช่นให้ล่าวุ้น 100ตัว เมื่อจบเควสจะได้รับประสบการณ์และเงินตามความเหมาะสม
2.ระบบโชว์คุณลักษณะ เช่นเมื่อเอาเม้าชี้ไปที่ไอเท็มใดๆก็จะโชว์คุณลักษณะแบบชั่วคราวได้
3.ระบบนำทาง ระบบนี้เกมส์ออนไลน์เค้ามีกันหมดแล้วครับ เพราะมีประโยชน์ในการเดินเควสค่อนข้างมาก
4.อัลบั้มมอนสเตอร์ น่าจะมีนะครับ ซึ่งถ้าเกมส์RPG ไม่มีอัลบั้มมอนสเตอร์ถือว่าเชยมาก ลักษณะก็คือ -
ถ้ามีการกำจัดมอสเตอร์นั้นๆจะมีภาพและข้อมูลต่างๆของมอสเตอร์นั้นๆให้ดู เช่น Hp สเตตัส ธาตุ ของดอร์ป
5.ระบบยา Hp Mp ฮิลแบบออโต้ เช่น ขวดยาHp 1,000,000 จะฮิล xx% เมื่อHpลดมาที่ xx% (เมื่อกดใช้จะผูกติดตัวละคร)

เรื่อง(เก่า)ที่เสนอ
1.เรื่องแรกคงหนีไม่พ้นเรื่องความเสถียรของเซิร์ฟเวอร์นะครับ
2.การพัฒนาเรื่องแรร์ให้ลุล่วงไปก่อน ปัจจุบันเห็นพัฒนาแต่ไอเท็มโซลมากเกินไปหน่อยนะครับ
3.ระบบการ์ดฟิวชั่นที่ขาดหาย สมควรที่จะทำหรือไม่ก็นำไปคิดเอา
4.ระบบแยกชุดส่วมใส่ออกจากชุดแฟชั่นโดยสมบูรณ์ แน่นอนคงมีคนอยากใส่ชุดแต่งงานหรืออื่นตีม่อนเป็นแน่เลย

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

Coud™

ผมเป็นคนหนึ่งที่เลิกเล่นเพราะโดนแฮค(ทำใจ)จกาที่ผมสังเกตุมาไออย่างเช่นกิจกรรมสงกรานอะไม่คิดจะปรับรูปแบบเลยหรอแบบเดิมทุกๆปี
แล้วแมพหรือเควสก็เดิมๆไม่มีไรเปลี่ยนดันก็เหมือนเดิม คือดันหนะตอนผมเล่นแรกๆก็พอโอเคแต่พอเล่นไป2-3ปีมันเบื่อ ผมเลยอยากให้เพิ่มดันประเภทดันดรอบของ
ไรพวกนี้ให้มันหลากหลายและน่าสนใจหน่อย

ปล.ตอนนี้ผมเล่นpkninja อยู่ระบบเกมดีหนะแต่การจัดการไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลย

pkninja สุดเเสนจะเบื่อ โพสถามจีมา 2 เดือนละเเม้งยังไม่บอกกูเลย เวลาล็อกอินเข้า เเล้วเเม้งค้างพื้นหลังเขียว เป็นมา2 เดือนละ เวล30กว่าๆ เลิกเล่นเเ้ม้งเลย
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

Coud™

เเผ่นวิญญาณน่าจะพอกดใช้เเล้วจะมี   woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 มอนตามที่ในเเผ่นวิญญาณบอก เป็นตัวช่วยเราโจมตี(เหมือนผอบ เเต่บอสกะมินิบอสไม่สามารถใช้งานหรือดรอปเเผ่นวิญญาณได้) เเล้วทำให้เเผ่นวิญญาณเอาไปทำเควสไม่ก็ขายได้เงินด้วยนะ ไปตีมินิ จะเอาของ ได้ เเผ่นวิญญาณ เศร้าเลย เเล้วก็การงานเล่นเเร่เเปรธาตุอะคับ เห็นเป็น งานดองจีเอ็ม เเค่นี้ก่อนละมั้งคับ เพราะยังคิดไม่ออก  woon_5555 woon_5555 woon_5555
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Coud™

