GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมวอหรือกิจกรรมวัดดวง

โพลล์

คุณเห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
39 (84.8%)
ไม่เห็นด้วย
7 (15.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 46

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:36:25

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ป่วยการ นะ ผมว่า ตอนปรับใหม่ๆ คนก็บ่นกันเยอะ ทั้ง บ่น ทั้ง เสนอ แต่ก็ไม่มีเสียงตอบรับใดๆ ทางทีมงานยังคงยืนยัน ว่า เค้ามาถูกทาง แก้ถูกจุดแล้ว อ่ะนะ ก็ว่ากันไป
เมื่อเค้า ทำมายังไง เราก็ ปรับตัวกันไปตามสภาพ เวลาชิงปราสาท ถ้ามีการลุ้นธงช่วงสุดท้ายก็ เอาตัวที่มี สกิลต่อเนื่อง ไปยืนยิงไว้ ตามเมือง ต่างๆ ส่วนตัวหลัก เราก้ หาตีบอส เวล  เดินตลาด หรื นั่งเม้ากัน ตามอัธยาศรัย มันก็ ได้บรรยากาศ อีกแบบ นะ ถ้า เบื่อๆ ก็ลงแบท ถ้ายัง เบื่อ ไม่หาย ก้ ลองหาเกมส์ อื่นเล่น  ไพ่เท็กซัส  ซิมส์ พวกนี้ก็หนุกดีนะ ลองดูครับ
ความสนุก ที่เราเลือกได้ ไม่ต้องมาคอย เรียกร้อง อะใร ให้เหนื่อยใจ  เกมส์ไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต woon_yes

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **

Directorr

• Full Member
กิลที่กันบ้านได้  ยังมีอยู่ล่ะมั้ง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

macoto

• **

aoodragon

• **
ปัญหามันอยู่ที่ว่ากิลกันบ้านไม่สามารถกันบ้านได้ถึง50นาทีมากกว่า
อย่างคนในกิลกันประสาทมี50คนแต่ไปเจอกิลที่มาบุกประสาทรวมๆก็150คนขึ้น
ถ้าฝ่ายบุกและรับมีความเก่งและฉลาดพอๆกันยังไงทีมรับก็เสียเปรียบ
แต่ยังไงก็อยู่ที่แผนของทั้งสองฝ่ายด้วยน่ะนะทีมรับมีป้อมและประตูส่วนทีมบุก
มีการร่วมบุกของกิลฝ่ายบุกทั้งหมด

ผมอยู่ดาวดึงส์ไม่รู้ว่าอีกสองเซิฟเป็นไงน่ะนะแต่ที่ดาวดึงส์คนและกิลที่วอมีน้อย
ตอนนี้ถือว่าดีกว่าเมื่อก่อนมากเพราะก่อนปรับกิลใหญ่เอาแต่รีบ้านลูกเดียวเลย
กิลอื่นไม่ต้องหวังได้บ้านเพราะกว่าจะไปถึงธงตัวรีบ้านมันไปรอตีเรียบร้อยแล้ว
การมีอมตะธง8นาทีทำให้รีบ้านไม่ได้ง่ายๆแต่มีอีกแผนนึงคือช่วงเริ่มวอยอมให้
โดนตีธงไปเลยแล้วค่อยตีคืนเพื่อตั้งรับใหม่เพื่อลดเวลาป้องกันบ้านในตอนท้าย
ไม่ต้องพูดถึงกิลเล็กๆเพราะได้แค่หวังลุ้นตอนไปคนรุมตีธงเท่านั้นไม่ว่าก่อนหรือหลังปรับ

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เซิร์ฟพีเคกันบ้านค่ะ มาดูเลย บ้านหลายสมัยกันแล้ว

คือจริงๆแล้วอะที่บอกว่าเป็นดวง เพราะว่าวางกำลังไม่ดีเลยมีคนบุกฝ่าด่านเข้าไปได้เยอะรึเปล่า

เวลาวอนะ ถ้าเรากันบ้าน เราจะเล่นพระคอยกายธงอะ น้อยคนมากเลยนะ ที่บุกมาถึงหน้าธงเราได้อะ

มาได้ก็โดนรุมสกิล มันอยู่ที่ว่าวางกำลังแน่นหนาแค่ไหนนะ เรื่องการวางแผนก็มีผลมากเลย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

อาจารย์ ยุ่น

• **
ตอนนี้วัดกันที่ Hit สุดท้าย อาจจะดูเหมือนเป็นการวัดดวง
แต่ถ้าเป็นเป็น Damage รวมที่ทำได้เป็นตัวตัดสิน มันน่าจะดีกว่าจริงเหรอครับ?

เพราะถึงเงื่อนไขเป็นแบบนั้นจริง ผู้เล่นก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดีว่า ใครทำ Damage เท่าไหร่
ยกตัวอย่างเช่น ณ ปัจจุบัน หากผมประกาศว่าเปลี่ยนเงื่อนไงเป็น Damage รวม แต่จริงๆ แล้วเงื่อนไงเหมือนเดิมคือ Hitสุดท้าย เพื่อนๆ ก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดี จริงมั้ยครับ

AsunAllI3araTz

ตอนนี้วัดกันที่ Hit สุดท้าย อาจจะดูเหมือนเป็นการวัดดวง
แต่ถ้าเป็นเป็น Damage รวมที่ทำได้เป็นตัวตัดสิน มันน่าจะดีกว่าจริงเหรอครับ?

