GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอิ่มความสามารถลูกแก้วแรร์99

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
2.3 ลูกแก้ว Rare 10 lv 99 ลูกแก้วจอมอัญเชิญ
   ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มพลังโจมตีเวท 10 % เพิ่มพลังโจมตีเวทมืด 75% และเพิ่มความสามารถในการอัญเชิญดังนี้
 2.3.1 เมื่อใช้ทักษะอัญเชิญจะเพิ่ม HP max 25% (แทนการเสีย HP max 25% จากการใช้ทักษะอัญเชิญ)
 2.3.2 สามารถใช้ทักษะ ทูตแห่งความมืด โดยไม่มีระยะเวลาร่าย และมีโอกาส 10% ที่จะสร้างความเสียหาย 2 เท่า
 2.3.3 ผู้เดินทางในความมืด จะเพิ่มโอกาส 40% ที่จะหลบการโจมตีทางกายภาพแบบไร้ลักษณ์ได้ (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสจะไม่มีผล)
 2.3.4 อัศวินแห่งความมืด จะเพิ่มโอกาสติดมึน10% มีผลต่อการโจมตีแบบเวทมนตร์ด้วย (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสโอกาสติดมึนจะเท่ากับระดับของทักษะ) ทอนความเสียหายจากผู้ใช้เป็น 75% (ที่ระดับ 5)
 2.3.5 ผู้นำสารแห่งความมืด เพิ่มรัศมีการโจมตีเป็น 10x10 และป้องกันความเสียหายจากเวทมนต์ได้ 100% (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสจะไม่มีผล)

ขอบ่นเฉยๆ รู้ว่าบ่นไปก็ไม่ดีขึ้นหรอก
ลูกแก้วนี่เอ่อ ไม่อยากพูดต่ำต้อนด้อยค่ามาก  นี่เป็นการพิสูจอีกอย่างนึงแล้วว่า วอนั้นเป็นอาชีพลูกเมียน้อยทีี่ถูกลืมและถูกเมิน ลูกแก้ว99 อุส่ารอไม่ได้ดีขึ้นเลย อาชีพวอลอคก็ใช่ว่าจะเก่งเท่าไหร่ รอแรร์มาก็ช่วยไม่ค่อยได้ อาชีพอื่นพอใส่มีทักษะมาเพิ่ม วอลอคลูกแก้ว99 ไม่ได้เพิ่มทักษะไรขึ้นมาเลย ไม่คิดถึงคนที่ไม่ได้เล่นสายอัญเชิญบ้างเลยเหรอจี วอมันมีหลายสายนะ เฮ้อ ผิดหวัง

นี้แหละครับ สำหรับคนที่ไม่ได้เล่นสายอัญเชิญ

อาชีพอื่นของติดลบตั้งเยอะ ขอแค่แรร์ไม่ติดลบก็ถือว่าดีแล้ว
เดิมทีต้องใช้แบบไร้ความสามารถ คราวนี้ มีความสามารถเข้ามาก็ใช้ได้แล้ว
10 ขวบครับ อยู่ป.6

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ไม่เห็นมีใครสนใจค้อนแรร์ 89 ของผมมั่งเลย  แรร์ 89 ค้อนไร้น้ำหนัก  ความสามารถมันคือ ไม่มีน้ำหนัก  woon_sad2 woon_cry

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
  ไม่เห็นมีใครสนใจค้อนแรร์ 89 ของผมมั่งเลย  แรร์ 89 ค้อนไร้น้ำหนัก  ความสามารถมันคือ ไม่มีน้ำหนัก  woon_sad2 woon_cry

ค้อนแรร์99คือไม่มีน้ำหนักจิงดิ  g#015 g#015

ตายละดีที่ขายไปแล้ว  g#016 g#016

DarkEagle

• DarkEagle

ค้อนแรร์99คือไม่มีน้ำหนักจิงดิ  g#015 g#015

ตายละดีที่ขายไปแล้ว  g#016 g#016

89 ครับ  ถ้า 99 ได้ความสามารถนี้ไปน๊ะ เป็นไรที่สุดยอดกว่า  g#037 g#037 g#037

[N]z.

• M-LEG..!?