เเผ่นวิญญาณน่าจะพอกดใช้เเล้วจะมี   woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 มอนตามที่ในเเผ่นวิญญาณบอก เป็นตัวช่วยเราโจมตี(เหมือนผอบ เเต่บอสกะมินิบอสไม่สามารถใช้งานหรือดรอปเเผ่นวิญญาณได้) เเล้วทำให้เเผ่นวิญญาณเอาไปทำเควสไม่ก็ขายได้เงินด้วยนะ ไปตีมินิ จะเอาของ ได้ เเผ่นวิญญาณ เศร้าเลย เเล้วก็การงานเล่นเเร่เเปรธาตุอะคับ เห็นเป็น งานดองจีเอ็มมานานเเล้ว เเค่นี้ก่อนละมั้งคับ เพราะยังคิดไม่ออก  woon_5555 woon_5555 woon_5555

กรรม ตกไปบางคน

Coud™

เเผ่นวิญญาณน่าจะพอกดใช้เเล้วจะมี   woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 มอนตามที่ในเเผ่นวิญญาณบอก เป็นตัวช่วยเราโจมตี(เหมือนผอบ เเต่บอสกะมินิบอสไม่สามารถใช้งานหรือดรอปเเผ่นวิญญาณได้) เเล้วทำให้เเผ่นวิญญาณเอาไปทำเควสไม่ก็ขายได้เงินด้วยนะ ไปตีมินิ จะเอาของ ได้ เเผ่นวิญญาณ เศร้าเลย เเล้วก็การงานเล่นเเร่เเปรธาตุอะคับ เห็นเป็น งานดองจีเอ็มมานานเเล้ว เเค่นี้ก่อนละมั้งคับ เพราะยังคิดไม่ออก  woon_5555 woon_5555 woon_5555

กรรม ตกไปบางคำ

วันนี้เป็นไรเเวร่ พิมผิดบ่อย

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
ทำทั้งหมดที่ดองมาตั้งแต่สมัย project one  ให้จบๆซะที  ไม่กล้าเสนอต่อ  กลัวดองเพิ่ม   g#016

oatcha

ผมก็ติดตามกระทู้นี้มาตลอดนะ ก็อยากรู้ความคิดเห็นของผู้เล่นเองก็หมือนกับทางทีมงานนั่นละ ว่าจะมีความคิดเห็นอย่างไร
และชอบกันแบบใหนบ้าง และมาขอความคิดสร้างสรรค์จากตัวผู้เล่น แล้วเดิมๆที่เคยทำมาจะปรับปรุงให้ดีขึ้นหรือเปล่า
ผมก็ผู้เล่นคนหนึ่งก้เล่นเกมล์นี้มาหลาปีละ ก็เคยลบตัวละครที่สำคัญ ของที่มีอยู่ก็หายไปพร้อมกับตัวละคนนั้น และก็ชิ่งไปเล่นเกมล์
อื่นอย่างไม่ต้องการติดใจกับเกมล์นี้ พอครึ่งปีให้หลัง ทางอสุราก็มีอะรัยที่น่าสนใจมากขึ้นก็กลับมาเล่นใหม่ ก้กว่าจะมีอะรัยขึ้นมาก้
หมดไม่ไช่น้อยๆ เท่าที่ผมได้เล่นเกมล์นี้มา ผมว่าระบบความปลอดภัยมีน้อยมาก คือปั้นง่าย ลบง่าย และก็โดนแฮกกันง่ายๆ
และการที่โดนแฮกนั้นตัวผู้เล่นโดนกันจริงๆหรือเปล่า หรือไปเกรียนกับจีเอง อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะ ก็เท่าที่รู้มา เพื้อนบางคน บางเกมล์
โดนไปละ  ไอ้การที่จะปั้นคาเดทเวล1มายืนเกรียนด่าใครต่อใคร ผู้เล่นด้วยกันไม่รู้หลอกว่าเป็นใคร แต่ถ้าเป็นgmหรือทีมงานแล้ว
รู้หมดครับว่าตัวละครชื่อนี้มาจากidใหน และidนั้นมาจากmailใหน และmailนั้นมีกีid แต่ละidมีกี่ตัวละคร แต่ละตัวละครมีอะรัยบ้าง
เอาง่ายๆละกันว่า
                  "คุณก็รู้ว่าผมรู้ เมื้อคุณยังรู้ก็แสดงว่าผมก็รู้ว่าคุณรู้"

