GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถึงน้องบูม กับ อีคำว่า "ตรัส"

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ออกมาช่วยน้องบวมครับ(แต่ไม่รู้ว่าช่วยป่าวนะ #038) เห็นPMความหมายของตรัสน่ะครับ
เห็นว่าเข้าใจผิดกัน(แต่มาอ่านอันนี้ละก็งงชิบหายเรยครับ)  g#040 g#040 g#040

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
ตรัส ,,,,

ตรัสกาก

- นายเทพมาก

ตรัสเทพ

- นายกากมาก

ตรัสรู้

- ฿฿ู๒ฏ๒๖๖๑๗๘๘๙ฒฒ๊

ตรัสมิ

- ูู๒๖๑๗๘๘๙๒๓๕๑

มิตรัส

ก้าวไปชิมิคุจิ ๑฿๓฿๖๖

ส่วนตรัสเฉยๆ ผมไม่ขอบอกละกันนะ เพราะมันมีอยู่เว็บเดียวในไทย เป็นเว็บลับสุดยอด(แต่คนที่ใช้คำนี้รู้หมดแล้ว )

ป.ล. ตรัส ธรรมดาแปลได้หลายความหมาย แต่สำหรับโลกไซเบอร์ คือ 1 รู้แจ่มแจ้ง 2. คิดเอาเองละกัน พี่ทาม

ออกมาช่วยน้องบวมครับ(แต่ไม่รู้ว่าช่วยป่าวนะ #038) เห็นPMความหมายของตรัสน่ะครับ
เห็นว่าเข้าใจผิดกัน(แต่มาอ่านอันนี้ละก็งงชิบหายเรยครับ)  g#040 g#040 g#040

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
ตรัส ,,,,

ตรัสกาก

- นายเทพมาก

ตรัสเทพ

- นายกากมาก

ตรัสรู้

- ฿฿ู๒ฏ๒๖๖๑๗๘๘๙ฒฒ๊

ตรัสมิ

- ูู๒๖๑๗๘๘๙๒๓๕๑

มิตรัส

ก้าวไปชิมิคุจิ ๑฿๓฿๖๖

ส่วนตรัสเฉยๆ ผมไม่ขอบอกละกันนะ เพราะมันมีอยู่เว็บเดียวในไทย เป็นเว็บลับสุดยอด(แต่คนที่ใช้คำนี้รู้หมดแล้ว )

ป.ล. ตรัส ธรรมดาแปลได้หลายความหมาย แต่สำหรับโลกไซเบอร์ คือ 1 รู้แจ่มแจ้ง 2. คิดเอาเองละกัน พี่ทาม

อ่านไม่ออกหรอครับ เฉพาะพวกเห่อ "ตรัส"จะอ่านออกครับ ลองไปถามดู  g#022

สุดท้าย คำว่า"ตรัส"เฉยๆ ก็ยังไม่มีใครรู้อยู่้ดี

ป.ล. ไม่อยากพูดมากเดี๋ยวโดนว่าสร้างกระแสอีก

LLอUหื่u.

• Full Member
ชื่อ ข่าวง่ายจังนะ คนมาโพสต์ก็เชื่อ

มันมีความหมายเดียวซะที่ไหน  woon_huh
แล้วทำไมไม่บอก  เค้าไปละครับ จะเก็บไว้ทำไมหละ ??

PETDO   FAIL   DRAMA   

ชื่อ ข่าวง่ายจังนะ คนมาโพสต์ก็เชื่อ

มันมีความหมายเดียวซะที่ไหน  woon_huh
แล้วทำไมไม่บอก  เค้าไปละครับ จะเก็บไว้ทำไมหละ ??

จะบอกเพื่อ ลองไป Google พิมพ์ว่า "ตรัส แปลว่า" แล้วค้นไป 2-3 เว็บ จะเจอความหมายที่แท้จริงของมัน ค้นเองนะ

เพราะมันไม่ใช้ คำที่ คนธรรมดาจะรู้ืได้  กว่าจะได้มา ยากลำบาก  g#012

LLอUหื่u.

