GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดทปรับปรุงทักษะ 2017 (อัพเดท2017/11/01)

SinglePlayeR

• Newbie
  • *
คนทรงจะให้มันกากอีกแค่ไหนคร้าฟฟฟ
คนเล่นมีอยู่ไม่กี่คนเอง พยายามจะเข็นให้โหดเท่าอาขีพอื่นยังยากเลย
สกิลจิตเอาความเสียหายแรกออกอีก เกาะเพลิงเพิ่มดีเลอีก
จีจะให้มันหายไปจากเกมส์เลยรึไงคร้าฟฟฟฟ
ตัวก้อบ๊างบาง โดนสกิลหน่อยก้อกองไปคุยกับรากมะม่วงแล้ว
ร่างโกเลมก้อกว่าจะวางเสากินเสา พวกวิ่งหนีไปไหนต่อไหนหมดแล้ววววว
ถ้าไม่ปรับให้ดีขึ้นเพื่อเรียกคนมาเล่นอาชีพนี้ ก้ออย่าให้มันแย่ลงเลย
 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

+1 woon_sad1

ว่างๆ

• Newbie
  • *
จีเอ็มเล่นปะเกมส์อสุรา  เหมือนมีเด็กเส้นเลย ดูจากของฟิวIV รวมแหวนวอย ทีโพสขายในกลุ่มเฟส เหมือนของจีเอ็ม ผู้หนึ่ง ลองไปหาดูในบอดเก่า [/size][/color]

c4

• Jr. Member
  • **
คนทำลายสมดุลเกมส์ที่แท้จริงก็คือทีมพัฒนาเองนี่แหละครับที่มีพวกช่วยทดสอบหนุนหลัง “ยั่วยุโทสะ” เป็นเพียงสกิลคลาสสองในตอนนี้ที่ไม่มีอะไรต้านทานได้เลย ปรับแค่ระยะมันไม่ได้ทำให้ลดความเทพลงสักนิดเดียว ขุนใส่หอกทลายสวรรค์มีเวลา 3.5วินาทีในการเดินเข้าไปกดยั่วยุโทสะที่ไม่มีอะไรต้านทานได้เลย7วินาที ใส่หอกแกนแกแลคซี่เพิ่มระยะโจมตีอีกแถมคู่ต่อสู้ติดมึน 3วินาทีไปกลับทั้งคนโจมตีโดนสะท้อนยังติดมึน ขุนตีเอง ก็ติดมึน ไหนจะโทสะคืนสนองที่ระยะสวนกลับไม่มีอีก สกิลจิต เลือด ซีสาม ต้านทาน รบกวนทีมพัฒนามาตอบให้มันกระจ่างหน่อยเถอะว่าอาชีพขุนศึกมีข้อด้อยตรงไหนกัน จะได้เลิกดราม่ากันเสียที อ่านทีไรก็ขุนศึก ๆ

adisonta22

• Newbie
  • *
ฝากเรื่องแอสสายปลอกแขนด้วยทีมงาน พยุหดาราอ่ะใช้ทำไรไม่ได้เลยม่อนเดินผ่านก็พังแล้วใช้ตีม่อนปราการยิ่งแล้วใหญ่ woon_angry

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ฝากเรื่องแอสสายปลอกแขนด้วยทีมงาน พยุหดาราอ่ะใช้ทำไรไม่ได้เลยม่อนเดินผ่านก็พังแล้วใช้ตีม่อนปราการยิ่งแล้วใหญ่ woon_angry

ทำแบบ เดิมสมัยโปรเจ็ควันอะ รูปแบบการโจมตี คือ พอกดปุ๊บกระจายความเสียหายรอบตัว 20*20 ช่องจำนวน กี่ครั้งไม่รู้จำไม่ได้ แต่จะเสียดาวกระจาย ตามจำนวนครั้ง
แต่ก่อนสกิวนี้ถือว่าโหดมากเลย พอมาปรับแบบนี้ ก่อนจะมาเป็นชื่อเกม อสุรา มันกากทันที

c4

• **
น่าให้ระยะเวลาสกิลอยุ่ได้นานกว่านี้หน่อย ให้คล้ายๆกับดักเถาวัลย์ อย่างน้อยสกิลทีอยุ่สัก15วิ ใครเข้าใกล้ก็ให้โจมตีอัตโนมัติไปเลย แต่อัพเหรียญของวิมันสมดุลละเหรอ หมอกเทอร่าอะ 13-15 เหรียญเลย เยอะไปไหม ความสามารถก็ใช้ต้านทานมาลดทอนได้