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **
เท่าที่ดู จากที่ทีมงานตั้งกระทู้สืบต่อกระทู้ของผมมานี้ ก็มีผู้เล่นเสนอเข้ามาพอสมควรแล้วนะครับ ท่านได้นำไปปฏิบัติบ้างหรือเปล่า หรือปล่อยให้เข้ามาแสดงควมคิดเห็นกันแบบลมๆแล้งๆ แล้วไม่ทำอะไรเลย

แนะ นำให้ ธง ของสงครามชิงปราศาท มี ฐานรองรับ ให้ มันสูงขึ้นนะ

เพราะทุกวันนี้ มองไม่เห็น ธงของสงความ เล่น วิด้วย มองไม่เห็น คอนโทร ก็กดแล้ว เหนบ้างไม่เห็นบ้าง

ลงได้แต่ สกิวหมู เสียเปรียบ เวอร์ ดีเล่ ก็นาน

แล้ว สงครามวัดดวง อ่ะ เปลี่ยนได้แระ

g#011 g#011

คูเปอร์

• Newbie
  • *
เสนอความคิดบ้างนะครับ อาจไม่ถูกใจใครหรือผู้ปรับปรุง แต่ก้อหนึ่งความคิดเพราะเป็นผู้เล่นคนนึงที่เริ่มไม่รู้จะทำไรในเกมส์
แต่ก้อยังชอบเกมส์นี้มากๆ เผื่อจะเป็นแนวคิดต่อยอดหรือเอาไปดัดแปลงได้บ้าง

1. อยากได้บอสเก่งๆ ที่ทุกอาชีพต้องรวมตัวกัน ไม่ใช่ ออนเทรกับพระตัวสองตัว ก้อตีบอสได้แล้ว สมัยก่อนต้องประกาศหาตี้
เพื่อรวมทุกอาชีพกันที่ตลาดเพื่อไปเวลไปตีบอส แต่เดียวนี้ไม่เลย
น่าจะให้มีรีตี้ทุกชม. แล้วส่งกลับตลาด แบบนี้ก้อน่าจะดี ให้คนมารวมตัวตลาดกันบ่อยๆ เป็นศูนย์กลาง และหาตี้กันใหม่
อีกอย่าง เดี๋ยวนี้ คนเดียวจัดการบอสสบาย บอสน่าจะหายตัวและวิ่งหนีไปรอบแม๊ปได้เอง อย่าหายแล้วอยู่กับที่ เวลาโดนตีแล้วบอสใกล้ตายแบบนี้
ถ้าเล่นคนเดียวคงยากจะเดินหา เพราะคนเดียวจอเดียวคงทำไรได้ยาก แบบนี้เป็นการบังคับไปในตัวว่าต้องตี้หลายคน (ไม่ใช่หลายจอคนเดียว)

2. อยากมีพวกภัยธรรมชาติตามแม๊ปต่างๆ เหมือนพวกสร้างเมือง หรือมอนอะกาบาตเหมือนฝนดาวตก เอาแบบเวลๆกัน แล้วต้องวิ่งหนีตกใจอะไรกันบ้าง ตายได้แต่ไม่เสียเปอร์
หรือแม๊ปโหดก้ออันตรายๆหน่อยให้ตื่นเต้น แค่ไม่ให้คนที่นั่งดูด หรือทิ้งไว้นานสุขสบายเกินไป มีสักครึ่งชม.ที

