GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[เสนอล่วงหน้าข้ามปี]กิจกรรมเปิดกล่องปีใหม่[วุ้นอวตาร]

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
คงจะไม่มีขายหรอกครับ เพราะถ้าคำนวนราคากุญแจ ที่จะผันจากโซลมาเป็นบิลล่าแล้ว
มันดูไม่สมเหตุสมผลกันครับ เพราะกุญแจจะถูกมากๆๆๆๆๆ ทำให้ของแรร์ออกมาเกลื่อนเลยล่ะครับ

SkyHigh

• Newbie
  • *
คงจะไม่มีขายหรอกครับ เพราะถ้าคำนวนราคากุญแจ ที่จะผันจากโซลมาเป็นบิลล่าแล้ว
มันดูไม่สมเหตุสมผลกันครับ เพราะกุญแจจะถูกมากๆๆๆๆๆ ทำให้ของแรร์ออกมาเกลื่อนเลยล่ะครับ
ก็อย่าขายถูกเกินสิครับ g#004 g#046

ณ เซิฟเวอร์อวตาร

อาจารย์ ยุ่น

• **
ก็อย่าขายถูกเกินสิครับ g#004 g#046

มันทำไม่ได้ครับ เพราะมันแปรผันตามอัตราส่วนที่กำหนด ถ้าจำไม่เป็นคือ *20 เท่า
ถ้าปรับตรงนนี้ เท่ากับของทุกอย่างจะแพงขึ้น ไม่เฉพาะแค่กุญแจ

SkyHigh

• Newbie
  • *

มันทำไม่ได้ครับ เพราะมันแปรผันตามอัตราส่วนที่กำหนด ถ้าจำไม่เป็นคือ *20 เท่า
ถ้าปรับตรงนนี้ เท่ากับของทุกอย่างจะแพงขึ้น ไม่เฉพาะแค่กุญแจ
ปีที่แล้วยังมีกุญแจขายเลยอ่ะครับ
แล้วเหตุใดปีนี้ถึงไม่มีกุญแจขาย g#034 g#046

ณ เซิฟเวอร์อวตาร

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ของแรร์ มีกำหนด จำนวนชิ้นที่ตายตัวต่อรอบของกิจกรรม ไม่ใช่หรอครับ อาจารย์ แล้วจะออกมาเกลื่อนได้ยังไง ครับผม

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
ใช่ครับมันไม่เกลื่อนหรอกมันก็ออกเท่ากันทุกเซิปอะเหลาะเหมือนอ้างแถมากกว่านะจาร์น

nightjusmin

• Full Member
อย่าคิดเยอะซิ ก็ปกติเซอร์ฟอื่นบริษัทิขายแจโซลได้"เงินจริง"เข้าบริษัทิเป็นกอบเป็นกำ แต่อยู่ๆจะให้เอาแจโซลมาขายเป็น"เงินในเกมส์"เนี่ยนะ ถึงจะขายแพงๆก็เหอะ ยังไงบริษัทิไม่ได้ผลประโยชน์อะไรเลยอยู่ดี เพราะเงินบิลเป็นแค่เงินสมมติในเกมส์ ไม่ได้ให้ผลประโยชน์อะไรต่อบริษัทิเลย เพราะจะกี่พันล้านกี่หมื่นล้านบิลเค้าก็เสกเอาได้ไม่มีใครว่า แต่คนที่จะได้ผลประโยชน์ไปเต็มๆคือผู้เล่นพวกรวยตังค์เอมเพียงฝ่ายเดียว บริษัทิไม่ได้อะไร แล้วแบบนี้ยังคิดว่าเค้าจะทำให้อีกหรอ มันจบตั้งแต่ตรงนี้แล้ว จริงมั๊ย #038 #038 #038

zavarus

• **
ในที่สุดอวตารก็ถูกทิ้ง ถ้าบอกแรร์จะเกลื่อนเอาส่วนไหนคิด ก็มันจำกัดอยู่แล้วว่าแต่ละรอบออกเท่าไหร่ (เหมือนปีที่แล้วรอบละ 10 ชิ้น) ก็เหมือนเซิฟอื่นๆ ถ้าจะบอกว่าทางบริษัทไม่ได้ประโยชน์อะไร(กำไร=เงิน) เลยไม่อยากให้มีขายเป็นบิลล่า ยังจะฟังน่าเชื่อเสียกว่าอีก (เหวี่ยงนิดหน่อย)
.
.
.
ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ควรหาทางออกให้ชาวอวตารบ้างสิ ไม่ใช่ให้เหมือนเซิฟอื่น(เพราะซื้อกุญแจโซลได้) คือต้องเพิ่มอัตราดรอป ย้ำว่า ต้องเพิ่มอัตราดรอปกุญแจ ไม่เช่นนั้นวันๆก็ได้กุญแจคนละไม่เกิน 10 ดอก แล้วจะเอากุญแจที่ไหนไปเปิดล่ะท่าน แทนที่แรร์จะเกลื่อน มันจะหายไปจากเซิฟมากกว่าด้วยซ้ำ ลองใช้สมองคิดคำนวณกันดูบ้างยัง(แอบใช้คำแรง)
.
.
.
สุดท้ายยังเหลือเวลาอีกประมาณ 1 เดือน ยังไงก็ฝากทีมงานหาทางออกให้ชาวอวตารด้วย ถ้าปีนึงเซิฟไม่มีอะไรสนุกๆ ให้ทำกันเลย เห็นทีเปลี่ยนเซิฟเป็นขายของโซลได้เลยก็ไม่ว่านะ ถ้ามีผลประโยชน์แล้วเซิฟมันจะดีขึ้น แลัไม่ถูกละเลย
.
.
.
ปล.ชาวอวตารดราม่ากันได้เต็มที่ woon_cry

