GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำกันยังงี้เลยหรอ งงสิ้ งงมาก เอาตลึงงึงงันกันเลยทีเดียว

งั้นลองมองจากมุมนี้บ้างดูแล้วกัน

คือส่วนนี้เป็นส่วนที่ผมเริ่มแจ้งเรื่องเข้าไป

ต่อมาในส่วนนี้ผมได้ทำการส่งแฟกไป วันที่เริ่มทำการแจ้งแฮคเป็นวันศุกร์ที่ 08/10/2011 ละทางทีมงานบอกว่าให้ทำการส่งเอกสารเข้าไปในวันจันทร์ที่ 11/10/2011 แต่เนื่องจากผมเกิดข้อผิดพลาดส่งในวันนั้นไม่ทันเพราะติดสอบ เลยส่งเอกสารไปในวันที่ 12/10/2011 หลังจากทำการสอบเสร็จเรียบร้อยแล้ว ก้อเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันซึ่งคือ น้ำท่วม ผมก้อทำการย้ายของสัมพาระต่างๆ ละจะให้ผมไปทำเรื่องต่อยังไง ไม่ได้เข้าร้านคอมเลย มัวขนของอยู่หลายวัน ละกลับมาทำเรื่องต่อ แต่ว่า

มันก้อเป็นแบบนี้ไปแล้ว ซึ่งผมรู้ตัวเองดี เกิดจากความผิดพลาดของผมเองที่ทำเรื่องนี้เข้าไปช้า แต่อุทกภัยครั้งนี้ใช่มั้ยครั้บ ที่ทำให้เรื่องมันไม่เป็นไปตามที่ผมคาดหวัง ไม่มีการผ่อนผัน ไม่มีความเห็นใจคนที่ถูกบ้านน้ำท่วม ซึ่งช่วงนั้น ถ้าคุณๆเป็นผม คุณๆจะคิดกันยังไง บ้านทำท่วมเครียดแล้ว ของไม่ได้คืน แบนผู้กระทำผิดไม่ได้อีก ยิ่งเครียดเข้าไปใหญ่ ตอนนั้นผมคิดอะไรไม่ออกแล้ว นอกจากโมโห และเคืองมากๆ ถ้าไม่มีเหตุอุทกภัยเข้ามา คงไม่เป็นปัญหาในเรื่องนี้ใช่มั้ยครั้บ

และช่วงนั้นที่ผมโดนแฮคระบบก้อติดบัคด้วยซึ่งผมทำการปิดการแลกเปลี่ยนทั้งหมดแล้ว แต่ก้อยังสามารถเอาของไปได้ ละจะให้ผมทำยังไง หาทางออกไม่เจอจริงๆครั้บ ช่วงนี้ก้อได้แต่หวังแค่ว่า ขอให้เหตุการณ์ร้ายๆผ่านไปให้มันจบๆไป ชีวิตผมก้อห่วย บรม อยู่แล้ว ถ้ามันจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นก้อไม่แปลกอะไรหรอก ผมเข้าใจ ทางท่านทีมงานก้อทำสุดความสามารถแล้ว และกฏต้องตามกฏเปลี่ยนแปลงไม่ได้ เพราะว่ามันเป็นกฏ ซึ่งกฏไม่สามารถที่จะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรได้เลย ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้เลย ผมเข้าใจ ผมพยายามเต็มที่แล้ว ที่จะทำใจในเรื่องนี้ แต่มันก้อสุดจะทนจริงๆ เครียดรอบด้าน ไม่เป็นผมไม่รู้หรอกครั้บมันเป็นยังไง  g#014 g#014 g#014

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
ใจเย็น ๆ เน๊อะ
ก็ยังดีที่มีเปิดให้แจ้งเรื่อง ดีกว่าเกมอื่น ๆ ทั่วไป ที่แจ้งอะไรไม่ได้  woon_5555
สวัสดีนะ

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
โดนแฮคกันมาเหมือนกันคะ
บ้านน้ำท่วมต้องวิ่งออกไปแฟกให้
แล้วก็ไม่ชอบตรงที่ รุ้ทั้งรุ้ว่าเป็นของเรากลับทดำเนินอะไรไม่ได้
แว่นแดงเนี่ยหายากนะคะ ต้องเสียไป จีรุ้ว่าเป็นของหนู
แต่ว่าว่ามีการแลกเปลี่ยนกัน โดยชอบธรรม
แล้วถามหนูไหมว่าหนูชอบธรรมด้วยหรือเปล่า
สรุปว่าก็ต้องไปซื้อแว่นแดงของตัวเอง มาเป็นของตัวเอง