3. เรืองระบบกิล ตั้งแต่เล่นเกมส์มา เคยลงดันแค่สองรอบ คือ เสียเงินโซลลงไปดูหน้าตาว่าเป็นยังไง
กับ เข้ากิลใหญ่ เพราะเพื่อนพาไป แล้วลงดัน แต่ไม่รู้จักใคร สักพักก้อโดนเตะออกกิลเพราะไม่ได้ไปวอกะเค้า เพราะไปแล้วไม่รุ้จะทำไร
ความรุ้สึกเหมือนดันเจียนกิล เป็นอีกโลกที่คนเล่นมือใหม่ และคนไม่ชอบกิลวอ จะไม่มีโอกาสได้ไปสัมผัสได้เลย
เพราะไม่ได้ไปช่วยเค้ารักษาบ้านตามเวลา และความรู้สึกคือ กิลใหญ่ใครได้ไปอย่รู้สึกได้เปรียบในการเวล ในการตีบวก
ในการจุ หรืออะไรหลายอย่าง ที่มีมอนต่างกับด้านนอกปราสาท หน้าตาก้อต่างกัน อยากให้มีการหมุนเวียนมากกว่านี้ หรือกิลวอกันทุกวันไปเลยและไม่ให้ซ้ำครองบ้านได้นานๆ
แต่เดียวนี้ก้อไม่รู้กิลวอเป็นไง ไม่เคยสนใจมาเกือบปีกว่าๆล่ะ แต่ก้ออยากให้พัฒนา
หรือ ให้มีสงครามระหว่างครองปราสาทในหนึ่งรอบ เช่นใครรวมตี้ได้ทุกอาชีพ สามารถเข้าไปบุกชิงปราสาทได้

หรือส่งสาสน์ท้ารบระหว่างกิล เพื่อบุกปราสาท แต่ต้องมีการส่งจดหมายท้ารบล่วงหน้า 1 ชม.
(ระบุช่วงเวลาท้ารบให้เป็นช่วงหลังเลิกเรียนหรือหลังเลิกงาน และไม่เกินสี่ทุ่ม ของทุกวัน) เพือให้เตรียมตัวเตรียมพล

4. กิจกรรมที่เป็นช่วงเวลา บางครั้งเห็นประกาศว่าเริ่มกิจ แต่ไม่รู้ว่าต้องไปเมืองไหนเลย รายละเอียดในเวปแทบไม่มี
การประกาศในเกมส์ก้อไม่มีรายละเอียด เช่น พสุธานองเลือดเริ่มแล้ว กิจปกป้องเมือง อะไรประมาณนี้ แล้วจะไปเมืองไหน คุยกับใคร
มีอีกหลายที่น่าเล่น แต่ไม่รู้เวลา ไม่รุ้วัน ไม่รู้จะไปไง คุยกับเอนพีซีไหน เมืองอะไร ไปแล้วทำไรบ้าง ประกาศตัวเหลืองล่วงหน้าชม.
และก่อนกิจสักสิบห้านาที ไปแล้วทำอะไรบ้าง ใครอยากรู้รายระเอียดไปคุยกับ npc ตัวไหนถึงจะเข้าใจ ประกาศทุกวันก้อทำไปเหอะ
อย่าให้เงียบเหงา กระตุ้นการเล่นให้กับผู้เล่นบ้าง

5. มอนน้อยมาก สำหรับผู้เล่นใหม่ที่เล่นด้วยตัวเอง เก็บเวลเอง ไปตีมังกร ไปตีแม๊ปนก เห็นแต่คนยืนๆ ยืนทิ้งไว้ ทำไรกัน
เป็นไบ้เป็นหุ่นไล่กากันหมด มอนไปติดผอบแบบบางคนว่า ไม่สนุกเลยถ้าผุ้เล่นใหม่เจอแบบนี้ อันนี้อยากให้ปรับปรุงโดยด่วนและแก้ไข
แต่ไม่รู้ควรทำไงนะ (ข้อนี้ย้อนไปดูความเห็นข้อ 2เพิ่มเติมไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม)
ขอ npc แนะนำมือใหม่เพิ่มด้วยนะ สำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ อย่างเทคนิคการเล่น ตั้งไข่ตอน 1 ในบอร์ด เอาไปลงใน npc
แนะนำผู้เล่นไปไว้ในเมืองที่คนเกิดใหม่ไปเลย ว่าถ้าอยากรู้รายละเอียดคุยกับคนนี้นะ แนะนำ npc คนอื่นๆ ด้วย อาจใช้ชื่อ npc แนะแนวทางผุ้เล่น
ทุกคำถามมีคำตอบ แบบนี้ แต่ให้มีคำตอบได้จริง

