GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สังเกตไหม ตั้งแต่มีจิต14/แหวน/สกิลจิต(ที่ต้องลงดัน)/สัตว์ขี่ คนเล่นน้อยลงมาก

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
เกมนี้พัฒนาเยอะก้จริง แต่ลองกลับไปดูก่อน

พัฒนาแบบวนอยู่ที่การ เวล - ตีมอน - เติมเงิน - ลงกิจ ซึ่งมันก็เหมือนมีอะไรไหม่ๆ แต่ที่จะทำก้ไม่มีอะไรไหม่เลยสักอย่าง

Ciocecai 47

• Newbie
  • *
    ผมเห็นด้วยกับการเอา ค่าความน่าเกรงขามออกไปก็น่าจะดีนะครับ ( แม้นจะเกี่ยวข้องกับคนทรง ) เพราะมันจะสร้างความห่างมากเกินไปครับ และก็คงไม่ส่งผลมากนัก
    ผมแนะนำครับ : น่าจะสร้างให้เมืองแต่ละเมืองมีจุดเด่นที่แตกต่างกันไปนะครับ สภาพแมพในเมืองจะได้ไม่ร้างมากครับ ( ไม่เอาเกี่ยวกับอาชีพก็ได้นะครับ เดี๋ยวปรับไปปรับมา ผู้เล่นบนแน่ ) เช่น event กิจกรรม พวกอุปกรณ์ หรือ จุดเด่นของแมพเรื่องการเดินทาง ของรูปแบบพิเศษในแมพ ( เเต่บางคนก็อาจขี้เกียจเดินทาง )

Flux

• Jr. Member
  • **
    ผมเห็นด้วยกับการเอา ค่าความน่าเกรงขามออกไปก็น่าจะดีนะครับ ( แม้นจะเกี่ยวข้องกับคนทรง ) เพราะมันจะสร้างความห่างมากเกินไปครับ และก็คงไม่ส่งผลมากนัก
    ผมแนะนำครับ : น่าจะสร้างให้เมืองแต่ละเมืองมีจุดเด่นที่แตกต่างกันไปนะครับ สภาพแมพในเมืองจะได้ไม่ร้างมากครับ ( ไม่เอาเกี่ยวกับอาชีพก็ได้นะครับ เดี๋ยวปรับไปปรับมา ผู้เล่นบนแน่ ) เช่น event กิจกรรม พวกอุปกรณ์ หรือ จุดเด่นของแมพเรื่องการเดินทาง ของรูปแบบพิเศษในแมพ ( เเต่บางคนก็อาจขี้เกียจเดินทาง )
ความน่าเกรงขามมันทำให้ผู้เล่นใหม่หรือผู้เล่นกากๆหมดอารมณ์เล่น
แบบเทพตีกุได้ แต่ทำไมกุตีเทพไม่เข้าไรงี้  คือไม่กะให้เขาตอบโต้หน่อยหรอ อย่างน้อยตีเขาหน่อยหรือฆ่าได้หน่อยพอให้ทีกำลังใจในการเล่นไรงี้

ในความรู้สึกคือ เมื่อก่อนมันเคยสนุกกว่านี้
ว่างกลับมาเล่นคราวนี้คือร้างมากๆ
คิดถึงคนเก่าๆ
คิดถึงเราหรอ

ZoDiC คนเดิม

จะว่าไปเรื่องค่าเกรงขาม มัน มีไว้สำหรับคนจุ 6 คือ อยาก มีเกรงขามก็ต้องจุ 6 ไม่เช่นนั้น จะมีระบบ จุติไปเพื่ออะไร ในเมื่อ จุ6 ยังแพ้ ไม่จุ แล้วจะจุ ไปเพื่ออะไร ครับ

สำหรับคนที่ บอกว่า เกรงขาม มันเป็นปัญหา ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ เพราะ คนที่คิดแบบนี้ มีแต่คนที่ ขี้เกียจเวล ครับ อาศัย ดูด อาศัยพาเวล พอไม่มีเพื่อนพาเวล ก้ ท้อแท้ ทั้งๆ ที่ยังไม่ลองเวลเอง ยังไม่ลองหาทริกเอง

