GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ที่ว่าคนอื่น กาก น่ะ คิดบ้างไหม

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
รู้แล้วจะมาตั้งกระทู้เพื่อ ?
เรียกร้องอะไรเหรอ ในเมื่อรู้ความหมายของ pk ดีแล้ว
อยากรู้  g#009

แพล่ม.
สวัสดีนะ

i-am-1707

• อยากมีฮาเร็ม!!!
  • Jr. Member
  • **
  • ฤดูผสมพันธ์
[ตอบเสียงน่ารัก]อยากลดการเกรียนลงบ้างฮับ สงสารเด็กใหม่ฮับ แค่นั้นเองฮับ

ต่อไปตาคนอื่นถามครับ

แพล่ม.

FFiM

ผมน่ะ ขอบอกนะ ไม่เคยเล่นหรอก woon_5555 woon_5555 แต่มันก็จะเป็นสิ่งที่ดีไม่น้อย ถ้ามีผู้เล่นที่มีประสบการณ์ มาแนะนำการเล่นตัวอสุราอ่านะ woon_sunny
คิดว่าจีเอ็มคงทำให้อยู่หรอกนะ แต่ว่านะ แต่ว่า การอัพสเตตัสไงดี อัพสกิลไหนดี จีเอ็มคงไม่บอกให้หรอกนะ ยังไงก็ขอผู้เล่นที่มีประสบการณ์ มาแนะนำให้ด้วยล่ะกัน woon_sunny woon_sunny

ไม่เคยเล่นงั้นเหรอ อืม...แต่รู้จักทั้งเผ่า ไม่เคยเล่นเกมนี้แต่อยากให้มีการแนะนำต่างๆ ไม่เคยเล่นแต่รู้จักPk อืม...เพื่ออะไรนะ
เพื่อให้เกมเจริญขึ้นงั้นเหรอ คนในเกมเค้ายังไม่มาเดือดร้อนเรื่องนี้กันเลยนะครับ ถึงมีก็ส่วนน้อย แล้วนายเป็นใครเกมก็ไม่ได้เล่น เพื่อ??
แล้วมองจากภาพรวม สิ่งที่นายโพสต์มาอะ เราว่านายเล่นแน่นอนครับ
อ่อ แล้วก็ถ้าอยากจะด่า ผมไม่ใช่พวกปากหมาครับ..
.

FFiM

[ตอบเสียงน่ารัก]อยากลดการเกรียนลงบ้างฮับ สงสารเด็กใหม่ฮับ แค่นั้นเองฮับ

ต่อไปตาคนอื่นถามครับ

แพล่ม.
บอกตามตรงนะ นายเป็นญาติกับเด็กใหม่เหรอครับ เห็นพูดจังว่าอยากให้ลดการเกรียน เพราะสงสาร ไม่ใช่ว่าตัวเองโดนฆ่าแล้วโมโหเลยมาโพสต์บอร์ดเหรอครับ

FFiM

ผมน่ะ ขอบอกนะ ไม่เคยเล่นหรอก woon_5555 woon_5555 แต่มันก็จะเป็นสิ่งที่ดีไม่น้อย ถ้ามีผู้เล่นที่มีประสบการณ์ มาแนะนำการเล่นตัวอสุราอ่านะ woon_sunny
คิดว่าจีเอ็มคงทำให้อยู่หรอกนะ แต่ว่านะ แต่ว่า การอัพสเตตัสไงดี อัพสกิลไหนดี จีเอ็มคงไม่บอกให้หรอกนะ ยังไงก็ขอผู้เล่นที่มีประสบการณ์ มาแนะนำให้ด้วยล่ะกัน woon_sunny woon_sunny

ไม่เคยเล่นงั้นเหรอ อืม...แต่รู้จักทั้งเผ่า รู้จักทั้งpk ไม่เคยเล่นเกมนี้แต่อยากให้มีการแนะนำต่างๆ อืม...เพื่ออะไรนะ
เพื่อให้เกมเจริญขึ้นงั้นเหรอ คนในเกมเค้ายังไม่มาเดือดร้อนเรื่องนี้กันเลยนะครับ ถึงมีก็ส่วนน้อย แล้วนายเป็นใครเกมก็ไม่ได้เล่น เพื่อ??
แล้วมองจากภาพรวม สิ่งที่นายโพสต์มาอะ เราว่านายเล่นแน่นอนครับ
อ่อ แล้วก็ถ้าอยากจะด่า ผมไม่ใช่พวกปากหมาครับ..
.

