GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยแนะนำการ์ตูนแนว ยันเดเระ , โมเอะ , Y ให้หน่อยจิ =-='

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
ไม่รู้จะบอกไงดี ขนาดเราเฉยๆ ดูเรื่องนี้ก็ยัง ช็อก = =" ตายโหด + หลอนสุดๆ
ps. ก็สนุกอยู่ ในแบบของแต่ละคน g#020

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ไม่รู้จะบอกไงดี ขนาดเราเฉยๆ ดูเรื่องนี้ก็ยัง ช็อก = =" ตายโหด + หลอนสุดๆ
ps. ก็สนุกอยู่ ในแบบของแต่ละคน g#020

g#043 g#043 g#043 g#043

a_em579

• Newbie
  • *
 บางคนอาจไม่รู้ แต่ Y น่ะ มันย่อมาจาก YURI ( ญ x ญ ) กับ YAOI ( ช x ช ) ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆ ก็มีคำว่า Y มาเลย โดยไม่มีความหมาย แต่ถ้าใครรู้แล้ว ก็ไม่เป็นไรค่ะ แค่อยากบอกคนที่ ไม่รู้  woon_sunny woon_sunny

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
บางคนอาจไม่รู้ แต่ Y น่ะ มันย่อมาจาก YURI ( ญ x ญ ) กับ YAOI ( ช x ช ) ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆ ก็มีคำว่า Y มาเลย โดยไม่มีความหมาย แต่ถ้าใครรู้แล้ว ก็ไม่เป็นไรค่ะ แค่อยากบอกคนที่ ไม่รู้  woon_sunny woon_sunny

woon_love woon_love woon_love

【たかしま ちさと】

• Jr. Member
  • **
หว่าย ! ! ลืมเลย ช่วงนี้ไม่ได้มาเซอร์วิสเลย g#017

จงเสพ Dragon Nest เซิฟจีนโซน 4 ! !

“•~ น้องเอ ~•”

• **
ข้าขอสั่งเจ้าในนามของ น้องเอ ซาตาริน เดวิลลุค ยามิ แลมเพอร์ลูช วี บริททาเนีย เจ้าจงหาเกมส์ Anata wo Suki na Shiawase มาให้ข้าโหลดซะ g#008

ลายเซ็นเกินขนาดจากกฎเว็บบอร์ดที่ตั้งไว้

Coud™

เหยดเล่นกีอัสเลยหรอ  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

【たかしま ちさと】

• **
ย๊าาาาาาาฮู้วววววววว ไม่ได้เล่นนาน เลยคิดว่าจะมาเซอร์วิสของให้   g#009
ผมมีเรื่อง Yaoi มาให้อีกแล้วคร๊าฟฟ แต่มันเป็นซับอิงนะฮะ   g#016

[[>>ViewFinder Ova<<]]

ส่วนอีกเรื่องคือ [>>Tight Rope Ova<<] 

ผมกำลังรีบทำซับไทย 2 เรื่องนี้[ไม่มีผู้ช่วยก็คงนาน g#002] อดทนดูซับอิงไปก่อนนะฮะ > <"b
ปล.ใครจะดูแบบ ในมังงะ+เปิดเสียง Ova ไปด้วยก็จะได้อารมณ์มากกก  g#022

จริงๆมีเยอะกว่านี้ เดี๋ยวผมจะรีบมาบอก  g#003

จงเสพ Dragon Nest เซิฟจีนโซน 4 ! !

MIRey

• Newbie
  • *
Kuroko no basuket
ถึงจะไม่ออกแนววายแบบรู้เลยว่าอาโอยแต่มันก็ชวนจิ้นดีนะ  g#031
คุโรโกะจืดจางมากมาย ... โมเอ้วววววววววว !

ปล.ไม่นิยมแบบล่ำ ๆ อะ
เรนสนใจแต่พวกโชตะหรือไม่ก็หน้าหวาน ๆๆๆๆๆๆ แบบหวานมาก ๆๆๆๆๆ แล้วก็ผมยาว ๆๆๆๆๆ เท่านั้นเลยมีแต่คุโรโกะอ่าที่พอจะนึกออก
ปลล.หนุ่ม ๆ แต่ละคนหล่อดีนะ
เรนจิ้นทุกคนกับเท็ตสึ(ยกเว้นนายทากามิคนเดียว)เพราะไม่ชอบหน้าตาและนิสัยของมันอะ - - ตอนแรกก็ปกตินะแต่พอไปดูตอนที่มันตบเท็ตสึ
จี๊ดเลย ! เรนเกลียดม๊านนนนนนนนนนนน !!
ปลลล.ตอนนี้อาโอมิเนะกำลังมาแรง
แต่เรนชอบคิเซะมากกว่าค่าาาาาาาาาาาา ! ไม่ชอบหนุ่มผมแทน -.-
ปลลลล.คู่อื่นนอกจากคุโรโกะก็มีนะ
เช่นคิเซะ x อาโอมิเนะ แล้วก็ นายผมแดงหน้าหวานอีกคน(ไม่อยากให้มีมันเลย...เคะคนเดียวก็พอแล้ว...เท็ตสึเคะราชินีนะโว้ย) x นายผมม่วง

มีเพียบอะ... แต่ช่างมัน ! //เผ่น
^^ ผมเกลียดสัตย์ ^^