6. เรืองซื้อขายเงินจริง ถ้าของตีบวกมันเทพ คนมีเงินอยากเล่นทางลัดก้อเป็นทางเลือก ทำไมไม่มีขายเงินโซลหรือขายเงินจริงโดยบริษัทซะเองเลย
ชนิดตีบวกเทพแล้ว เติมเงินกี่หมื่นได้เซตวิ เซตเทร แรร์เทร หรือยศเทพ สุ่มกับรางวัลเติมเงินจริงไปเลยดีกว่าไหม
อย่างเซตจุ น่าจะมีกล่องสุ่มบอส ราคาเงินโซล หรือ เงินบิลก็ว่าไป แต่ต้องไปซื้อที่ npc กลางแม๊ปบอส ซื้อได้สามวันกล่อง หรือทำเควสถึงซื้อได้
เพราะคนซื้อเงินจริง ก้อเพือ กำไลเซตจุ ของยศเทพ แบบนี้แหละ คนที่เล่นจนเก่งก้ออยากหาบอสเก่งๆ บอสก้อมีจำกัด มีน้อย
บริษัทก้อขายกันไปเลยสิเป็นเงินโซลเงินบิลล่าก็ว่าไป มีกล่องสุ่มบอสสุ่มมินิขายก้อน่าจะดีออก แพงไงก้อคงมีคนสนใจ แต่ก้ออย่าให้ซื้อกันง่ายนัก

7. จัดเทศกาลแปลงมอนฟรี สัปดาห์ละครั้ง ครั้งละ สองชม.  ให้ตีกันเสียเปอร์เล่นบ้างพร้อมกันทุกคนได้ฟรี เพราะแจกเปอร์คูณกันเยอะแล้วนี่
แก้เบื่อกันบ้าง ตีได้ทั้งในเมือง นอกเมือง ทุกทีทุกเวลา เพิ่มสีสันในเกมส์บ้าง แค่คลิ๊กมอน ก๊อป เปลี่ยนไปได้เรือยๆ
ใครไม่อยากเสียเปอร์ให้ใส่หมวกยกธงขาว แล้วจะมีฉายาหนูขี้ขลาดติดตัวไปสามวัน แบบนี้ก้อน่ารักดี
ใครแปลงมอนได้มากชนิดสุด ได้ฉายาจอมโจร 1000หน้า ใครตีคนอื่นได้มากสุดได้ฉายาโหดไร้พรมแดน ให้ติดไปสามวันแล้วก้อหาย (แค่แนวคิด)

8. เควสต่างๆ เล่นจนหมดแล้ว อยากให้เพิ่มเควสใหม่ๆที่น่าสนใจอีกนะ มี npc ใหม่ๆ บ้าง เควสหมวกแปลกๆเก๋ๆทุกเดือนก้อยังดี
ไม่ใช่ของแจก แต่ให้ทำเควสหาของ ล่ามอนยากหน่อยถึงได้ หมวกแจกเยอะแล้ว หมวกเควสก้อหน้าดาเดิมๆน่าเบื่อ
ชุดใหม่ๆ นอกจากชุดบอล ชุดชายหาด ชุดซานต้า ชุดบ่าวสาว ขอชุดแฟชั่นเพิ่ม หรือเควสทำชุดแฟชั่น

9. แก้ปัญหาคนออนทิ้งรับเซตพื้นฐาน ก้อให้ทำเควสคั่นสักหน่อยไหม ตีมอนเหมือนเควสเปลี่ยนอาชีพมอนสิบชนิดก่อนรับเควสต่อไป
บอสมันเก็บสะสมกันง่ายไปไหม อยากให้คนเล่นมากกว่าคนออนทิ้งๆไว้กัน ไม่อยากเห็นหุ่นไล่กาในเกมส์เยอะเกินไป

