GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณณุ้ไหมว่าแค่เกมอสุรา ทำให้คนต้องออกจากบ้านมาท้าต่อยกัน

T0Nz

• Full Member

ไม่จริงอะที่ว่าเกมเปลี่ยนนิสัยคนได้

มันขึ้นอยู่กับว่าใครแยกแยะเกมกับโลกแห่งความเป็นจริงได้ก็เท่านั้น

มันเป็นสิทธิ์ของเรานี่ครับ ว่าเราจะเล่นหรือไม่เล่น  ผมแค่แนะนำ ไม่ได้ไล่

เพราะนี่มันเกมคนไทย ยังไงก็ต้องสนับสนุนกันอยู่แล้ว จริงมั้ย ?

AsunAllI3araTz

อยู่ที่ ภาวะ ของคน ครับ  มันไม่ใช้ ความเจ๋ง เเต่ คือ ความสิ้นคิด ถ้ามัน ทำเเล้ว ดี กล้าไป บอก ตำรวจ ครู หรือ ผู้ใหญ่ คนอื่นไหม ว่า ต่อยกัลเพราะเกมส์ ค่ากัน ตาย  g#009 g#009

Opur

• Jr. Member
  • **
ผมไม่เห็นมีใครสนับสนุนการด่า การต่อยกันเลยครับ

คิดได้ยังไง สนับสนุนให้คนมีนิสัยด่ากัน

ถึงจามีคำพูดที่น่าฟังมาแทนมันก็ยังด่าอยู่ดี

และไม่สร้างสรรค์อีกด้วย

ถึงตัวละคร จะเทพ แต่ใช่ว่านิสัยจะดีไปด้วย

อย่างนี้มันน่าสนับสนุนตรงไหน
(ควรปรับระบบ พีเคใหม่ อ่อ เอาอย่างที่ว่า ฆ่าใครคนนั้นแล้วไม่มีสิทธิ์ฆ่าอีก แต่จะถูกฆ่ากลับคืนดีกว่า)

Opur

• **
ถ้าทีมงาน เห็นว่าน่าจะลงมติให้ปรับระบบพีเคใหม่ก้คงจะดี

จะได้ทำให่พวกที่นิสัยเสียลดน้อยลงนิดนึง

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
ผมไม่เห็นมีใครสนับสนุนการด่า การต่อยกันเลยครับ

คิดได้ยังไง สนับสนุนให้คนมีนิสัยด่ากัน

ถึงจามีคำพูดที่น่าฟังมาแทนมันก็ยังด่าอยู่ดี

และไม่สร้างสรรค์อีกด้วย

ถึงตัวละคร จะเทพ แต่ใช่ว่านิสัยจะดีไปด้วย

อย่างนี้มันน่าสนับสนุนตรงไหน
(ควรปรับระบบ พีเคใหม่ อ่อ เอาอย่างที่ว่า ฆ่าใครคนนั้นแล้วไม่มีสิทธิ์ฆ่าอีก แต่จะถูกฆ่ากลับคืนดีกว่า)

ถ้ามันเป็นที่ระบบเกมแล้วคนอื่นที่เล่นในพีเค  ทำไมเค้าไม่ออกมาต่อยกันนอกจอล่ะ
มันอยู่ที่ตัวคนล้วนๆ  คุณคิดดีๆ

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
คนเล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์เล่นคนครับ

คนเป็นสิ่งมีชีวิตที่มีสมอง ไตร่ตรองให้ดีครับก่อนจะทำอะไร

g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เกมตัวกาตูนยังงี้ยังแยกไม่ออกว่ามันเกมหรือโลกจริง แล้วไปเล่นพวกSF PB เสมีือนจริงนี่มันจะแยกออกมั้ยนิ

g#037 g#037

Rest In Peace

ไร้สาระครับ ผมเล่น GTA ยังไม่เคยคิดไปเชือด แท็กซี่ เลย ว่าแต่ท่านจขกท. เคยตั้งกระทู้ว่าผ่านการเกณฑ์ทหารมาแล้ว พร้อมเอาคลิปมาลงให้ดู(แต่ในคลิปดันเป็นรบพิเศษ) อยากถามว่า แยกแยะไม่ออกเหรอครับ ผมไม่เข้าใจว่าเกมนี้มันสนับสนุนความรุนแรงตรงไหน

ขออภัยถ้าพูดแรงไป

พวกไร้เหตุผลก็งี้ อยากจะสมน้ำหน้าสักล้านที(ถ้าทำได้อะนะ g#004) ต่อยไปเหอะ ไม่เคยคิดกันเลย มีสมองไว้ทำ ไมเคยคิดกันบ้างปะ พวกเนี้ยอะว่า ต่อยกันจบแล้วได้อะไร ดีหรือไม่ สิ่งที่ทำไปถูกต้องหรือปล่าว

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
พวกไร้เหตุผลก็งี้ อยากจะสมน้ำหน้าสักล้านที(ถ้าทำได้อะนะ g#004) ต่อยไปเหอะ ไม่เคยคิดกันเลย มีสมองไว้ทำ ไมเคยคิดกันบ้างปะ พวกเนี้ยอะว่า ต่อยกันจบแล้วได้อะไร ดีหรือไม่ สิ่งที่ทำไปถูกต้องหรือปล่าว
สมน้ำหน้ามันแรงไปหน่อยมั้ย g#025
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

ก่อนสั่งสอนใคร ดูตัวเองมั้งนะคับ ถึงคนเราจะไม่มีใครที่ไม่เคยทำไม่ดี แต่เขาล้วนแต่แก้ปัญหาให้น้อยลงมากที่สุดเท่าที่ทำได้

ไม่ใช่เอาแต่หนีละมาทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น  ถามตัวเองมั้นเหอะ สิ่งที่ทำไปทำแล้วได้อะไร มันถูกต้องหรือปล่าว

g#031 g#031

LLอUหื่u.

ก่อนมึงจะสมน้ำหน้าเค้า เด๊๊ยวก็โดนอีกคู่หรอกครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

PETDO   FAIL   DRAMA   

ก่อนมึงจะสมน้ำหน้าเค้า เด๊๊ยวก็โดนอีกคู่หรอกครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

กระผมกลัวไหมครับ  ?  ผมไม่ได้ท้าคุณนะ แต่มีคนบอกว่าคุณเก่งแต่ปากหนะ