GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จับเข่าคุยเล่น จากอดีตสู่ปัจจุบันกับอสุรา (คุยหนุกหนานไม่ดราม่า)

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
คิดถึงพี่กบ พี่จุ๊ ตาบิว และีอีกมากมาย g#001
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

AsunAllI3araTz

• Full Member
เล่นมาตั้งแต่ 2007  g#037

เห็นในเว็บกระปุกฮ้ะๆ

ง่า คุ้นๆ แฮะคนนี้ woon_shock
ผมเล่น ตอน เปน project 1 พึ่งเปิด OB อะ ครับ เล่นได้เวล 24 เลิกเล่น คิดในใจเวล ยาก ชิบเกม กะ .......  55+
มาเล่นใหม่ ตอนเปลี่ยนชื่ออสุรา เเล้ว ได้พัก 1 จากที่ เพื่อน บังคับให้เล่น  woon_5555

• **

ผมคิดถึงตานี่  g#037

ตัวนี้ยังอยู่นะ ปัจจุบันเลเวล 19 แล้ว woon_sad1
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

blade3

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็น ของรุ๋นเก๋าๆในเกม  ผมเก๋าแต่อายุ แต่ยังไม่เก๋าเกม 55+
แต่แค่ 2 ปีที่เล่น  รู้สึกว่ากลิ่นไอของความท้าทายเริ่มหายไป  ทุกอย่างดูง่ายขึ้น  เวล 1- 99  ยังจุต ดูเหมือนโรยด้วยกลีบกุหลาบ อิอิ
ขอบแค่มี......เงิน......

• **
เมื่อก่อนเวล 60+ สิงเข้ยัน 99
ปัจจุบัน คาเดทสร้างใหม่ดูดดันยัน 99
 woon_5555

• **
แล้วไงอ่อ woon_angry

jennyzashadow789

• Jr. Member
  • **
ตัวผมเองเล่นเกมนี้มาเกือบ 2 ปีแล้ว (ซึ่งคงน้อยกว่าเพื่อนๆหลายคน) เลยอยากถามเพื่อนๆว่า หลังจากเกมส์ได้มีการปรับปรุงไปในทิศทาง (ไหนก็ไม่รู้)
เพื่อนมีความรู้สึก ความเห็นอย่างไรกันบ้าง  แค่อยากแชร์ความรู้สึกนะคับ เอาหนุกๆหนานๆกัน
หัวข้อที่จะมานั่งคุยคงหนีไม่พ้นประเด็นที่เป็นกระแส หรือจุดเปลี่ยนของเกมส์ หรืออะไรก็ตามที่เพื่อนๆเจอแล้วอุทานออกมาว่า  "ไอย๊ะ!!!" เช่น
1. เควสจุที่เปลี่ยนไป
2. ระบบ PK จุ 6 อัตราดรอปกระจาย
3. เปลี่ยนอาชีพได้เลย ไม่ต้องเควส

ส่วนตัวผม คิดว่ามันอาจจะเป็นการสร้างความเสมอภาคในสังคมเกม  ให้ผู้เล่นหน้าใหม่ได้รู้สึกว่าเกมนี้ น่าจะเล่นง่าย เทพง่าย จุง่าย หาของใส่ง่าย
แต่สิ่งที่ผมเองรู้สึกสูญเสียไป คือ กลิ่นไอของความท้าทาย  ที่เกิดจากการทำให้ทุกอย่างเป็นเรื่องง่าย และง่ายดายซะจนดูไร้ค่า

ตอนนี้เทรเดินกันว่อน แทบจะเดินเหยียบหัวแม่เท้ากันซะง่ายๆ  ของบอส มินิบอสก็ราคา ตกเอาๆ แต่ก็โอเค จะได้มีของดีใส่กันบ้าง
ทางกลับกัน  ของโซลราคาแพงขึ้น มิหนำซ้ำ ออกแล้วออกอีก  ยาโน้น นี่ นั่น หมวกโน้น นี่ นั่น ออกมาวางขายกันกระจาย

อาชีพเควสทั้งๆที่คนเล่นหลายตัว อาจดูเปนการเสียเวลาและน่าเบื่อ  แต่มันก็ดูเป็นสิ่งที่ท้าทายสำหรับผู้เล่นใหม่  ที่เข้าดันเจี้ยนทดสอบแล้วไม่รู้ว่าจะต้องเจอกับอะไร
เควสจุที่ต้องการเพื่อหลีกหนีราชินีแห่งป่าไม้ แลกกับการไม่ได้มาซึ่งกล่องพื้นฐาน  แต่จะไปแคร์ทำไม เมื่อเปิดมาก็เจอผ้าคลุมกับรองเท้า
เด็กๆพากันเดิน ไฟแล๊บสีฟ้า สีแดง  โดยไม่ได้ลิ่มรสของธรรมชาติอันโหดร้ายของสังคมมนุษย์  555+  เวอร์ไป

ยังไงก็ลองแวะเข้ามาคุยเล่นกันนะคับ  ว่าความรู้สึกส่วนตัวเป็นไงกันบ่้าง  ดีร้ายอย่างไร  กระผมเองมิได้มีส่วนได้เสียใด
แค่มีเวลาว่างมาพิมพ์กระทู้ให้รกบอร์ด  ขอบคุณทุกความรู้สึกต่อจากนี้นะคร๊าบ

woon_555 woon_555กริ้สเลยอันนี้

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
นั่งดูคนแก่เค้ารำลึกความหลังกัน  เราก็สูดกลิ่นไอของความเก่าไปด้วย  กำลังนึกภาพของตนเองในวันวาน

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!