เพราะถึงเงื่อนไขเป็นแบบนั้นจริง ผู้เล่นก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดีว่า ใครทำ Damage เท่าไหร่
ยกตัวอย่างเช่น ณ ปัจจุบัน หากผมประกาศว่าเปลี่ยนเงื่อนไงเป็น Damage รวม แต่จริงๆ แล้วเงื่อนไงเหมือนเดิมคือ Hitสุดท้าย เพื่อนๆ ก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดี จริงมั้ยครับ
ตอบเเบบ ผู้ มีความรู้ สูง  g#031

♂♥♀=☺

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับ กิลวอตอนนี้ไม่สนุก มันทำให้ผู้ที่จะกันบ้านได้เปรียบพอสมควร เเต่ถ้ามองกันลึกๆจริงๆเเล้วเซิฟสวรรค์หากิลที่คิดจะกันบ้านไม่มี ฉะนั้นตั้งหน้าตั้งตารีกันลูกเดียว ผลลงเอยสุดท้าย เลยไปตกอยู่ที่การวัดดวงกับธง ตีบ้านได้ นาที 42 + เตียมตัว 3 นาที ธงอมตะ 5 นาที = นาทีที่ 50 พอดี ไม่ต้องวอจบครับ เพราะ 5 นาทีที่เหลือ ตีธงไม่ทันเเน่นอน ผมว่าเเก้ไม่ถูกทางนะครับ ลองคิดทบทวน ถึงสาเหตุ ว่าทำไมไม่อยากกันบ้าน เเล้วทำยังไงให้ผู้เล่นอยากที่จะกันบ้าน โดยส่วนตัวผมไม่มีปัญหากับเรื่องธงอมตะเท่าไร เเต่เพราะมันเกิดความได้เปรียบเสียบกัน ระหว่างฝ่ายบุก เเละ ฝ่ายป้องกัน ทำให้ไม่เกิดความสมดุล
ผมว่าควรไปสร้างเเรงจูงใจให้ผู้เล่นอยากกันบ้าน มากกว่า รีไปรีมาเเบบนี้น่าจะเหมาะสมกว่า 

.KA.-S.K.-

• **
ดีจังเซิฟพีเคกันบ้าน เซิฟสวรรค์ รีบ้านครับอยากให้มาลงดูว่าน่าเบื่อโคตรๆเวลาวอ อธิบายยากครับต้องลงมาเจอกับตัวเองน่าเบื่อสุด พอจะมีวิธีแก้ไขไหม
คือมันใช้ฝีมือตรงไหนในการวอครับ ผมถามตรงๆเลย เอาง่ายๆเลยนะ สมมุติผมเล่นวิ แค่ไปยืนลงสกิลตอนนาทีที่40+ กิลไหนมาเยอะ ก็ โชคอาจจะเยอะหน่อย
ปัญหามันคือกิลรีครับ เราจะทำอย่างไง ให้เขาอยากกันบ้านกัน จะทำไงกับปัญหากิลรี ทีมงานก็ลงมาดูสิครับ แล้วจะรู้ว่าเซิฟสววรค์เขาวอกันอย่าไง ลงมาดูนะครับ

เอางี้ผมอธิบายให้เห็นภาพไปเลยดีกว่า วิธีการวอของสววรค์

1.รวมตี้ในการวอ เตรียมพร้อมคนให้พร้อม

2.กิลที่ได้บ้านก็ไม่ลง กิลที่ไม่ได้บ้านก็ลงไปตีกำแพง ประตู พอไม่มีของให้ผลาญ ก็ รอธงหายอมตะ กิลรีวิ่งเข้ามาตี ธงแตก

3.รอการวออีก3นาที แล้วก็ทำอย่างข้อ2อีกไปเรื่อยๆจนเวลาประมาน 40+ ลงไปผลาญทรัพย์ คราวนี้เอาธงแล้ว ไปลุมกัน บูมๆๆ ธงแตก

4. รอวอ3นาที ธงอมตะ5นาที 50 พอดี จบเลยไม่ต้องตั้งด้วยป้อมอะ ยืนดูยังได้ครับกิลที่ได้บ้าน เหอะๆ g#004

แล้วมันจะสนุกตรงไหนครับผมถามตรงๆ ทำให้มันเหมือน เมื่อก่อนได้ไหมครับ จบสั้นๆ พอไหม g#017

J_K

• Newbie
  • *
 g#046ง่ายๆครับกันบ้านได้ไม่เสียทรัพย์ทุกกรณีเเล้วไห้รางวัลกิลที่กันบ้านได้ไม่จำเป็นต้องกี่สมัยอาทิเช่นเพิมตีบวกรึอื่นๆส่วนกันไม่ได้ก้อเสียทรัพย์ปกติเเค่นี้ทำไมคนจะไม่กันบ้านละ g#046

.KA.-S.K.-

• **
ผมว่ามันน่าจะมีแรงจูงใจในการกันบ้านอะครับ เช่น เพิ่มค่าประสบการณ์ให้คนทั้งกิล บลาๆๆ มันน่าจะดีนะครับ g#006

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เหนด้วยกับเรปบนเรื่องต้องกันการรีบ้าน คือตอนนี้เซิร์ฟพีเคกันบ้านเอาตีบวกอะ

แต่ว่าถ้ามีอะไรจูงใจจะได้ตีกันสนุกหน่อย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."