-DenTyne-

• **
 g#046 สรูปให้ฟังที่สิคับ ปีหน้า (วุ้นอวตาร) จะมีเปิดกล่องแรร์ไหม

ตอบแค่ว่า มีหรือไม่มี  g#035 g#035

ชักเครียดละ  g#016 g#016

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

biyato

• Newbie
  • *
 g#046 g#046"งั้นก็เปลี่ยนเป็น ของเป็นเงินโซล เหมือน เซิฟเวอร์อื่นสิคับ เคลียดๆๆ"  ให้ g#046ไปพิจารณาด้วย

โบว์ มิ้น

• สอบถามได้จะพยายามตอบ
  • **
  • เธอดูตัวเองเหรอยัง

ทำไม กุญเเจ ไม่มีข าย ตอน ปีใหม่ เหมือน เมื่อปีที่เเล้ว ??  ทุกคน ที่เชิพ อวตาร เค้าก็ อยากได้ ของ เเรร์ ที่ไม่จำเป็น ตอง ชื้อโชล หรือ ว่าเชิพอวตาร เปลี่ยนนโย บาย ไปเสียเเล้ว ที่ ว่าถ้า เงินไม่เข้ากระเป๋าบริษัท ก้ ไม่ต้องปล่อย ของ ทั้งๆๆที่ คนส่วนใหญ่ มาเล่นเชิพนี้ เพราะนโยบาย คือไม่มีเงินโชล มีเเค่ บิลล่าก็ ได้เข้ากิจกรรม เหมือนเชิพหลักอื่นๆๆ

ผม ถามหน่อย ถ้ากุยเเจ ขายเป็นบิลล่า มันจะไปเเลกข้าม เชิพได้เปล่า? ของก็อยู่ ในเเค่เชิพ อวตาร ไม่ได้ไปหน ใคร อยากได้ ของเเรร์ ก้ ชื้อขายเเค่ บิลล่าตั้ง ราคาเเพๆๆไวไม่เกลื่อนหรอก กลัวเเต่ คนจะหายไป จากเชิพ ทุกวันๆๆ เเค่นั้นเอง เเล้ว ที่ ว่าให้ไปดอบเอา คิดหรือว่าจะ ง่าย ฆ่ากันทุกๆๆ 45 นาที โอกาส กุญเเจ ตก กับโอกาส ลงนรก ผม  ว่าโอกาส งนรกเยอะว่าไหนๆๆ ถ้าไม่มีใบก้ออกไม่ได้อีก จบ  g#031

ถ้าไม่มีปิดเเรร์ เเบบใช้บิลล่า เลิก ฝันถอะ ว่าจะมี คน มาเล่นเพิ่ม ขึ้น woon_bye

zavarus

• **
แวะมาดัน ยังไงก็ช่วยหาแนวทางให้ชาวอวตารด้วย อย่าปล่อยให้นิ่งเฉย อีกไม่นานก็จะถึงกิจปีใหม่แล้ว มีอะไรก็เสนอกันมา จีก็เข้ามาดูบ้างอะไรบ้าง ไม่อยากจะพูดความยาวสาวความยืดว่าจีไม่ได้สนใจอวตารเลย สังเกตุจากตอนเพิ่ม %exp กะ %drop ครั้งก่อน กว่าจะได้เป็น 200 150 ก็ปาไปเกือบวันสุดท้ายแล้ว แล้วถ้าผู้เล่นไม่ไปแจ้งก็คงไม่ปรับเปลี่ยนให้ นี่ล่ะเป็นอีก 1 บท ที่แสดงให้เห็นว่าจีละเลยชาวอวตาร
.
.
.
ยังไงมีอะไรคืบหน้าไปถึงไหน นโยบายจะออกมาเป็นอย่างไร ก็ช่วยออกมาชี้แจงกันหน่อย ไม่นั้น อวตารมีหวังดราม่ากันยาวแน่ ฝากไว้ด้วยนะจี
.
.
.
ด้วยรักและห่วงใจ
อวตาร