GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำกันยังงี้เลยหรอ งงสิ้ งงมาก เอาตลึงงึงงันกันเลยทีเดียว

Directorr

• Full Member
ถ้ายังไม่แก้ตรงที่กดลืมพาสให้ใส่บัตรประชาชน  ช่วงนี้ก็จะมีคนโดนแฮคอยู่เรื่อยๆ

ระบบการขอเปลี่ยนพาสเวิร์ด ได้ปรับปรุงใหม่แล้วครับ
พาสเวิร์ดเราจะไม่ถูก Reset จากบุคคลอื่นอีกต่อไป
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5978.0

ถ้าคุณไม่รู้ จะบอกให้รู้ก็ได้นะ

80-90% ของคนที่โดนแฮคในช่วงนี้    โดนแฮคอีเมลล์ก่อนแฮคไอดีจริง

แล้วในกระทู้นั้น ผมก็ได้บอกขั้นตอนวิธีแฮค(เดาคำถาม) อีเมลล์ ไปแล้ว

คนไม่เคยโดนกับตัวไม่รู้หรอกครับ

ในเมื่อโดนแฮคอีเมลล์ไปแล้ว ช่วยอะไรได้ล่ะครับ ระบบนี้

ระบบนี้มันป้องกันได้แค่  มีเพื่อนแกล้ง มากดลืมพาส แค่นั้นเอง  ให้ตายยังไงของก็ไม่หายถ้าไม่โดนแฮคเมลล์

แต่โดนแฮคคือ  มันกดลืมพาส แล้วมันเข้ามาดูพาสที่กดลืมได้ อันนี้แก้ยังไงครับ ?

ง่ายๆแค่ให้ตอนลืมพาสกดใส่ รหัสบัตรประชาชนเพิ่มไปด้วยอีกช่องหนึ่ง (ปังย่าจะส่งของคุ๊กกี้ทุกครั้งยังต้องใส่รหัสประชาชนเลย)

เท่านี้ ถึงจะโดนแฮคเมลล์ไป แต่ถ้าไม่รู้รหัสประชาชน ก็กดลืมพาสไม่ได้ แล้วรหัสประชาชนไม่ใช่สิ่งที่จะเดาได้ง่ายๆ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

CacAloz

g#035 g#035 g#035 g#035

ทีมงาน มันยังไงกัน เอาของคืนก็ไม่ได้ แบนผู้กระทำผิดก็ไม่ได้
ข้อมูลการเดลของ มันเช็คกันได้อยุ่แล้ว หรือจงใจไม่เช็คกัน

เกรงว่าประวัติจะซ้ำรอยนะท่าน...(กรณีที่เคยมีทีมงานท่านนึงถูกกล่าวหาว่าจงใจไม่เดินเรื่องเพื่อให้เพื่อนซึ่งเป็นผู้ทำผิด รอดตัว)

มันคงไม่เกินความสามารถทีมงานหรอกกระมัง...หรือจะมีอะไรในกอไผ่จริงๆ

g#040 g#040 g#040 g#040

การที่ผมจะดำเนินการใดๆ นั้น ก็ขึ้นอยู่กับผู้เล่นครับ ว่าได้ทำตามขั้นตอนและกฎของการแจ้งแฮก หรือเปล่า woon_yes

ผมมีหลักฐานในส่วนของที่ผู้เล่นทำการให้ข้อมูลที่ช้าเกินกำหนด ตรวจสอบได้ง่ายๆ จากการที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามานะครับ(กรณีที่ไม่ได้ไอเทมคืน)
ในส่วนนี้ผู้เล่นแจ้งมาว่า
เอ้อ อีกเรื่องครั้บ ปลดแบนชั่วคราวไอดีตัวละคร ll-Kiss_Me-ll ด้วยก็ดีนะครั้บ จะแจกของให้เพื่อนๆละครั้บ เลิกเล่นจิงๆจังๆซักที

