GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอิ่มความสามารถลูกแก้วแรร์99

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ผมว่าลูกแก้ว 99 ยังดีนะคับ ถ้าจัดอันดับของ99 ห่วยละ ผม ไล่ให้เลย หอก99  กระบี่ 99 ดาบใหญ๋ 99 ดาบเล็ก 99 ห่วยจัดอันดับไล่  มาเลยคับ หอก ใช้ 3 วิ ดีเลย์ นาทีนึง เป็นอันดับหนึ่ง เลยคับของความห่วย

ลูกแก้วยังดีกว่า 4 อย่าง ที่ผมบอกมานี่เลย
เข้าข้างตัวเองไปนิดป่าวครับ ลองไปดูระยะหลังใช้ของดาบเล็ก เวลาคงอยู่ของสกิลกี่วิ เวลาหลังใช้กี่นาที   woon_5555
ส่วนกระบี่ไม่ห่วยนะครับ ใช้งานดี ดาบใหญ่ยังลองไม่เสร็จ เลยตอบไม่ได้

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
แจ่มอยู่ครับ สำหรับลูกแก้ว ถ้ามันจัดเข้าในเซตได้คนที่ครอบครองคงจะเทพมาก ผมก้เล่น วอของ+เลือดทั้งตัวยศสามัญ55+ เลือด8พันกว่าๆเซตไส พอแอบเกรียนได้
อยากได้ แต่คงแพงลิบๆ เฮ้อ g#001 g#001 g#001 น่าจะมีแร่วอพิเศษนะ ของเทรยังมีเกาะลมหวนเลย ของวอก้น่าจะมีเกาะที่ดูดhp 20 ในระยะ10x10ช่องรอบตัวผู้ใช้ ทุกๆ5วิ อิอิ จัดมาๆ

เลือด8พัน ทำยังไงหรอคับของผมเส ยังได้แค่6000เลย  g#040 g#040

AsunAllI3araTz

อย่างน้อย วอ ท้าสะท้อน ก็ สู้แอสได้เเล้ว แอสผม เลือด 7800 เสื้อ นอกจักรเลือด เท้าอุปนำ โดนวอ สายเวทที ตาย  g#022

pop_999

ผมว่าลูกแก้ว 99 ยังดีนะคับ ถ้าจัดอันดับของ99 ห่วยละ ผม ไล่ให้เลย หอก99  กระบี่ 99 ดาบใหญ๋ 99 ดาบเล็ก 99 ห่วยจัดอันดับไล่  มาเลยคับ หอก ใช้ 3 วิ ดีเลย์ นาทีนึง เป็นอันดับหนึ่ง เลยคับของความห่วย

ลูกแก้วยังดีกว่า 4 อย่าง ที่ผมบอกมานี่เลย
เข้าข้างตัวเองไปนิดป่าวครับ ลองไปดูระยะหลังใช้ของดาบเล็ก เวลาคงอยู่ของสกิลกี่วิ เวลาหลังใช้กี่นาที   woon_5555
ส่วนกระบี่ไม่ห่วยนะครับ ใช้งานดี ดาบใหญ่ยังลองไม่เสร็จ เลยตอบไม่ได้

อันนี้แล้วแต่คิดคับ ผมบอกแล้วผมจัดอันดับเอง ผลไล่ให้ เลย อะ   (บอกแต่แรกแล้วว่า ผมไล่ให้ อะ ผิดตรงไม่ตรงใจคุณหรือ เดือดร้อนไมอะ เรื่องไม่เป็นเรื่องเลย #038)

ชายอิสระ

• Jr. Member
  • **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
แจ่มอยู่ครับ สำหรับลูกแก้ว ถ้ามันจัดเข้าในเซตได้คนที่ครอบครองคงจะเทพมาก ผมก้เล่น วอของ+เลือดทั้งตัวยศสามัญ55+ เลือด8พันกว่าๆเซตไส พอแอบเกรียนได้
อยากได้ แต่คงแพงลิบๆ เฮ้อ g#001 g#001 g#001 น่าจะมีแร่วอพิเศษนะ ของเทรยังมีเกาะลมหวนเลย ของวอก้น่าจะมีเกาะที่ดูดhp 20 ในระยะ10x10ช่องรอบตัวผู้ใช้ ทุกๆ5วิ อิอิ จัดมาๆ

เลือด8พัน ทำยังไงหรอคับของผมเส ยังได้แค่6000เลย  g#040 g#040
ตัวนี้อยู่ในกรุ ขี้เกียจฝึกซะท้อน

AsunAllI3araTz

ตัวนี้อยู่ในกรุ ขี้เกียจฝึกซะท้อน

แอสผม อย่างที่บอก เลือด 7900เอง เจอ สะท้อน ตายอะ สูไงT^T

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
แฟนคลับวอลอคสายสาป รอลุ้น ลูกแก้วแรร์ 89 กับ 94 นะจ๊ะ
เผื่อมันจะมีลุ้น สนับสนุนสายสาปก็ได้จ้า  g#031

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

โอเยเลยหมวกเทพ คลุมจักร สมัยผมเล่น ใส่คลุมผลึกกะหมวกผี หมวกเทพร่ายสาบช้า

ถ้าไม่ใส่หมวกผี ลูกแก้วต้องวี+ถึงไว ลูกแก้วผมยศจักรร่ายไวเท่าเส  g#002 g#002

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
แฟนคลับวอลอคสายสาป รอลุ้น ลูกแก้วแรร์ 89 กับ 94 นะจ๊ะ
เผื่อมันจะมีลุ้น สนับสนุนสายสาปก็ได้จ้า  g#031