A+

• Personal ID 🔐
  • **
เอาจริง ๆ ไม่อยากให้เจ้าสังเวียนใช้โล่เลยมันขัดกับความคิดผมมากเลย ใช้สนับกับโล่ 555 เปลี่ยนเป็น สนับคู่ ได้ใหมครับ
ผมก้เคยเสนอไปนะ ผมว่ามันก็ดีนะ นักมวยไม่ควรใช้โล่ได้
แต่ถ้าใช้สนับคู่ มันก็ต้องเพิ่มความสามารถเท่าตัวเลยนะ อย่างใส่กิเลน 2 ข้าง โอกาสยกอาวุธก็ต้องเพิ่มเป็น 2 เท่า

ถ้าใส่ของซ้ำกันความสามารถไอเทมจะได้อันเดียวไง ถ้างั้นแอสคงมี สกิวมีดรัว ๆ เลยนะนั่น

A+

• Personal ID 🔐
  • **

ทำแบบ เดิมสมัยโปรเจ็ควันอะ รูปแบบการโจมตี คือ พอกดปุ๊บกระจายความเสียหายรอบตัว 20*20 ช่องจำนวน กี่ครั้งไม่รู้จำไม่ได้ แต่จะเสียดาวกระจาย ตามจำนวนครั้ง
แต่ก่อนสกิวนี้ถือว่าโหดมากเลย พอมาปรับแบบนี้ ก่อนจะมาเป็นชื่อเกม อสุรา มันกากทันที

ผมว่าเปลี่ยนสกิวไปเลยดีกว่า อย่างเช่น บัฟเพื่มโจมตี โจมตีซ้อนกันสักสามทีนานสัก 10 วิ  ส่วนสกิวติดตัวก็ไม่มีผลกับทักษะ มันจะได้ไม่คอมโบแรร์ตู้ ฮ่า  ๆๆ

ผมว่าเปลี่ยนสกิวไปเลยดีกว่า อย่างเช่น บัฟเพื่มโจมตี โจมตีซ้อนกันสักสามทีนานสัก 10 วิ  ส่วนสกิวติดตัวก็ไม่มีผลกับทักษะ มันจะได้ไม่คอมโบแรร์ตู้ ฮ่า  ๆๆ
ต่อให้ตีเข้าดอกละ 3 หรือ 5 ครั้ง แต่ถ้า มันเก้ง ปลอกแขนมันก็ไม่ทำงานนิครับ 55555

cracw

• **
-.- อ่าา ฝาก จี อีกเรื่อง อยากให้ดูเรื่องความสามารถอาวุธบางชิ้นหน่อย เช่นดาบใหญ่ 94 ที่เผาได้มากสุดแค่ 450  woon_no

ว่างๆ

• Newbie
  • *
-.- อ่าา ฝาก จี อีกเรื่อง อยากให้ดูเรื่องความสามารถอาวุธบางชิ้นหน่อย เช่นดาบใหญ่ 94 ที่เผาได้มากสุดแค่ 450  woon_no
หน้าไม้เทร 3หัวด้วยจี เอาข้อด้อยออก ฝากด้วย g#010