ในส่วนนี้ผมต้องขออภัยที่ตกการอธิบายผู้เล่นไปนะครับ ที่ผมไม่ได้แบนผู้ที่เอาไอเทมไปนั้น ก็เนื่องจากผู้เล่นได้นำไอเทมให้กลับเพื่อนๆ และถ้าผู้เล่นให้ลงโทษผู้กระทำความผิด ทางทีมงานต้องลงโทษคนที่เอาไอเทมไปทั้งหมดนั้นคือเพื่อนๆ ของผู้เล่นที่ได้รับไอเทมไปทุกคน ครับ woon_yes

งั้นทำการแบนผู้ที่แฮคได้เลยครั้บ เพราะตั้งแต่ปลดล๊อดไอดีตัวละคร ll-Kiss_Me-ll ผมยังไม่ได้เอาของชิ้นไหนให้ตัวละครผู้อื่น แล้วก็ส่งการเทรดของมาให้ดูด้วยละกันนะครั้บ ผมอยากจะรู้เหมือนกันว่าของที่ผมโดนแฮคไป ไปอยู่ที่ตัวละครชื่ออะไรบ้าง คงไม่เกินความสามารถของ ท่านจีเอ็มหรอกนะครั้บ

อั้ยยะ โดนไปอีกคนละ woon_angry woon_angry

g#004 g#004 g#004 ทั้งๆที่เป็นบัคของระบบด้วย แต่กลับทำอะไรไม่ได้ งงอ่ะครั้บ ปิดการแลกเปลี่ยนทั้งหมดไว้แล้ว แต่ก้อยังเอาของไปได้ เอ่อเน๊อะ แบนผู้กระผิดไม่ได้ เอาของคืนไม่ได้ มันยังไงหว่า เอาการเทรดของให้ดูก้อยังดี แต่นี่อะไร ไม่มีซักอย่าง อยากเห็นใจแทบขาดแล้ว ว่าของไปอยู่ตัวละครชื่ออะไรตอนนี้  #038 #038 #038

•Insomnia' •

• un' :)
อั้ยยะ โดนไปอีกคนละ woon_angry woon_angry

g#004 g#004 g#004 ทั้งๆที่เป็นบัคของระบบด้วย แต่กลับทำอะไรไม่ได้ งงอ่ะครั้บ ปิดการแลกเปลี่ยนทั้งหมดไว้แล้ว แต่ก้อยังเอาของไปได้ เอ่อเน๊อะ แบนผู้กระผิดไม่ได้ เอาของคืนไม่ได้ มันยังไงหว่า เอาการเทรดของให้ดูก้อยังดี แต่นี่อะไร ไม่มีซักอย่าง อยากเห็นใจแทบขาดแล้ว ว่าของไปอยู่ตัวละครชื่ออะไรตอนนี้  #038 #038 #038
บัคของระบบคืออะไรไม่รู้นะ แต่เดี๋ยวนี้โดนแฮคได้ง่ายมาก
ปิดการแลกเปลี่ยนทั้งหมดไว้แล้วก็จริง แต่มันช่วยอะไรไม่ได้เลย
ที่โดนๆแฮคกันนั้นก็โดนแฮคจากอีเมลล์ ต่อให้ปิดเดลไว้ ก็โดนได้อยู่ดีนะ

ปล.ตอนที่โดนแฮค ทีมงานตามให้ล็อกเทรด+ให้ของคืน เกือบทุกอย่างจริงๆ
และทำภายใน 2 วันหลังแจ้งและแฟกซ์สำเนาไป

ยังไงก็ติดตามดูต่อไปฮะ

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
โดนแฮคกันมาเหมือนกันคะ
บ้านน้ำท่วมต้องวิ่งออกไปแฟกให้
แล้วก็ไม่ชอบตรงที่ รุ้ทั้งรุ้ว่าเป็นของเรากลับทดำเนินอะไรไม่ได้
แว่นแดงเนี่ยหายากนะคะ ต้องเสียไป จีรุ้ว่าเป็นของหนู
แต่ว่าว่ามีการแลกเปลี่ยนกัน โดยชอบธรรม
แล้วถามหนูไหมว่าหนูชอบธรรมด้วยหรือเปล่า
สรุปว่าก็ต้องไปซื้อแว่นแดงของตัวเอง มาเป็นของตัวเอง

