GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดยังไงกับการปรับความสามารถของอาชีพต่างๆ

LLอUหื่u.

• Full Member
woon_sunny woon_sunny woon_sunny
            เข้าเมืองตาหลิ่ว ก้อต้องหลิ่วตาตามคับ.......คำเดียวสั้นๆ คือต้องทำใจ
                     บางครั้งผมก้อโมโห จนทำไรไม่ถูก...เลยไล่ฆ่าแต่คาเดทที่แมพถ้ำใต้น้ำน่ะ..
            ถึงจะกากลงแต่อย่างน้อยก้อฆ่าคาเดทได้..5555...(เลวแบบไม่ได้ตั้งใจ)
                         g#037 g#037 g#037
แค้นฝังหุ่น

ป.ล. จีเปเป้มีคนกลับฝั่งแล้ว พาออกมาหน่อย

ผมว่า บางทีที่จีปรับบางอาชีพก็ถูกน้ะ (แต่น้อยมากที่ปรับให้ดีๆ) แต่บางอาชีพที่เค้าค้านแล้วยังปรับอีกเนี่ยดิ่ ไม่ไหวจาเคลีย

PETDO   FAIL   DRAMA   

420

• Jr. Member
  • **

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
แหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ ได้ให้ข้อมูลมาว่า จะมีการปรับอาชีพต่างๆ ที่มีแนวโน้มว่าน่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่นี้แน่นอน
แต่แหล่งข่าวนั้นก็ยังให้ข้อมูลที่น่าเชื่อถือมาอีกว่า ปรับแน่ แต่ไม่รู้เมื่อไร  woon_5555

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
แหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ ได้ให้ข้อมูลมาว่า จะมีการปรับอาชีพต่างๆ ที่มีแนวโน้มว่าน่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่นี้แน่นอน
แต่แหล่งข่าวนั้นก็ยังให้ข้อมูลที่น่าเชื่อถือมาอีกว่า ปรับแน่ แต่ไม่รู้เมื่อไร  woon_5555

หลังเสร็จเซิร์ฟเกาหลี (ฮา)  woon_5555

CacAloz

CNN ปะเนีย หรือไทยรัฐค๊าฟ(แซวเฉยๆน่า  g#006 )แหล่งข่าวที่ว่า อยากรู้โทร Call Center ได้เลยจ้า หากมีข้อสงสัยอื่นๆ สามารถสอบถามได้เสมอครับ
หรือติดต่อทางคอลเซ็นเตอร์ ได้ทั้งสามหมายเลขนั่นคือ
*0875579548 DTAC
*0879813788 AIS
*0865090094 TRUE

ปล.ไปเที่ยวทะเลกันต่อไหมมมมม

Ahri:3

• Jr. Member
  • **
  • Ahri:3
woon_sunny woon_sunny woon_sunny
            เข้าเมืองตาหลิ่ว ก้อต้องหลิ่วตาตามคับ.......คำเดียวสั้นๆ คือต้องทำใจ
                     บางครั้งผมก้อโมโห จนทำไรไม่ถูก...เลยไล่ฆ่าแต่คาเดทที่แมพถ้ำใต้น้ำน่ะ..
            ถึงจะกากลงแต่อย่างน้อยก้อฆ่าคาเดทได้..5555...(เลวแบบไม่ได้ตั้งใจ)
                         g#037 g#037 g#037
แค้นฝังหุ่น

ป.ล. จีเปเป้มีคนกลับฝั่งแล้ว พาออกมาหน่อย

ผมว่า บางทีที่จีปรับบางอาชีพก็ถูกน้ะ (แต่น้อยมากที่ปรับให้ดีๆ) แต่บางอาชีพที่เค้าค้านแล้วยังปรับอีกเนี่ยดิ่ ไม่ไหวจาเคลีย

woon_yes  woon_yes

,,I_Jaae

• Newbie
  • *
ในช่วงนี้ทางทีมงานมีแผนในการปรับปรุงความสามารถของทักษะต่างๆ ภายในเกม เพื่อแก้ไขปัญหาที่เกิดในหลายส่วน รวมไปถึงการปรับเพื่อให้การต่อสู้ในระบบ PK หรือ PVP ออกมาในทิศทางที่สนุกตื่นเต้นเร้าใจยิ่งกว่าเดิม

2. ปรับปรุงให้ทักษะ "จิตแห่งศร" ให้สามารถสลายบัฟสกิลดังนี้ 
  2.1 บัฟคลั่งเต็มที่ ที่ได้จากทักษะ ระเบิดคลั่ง ของเบอร์เซอร์เกอร์
  2.2 บัฟเกราะคุ้มกาย ที่ได้จากทักษะ เรียกเกราะคุ้มกาย ของพาลาดิน
  2.3 บัฟผนึกความกลัว ผนึกความเสียหาย ผนึกพลังเวท และผนึกความคลั่ง ที่จากทักษะ เวทผนึกของพาลาดิน
  2.4 บัฟอาบด้วยดาบธาตุไฟ  คลุมด้วยดาบธาตุดิน ป้องกันด้วยดาบธาตุลม ที่ได้จาก เวทแห่งดาบธาตุของเบลดมาสเตอร์

จะให้ชาร์ปกวาดสายไฟเตอร์ให้หมดเลยใช่มั้ย ? ถ้าจะปรับเเบบนี้ อย่าปรับเลย
เสียเวลาฝึก c3 ปล่าวๆ ฝึกทำไม เจอชาร์ปทีเดียว จบ

'iam.