งานนี้เท่ากันเงินหายไป 80m  g#002

ยังดีนะครั้บ ที่ได้ของคืนมา แต่ผมของไม่ได้คืนซักชิ้น เพราะไม่สามารถทำเรื่องต่อให้ได้ เนื่องจากเกินระยะเวลาที่กำหนด ช่วงนั้นน้ำท่วมมาถึงเอวแล้ว ผมจะมีกะจิตกะใจมาทำเรื่องต่อได้หรือ ละยังไม่รู้เลยตอนนี้ ตัวละครผมเทรดของไปให้ใคร ละแบนผู้กระทำผิดไปหรือยัง สงสัยต้องเช็คกันอีกเย๊อะ   g#011 g#011 g#011

น่าจะโทรมาแจ้งเค้าก่อน ไ่ม่จำเป็นต้องแจ้งผ่านอินเตอร์เน็ต โทรมาแจ้งให้รับทราบ      เสียดายแทนครับ  แต่ทีมงานน่าเห็นใจหน่อย ช่วงนี้เกิดอุทกภัยมันมีปัญหาด้านการจะมาติดต่อ น่าจะหยวนๆให้เขาหน่อย  เปรียบเหมือนกับการที่หากน้ำท่วมบริษัท แล้วพนักงานมาทำงานไม่ได้ เรื่องก็ต้องยืดออกไปอีกเหมือนกัน

g#006 g#006 g#006

ก็ยังดีคะ แต่ทีมงานน่าจะปรับตรงเรื่องระยะเวลา
ทำแบบนี้ก็เหมือนกับเคราะห์ซ้ำกรรมซัดอีก
เพราะว่ามันออกไปแฟก์บัตร ปชช ให้ทีมงาน
ถ้าไม่ทำทีมงานก็จะไม่ตรวจสอบ น่าจะผ่านผันให้ถ่ายรุปได้
แบบนี้เท่ากับว่า ใครเดือดร้อนน้ามท่วม กับมา ของหายอีก
ดราม่าตลอดเลย  g#002 g#002

ให้มันเป็นความทรงจำ

% ความสำเร็จในการแบนผู้กระทำผิด 70% แล้ว แต่อยากดูการเทรดของมากกว่า อยากเห็น สู้ๆต่อไป  g#004 g#004 g#004

% ความสำเร็จในการแบนผู้กระทำผิด 70% แล้ว แต่อยากดูการเทรดของมากกว่า อยากเห็น สู้ๆต่อไป  g#004 g#004 g#004

ยังเท่าเดิมไม่มีการเปลี่ยนแปลง ฮาๆๆๆ  g#009 g#009 g#009

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ขอถามหน่อยนะค่ะ g#001 g#001
ไอ้ที่ว่าปิดแลกเปลี่ยนกะเคลื่อนย้ายของแล้วนี่ยังไงหรอค่ะ
ใช่ที่กดตรงตัวเลือกรึป่าวค่ะ
ถ้าเป็นตรงนั้น คนแฮ็กออนตัวเข้าไปก็ปลดแล้วเดลได้ปกติใช่ไหมค่ะ
หรือทีบอกมานั้นเป็นที่อื่นค่ะ  woon_huh woon_huh

ไอ้ที่ว่าปิดแลกเปลี่ยนกะเคลื่อนย้ายของแล้วนี่ยังไงหรอค่ะ
ถ้าเป็นตรงนั้น คนแฮ็กออนตัวเข้าไปก็ปลดแล้วเดลได้ปกติใช่ไหมค่ะ
หรือทีบอกมานั้นเป็นที่อื่นค่ะ  woon_huh woon_huh

ใช่ครั้บ ที่ตัวเลือกนั่นแหละ ปิดหมดเลย ทุกอันแม้กระทั่ง เอฟเฟค ปิดทุกช่องเลยครั้บ ก้อยังเอาไปได้

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ถ้าจะปิดเพื่อกันคนแฮค ต้องปิด 3 อันนะ คือห้ามแลกเปลี่ยน ห้ามเคลื่อนย้าย แล้วก็ห้ามค้าขาย ไม่งั้นคนเข้าไอดีได้จะเอาของไปได้อยู่ดี (จริงๆแล้วกดห้ามใช้ไอดีนี้ จะดีที่สุด เวลาเข้าก็ใส่พาส + พาสพิเศษเอา)