แต่เรื่อง ระบบ ฟิว พัฒนาสัตว์ขี่ คือ มันเข้าข่ายเติมมากไป แค่ตีบวก ก็พอรับได้แล้ว แต่ฟิว พัฒนา สัตว์ขี่นี่สิ  คือต้องเติม อย่างเดียว

คิดไปคิดมา เกมทำมาก้เพื่อเป็นธุระกิจอยู่แล้ว ไหนจะค่าไฟ ไหนจะค่าบำรุงเซริฟเวอร์ ก็น่าเห็นใจนะ

แต่อยากให้ เจ้าของเกม มองหลายๆแง่ หลายๆ มุม ทั้งผู้เล่นเก่า ทั้งผู่เล่นใหม่
ระบบค่าชื่อเสียง  ค่าบารมี   ทำมาครั้งแรกก็เป็นที่ปั้ม ไอเทมซะงั้น แต่พอปรับให้ มันแลกเปลี่ยนไม่ได้ ก้ไม่มีใครอยากได้เลยเชียว

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ปัญหาคือแหวน   ผู้เล่นใหม่ๆ  ไม่มีโอกาสได้เอาชนะ ผู้เล่นที่มีแหวนเลยด้วยซ้ำไป

Clp. Pnp.

aoodragon

• **
ก็เคยบอกทีมงานไปแล้วนะว่าการพัฒนามันมีหลายด้านหลายรูปแบบ ทีมงานก็เอาแต่มุ่งเน้นพัฒนาแต่ด้านเลเวลกับของสวมใส่(จุติ,จุติจิต,ของเทพ,สัตว์ขี่)ในขณะที่การพัฒนาด้านอื่นๆน้อยมาก
ทำก็เห็นทำแต่ของโซลมาดูดตังผู้เล่นกับระบบที่ไว้ให้พวกเทพทรูเทพจุติมันเล่นกัน บอกให้ช่วยทำระบบมาให้ผู้เล่นเวลน้อยเวลาเล่นน้อยบ้างก็ดันเอายาEXPมาแจกอยากจะบอกว่าช่วยทำให้เลเวล1-80
มีคุณค่าขึ้นมีไรทำมากขึ้นดีกว่าไหม เหมือนเอายาEXPมาปกปิดความไร้ค่าของคนเวลน้อยๆยังไงอย่างงั้น

จะว่าไปเรื่องค่าเกรงขาม มัน มีไว้สำหรับคนจุ 6 คือ อยาก มีเกรงขามก็ต้องจุ 6 ไม่เช่นนั้น จะมีระบบ จุติไปเพื่ออะไร ในเมื่อ จุ6 ยังแพ้ ไม่จุ แล้วจะจุ ไปเพื่ออะไร ครับ

สำหรับคนที่ บอกว่า เกรงขาม มันเป็นปัญหา ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ เพราะ คนที่คิดแบบนี้ มีแต่คนที่ ขี้เกียจเวล ครับ อาศัย ดูด อาศัยพาเวล พอไม่มีเพื่อนพาเวล ก้ ท้อแท้ ทั้งๆ ที่ยังไม่ลองเวลเอง ยังไม่ลองหาทริกเอง

แต่เรื่อง ระบบ ฟิว พัฒนาสัตว์ขี่ คือ มันเข้าข่ายเติมมากไป แค่ตีบวก ก็พอรับได้แล้ว แต่ฟิว พัฒนา สัตว์ขี่นี่สิ  คือต้องเติม อย่างเดียว

คิดไปคิดมา เกมทำมาก้เพื่อเป็นธุระกิจอยู่แล้ว ไหนจะค่าไฟ ไหนจะค่าบำรุงเซริฟเวอร์ ก็น่าเห็นใจนะ

แต่อยากให้ เจ้าของเกม มองหลายๆแง่ หลายๆ มุม ทั้งผู้เล่นเก่า ทั้งผู่เล่นใหม่
ระบบค่าชื่อเสียง  ค่าบารมี   ทำมาครั้งแรกก็เป็นที่ปั้ม ไอเทมซะงั้น แต่พอปรับให้ มันแลกเปลี่ยนไม่ได้ ก้ไม่มีใครอยากได้เลยเชียว

