GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำกันยังงี้เลยหรอ งงสิ้ งงมาก เอาตลึงงึงงันกันเลยทีเดียว

ผมปิดแบบรูปนี้เลยครั้บ ไม่ใช้บัคของระบบหรอ ของไม่ได้คืน แบนได้อย่างเดียว  g#011 g#011 g#011

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
^ โดนแฮคเมลป่าว เพราะถ้าปิดหมด แล้วไม่ใส่รหัสผ่านพิเศษ มันจะเข้าไอดีไม่ได้นะ - -"

^ โดนแฮคเมลป่าว เพราะถ้าปิดหมด แล้วไม่ใส่รหัสผ่านพิเศษ มันจะเข้าไอดีไม่ได้นะ - -"

ไม่ทราบเหมือนกัน งงอยู่เลยครั้บ แต่ทีมงานก้อยังเฉยๆอยู่ g#004 g#004 g#004

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ขอถามหน่อยนะค่ะ g#001 g#001
ไอ้ที่ว่าปิดแลกเปลี่ยนกะเคลื่อนย้ายของแล้วนี่ยังไงหรอค่ะ
ใช่ที่กดตรงตัวเลือกรึป่าวค่ะ
ถ้าเป็นตรงนั้น คนแฮ็กออนตัวเข้าไปก็ปลดแล้วเดลได้ปกติใช่ไหมค่ะ
หรือทีบอกมานั้นเป็นที่อื่นค่ะ  woon_huh woon_huh

ถ้าจะปิดเพื่อกันคนแฮค ต้องปิด 3 อันนะ คือห้ามแลกเปลี่ยน ห้ามเคลื่อนย้าย แล้วก็ห้ามค้าขาย ไม่งั้นคนเข้าไอดีได้จะเอาของไปได้อยู่ดี (จริงๆแล้วกดห้ามใช้ไอดีนี้ จะดีที่สุด เวลาเข้าก็ใส่พาส + พาสพิเศษเอา)

ปิด3อันนั้นมันกันแฮคได้จิงหรอค่ะ g#013
เพราะที่เข้าใจตอนนี้ คนจะแฮ็คได้ต้องออนตัวละครเข้าไปได้ก่อน นั้นก็คือต้องรู้พาส
การ กดห้ามใช้ไอดีนี้ ก็ช่วยเพิ่มความยากในการแฮ็คขึ้นนิดนึง คือ ต้องรู้พาสพิเศษ
แต่สุดท้ายพอเข้าไป เค้าก็เข้าไปปลด3อันนั้น แล้วเดลของได้เลยนิค่ะ

ซึ่งในกรณีที่โดนนี่ก็น่าจะเกิดจากว่า คนแฮ็กรู้พาส+พาสพิเศษ จากทางใดทางนึง
ส่วนห้ามแลกเปลี่ยน ห้ามเคลื่อนย้าย แล้วก็ห้ามค้าขาย คนแฮ็กก็เข้าไปปลดเองได้

เราเข้าใจถูกป่าวค่ะเนี๊ย g#034 g#034 

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ขอถามหน่อยนะค่ะ g#001 g#001
ไอ้ที่ว่าปิดแลกเปลี่ยนกะเคลื่อนย้ายของแล้วนี่ยังไงหรอค่ะ
ใช่ที่กดตรงตัวเลือกรึป่าวค่ะ
ถ้าเป็นตรงนั้น คนแฮ็กออนตัวเข้าไปก็ปลดแล้วเดลได้ปกติใช่ไหมค่ะ
หรือทีบอกมานั้นเป็นที่อื่นค่ะ  woon_huh woon_huh

ถ้าจะปิดเพื่อกันคนแฮค ต้องปิด 3 อันนะ คือห้ามแลกเปลี่ยน ห้ามเคลื่อนย้าย แล้วก็ห้ามค้าขาย ไม่งั้นคนเข้าไอดีได้จะเอาของไปได้อยู่ดี (จริงๆแล้วกดห้ามใช้ไอดีนี้ จะดีที่สุด เวลาเข้าก็ใส่พาส + พาสพิเศษเอา)

ปิด3อันนั้นมันกันแฮคได้จิงหรอค่ะ g#013
เพราะที่เข้าใจตอนนี้ คนจะแฮ็คได้ต้องออนตัวละครเข้าไปได้ก่อน นั้นก็คือต้องรู้พาส
การ กดห้ามใช้ไอดีนี้ ก็ช่วยเพิ่มความยากในการแฮ็คขึ้นนิดนึง คือ ต้องรู้พาสพิเศษ
แต่สุดท้ายพอเข้าไป เค้าก็เข้าไปปลด3อันนั้น แล้วเดลของได้เลยนิค่ะ