จะบอกเพื่อ ลองไป Google พิมพ์ว่า "ตรัส แปลว่า" แล้วค้นไป 2-3 เว็บ จะเจอความหมายที่แท้จริงของมัน ค้นเองนะ

เพราะมันไม่ใช้ คำที่ คนธรรมดาจะรู้ืได้  กว่าจะได้มา ยากลำบาก  g#012
เมืงก็บอกมาเด้ ไอสาส

ขนดาเมืงยังไม่รู ้แล้วจะให้พวกกรูไปหาทำหมอยไร ???   

หรือไม่ก็ไม่รู้  หรือว่าตอนนี้กำลังพิมพ์กูเกิ้ลหาคำอยู่

หน้าแตก ใช้ผิดก็บอกมาสิครับ  ไม่ใช่มาอ้างงี้  g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
สรุป เราโง่เอง มันฉลาด มันอ่านภาษาต่างดาวนาเม๊กออก  g#023

ขนดาเมืงยังไม่รู ้แล้วจะให้พวกกรูไปหาทำหมอยไร ???   

หรือไม่ก็ไม่รู้  หรือว่าตอนนี้กำลังพิมพ์กูเกิ้ลหาคำอยู่

หน้าแตก ใช้ผิดก็บอกมาสิครับ  ไม่ใช่มาอ้างงี้  g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

หลงเชื่อไปว่า พี่จอม  ในปาก ตายแล้วนะ

แล้วก็  ไม่ชอบนะ บอกหลายครั้งแล้ว" ไม่รู้ก็อย่ามาพูดให้่ผมเสียหาย " อ่านบอร์ดแล้วไม่ตอบ . กำลังหา กุเกิ้ลยุอ่ะดิ . แมร่ง ทำผิดแล้วหนี

ไรพวกเนี้ย   ถุ๋ย !

Buzaba`

• แด๊นนนนน

LLอUหื่u.

หลงเชื่อไปว่า พี่จอม  ในปาก ตายแล้วนะ

แล้วก็  ไม่ชอบนะ บอกหลายครั้งแล้ว" ไม่รู้ก็อย่ามาพูดให้่ผมเสียหาย " อ่านบอร์ดแล้วไม่ตอบ . กำลังหา กุเกิ้ลยุอ่ะดิ . แมร่ง ทำผิดแล้วหนี

ไรพวกเนี้ย   ถุ๋ย !
เมืงกะบอกกรุมาเซ่ ว่าที่มึงเขียน พูด และนำมาใช้หลายๆกระทุ้คืออาราย แสรดดด   !!

มึงอุบอิบงี้กรุจะ"ตรัส"รุ้หรอ      หะ  กรุก็ไม่เข้าใจความหมาย ไม่อยากเขียนด้วย  ไม่เหมือนใครบางคน

อะไรก็ใช้น้องกู๋ช่วยตลอด  และถุยอะ มึงจะถุยทำไม   เก่งมากไง ??

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
เเล้ว ตรัส คือไรวะ มาใช้ในบอร์ด ไม่มีคนเข้าใจ - -+

Buzaba`

• แด๊นนนนน
แล้วก็เสือกไปให้หาเอง บ้านมันสิ แทนที่จะอธิบายให้คนอื่นเค้าเข้าใจ จะได้ไม่ต้องมานั่งด่า
อย่างนี้มันสร้างกระแสชัดๆ อยากเด่น อยากดังมากแน่ๆ  g#040

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
ก็นะ รู้เรื่องอยู่คนเดียว ไปเล่น ตั้งทู้ เอง ตอบเองไป จะได้มีคนรู้เรื่องด้วย ><

ปล. ไมลุงตอบเร็วจังวะ ไม่วงไม่วอหรา !