89 ครับ  ถ้า 99 ได้ความสามารถนี้ไปน๊ะ เป็นไรที่สุดยอดกว่า  g#037 g#037 g#037

อ่อขอประทานโทษครับเบลอไปนิดนึง  g#014 g#014

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
วอ

เป็นอาชีพที่เทพที่สุด

เมื่อ 1-1 กับคู่ต่อสู้

เจอสายเวท วอ มีเกราะสะท้อน ตายเองซะงั้น

เจอสายกายภาพ ใส่ตุ๊กตาต้องสาบ

เล่นวอ ต้องมือไว

วอ สามารถสลายบับได้

เมื่อไม่มีบับแล้วเราก็สาบสิครับ

คู่ต่อสู้ทำไรได้มั่งละ

ผมมีเพื่อนคนนึงเล่นวอ ลงแบททีไรไม่มีใครกล้ามานุ่งซักคน

ถ้าบอกนอกเมือง ตอนนี้เขาปรับพระกันแล้ว

วอจะบอกให้ว่าเทพมากๆ

เสียดายด้วยซ้ำผมมือไม่ไวเลยไม่เหมาะกับอาชีพนี้

ยกตัวอย่าง

เบลด กาย เจอวอที่กายมาด้วยกัน

วอดูดเลือดขณะที่เบลดติดกายอยู่ เบลดก็ตายนะครับ

จากการปรับแพทใหม่

อย่างงี้อีกหรอที่บอกไม่เทพ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
วอเป็นอาชีพที่ผมสู้ด้วยแล้วผมแทบไม่เคยชนะแบบที่ผมไม่ตายเลย -*-

[N]z.

• M-LEG..!?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

[N]z.

• M-LEG..!?
คือแบบ สู้ได้ตอนเผลออะ  g#020

หรอยแดก กาก 5555555555555

ไปฆ่าวอพี่เมย์ให้ดูหน่อยดิ ขนาดสายกายภาพ5-6คนยังเอาไม่อยุ่เลือดพี่เคตั้งหลายหมื่น  g#030 g#030

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

ไปฆ่าวอพี่เมย์ให้ดูหน่อยดิ ขนาดสายกายภาพ5-6คนยังเอาไม่อยุ่เลือดพี่เคตั้งหลายหมื่น  g#030 g#030

13k สืบมา woon_555

ลองละ ลงแบทแบบเงียบๆ เผลอ ปุ๊บ วิ่งเข้าใส่ไปสายลม พอเจ๊แกรู้ตัว ตายเรยเวน  g#020

•Insomnia' •

• un' :)
ถ้าพูดถึงของแรร์ ลูกแก้วแรร์99 ความสามารถถือว่าดีเยี่ยม
ถ้าเทียบจากของแรร์ที่ผ่านๆมาของหลายอาชีพ
แล้วถ้าบอกว่าวอเป็นอาชีพลูกเมียน้อยล่ะก็
คิดว่าไม่จริง

ที่จริงวอน่ะเก่งนะ ขึ้นอยู่กับสเต็ปคนเล่น
ถ้าลูกเมียน้อยจริง คนคงไม่แห่ไปเล่นวอหรอกค่ะ

[N]z.

• M-LEG..!?

13k สืบมา woon_555

ลองละ ลงแบทแบบเงียบๆ เผลอ ปุ๊บ วิ่งเข้าใส่ไปสายลม พอเจ๊แกรู้ตัว ตายเรยเวน  g#020

เยอะกว่านั้น ตอนสะสมวิญญาณเต็มแล้วอะได้70มั้งเคยเหนในบอด  g#022 g#022

70หรือ30นี่แหละสับสนๆ

ชายอิสระ

• Jr. Member
  • **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
แจ่มอยู่ครับ สำหรับลูกแก้ว ถ้ามันจัดเข้าในเซตได้คนที่ครอบครองคงจะเทพมาก ผมก้เล่น วอของ+เลือดทั้งตัวยศสามัญ55+ เลือด8พันกว่าๆเซตไส พอแอบเกรียนได้
อยากได้ แต่คงแพงลิบๆ เฮ้อ g#001 g#001 g#001 น่าจะมีแร่วอพิเศษนะ ของเทรยังมีเกาะลมหวนเลย ของวอก้น่าจะมีเกาะที่ดูดhp 20 ในระยะ10x10ช่องรอบตัวผู้ใช้ ทุกๆ5วิ อิอิ จัดมาๆ

pop_999

ผมว่าลูกแก้ว 99 ยังดีนะคับ ถ้าจัดอันดับของ99 ห่วยละ ผม ไล่ให้เลย หอก99  กระบี่ 99 ดาบใหญ๋ 99 ดาบเล็ก 99 ห่วยจัดอันดับไล่  มาเลยคับ หอก ใช้ 3 วิ ดีเลย์ นาทีนึง เป็นอันดับหนึ่ง เลยคับของความห่วย

ลูกแก้วยังดีกว่า 4 อย่าง ที่ผมบอกมานี่เลย