ซึ่งในกรณีที่โดนนี่ก็น่าจะเกิดจากว่า คนแฮ็กรู้พาส+พาสพิเศษ จากทางใดทางนึง
ส่วนห้ามแลกเปลี่ยน ห้ามเคลื่อนย้าย แล้วก็ห้ามค้าขาย คนแฮ็กก็เข้าไปปลดเองได้

เราเข้าใจถูกป่าวค่ะเนี๊ย g#034 g#034

เข้าใจถูก  woon_yes แต่ปกติถ้าระวังพอ คนอื่นก็ไม่น่ารู้พาสพิเศษเราได้นะ  woon_huh (ขั้นต้นคือ อย่าตั้งคำตอบกันลืมพาสในเมลเป็นคำตอบทั่วไป ควรตั้งเป็นเหมือนพาสเวิร์ดชั้นที่ 2 หรือพาสพิเศษ จะดีกว่า + กับเช็คเมลเราเรื่อยๆ ว่ามีการส่งเมลไปที่อื่น โดยที่เราไม่ได้ส่งรึเปล่า) แล้วก็ ไม่ใส่พาสพิเศษ ถ้าเราเล่นที่ร้าน หรือที่อื่นที่ไม่ปลอดภัย (ระวังพวกไวรัสด้วย อย่าดาวโหลดโปรแกรมแปลกๆ หรือคลิกรับไฟล์ , เปิดลิ้งค์อะไรที่เราไม่มั่นใจ)

• **
+ อีกข้อนึง อย่าเปิดอ่านอีเมล ที่เราไม่จำเป็นต้องเปิดเด็ดขาด (ที่จำเป็นต้องเปิดคือ พวกงานต่างๆเท่านั้น ก่อนเปิดคอนเฟิร์มกับเพื่อนทางเอ็ม ไม่ก็ทางโทรศัพท์ก่อนด้วย ไม่ก็พวกโค้ดไอเท็มเกม หรือยืนยันการสมัครเว็บต่างๆ ที่เราเพิ่งสมัครไป) นอกนั้นไม่ต้องอ่าน ส่งมาจากเฟซบุ้ค ฮอตเมล หรือลิสเพื่อนเรา หรือฟอร์เวิร์ดก็ไม่ต้องอ่าน ไม่ปลอดภัยทั้งนั้น  woon_no

แล้วก็คำถามกันลืมพาสน่ะ อย่าให้สื่อไปถึงคำตอบได้โดยเด็ดขาด อันนี้ตัวอย่าง (ที่เราเคยตั้งจริงๆ)

คำถาม : ครูโรงเรียนประถมคนแรกชื่ออะไร

คำตอบ : ilovechobitsflashplayer32759

tumcg

• Newbie
  • *
เอาไอดีกับพาส ไปใส่ในหน้าล็อค อิน ดูเบอโทรศัพท์ แล้วลองก็อปเบอโทรศัพท์มาวางในช่องรหัสพิเศษ

การแบนก็สำเร็จไปด้วยดี 100%

แต่ก็รู้สึกเสียดายของนิดหน่อย เห้ออ แบนไป 6 ตัวละคร คงเสียหายไปหลายล้านบิลล่า รู้สึกว่าคณะนี้จะทำงานกันเป็นทีม เพราะรายชื่อแต่ละท่านเคยเจอมาก่อน  g#011 g#011 g#011

ผู้กระทำความผิด
Bewza13 เจตนาบิดเบือดข้อเท็จจริง และได้รับผลประโยชน์เล็กน้อยจาก คดี 2114 ระงับไอดีถาวร
ll-l3LaCk-LisTsZ-ll ได้รับประโยชน์จากการขาย และใช้ ยาเพิ่ม EXP 300 (LV90 up ) มีตัวละคร IInwII_Pao_ อยู่ใน id ด้วย คดี 2114 ระงับไอดีถาวร
II_Chane_II เจตนาบิดเบือดข้อเท็จจริง ได้รับประโยชน์ จากการแฮค คดี 2114 ระงับไอดีถาวร
II..Inw..II ได้รับประโยชน์ จากการแฮค คดี 2114 ระงับไอดีถาวร
II-...-II เจตนาบิดเบือดข้อเท็จจริง คดี 2114 ระงับไอดีถาวร

คงเข็ดหลาบกันบ้างนะ ไอพวกนี้  #038 #038 #038