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
ที่อยากให้กลับไปคิดแล้วปรับใหม่ คือเรื่อง HP ของบางอาชีพเช่น ขุนศึก เบอเซอเกอร์ จ้าวสังเวียน ผู้สื่อวิญญาน  และคนทรงสายผู้พิทักษ์อย่างน้อยๆเรื่องสีชุดเอาไปช่วยความสามารถอย่่างอื่นแทน เล่นเพียงแค่เปลี่ยนสีชุดแล้วทำเลือดได้เป็นหลายแสน มันไม่เเฟร์สำหรับอาชีพหลายๆอาชีพ โดยเฉพาะเผ่ามนุษย์ ส่งผลกระทบต่อการแบทเทิลโดยตรง เพราะอีกฝ่ายทำเลือดได้เยอะมากและโจมตีได้รุนแรง แต่ฝ่ายมนุษย์กลับโจมตีได้เบา เลือดน้อย โดนลดทอนจากเงื่อนไขของแบทเทิล กิลวออีก ทีมพัฒนาเอาอะไรมาวัดกันเหรอครับ ผมละงง ตัวอย่างเช่น อาชีพแอสซาซิน ลง1-1รุ่นเล็ก ทำเลือดเต็มที่ก็หมื่่นต้นๆ มาสู้กับจ้าวสังเวียนที่เลือดหลักแสน ผู้สื่อก็เกือบแสน(แต่ผมทำได้เกินแสน) ขุนศึกนี่ก็เกือบแสน การใช้สกิลสู้กันมันแตกต่างกันอย่างมาก ทำให้เผ่ามนุษย์เสียเปรียบเป็นอย่างมาก ทั้งเงื่อนไขเรื่องเลือด เงื่อนไขการโจมตี มันเทียบกันไม่ได้เลย จ้าวสังเวียนต่อยทีนึงดาเมจก็แสน-สามเเสน ผู้สื่อทำดาเมจลดเลือดโดยตรง ขุนตียังติดเลขม่วงได้อีก เอามาเปรียบเทียบกันดูกับแอสซาซินดูแล้วใช้สมองคิดสักนิด ว่ามันต่างกันแค่ไหน และไฮไลท์มันมาอยู่ที่เผ่าอสุราสามารถซื้อผลึกที่หมู่บ้านบางกระท่อมมากดเพิ่มความสามารถได้อีก ทั้งๆที่ไม่กดเผ่ามนุษย์มันยังแทบจะเทียบไม่ได้ด้วยซ็ำ มันอะไรกันเนี่ย ผมละงงกับทีมพัฒนาเกมส์นี้จริงๆ ถ้าอยากให้เผ่าเทพๆก็แยกกันอยู่ไปเลย ให้เอามาสู้กันทำไม แบทเทิล กิลวอ เผ่ามนุษย์มันเดือดร้อน คนมันบ่นเยอะ แต่มันรู้ว่าบ่นแล้วก็ไม่ได้อะไร แต่ผมว่าง ผมมาพิม มาทำให้เห็น เผื่อมันจะไปสะกิดต่อมเล็กๆในสมองของทีมพัฒนาเกมส์บ้าง ว่าทำอะไรกันอยู่ ไม่ได้แย้งว่าไม่สมดุล คือคุณทำสมดุลดีแล้ว แต่อย่าเอามารวมกับมนุษย์ มันคนละชั้นกัน เอาแค่เล่นกิจกรรมด้วยกันได้ก็พอ อย่าให้เอามาสู้กันเลย มันเน่าหมดละตอนนี้