• 25.05.55
เอิ่มม .. คือไม่ได้แพ้แบทมาหรอกที่ออกมาโวยเนี้ย = =;

แต่อยากมองเหนคำว่า สมดุล ให้ชัดกว่านี้

คนเล่นเกมนี้กะเยอะ ปรับเยอะกะดี ปรับตรงจุดกะดี แต่ถ้าปรับไม่ตรงจุดนี้สิ - ' -

การก้าวเดินแต่ละก้าวของคนเราก็เท่ากับสิ่งที่จะพัฒนาขึ้นมา

แต่ถ้าเราหยุดก้าวเดินก็จะไม่มีอะไรพัฒนา

แต่ถ้าเราก้าวผิดขึ้นมาล่ะ   g#025 เจ็บปางตายเลยทีนี้ การพัฒนาของเรามันก็ล้มเหลวเละไม่เป็นท่า

ทุกการกระทำ ทุกการก้าวเดิน ทุกการพัฒนา ล้วนแล้วมีคนติดตามเสมอ

จะปรับอะไร แต่ละอย่างคิดดีแล้วยัง ? ? ? ถ้าคิดดีแล้ว ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย  g#017

AsunAllI3araTz

ดู จากต้นทุนเวลา เล่นก็ รู้ ความคิดผม นะ แอสokชีพนี้ เบอ ทุนเเค่ 80-100เอม ก็ เก็บ อาชีพ อื่นได้เเล้ว ท้าเขาไม่เทพ มากจิงๆ วิ อันนี้ปราช เส 80ไม้เกร็ด 50 ก็ เกรียน สบาย ละ
เทร c3เลย เกลียดเเรงแถมของเเรน์ จะเทพไปไหนครับ  555 ชาป ไม่รู้ไม่เคยเล่น  วอ ไม่รู้ พระ ชั้งมัน เบลด น่าสงสาร งบ ใช้มาก บาน ยังเเพ้เบอเอา ง่ายๆ เล่น ยากจิง
พาลา งบ 200 พอโหดเวอ เลย ครับ
ท้าผม ลำดับนะ
ไฟเตอร์ เบอ พาลา(ของโหดชนะหมด) เบลด
เรนเจอร์ เทร แอส ชาป
มั้วเอาเพ้อเจ้อ อย่าว่า ผมนะ  g#004

nightjusmin

สำหรับผมผมคิดว่าอาชีพที่เก่งที่สุดไปจนถึงเก่งน้อยที่สุดในตอนนี้ คือ 1.วิ  2.เบอ 3.เทร 4.แอส 5.พาลา 6.เบลด 7.ชาร์ป 8.วอ และ 9.พระ  g#003 g#003 g#003

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
สำหรับผมผมคิดว่าอาชีพที่เก่งที่สุดไปจนถึงเก่งน้อยที่สุดในตอนนี้ คือ 1.วิ  2.เบอ 3.เทร 4.แอส 5.พาลา 6.เบลด 7.ชาร์ป 8.วอ และ 9.พระ  g#003 g#003 g#003

พระน่ะเหรออ่อนสุดบางคนไม่คิดแบบนั้น อย่างเช่นกระทู้นี้  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=8128.0;topicseen
55555 ' ไปร่วมกันดราม่า
สวัสดีนะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เรื่องจิตแห่งศรของชาป ผมว่าอย่างเพิ่งร้อนตัวอะไรกันให้มากมายดีกว่านะ
รอให้เค้าทำออกมาให้เสร็จก่อน ทดสอบกันดู ถ้าไม่ถูกใจ ก็ยังเสนอปรับกันได้
ดีกว่าตื่นตูมโวยวายไปทั้งที่ยังไม่มีอะไรให้เห็นเลยซักนิด จะวิตกจริตกันไปซะเปล่าๆ

1. ต้องคิดเรื่องระบบการใช้งาน
2. ต้องคิดเรื่องระดับการสลายบัพ
3. ต้องคิดเรื่องความยากในการฝึก
4. ต้องคิดเรื่องผลกระทบต่ออาชีพอื่น

แค่เรื่องพวกนี้ ผมว่าทีมงานเค้าก็ต้องคิดกันหนักแล้วล่ะ g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน