GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ที่ว่าคนอื่น กาก น่ะ คิดบ้างไหม

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
^
^
หมายถึงเซิร์ฟ PK สินะ

"แต่ถามจริง มีใใครสั่งให้ฆ่าพวกเล่นใหม่เหรอ" ก็ถ้าคุณไม่เปิด PK คุณจะโดนฆ่ามี้ยล่ัะ? ไม่อยากโดนฆ่าก็ไม่ต้องเปิด! อยากเวลไวแต่ไม่อยากโดนฆ่า มันเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่โดนฆ่าเลยจนจุติ(ถ้าเปิดPKน่ะนะ) ที่พวกเขาฆ่าน่ะเพราะอะไรรู้หรือเปล่า? เพราะเขาทำเพื่อความสะใจไงล่ะ ทำเพื่อคลายเคลียดไงล่ะ ทำเพื่อปลดปล่อยความเก็บกดไงล่ะ

ปล. คุณใช้ขนาดตัวอักษรปกติได้มั้ย? มันอ่านยากน่ะ

i-am-1707

• อยากมีฮาเร็ม!!!
  • Jr. Member
  • **
  • ฤดูผสมพันธ์
ทำไมล่ะ ใครเขาก็อยากจะเวลได้เร็วๆทั้งนั้นล่ะ เขาจึงเปิดไงล่ะ เมื่อเปิด PK ไม่ได้ จึงต้องมียาเพิ่มค่าประสบการณ์แพงๆงั้นรึ นี้เป็นเพราะจีเอ็มต้องการที่จะเอาเงินหรือไงหา!!
พวกมีตังค์ก็พูดได้ซี้!! พวกเรามันจนนี้หวา ก็อยากเล่นไงล่ะ เข้าใจไหม!!! พวกแกน่ะ ฆ่าและก็ฆ่า ฆ่า ฆ่า!!!! จนมันไม่เหลือที่จะเวลแล้ว!!!!
ทำไมกันล่ะ ปลดปล่อยทำไมไม่ปลดปล่อยที่อื่นล่ะ ทำไมพวกแกไม่ปลดปล่อยกันเองล่ะ!!!! ทำไม!!! ทำไมล่ะ....ทำไม
ป.ล.ไม่ต้องเอาสีขาวหรอก ความเกรียนมันไม่เหมาะกับสีที่บริสุทธิ์หรอก
ป.ล.ขอคำตอบที่ดีหน่อยนะ ผมขอแล้วนะ...

ทำไมล่ะ ใครเขาก็อยากจะเวลได้เร็วๆทั้งนั้นล่ะ เขาจึงเปิดไงล่ะ เมื่อเปิด PK ไม่ได้ จึงต้องมียาเพิ่มค่าประสบการณ์แพงๆงั้นรึ นี้เป็นเพราะจีเอ็มต้องการที่จะเอาเงินหรือไงหา!!
พวกมีตังค์ก็พูดได้ซี้!! พวกเรามันจนนี้หวา ก็อยากเล่นไงล่ะ เข้าใจไหม!!! พวกแกน่ะ ฆ่าและก็ฆ่า ฆ่า ฆ่า!!!! จนมันไม่เหลือที่จะเวลแล้ว!!!!
ทำไมกันล่ะ ปลดปล่อยทำไมไม่ปลดปล่อยที่อื่นล่ะ ทำไมพวกแกไม่ปลดปล่อยกันเองล่ะ!!!! ทำไม!!! ทำไมล่ะ....ทำไม
ป.ล.ไม่ต้องเอาสีขาวหรอก ความเกรียนมันไม่เหมาะกับสีที่บริสุทธิ์หรอก
ป.ล.ขอคำตอบที่ดีหน่อยนะ ผมขอแล้วนะ...

ก็พวกเขาไม่มีปัญญาไปฆ่าพวกเทพๆ ไงล่ะ จึงต้องระบายกับพวกกากๆ
น้องเอเบลดกากๆ เล่นมา 2-3 ปีเสิยเงินไปกับเกมส์อสุรานี้แค่ 55 บาทเอง! แล้วไม่ต้องมาถามนะว่าเติม 55 บาททำไมมีเงินโซลเยอะจัง ก็เพราะน้องเอเป้นหัวกิลเป้นรองกิลยังไงล่ะ!

ปล. สีที่บนิสุทธิ์ไม่ใช่สีขาว แต่เป็นสีที่ไม่มีสีอื่นมาปนเปื้อนต่างหากล่ะ

อยู่ที่ของอยู่ที่เลเวลอยู่ที่การจุติงั้นเหรอ!? ไม่เกี่ยวกับวิธีกาีรเล่นไม่เกี่ยวกับสะเต็ปงั้นเหรอ!?

http://www.youtube.com/watch?v=tZr2t4WeGes&feature=plcp

i-am-1707

• **
กาก กากอีแล้วงั้นรึ ทำไมพวกนี้ มันเข้าใจความรู้สึกของที่โดนรังแกบ้าง อึก เด็กเล่นใหม่มันผิดสินะ มันไม่มีค่าพอที่จะเล่นงั้นสินะ มันไม่มีสิทธิจะย่างก้าวเขามาสินะ
ไม่มีปัญญาฆ่า แล้วทำไมมาคนไม่มีทางสู้ จะบอกว่าตัวเองเก่งมาก หรือไง เอ!!! เธอนี้ล่ะ คนอวดเก่ง!!!
ป.ล.แล้วเกรียน มันสะอาดไม่มีมลทินหรือไง...

กาก กากอีแล้วงั้นรึ ทำไมพวกนี้ มันเข้าใจความรู้สึกของที่โดนรังแกบ้าง อึก เด็กเล่นใหม่มันผิดสินะ มันไม่มีค่าพอที่จะเล่นงั้นสินะ มันไม่มีสิทธิจะย่างก้าวเขามาสินะ
ไม่มีปัญญาฆ่า แล้วทำไมมาคนไม่มีทางสู้ จะบอกว่าตัวเองเก่งมาก หรือไง เอ!!! เธอนี้ล่ะ คนอวดเก่ง!!!
ป.ล.แล้วเกรียน มันสะอาดไม่มีมลทินหรือไง...

น้องเอไม่เก่งหรอก น้องเอเล่น PK ก็โดนฆ่าเหมือกัน แต่น้องเอก้ไม่ได้รู้สึกเียดแค้นอะไรเขาเลย พวกที่เทพๆ เขาก็ต้องเคยโดนด่าโดนว่าว่ากากกันมาก่อนทั้งนั้นแหละเขาเอาคำด่าคำว่าเหล่านั้นมาเปลี่ยนให้เป้นพลังฮึดให้เขาอดทนเวลเก็บเงินตีบวกไอเทมจนเขาเทพ
คุณโดนฆ่าทำไมคุณไม่คิดซะว่าโปรดสัตว์ไปล่ะ? มันก็แค่เกมส์อย่าไปเครียดอะไรกับมันมาก(ยกเว้นการ์ตูน)อนาคตคุณไม่ได้อยู่กับเกมส์นะ

Flux

• **
ไม่ใช่นายหรอกนะที่ โดนเกรียน คนอื่นก็โดนกันหมดแหละ อยู่ที่ว่า จะสู้รึเปล่าเท่านั้นเอง สู้ไม่ได้ก็หนีไปก็จบ

ปล. โดนเกรียนล้างแมพ หนีไปเวลแมพอื่นมันยังตามมาอีก แต่ก็ชังมัน

i-am-1707

• **
หึ หึ แม่พระมาแล้ว อย่าลืมสิ ผมไม่ได้เล่นซักหน่อย อืม...เลิกดีกว่ายังไง ก็ได้คำตอบที่พอฟังขึ้นหน่อย
ผมเพียงแค่อยากบอกว่า อย่าสู้กัน แต่ ควรสู้ไปด้วยกัน!!
ป.ล.เหตุผลที่ตั้งมา ขอเพียงแค่ว่าจะพอทำให้คนเลิกเกรียนกันบ้าง แต่มันก็ยังมีพวกที่ยอมรับและต่อต้านกระทู้ของผมอยู่ แต่ผมไม่ได้ว่ามันไม่ดี อยากอยู่ก็อยู่ไป จะเปลี่ยนไปทางไหน
ก็แล้วแต่ละกัน...
ป.ล.น้องเอ จำไว้ซะ เธอทำให้สังคมเกมไทย ยังกลายเป็นสังคมเกมที่แย่อยู่เหมือนเดิม เพราะเธอ เพราะเธอน่ะล่ะ ผิดที่เธอยอมรับมัน และ ค่อยต่อต้านเรา

i-am-1707

• **
ไม่ใช่นายหรอกนะที่ โดนเกรียน คนอื่นก็โดนกันหมดแหละ อยู่ที่ว่า จะสู้รึเปล่าเท่านั้นเอง สู้ไม่ได้ก็หนีไปก็จบ

ปล. โดนเกรียนล้างแมพ หนีไปเวลแมพอื่นมันยังตามมาอีก แต่ก็ชังมัน
นายน่ะล่ะ เข้าใจผิดอะไร เราก็บอกหมดทุกคนน่ะละ นาย เอิ่ม...อินกับกระทู้เกินไปไหม

FFiM

• Full Member
ยังไงเราก็ไม่เชื่อครับว่านายไม่ได้เล่น นายบอกไม่ได้เล่นแค่ดูเพื่อนเล่น แล้วทำไมถึงมีไอดีมาตอบบอร์ด
แล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าน้องเอผิดตรงไหนนะ ไม่ได้เข้าข้างนะ
คือสโลแกนเซิฟpkมันก็บอกอยู่ว่าผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด นายไม่พอใจก็มาเล่นเซิฟสวรรค์หรือดาวดึงส์สิ แค่นี้ก็ไม่ถูกฆ่าละ
แล้วก็อย่ามาว่าเราไร้เดียงสานะ เพราะเราไม่ใช่พวกที่โดนฆ่าแล้วมาโวยวาย

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
เข้าใจคำว่า PK ป่ะ ?
PK มันมาจาก 'Player Kill' ต้องให้แปลไหม ?

ไม่ได้เล่นเกมนี้ ก็ไม่ต้องสนใจหรอกว่าจะโดนเกรียนหรือไม่โดน
เลิกแพล่ม.
สวัสดีนะ

i-am-1707

• **
เอ้...ยังไม่จบอีกงั้นเหรอ ผิดยังไงก็คุณคงเป็นเด็กไร้เดียงสาอยู่นั้นล่ะ ถึงไม่รู้อะไรไงล่ะ เราไม่ได้เล่นหรอก เราไม่ค่อยเท่าไรกับเกมแนวนี้ สเปกคอมฯก็ไม่ได้สูง
จึงมีแต่ Kirby เอาไว้เล่นแก้เซ็ง เพื่อนเขาเล่นกันเต็มห้อง ก็คิดว่าน่าสนใจดี เลยมาสมัครไอดีดู ก็กะว่าจะมาลองเล่นดู  พอทุกคนรู้ว่าเราได้สมัครไอดีไปแล้ว แต่ยังไม่มีตัวเกม
ก็กะว่าจะลงตัวเกม แต่เพื่อนๆก็คอยมาพูดว่ากันต่างๆนานา ว่า เกรียนเยอะนะ หาแฟนยากนะ NPC นมใหญ่จัง อะไรทำนองนี้
แต่ก็มีเพื่อนคนหนึ่งบอกว่า MMO มันอยู่ที่ระดับ กับ การเล่นของแต่ละคน จากนั้น ก็มีคนเถียง ว่า มันอยู่แค่ระดับเท่านั้นล่ะ คนพูดคนแรกก็ไม่พอใจ ก็อัดหน้าคนไหนไป
เรื่องก็เลยเกิด พอเกิดก็เลยว่าจะมาหาคำตอบซักหน่อย ก็ไม่คิดหรอกนะว่ามันจะถึงหน้าสองได้ พอมีคนบอกว่าเกี่ยวกับสเตป เพื่อนก็ไม่พอใจบอกเราให้พิมพ์ตอบกับไป ใส่อารมณ์เข้าไปด้วยแต่ตอนนี้ ก็น่ายินดีนะ เพราะมันยอมรับแล้ว ที่นี้ยังจะโกรธผมอยู่ยังล่ะ...
ป.ล.น้องเอผิดตรงที่ มันตัดจบง่ายเกินไป คือว่า มันไม่มันส์ว่ะ...

i-am-1707

• **
จขกท. เงียบเลยแฮะ
อ้อ เราไปอาบน้ำมาน่ะ มีปัญหามาตั้งกระทู้ด่ากันไหม  g#009 หืม เอาไหมล่ะ

i-am-1707

• **
เข้าใจคำว่า PK ป่ะ ?
PK มันมาจาก 'Player Kill' ต้องให้แปลไหม ?

ไม่ได้เล่นเกมนี้ ก็ไม่ต้องสนใจหรอกว่าจะโดนเกรียนหรือไม่โดน
เลิกแพล่ม.

คุณครับ ผมบรรลุนิติภาวะไปตั้ง สามปีแล้วครับ ไม่ต้องบอกหรอกครับ ผมรู้น่า ผมไม่รู้อย่างเดียว แพล่ม.คือไร g#025

i-am-1707

• **
อ้า!!!! g#014 g#014 ใครยังไม่อยากจบมีอีกไหม จะตอบปัญหาทุกข้อสงสัย ให้หมดทุกคนเลย!!!