GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ย. ยุ่น คนค้าของเก่า เสนอ กล่องของขวัญชิงโชคปิดเทอม

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

nightjusmin

ทำน่าเกลียดมาก ของที่เคยหาได้ในเกม เอาออก แล้วเอามาใส่โปรโมชั่นดูดตัง  g#040
เข้าใจผิดแล้วครับ สำหรับแว่นแดง และหูเอล์ฟก็ยังสามารถได้ในเกมตามปกตินะครับ
ทีมงานไม่เคยไปปรับเปลี่ยนในส่วนนี้เลยครับ
ตอแหลลลลลลลลลลลลลลล!!!!!!!!!!!!
*หลักฐาน*
หูเอลฟ์มีมั้ย เปิดให้ดูหน่อยดิ๊  ข้องมานาน สาปสูญมานาน แต่ทำมาขายเลียนแบบ  มันยังมีอยู่จริงๆใช่มั้ย
[
/quote]

ไม่มีครับ เพราะอันนี้ได้รับคำยื่นยันจากทางโปรแกรมเมอร์ ชัดเจน woon_sunny
อ้างอิงจากกระทู้นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=6945.0

g#023 g#023 g#023

nightjusmin

ทำน่าเกลียดมาก ของที่เคยหาได้ในเกม เอาออก แล้วเอามาใส่โปรโมชั่นดูดตัง  g#040
เข้าใจผิดแล้วครับ สำหรับแว่นแดง และหูเอล์ฟก็ยังสามารถได้ในเกมตามปกตินะครับ
ทีมงานไม่เคยไปปรับเปลี่ยนในส่วนนี้เลยครับ
ตอแหลลลลลลลลลลลลลลล!!!!!!!!!!!!
*หลักฐาน*
หูเอลฟ์มีมั้ย เปิดให้ดูหน่อยดิ๊  ข้องมานาน สาปสูญมานาน แต่ทำมาขายเลียนแบบ  มันยังมีอยู่จริงๆใช่มั้ย
[
/quote]

ไม่มีครับ เพราะอันนี้ได้รับคำยื่นยันจากทางโปรแกรมเมอร์ ชัดเจน woon_sunny
อ้างอิงจากกระทู้นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=6945.0

g#023 g#023 g#023
^^^ ขอบคุณครับ  ได้ยากแต่ยังไม่โอกาสได้เพราะของมันมี ดีกว่า ได้ยากแล้วให้หากันตาแหก เพราะของมันจริงๆแล้วเคยมี แต่เอาออกไปไม่บอกไม่กล่าว

ผมดูลักษณะทำนองการเอาออกไปแบบนี้  การเอาเข้ามาสงสัยจะมาแบบหมวกผู้พันคาร์เตอร์แหงๆ  ต้องมีโซลมาเกี่ยวข้อง  ของเคยหาได้ในเกมส์ พอเห็นว่ามันเกิดมีราคาขึ้นมาเอาออก แต่เอามาขายแทน  สุดยอดครับ หากินง่ายมาก

ท่าทางพวกเราจะหมดหวังแล้วล่ะครับ  g#014 เพราะว่า ทางทีมโปรแกรมเมอร์ ตั้งใจเอาออกเพราะต้องการให้เป็นของ แรร์ นั้นเองล่ะครับ ยังไงก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
ชัดเจน!!!มั๊ยครูอุ้ย
 g#030 g#030 g#030

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
เดือนก่อนคนในกิลด์ยังเปิดได้อยู่เลยค่ะ
จารย์ยุ่น กับ ครูอุ้ย ก็ออกมายืนยันแล้วนี่คะ

nightjusmin

เดือนก่อนคนในกิลด์ยังเปิดได้อยู่เลยค่ะ
จารย์ยุ่น กับ ครูอุ้ย ก็ออกมายืนยันแล้วนี่คะ

จารย์ยุ่นไม่ได้ยืนยัน ครูอุ้ยยืนยันอยู่คนเดียว แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น "ประเด็นอยู่ที่ว่า จีเอ็มบอกยังมีโอกาสเปิดได้อยู่ แต่โปรแกรมเมอร์ยืนยันว่าได้ทำการนำออกไปแล้ว" แล้วตกลงจะให้ผู้เล่นเชื่อใครกันแน่ ในเมื่อพนักงานยังตอบกันคนละทางเลย  woon_huh woon_huh woon_huh