สายสาปทำไมไม่ใส่คทา - -"

ร่ายไวขึ้นตั้ง 50% แถมสาปมันก็ไม่ได้ใช้พลังโจมตีเวทย์อยู่ละหนิ (เวลาจะยิงเวทย์ค่อยเปลี่ยนเป็นลูกแก้วก็ได้)  woon_huh

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
งี้ต้องเสนอลูกแก้ต้องคำสาป เวล99 ความสามารถที่เพิ่มขึ้น มีโอกาศติดสาปแช่ง 100% เมื่อใช้สกิล สาปใบ้ สาปคลั่ง สาปสับสน สาปหิน และเพิ่มผลนานขึ้นเป็น 60 วิ ลดระยะเวลาร่ายสกิลธาติมืดลง 60% มีโอกาศได้ hp 50% จากการใช้เวทธาติมืดโจมตี

แบบนี้สิเทพแน่ อิอิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

naytom005

• Newbie
  • *
2.3 ลูกแก้ว Rare 10 lv 99 ลูกแก้วจอมอัญเชิญ
   ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มพลังโจมตีเวท 10 % เพิ่มพลังโจมตีเวทมืด 75% และเพิ่มความสามารถในการอัญเชิญดังนี้
 2.3.1 เมื่อใช้ทักษะอัญเชิญจะเพิ่ม HP max 25% (แทนการเสีย HP max 25% จากการใช้ทักษะอัญเชิญ)
 2.3.2 สามารถใช้ทักษะ ทูตแห่งความมืด โดยไม่มีระยะเวลาร่าย และมีโอกาส 10% ที่จะสร้างความเสียหาย 2 เท่า
 2.3.3 ผู้เดินทางในความมืด จะเพิ่มโอกาส 40% ที่จะหลบการโจมตีทางกายภาพแบบไร้ลักษณ์ได้ (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสจะไม่มีผล)
 2.3.4 อัศวินแห่งความมืด จะเพิ่มโอกาสติดมึน10% มีผลต่อการโจมตีแบบเวทมนตร์ด้วย (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสโอกาสติดมึนจะเท่ากับระดับของทักษะ) ทอนความเสียหายจากผู้ใช้เป็น 75% (ที่ระดับ 5)
 2.3.5 ผู้นำสารแห่งความมืด เพิ่มรัศมีการโจมตีเป็น 10x10 และป้องกันความเสียหายจากเวทมนต์ได้ 100% (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสจะไม่มีผล)

ขอบ่นเฉยๆ รู้ว่าบ่นไปก็ไม่ดีขึ้นหรอก
ลูกแก้วนี่เอ่อ ไม่อยากพูดต่ำต้อนด้อยค่ามาก  นี่เป็นการพิสูจอีกอย่างนึงแล้วว่า วอนั้นเป็นอาชีพลูกเมียน้อยทีี่ถูกลืมและถูกเมิน ลูกแก้ว99 อุส่ารอไม่ได้ดีขึ้นเลย อาชีพวอลอคก็ใช่ว่าจะเก่งเท่าไหร่ รอแรร์มาก็ช่วยไม่ค่อยได้ อาชีพอื่นพอใส่มีทักษะมาเพิ่ม วอลอคลูกแก้ว99 ไม่ได้เพิ่มทักษะไรขึ้นมาเลย ไม่คิดถึงคนที่ไม่ได้เล่นสายอัญเชิญบ้างเลยเหรอจี วอมันมีหลายสายนะ เฮ้อ ผิดหวัง
โทดครับจะเอาให้เทพถึงไหนครับ วอตีบอสโดยไม่กายมีเยอะแยะ นี่ยังไม่มีลูกแก้ว แรร์ 99 ใส่นะถ้ามีใส่จะเทพขนานไหนคิดเอาครับ

กบ

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม  ลูกแก้วแรร์ 99 ที่เป็นอยู่นี่ก็ดีอยู่แล้วล่ะครับ  ดีกว่าแรร์99 ของบางอาชีพซะอีก  woon_sad1

มันอยู่ที่คนใช้มากกว่า ว่าจะเอาไปใช้ ตอนไหน จังหวะไหน  ยังไง มากกว่า   ถ้าจะปรับจริงๆ  ไปปรับพวกสกิล พลาญวิญญาณ ราตรีนิรันดร์ หรือ  บัญญัติฯ  ของวอลอค ดีกวา่น่ะ 

ปิศาจ

วอลอคเก่งไม่เก่งไม่รู้  ผมยังไ่ม่เคยตายเพราะ วอลลอคเลย ศาตราใส่ ก็จบทุกราย     #038
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b

สายสาปทำไมไม่ใส่คทา - -"

ร่ายไวขึ้นตั้ง 50% แถมสาปมันก็ไม่ได้ใช้พลังโจมตีเวทย์อยู่ละหนิ (เวลาจะยิงเวทย์ค่อยเปลี่ยนเป็นลูกแก้วก็ได้)  woon_huh
มีโอกาสที่ได้เลือดตั้ง 50% มันโกงไปนะครับ  g#015