เรื่องค่าเกรงขามผมไม่เห็นด้วยนะเพราะถ้าจุติก็ได้ค่าสเตตัสสูงขึ้น33แต้มต่อรอบถ้าจุติ6ก็อัพสเตตัสเต็มได้อีกสองค่าซึ่งก็ถือว่าได้เปรียบมากแล้ว การแพ้ชนะกันมันไม่ได้นับกันที่แค่รอบจุติ
แต่มันยังมีอะไรอีกหลายอย่างประกอบ อย่างเช่น อาชีพที่เล่น สกิลที่อัพ ระดับตีบวกของสวมใส่ สนามแข่งขันและอื่นๆอีกเยอะแยะนี่ยังไม่ได้นับรวมถึงสมดุลสกิลอาชีพที่ปรับกี่ชาติก็ไม่สมดุลสักทีด้วยนะ
ระบบเกรงขามนี่คือแบบว่าแค่อยู่เฉยๆก็ตีไม่โดนเองเลยเอาเปรียบแบบสุดๆ คือเกมนี้มันไม่ได้มีแต่พวกบ้าเวลหรือมีเวลาเวลเยอะพวกเลเวลน้อยหรือไม่จุติก็มีเยอะแยะกว่ามาก(ซึ่งตอนนี้ก็เลิกเล่นไป
เกือบหมดละ) คือรู้ว่าทีมงานให้ความสำคัญกับพวกเติมเงินเยอะและพวกบ้าเวลแต่ก็น่าจะทำให้ไม่ได้เปรียบมากเกินไปผู้เล่นประเภทอื่นๆในเกมก็มีอยู่เยอะแยะ(แต่ตอนนี้เลิกกันเกือบหมดแล้ว)
ผู้เล่นเก่าไปแต่ผู้เล่นใหม่ไม่มาพอกำไรไม่พอก็ปิดเกมนั่นล่ะ จะมาปรับระบบเอาตอนจวนเจียนจะเจ๊งทีหลังถึงตอนนั้นเกมคุณก็หมดความน่าเชื่อถือไปแล้ว(เอาจริงๆตอนนี้ก็ขาดความน่าเชื่อถือไปนานแล้ว)

Flux

• **
มองได้หลายแง่ครับ จุติ 6 มันได้สเตตัสเพิ่ม
แต่ไอคนไม่จุติมันเสียเปรียบเรื่องสเตตัส
ส่วนเรื่องของที่ใส่นี่ก็เป็นส่วนหนึ่ง
ดูอย่าง PB ครับ พวกยศเยอะจะมีปืนโหดๆ
จีเอ็มแกก็เอาปืนแคชมาขายให้พวกเด็กยศน้อยๆเช่ามายิงพวกยศเยอะพอทีสามารถต่อกรได้ แต่กะยุที่ฝีมือด้วย
แต่ค่าเกรงขามมันทำให้พวกกากๆจุน้อยๆไม่สามารถต่อกรได้
แต่ส่วนมากคนโหดๆตบเดกกากๆที 2 ทีกะดับละครับ
ค่าเกรงขามมันจำเป็นตรงไหน

nokzer01

• Newbie
  • *
อย่า ว่าจะปรับอย่างอื่น เลย แค่สกิล คำ. ว่าโกยแนบ. มันคือสกิลหนี ทุกคนเข้าใจหมด แทน ทีมันจะลดหมดทุกอย่าง แต่ไม่ลด พลังโจมตีเวท.  คิด แค่นี้   และคิดจะไปปรับอย่างอื่น