ที่อยากให้กลับไปคิดแล้วปรับใหม่ คือเรื่อง HP ของบางอาชีพเช่น ขุนศึก เบอเซอเกอร์ จ้าวสังเวียน ผู้สื่อวิญญาน  และคนทรงสายผู้พิทักษ์อย่างน้อยๆเรื่องสีชุดเอาไปช่วยความสามารถอย่่างอื่นแทน เล่นเพียงแค่เปลี่ยนสีชุดแล้วทำเลือดได้เป็นหลายแสน มันไม่เเฟร์สำหรับอาชีพหลายๆอาชีพ โดยเฉพาะเผ่ามนุษย์ ส่งผลกระทบต่อการแบทเทิลโดยตรง เพราะอีกฝ่ายทำเลือดได้เยอะมากและโจมตีได้รุนแรง แต่ฝ่ายมนุษย์กลับโจมตีได้เบา เลือดน้อย โดนลดทอนจากเงื่อนไขของแบทเทิล กิลวออีก ทีมพัฒนาเอาอะไรมาวัดกันเหรอครับ ผมละงง ตัวอย่างเช่น อาชีพแอสซาซิน ลง1-1รุ่นเล็ก ทำเลือดเต็มที่ก็หมื่่นต้นๆ มาสู้กับจ้าวสังเวียนที่เลือดหลักแสน ผู้สื่อก็เกือบแสน(แต่ผมทำได้เกินแสน) ขุนศึกนี่ก็เกือบแสน การใช้สกิลสู้กันมันแตกต่างกันอย่างมาก ทำให้เผ่ามนุษย์เสียเปรียบเป็นอย่างมาก ทั้งเงื่อนไขเรื่องเลือด เงื่อนไขการโจมตี มันเทียบกันไม่ได้เลย จ้าวสังเวียนต่อยทีนึงดาเมจก็แสน-สามเเสน ผู้สื่อทำดาเมจลดเลือดโดยตรง ขุนตียังติดเลขม่วงได้อีก เอามาเปรียบเทียบกันดูกับแอสซาซินดูแล้วใช้สมองคิดสักนิด ว่ามันต่างกันแค่ไหน และไฮไลท์มันมาอยู่ที่เผ่าอสุราสามารถซื้อผลึกที่หมู่บ้านบางกระท่อมมากดเพิ่มความสามารถได้อีก ทั้งๆที่ไม่กดเผ่ามนุษย์มันยังแทบจะเทียบไม่ได้ด้วยซ็ำ มันอะไรกันเนี่ย ผมละงงกับทีมพัฒนาเกมส์นี้จริงๆ ถ้าอยากให้เผ่าเทพๆก็แยกกันอยู่ไปเลย ให้เอามาสู้กันทำไม แบทเทิล กิลวอ เผ่ามนุษย์มันเดือดร้อน คนมันบ่นเยอะ แต่มันรู้ว่าบ่นแล้วก็ไม่ได้อะไร แต่ผมว่าง ผมมาพิม มาทำให้เห็น เผื่อมันจะไปสะกิดต่อมเล็กๆในสมองของทีมพัฒนาเกมส์บ้าง ว่าทำอะไรกันอยู่ ไม่ได้แย้งว่าไม่สมดุล คือคุณทำสมดุลดีแล้ว แต่อย่าเอามารวมกับมนุษย์ มันคนละชั้นกัน เอาแค่เล่นกิจกรรมด้วยกันได้ก็พอ อย่าให้เอามาสู้กันเลย มันเน่าหมดละตอนนี้
เห็นด้วย เรื่องเลือดที่มัน ไม่สมดุลกัน แต่บางทีเลือดเยอะมันก้ดันไปแพ้ทางบางอาชีพของเผ่ามนุษยื นะครับ อย่าง เบลด เบอ ที่ใช้ดาบ 99 จุ 6 ดาเมจซ้อนแรงไม่แรงขึ้นอยุ่กับเลือดคนที่เราตี ผมสื่อเลือด 80 เค ลงแบทรุ่นเล็ก เจอเบอแผลเก่า+ทลายภูผา ไป ก้นอนนิ่งแล้ว กะจะตื่นมารับลืมไปดาบ 99 มันตีทะลุอมตะ นอนอีกรอบ 2 ส่วนแอส มันก้แพ้ทางบางอาชีพ ชนะบางอาชีพ ขึ้นอยุ่กับว่าเราลงไปเจออาชีพอะไร ส่วนตัวผม เล่นสื่อ ลงไปเจอเบอหรือ วอ นี่ผมก้ยอมรับความจริงเลยว่ามัน แพ้ทาง แล้วหาอาชีพที่มันชนะเขาไปลงดีกว่า

ผมอยากเห็นทีมงานชุดนี้เอา สกิวคอมโบ เบลด มาพัฒนา มากเลย อยากเห็น จะไปในแนวทางไหน ก้แล้วแต่ทีมงานส่วนตัวผมอยากให้มัน เป็นดาเมจม่วง เหมือน 18 หมัดของจ้าวสังเวียนครับ และทำให้มันติดคอมโบง่ายขึ้น จะเป็นพระคุณอย่างสูงงงงงงงงงงงงงง

ว่างๆ

• Newbie
  • *
เห็นด้วยเลย คับ แยกกันไปเลยก็ได้ถ้าจะต่างกันขนาดนี้