ขอโทษครับเรียงผิด

dragon01234567

• Newbie
  • *
ไม่อยากโดนฆ่าใช่ไหม่เซิฟอื่นก่อมี มาเล่นพีเคทำไม ละ พีเคคือเซิฟคล้ายๆสงครามต่อสุ้กันชิงความเปนหนึ่ง ไปเล่นดิเซิฟอื่น ดาวดึงก่อมีไปเสะ ไคห้าม woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry  woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
กำ นายเข้าใจไรผิดป่าว จขกท. pk มันเปิดเซิฟมาเพื่อเกรียนอยุ่แล้วแหละ
ไม่ใช่ว่าเกมมีเซิฟเดียวหนิ - - เซิฟอื่นก็มีที่ไม่ฆ่ากัน

สวัสดีนะ

i-am-1707

• **
ขอถือว่าเป็นคำถามนะครับ ไม่ได้เป็นครับ ถึงจะส่วนน้อย แต่ก็มีพวกเพื่อนๆผมด้วยนี้ครับ ผมอ่านเอาครับ สารานุกรมครับ ไม่ด่าครับ คุณกังวลว่าจะโดนด่าหรือครับ
เป็นคำถาม ถามคุณครับ Ship.1 อย่างแรก ขอชมครับ ที่รู้จักขอโทษ และ สิ่งที่จะถาม คุณกังวลว่าจะโดนด่าว่าปากหมา นั้นเพราะคุณปากหมาอยุ่แล้วหรือครับ จึงได้กังวัล...
ป.ล.อยากจะให้สรรพนามที่สุภาพขึ้นหน่อย อาทิ คุณ ผม ดิฉัน เขา อย่างนี้ดีกว่าครับ ผมไม่ได้เป็นคนอื่นไกลที่ไหนหรอก
กรุณาตอบด้วยนะครับ และ ขอคำถามต่อไปด้วยครับ!!!

i-am-1707

• **
ไม่อยากโดนฆ่าใช่ไหม่เซิฟอื่นก่อมี มาเล่นพีเคทำไม ละ พีเคคือเซิฟคล้ายๆสงครามต่อสุ้กันชิงความเปนหนึ่ง ไปเล่นดิเซิฟอื่น ดาวดึงก่อมีไปเสะ ไคห้าม woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry  woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny
อย่าทำอย่างงี้นะครับ มันลายตา ข้อความก็น้อยแล้วยังมาทำงี้อีก คุณน่ะ ขอให้ไปตายๆซะนะ ผมไม่ได้ห้ามที่คุณจะด่าผม ผมก็เหลืออดนะ แต่อย่ามาฟลัดด้วยวุ้น
คุณหมวยเล็กครับ ผมมีก็นามของผมนะ ผมมีนามว่า 1707 อยากให้เรียกอย่างนี้มากกว่าน่ะครับ ครับเซิฟอื่นก็มี แต่เวลยากที่จะพัฒนาครับ ไม่มียาเพิ่มประสบการณ์
มันนานเกินที่จะเวลกันน่ะครับ
ต่อไปครับ!!!

FFiM

แน่นอนครับผมกังวลว่าจะโดนด่าครับ เพราะผมด่าใครแล้วแพ้ประจำ แล้วนายก็มาท้าเราด่าด้วยนะครับ 
ผมไม่ได้ด่าเก่งเหมือนนายนะครับ แล้วก็นะครับนายมาท้าเราว่าให้เราด่ากับนายไหม แสดงว่านายด่าเก่ง
ผมพูดผิดตรงไหนไหม แล้วด่าเก่งเนี่ย... ปกติเค้าเรียกคนพวกนี้ว่าอะไรนะครับ
แล้วก็นะครับ ถ้าผมปากหมาจริง ผมคงด่านายแล้วละครับ เช่น ขอให้นายไปตายๆซะนะ อ้างอิงจาก i-am-1707
หรือนายจะบอกครับว่า ขอให้นายไปตายๆซะนะ มันไม่ใช่คำด่า นายเป็นเจ้าชีวิตเค้าเหรอไปขอให้เค้าตาย
หรือนายจะมาบอกอีกว่านายไม่ได้ด่า นายขอร้องเค้า
ถ้านายแก้ตัวอย่างนี้จริงก็อยากให้คนอ่านพิจารณาเอาเองละกันครับว่านั้นเป็นคำด่าหรือคำขอร้อง

แล้วก็ขอถามต่อเลยนะครับเกี่ยวกับประเด็นกระทู้ นายบอกว่าสเต็ปไม่เกี่ยว ถามสักนิดลองเล่นหรือยัง
นายบอกว่านายไม่อยากให้มีเกรียน เพราะสงสารเด็กใหม่ อ๋อเหรอครับ
ไม่ใช่ว่าแพ้เองแล้วมาโวยเหรอครับ วันหลังถ้านายสงสารเค้าจริงก็บอกเค้าสิครับให้ย้ายมาเล่นดาวดึงส์หรือสวรรค์สิครับ
ไม่ใช่มาโวยวายเอา คิดดูนะครับเจ้าตัวยังไม่มาโวยวาย แล้วนายเป็นใครครับมาโวยแทนเค้า