สุดท้าย ก็ขอเป็นกำลังใจให้ผู้พัฒนาระบบ พัฒนาเกมส์ gm และทุกคนที่มุ่งมั่นที่จะปรับปรุงเกมส์ให้ดีขึ้นสำหรับผู้เล่น ถึงจะไม่เป็นที่ถูกใจทุกคน โดนด่าบ้าง ชมบ้าง สู้ๆกันไปครับ
ขอบคุณที่อ่านจนจบสำหรับหนึ่งความเห็นของผุ้เล่น หวังว่าจะมีอะไรใหม่ๆเปลี่ยนแปลงในเกมส์ไวๆนะครับ
รอติดตามความเปลี่ยนแปลง

yaisaab

• Newbie
  • *
ถึง ทีมงานด้วยคน

- ไม่ทราบว่าการ์ดวิญญาณ เก็บในเซฟมา 3 ปีแล้วอะคะ แย่งช่องเก็บอย่างอื่นไป หลายช่องเลย เมื่อไหร่ จะได้ใช่ซักที (จะทิ้งก็เสียดาย)

- ของที่ยกเลิกในเกมแล้วกรุณาช่วยดึงออกด้วยนะคะ มาน รก ช่องเก็บมากมาย

- หมวกในเกมเยอะมาก อยากให้มีช่องหมวกโดยเฉพาะ เพราะชอบสะสม แต่ตายลายทุกทีเวลาเปิดหาของ

- ของใช้การงานแยกในเซฟ บ้างก็ดีนะคะ ทำการงานทีหาจนตายลาย หรือไม่ก็เรียงให้เป็นพวกเดียวกันติดๆ กัน เช่น พวกเบียมก็เรียงติดกัน พวกยาก็เรียงติดกัน ไม่ใช่ลำดับที่ 1 45 67 90 100 ทำอะไรทีหาจนปวดตา

ปล.หยุดเล่นไปเกือบ 2 ปี เพิ่งกลับมาเล่นใหม่

(´Д`)ノ oOo.o.O

• I am a GODDESS, I live in the clouds, If you wanna kick it with me, you better bow down, So get on your knees, and call me Your Highness, Cuz baby believe me I am the finest!
  • Newbie
  • *
  • How wonderful life is now you're in the world ☀
อยากให้มันมีอะไรทำอ่ะ- -อยากให้เกมมีชีวิตชีวากว่านี้
(เห็นผู้เล่นอื่นเสนอหลายอย่าง ลองไปอ่าน ๆ ดู)
ตอนนี้ออนมายืนไปวัน ๆ จนกลายเป็นไม่ออนดีกว่า
อยากได้กิจกรรมประจำเซิฟที่สนุกกว่านี้- -
อยากได้วอที่มันส์กว่านี้
ตอนนี้เหมือนเล่นเกมออฟไลน์จนเคลียร์ทุกด่าน เหลือแต่ย้อนเล่นไปพลาง
จะเวลก็ตันแล้ว
จะตีบอส กายเดียวก็ตายแล้ว มีก็น้อย -*- งืมงัม

'cause even when I dream of you,the sweetest dream will never do,
i'd still miss you babe,
and I don't want to miss a thing .

yakusa0258

• Newbie
  • *
เกมนี้มันสุดยอดจิงๆ จีดองงาน ผู้เล่นเกรียน  บอสนานมากกว่าจะเกิด บอสตายง่ายแค่เทรหยุดพระกายทุกอย่างจบ ผู้เล่นแย่งม่อนกันเก็บเวล เวลขึ้นง่ายเกิน จุ6ไวจิง
อยากให้เอา กายทิพของพระออกซะ เกมจะมันขึ้นแน่นอน จิงๆลองดูสักอาทิตจิ  เหมือนเซฟนรกตอนที่เปิดแค่เผ่า ร่วมวงกันตีบอสมันโคตรเพราะกว่ามันจะตายนานไม่มีกายทิพพระ