• Newbie
  • *

จารย์ยุ่นไม่ได้ยืนยัน ครูอุ้ยยืนยันอยู่คนเดียว แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น "ประเด็นอยู่ที่ว่า จีเอ็มบอกยังมีโอกาสเปิดได้อยู่ แต่โปรแกรมเมอร์ยืนยันว่าได้ทำการนำออกไปแล้ว" แล้วตกลงจะให้ผู้เล่นเชื่อใครกันแน่ ในเมื่อพนักงานยังตอบกันคนละทางเลย  woon_huh woon_huh woon_huh

ยังไม่มีโปรแกรมเมอร์คนไหนเข้ามายืนยันนี่คะ หรือถ้าเราพลาดไปก็อ้างอิงมาทีค่ะ...

ปล. เราก็บอกอยู่ว่าเพื่อนเปิดได้มาเดือนที่แล้ว
g#025

• Newbie
  • *
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=7804.45

กระทู้ที่จารย์ยุ่นอ้างอิงค่ะ

อ้างถึง
อ้างจาก: DarkEagle ที่ พฤศจิกายน 12, 2011, 08:37:27

หูเอลฟ์ ... หึหึ  woon_555  แหม๋ เอาออกเกมส์เพราะต้องการให้เป็นไอเทมแรร์  แต่ของโซล หูปลอม แรร์แบบขายแ_กได้ ไม่เป็นไร   ถ้าเป็นคดีเด็ดก็ต้อง  แหม๋ .... ทำไปได้

ไม่ได้เอาออกจากเกมนะครับท่าน ยังอยู่ในกล่องสุ่มสารพัดสิ่งเหมือนเดิมนั่นแหล๊ะ

nightjusmin

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=7804.45

กระทู้ที่จารย์ยุ่นอ้างอิงค่ะ

อ้างถึง
อ้างจาก: DarkEagle ที่ พฤศจิกายน 12, 2011, 08:37:27

หูเอลฟ์ ... หึหึ  woon_555  แหม๋ เอาออกเกมส์เพราะต้องการให้เป็นไอเทมแรร์  แต่ของโซล หูปลอม แรร์แบบขายแ_กได้ ไม่เป็นไร   ถ้าเป็นคดีเด็ดก็ต้อง  แหม๋ .... ทำไปได้

ไม่ได้เอาออกจากเกมนะครับท่าน ยังอยู่ในกล่องสุ่มสารพัดสิ่งเหมือนเดิมนั่นแหล๊ะ
  woon_yes woon_yes woon_yes

nightjusmin

ยังไม่มีโปรแกรมเมอร์คนไหนเข้ามายืนยันนี่คะ หรือถ้าเราพลาดไปก็อ้างอิงมาทีค่ะ...

ปล. เราก็บอกอยู่ว่าเพื่อนเปิดได้มาเดือนที่แล้ว
g#025
กระทู้ที่จีเคโงะตอบว่าโปรแกรมเมอร์ยืนยันว่าได้เอาออกไปแล้วครับ

ไม่มีครับ เพราะอันนี้ได้รับคำยื่นยันจากทางโปรแกรมเมอร์ ชัดเจน  woon_sunny
^^^ ขอบคุณครับ  ได้ยากแต่ยังไม่โอกาสได้เพราะของมันมี ดีกว่า ได้ยากแล้วให้หากันตาแหก เพราะของมันจริงๆแล้วเคยมี แต่เอาออกไปไม่บอกไม่กล่าว

ผมดูลักษณะทำนองการเอาออกไปแบบนี้  การเอาเข้ามาสงสัยจะมาแบบหมวกผู้พันคาร์เตอร์แหงๆ  ต้องมีโซลมาเกี่ยวข้อง  ของเคยหาได้ในเกมส์ พอเห็นว่ามันเกิดมีราคาขึ้นมาเอาออก แต่เอามาขายแทน  สุดยอดครับ หากินง่ายมาก

ท่าทางพวกเราจะหมดหวังแล้วล่ะครับ  g#014 เพราะว่า ทางทีมโปรแกรมเมอร์ ตั้งใจเอาออกเพราะต้องการให้เป็นของ แรร์ นั้นเองล่ะครับ ยังไงก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
ขออภัยที่คำตอบของทีม GM ที่ทำให้สับสนกันนะครับ

