GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วุ้นวันวาน ตายลดexp 6% !? เยอะไปรึเปล่า

ผมว่าเกินไปครับเพราะเซิฟนี้ก็เวลไม่ได้ง่ายๆลดexp 6%ผมว่าเกินไปนะ ตอนPJ1 ลดเเค่3%เองถ้ามี Buff VIP ลด 1% เพื่อนมีความคิดเห็นว่าไงบ้างครับ g#013

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
สนับสนุนให้สายซัพพอร์ตสำคัญยิ่งขึ้น คอยฟูพยายามไม่ให้ตาย  g#040 g#040 g#040 g#040

aoodragon

• Jr. Member
  • **
ดีแล้วนะผมว่า ผู้เล่นจะได้ใส่ใจกับการตายมากขึ้นไม่ใช่ยอมตายง่ายๆเพราะคิดว่าเดี๋ยวเก็บใหม่ก็ได้แปีปเดียวก็ได้คืนยังไม่รู้ว่าเซิฟวันวานตอนอาชีพพระ,ทหาร,พาลาใช้สกิลชุบ
แล้วจะลดค่า%ที่เสียไปตอนตายด้วยไหมแบบนั้นน่าจะให้ความสำคัญกับการชุบมากขึ้น

อยากให้ตอนโดนPKผู้เล่นฆ่าแล้วลดEXPด้วย ถ้าเหลือต่ำกว่า0%ก็จะลดเลเวลด้วย(สเตตัสไม่ลด)โดยเลเวลจะลดลงได้ต่ำสุดที่60คือต้องคิดให้ดีก่อนPKกับใคร
ต่างกับเซิฟเก่าที่PKสบายๆตายไปเกิดใหม่แล้ววนมาตีเรื่อยๆ แนวทางPKของเซิฟวันวานก็อยากให้ต่างจากเซิฟเก่าด้วย

Asura_classic

• **
ดีแล้วนะผมว่า ผู้เล่นจะได้ใส่ใจกับการตายมากขึ้นไม่ใช่ยอมตายง่ายๆเพราะคิดว่าเดี๋ยวเก็บใหม่ก็ได้แปีปเดียวก็ได้คืนยังไม่รู้ว่าเซิฟวันวานตอนอาชีพพระ,ทหาร,พาลาใช้สกิลชุบ
แล้วจะลดค่า%ที่เสียไปตอนตายด้วยไหมแบบนั้นน่าจะให้ความสำคัญกับการชุบมากขึ้น

อยากให้ตอนโดนPKผู้เล่นฆ่าแล้วลดEXPด้วย ถ้าเหลือต่ำกว่า0%ก็จะลดเลเวลด้วย(สเตตัสไม่ลด)โดยเลเวลจะลดลงได้ต่ำสุดที่60คือต้องคิดให้ดีก่อนPKกับใคร
ต่างกับเซิฟเก่าที่PKสบายๆตายไปเกิดใหม่แล้ววนมาตีเรื่อยๆ แนวทางPKของเซิฟวันวานก็อยากให้ต่างจากเซิฟเก่าด้วย

Flux

• **
อย่างนี้พวกหัวเกรียนตบเด็กไม่สนุกตายเลยหรอครับ
ฆ่าคนเวลยุอย่างงี้เปอร์ลดชั่งเมิง กูจะฆ่าทำไมมมม แบบนี้มันไม่แย่กว่าเซิฟ PK กว่าอีกหรอ

ZoDiC คนเดิม

อย่างนี้พวกหัวเกรียนตบเด็กไม่สนุกตายเลยหรอครับ
ฆ่าคนเวลยุอย่างงี้เปอร์ลดชั่งเมิง กูจะฆ่าทำไมมมม แบบนี้มันไม่แย่กว่าเซิฟ PK กว่าอีกหรอ

ถ้าเราไม่มีค่ากรรม โดนผู้เล่นฆ่าตายแล้วเกิดไม่เสียเปอครับ

ถ้าเราไม่มีค่ากรรม โดนผู้เล่นฆ่าตายแล้วเกิดไม่เสียเปอครับ
ปัญหาส่วนใหญ่ของวันวานคือตายเพราะมอนครับ woon_shock

ZoDiC คนเดิม

ปัญหาส่วนใหญ่ของวันวานคือตายเพราะมอนครับ woon_shock

ไม่รุ ตรงประเด้นหรือป่าว ท่าน Flux พูดถึง การโดน ผู้เล่นตบ ตาย ครับ ไม่ได้พูดถึง มอนตบตาย

ส่วนการตายเพราะมอน นั้น ต้องยอมรับกันไป เพราะอาหารยังไม่มี ส่วนคนที่คิดจะลากมอนมาใส่ คนอื่นนั้น ผมว่า อาจมีน้อยหรือไม่มีเลยก้ได้ เพราะอาหารไม่มี อาจจะตายเอง