ขอคำถามต่อไปด้วยครับ

FFiM

อ่อแล้วก็ วันหลังไม่ต้องมาชมผมหรอกครับ เรื่องที่ผมขอโทษนะ เพราะมันเป็นเรื่องทั่วไปที่คนมีมารยาทเค้าควรทำอะครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อ่านไปอ่านมา งง ไม่ได้เล่นเกมนี้ แล้วเสือกมวิพากวิจาร สอนอะไร งง

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
อย่าทำอย่างงี้นะครับ มันลายตา ข้อความก็น้อยแล้วยังมาทำงี้อีก คุณน่ะ ขอให้ไปตายๆซะนะ ผมไม่ได้ห้ามที่คุณจะด่าผม ผมก็เหลืออดนะ แต่อย่ามาฟลัดด้วยวุ้น
คุณหมวยเล็กครับ ผมมีก็นามของผมนะ ผมมีนามว่า 1707 อยากให้เรียกอย่างนี้มากกว่าน่ะครับ ครับเซิฟอื่นก็มี แต่เวลยากที่จะพัฒนาครับ ไม่มียาเพิ่มประสบการณ์

เหอะปากดีจิงผมจะฟลัดแล้วจะทำไม ผมก่อเล่นได้ยาคูณก่อไม่มี  เควสอะทำเปนไหมเควสฉมังเควสอื่นๆอีกเยอะ บัฟจากบัฟฟี่ก่อนเวล30  บัฟจากคุณชายใจดี พวกเล่นดาวดึงแล้วโหดก่อมีอยุเยอะแยะ จุ6ผมเหนเกลื่อน คุณไม่มีปัญญาเองแหละ ขุดแร่เปนไหม หาอัญมณี ขุดสมุนไพร
ไม่อยากโดนเกรียนใช่ไหมเซิฟอื่นมี อย่ามาทำตัวดราม่า สร้างกระแสเลย เหอะ ปากดีกันจิง ไม่อยากเสียเวลาก่อเล่นพีเคไปโดนเกรียนก่อกดเกิดลำบากที่ไหนเวลไหม่ได้มันเวลไวเพราะ*เปอเปลี่ยนแมพเปนไหมรึคลิกเหมาไม่เปนเหอะ กระจอก ทำอาหารมาตั้งขายก่อได้แล้วก่อมีตังใช้และไม่ใช่เรื่องลำบากเลยท่าคนมี  ปัญญา   เค้าก่อทำแบบนี้กันก่อหลายคน เหอะกระจอกสุดๆๆ อย่าคิดว่าตัวเองเหลืออดเปนคนเดียวเหอะ อย่ามาเยอะกับผมนะเจ๋งมาจากไหนกันเหอะ ทุเรศ

แล้วก่ออย่ามาทำตัวเองเป็นนักเลงคีบอดนะเจ๋งจิงเลยอะ จะทำไมกับผมไหม่คับจะมาตะบันหน้าไหมจะได้สวน  กระหลั่วเอ้ย

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ปล.ข้อความเยอะผมฟลัดได้แล้วนะอย่ามาเยอะไห้มาก กระจอก
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
พอดีน้องเอไม่ชอบมีเรื่องน่ะ้องเอเลยพยายามจะให้เรื่องมันจบเร็วๆ

"เธอทำให้สังคมเกมไทย ยังกลายเป็นสังคมเกมที่แย่อยู่เหมือนเดิม" น้องเอไปทำให้สังคมมันย้ำแย่ตรงไหน?

"ผิดที่เธอยอมรับมัน" น้องเอยอมรับอะไร O[]O!

ไม่อยากโดนฆ่าใช่ไหม่เซิฟอื่นก่อมี มาเล่นพีเคทำไม ละ พีเคคือเซิฟคล้ายๆสงครามต่อสุ้กันชิงความเปนหนึ่ง ไปเล่นดิเซิฟอื่น ดาวดึงก่อมีไปเสะ ไคห้าม w woon_angry _sunny [ขออภัยที่ลบวุ้นน้อยน่ารัก]

น้องเอเวลจาก 87 ไม่กดยา 2 วันก็ 90 (ถ้าเวลทั้งวัน แค่วันเดียวก็ 90 ได้)

ปล. คุณ วันเซเว่นซีโร่เซเว่น ถ้าคุณจัเน้นคำอะไรก็แล้วแต่น้องเอแนะนำให้ใส่ " เข้าไปหน้าข้อความและหลังข้อความดีกว่านะ เพราะถ้าทำตัวใหญ่หรือใส่สีเนี่ยมันจะดูเด่นตาเกินไปมันดูไม่ให้เกียตรน่ะ

ผมพูดผิดตรงไหนไหม แล้วด่าเก่งเนี่ย... ปกติเค้าเรียกคนพวกนี้ว่าอะไรนะครับ [ขออภัยที่รบข้อความ]

คนไม่มีวุฒิการศึกษา

FFiM