เพื่อความสบายใจของเพื่อนๆ ผมยืนยันให้เลยครับว่า ไม่มีนโยบายในการเอาออกอยู่แล้ว
หรือถ้าตรวจสอบแล้ว พบว่ามีการเอาออกไปจริง ผมจะคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์ให้เอากลับมาให้พวกเราเองครับ

nightjusmin

ขออภัยที่คำตอบของทีม GM ที่ทำให้สับสนกันนะครับ

เพื่อความสบายใจของเพื่อนๆ ผมยืนยันให้เลยครับว่า ไม่มีนโยบายในการเอาออกอยู่แล้ว
หรือถ้าตรวจสอบแล้ว พบว่ามีการเอาออกไปจริง ผมจะคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์ให้เอากลับมาให้พวกเราเองครับ
แปลกจัง ในเมื่อจารย์ยุ่นบอกว่าไม่มีนโยบายในการเอาออก แล้วโปรแกรมเมอร์เอาออกไปโดยพลการทำไมหว่า  g#025 g#025 g#025

Inw-Free-style

• **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
รอเติมวันที่23ดีกว่าเผื่อจะได้หูเอลฟ์
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

อาจารย์ ยุ่น

• **

แปลกจัง ในเมื่อจารย์ยุ่นบอกว่าไม่มีนโยบายในการเอาออก แล้วโปรแกรมเมอร์เอาออกไปโดยพลการทำไมหว่า  g#025 g#025 g#025

ไม่มีโปรแกรมเมอร์คนไหนมายืนยันนี่ครับ มีแต่จีเอ็มโชโนคาเงะคนเดียว

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  อ่าว แฮะ ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้นี้เลย แตกประเด็นกันแล้ว 555+

แต่ว่า สรุปว่า จีเอ็มโชโนคาเงะ เค้าไปถามโปรแกรมเมอร์ให้และได้คำตอบมาว่า คุณโปรแกรมเมอร์เอาออกไปแล้ว  จะไปเหมาว่าจีเอ็มโชโนคาเงะก็ไม่ได้น๊ะ เพราะเค้ามีหน้าที่ไปถามให้ผมเค้าทำตามหน้าที่  แล้วทีนี้คุณโปรแกรมเมอร์เค้ามีสิทธิ์อำนาจในการควบคุมไอเทม นำเข้า นำออก ด้วยรึเปล่าผมก็ไม่ทราบ  แต่จีเอ็มโชโนคาเงะถามให้แล้ว ได้คำตอบว่าเอาออกไปแล้ว  ผมคิดว่าจีเอ็มโชโนคาเงะ คงไม่นั่งเทียนมาตอบให้แน่นอน  แล้วอีกอย่างคุณโปรแกรมเมอร์ตามปรกติก็ไม่ค่อยเข้าตอบบอร์ดด้วยตัวเองด้วย ฉะนั้นผมว่าไม่เกี่ยวกับตัวโปรแกรมเมอร์มายืนยันเอง เพราะผมไม่เคยร้องขอให้เจ้าตัวมายืนยัน เข้าใจว่างานเขายุ่ง

ฉะนั้นมันจะเป็นเรื่องความคลาดเคลื่อนทางการสื่อสารหรือไม่นั้น ผมเองก็ไม่อาจรู้ได้ เพราะจะมีอยู่จริง จะนำเข้า นำออก ไม่มีปัญญาไปรู้ได้หรอกครับ ไม่ใช่คนปรับแต่ง  แต่ผมมองว่าเป็นลับ ลวง พราง มากกว่าน๊ะ  ไอเทมที่จางหายไปนานๆ พอทักเข้าบ่อยๆจะสะดุ้งตัวออกมาได้  ถ้าไม่ทักก็ลืม  ถ้าผมจะพูดว่า ไอเทมทุกชิ้นในเกมส์สามารถสั่งออกได้ คงจะไม่เถียงผมน๊ะครับ แต่ท่านก็จะบอกผมว่า ด้วยจรรยาบรรณแล้วไม่มีการทำอย่างนั้น

เดี๋ยวว่างๆ ผมจะไปนั่งนึกดูว่าไอเทมเกมส์นี้มีอะไรที่หายไปอีก  เผื่อมันจะออกมาบ้าง   #038