งานนี้เท่ากันเงินหายไป 80m  g#002

ให้มันเป็นความทรงจำ

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-

woon_angry woon_angry   สู้ๆครับ มีอีกหายคนที่เจอสภาพเดียวกัน

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เราว่าเกมนี้ก็อุตส่าฟห์เปิดให้แจ้งแฮคนะ เกมอื่นเค้าไม่ทำกันหรอก แค่ต้องทำตามเวลาซักหน่อย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

บ้านน้ำท่วมต้องวิ่งออกไปแฟกให้
แล้วก็ไม่ชอบตรงที่ รุ้ทั้งรุ้ว่าเป็นของเรากลับทดำเนินอะไรไม่ได้
แว่นแดงเนี่ยหายากนะคะ ต้องเสียไป จีรุ้ว่าเป็นของหนู
แต่ว่าว่ามีการแลกเปลี่ยนกัน โดยชอบธรรม
แล้วถามหนูไหมว่าหนูชอบธรรมด้วยหรือเปล่า
สรุปว่าก็ต้องไปซื้อแว่นแดงของตัวเอง มาเป็นของตัวเอง

งานนี้เท่ากันเงินหายไป 80m  g#002

ยังดีนะครั้บ ที่ได้ของคืนมา แต่ผมของไม่ได้คืนซักชิ้น เพราะไม่สามารถทำเรื่องต่อให้ได้ เนื่องจากเกินระยะเวลาที่กำหนด ช่วงนั้นน้ำท่วมมาถึงเอวแล้ว ผมจะมีกะจิตกะใจมาทำเรื่องต่อได้หรือ ละยังไม่รู้เลยตอนนี้ ตัวละครผมเทรดของไปให้ใคร ละแบนผู้กระทำผิดไปหรือยัง สงสัยต้องเช็คกันอีกเย๊อะ   g#011 g#011 g#011

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ยังดีนะครั้บ ที่ได้ของคืนมา แต่ผมของไม่ได้คืนซักชิ้น เพราะไม่สามารถทำเรื่องต่อให้ได้ เนื่องจากเกินระยะเวลาที่กำหนด ช่วงนั้นน้ำท่วมมาถึงเอวแล้ว ผมจะมีกะจิตกะใจมาทำเรื่องต่อได้หรือ ละยังไม่รู้เลยตอนนี้ ตัวละครผมเทรดของไปให้ใคร ละแบนผู้กระทำผิดไปหรือยัง สงสัยต้องเช็คกันอีกเย๊อะ   g#011 g#011 g#011

น่าจะโทรมาแจ้งเค้าก่อน ไ่ม่จำเป็นต้องแจ้งผ่านอินเตอร์เน็ต โทรมาแจ้งให้รับทราบ      เสียดายแทนครับ  แต่ทีมงานน่าเห็นใจหน่อย ช่วงนี้เกิดอุทกภัยมันมีปัญหาด้านการจะมาติดต่อ น่าจะหยวนๆให้เขาหน่อย  เปรียบเหมือนกับการที่หากน้ำท่วมบริษัท แล้วพนักงานมาทำงานไม่ได้ เรื่องก็ต้องยืดออกไปอีกเหมือนกัน

dinza

• Jr. Member
  • **
  • จีบ"กู"บ้าง...กู"ว่าง"อยู่!!
 g#041 g#041 g#041
บ๊อกๆ สู้ๆครับทุกคน น่าเห็นใจจิงๆ

สู้ต่อไป g#031

มี “เมียเยอะ” ก็หาว่าเจ้าชู้
พอมี “เมียน้อย” ก็หาว่าเจ้าชู้อีก
เฮ้ออออออ ทำตัวลำบาก

น่าจะโทรมาแจ้งเค้าก่อน ไ่ม่จำเป็นต้องแจ้งผ่านอินเตอร์เน็ต โทรมาแจ้งให้รับทราบ      เสียดายแทนครับ  แต่ทีมงานน่าเห็นใจหน่อย ช่วงนี้เกิดอุทกภัยมันมีปัญหาด้านการจะมาติดต่อ น่าจะหยวนๆให้เขาหน่อย  เปรียบเหมือนกับการที่หากน้ำท่วมบริษัท แล้วพนักงานมาทำงานไม่ได้ เรื่องก็ต้องยืดออกไปอีกเหมือนกัน

g#006 g#006 g#006