0mospynice0

• **
แหมทีมะก่อนตอนจียังไม่ปรับไรใหม่ๆเข้ามาจนเยอะแบบนี้ก้เหนท่านๆทั้งหลายตั้งกะทู้อยากให้จีทำเกมให้ดีเหมือนเกมนั้นให้ดีเหมือนเกมนี้อยากให้มีสัตขี่อย่างงั้นอย่างงี้จุ6แล้วไม่มีไรทำเลยอยากให้จีหาไรใหม่ๆมาจีก้ปรับให้มีจิต14เข้ามาจะได้มีไรทำจะได้อัพให้ตัวเองเก่งขึ้นพวกคุณไม่ใช่หรอที่ขอจีอย่างงั้นอย่างงี้จนมันปรับมานานนมจนแก้ไขไรไม่ได้แล้วนอกจากทำเซิฟขึ้นมาใหม่1เซิฟเปนเซิฟที่ระบบเหมือนโปรเจควันไม่มีออฟชั่นไรมากมมายไว้สำหรับคนอยากเล่นไรแบบเก่าๆส่วนพวกดรอปของขายที่บ่นขายของไม่ได้เงินเยอะเหมือนก่อนี่
พวกของแรๆก้แพพงจนเกินไปมะก่อนคนจนๆนี่ไม่ต้องซื้อใช้เดวนี้ดีอะไรๆก้ถูกลงคนๆจนได้มีโอกาศใส่แต่พวกดรอปแรขายไม่ค่อยเหนด้วยเพราะของไม่ราคาสูงเหมือนก่อนมันก้เหนแก่ตัวเหนแต่ได้เหนแต่เงิน

salab

• Newbie
  • *
+11111111111 กด Like ไร้ความสมดุล พัฒนาจนเว่อร์ เเค่หมาเห่าในบอร์ด ไม่กี่คนทีมงานมันก็ปรับเเล้ว คนที่เล่นจริงๆ เติมจริงๆ ไม่ค่อยมาเห่า

ผมไปแล้วก็ไม่กลับมาละครับ ฟอแมทเครื่องใหม่ไปปีกว่าละ ผมยังไม่โหลดเกมส์นี้มาลงเครื่องเลยครับ
ความสมดุลในเกมส์ไม่มี เอาแต่เงิน ฟังแต่พวกพ้องของตัวเอง ยกตัวอย่างง่ายๆก้ดูจากคนทรงละกันครับ
สร้างเกมส์ใหม่ก็สเตปนี้เหมือนเดิม ลาขาดครับเกมส์นี้ค่ายนี้ woon_sunny

MiwZii (♥)

• Newbie
  • *
  • i'll be with you 4ever' ^.^
ในความรู้สึกคือ เมื่อก่อนมันเคยสนุกกว่านี้
ว่างกลับมาเล่นคราวนี้คือร้างมากๆ
คิดถึงคนเก่าๆ

อันนี้เห็นด้วย

Time to change'
Did not make love with you less

tewdew3003

• Newbie
  • *
ผมก็ว่าเมื่อก่อนมันสนุกกว่านี้มาก อ่ะครับ
คือคนมันหายหมดแล้วอ่ะครับ คิดถึงอดีตครับ 5555
แต่คงจะไม่เหมือนเดิมแล้ว

woon_cry woon_cry woon_cry

chawa6769

• Newbie
  • *
ถึงเจ้าของกระทู้นี้นะ เกมส์นี้เปิดโอกาสให้แสดงความคิดเห็น 100% หรือจะบ่นโวยวายอะไร g#046 ก็รับฟังเสมอครับ แต่รับฟังอย่างเดียวนะครับ จะรับไว้พิจรณา แต่สุดท้ายอะไรที่ผู้เล่นได้เสนอแนะไปก็จมอยู่ในบอร์ดแห่งนี้ครับ ความก้าวหน้าของทีมงานคือการขับไล่ผู้เล่น  woon_sunny อันนี้ส่วนตัวนะครับเลิกเล่นมาปีกว่าๆ

อยากให้เหมือนเมื่อก่อน ไม่จุตี จุ6 ตายได้ สะใจมากๆ คือโคตรหยามเลยเเหละ เเล้วไม่พอจะต้องมีเรียกพวกพ้องมารุมกัน มันส์มากๆๆๆๆ เเต่ตอนนี้พวกพ้องไม่มีเเล้ว มันอาจจะเป็นที่  1เกมส์ที่ไม่ค่อยถูกใจ  2ด้วยอายุของคนที่เพิ่มขึ้นไม่ได้มามีเวลาเล่นเกมส์เเล้วนะ มันมีความรับผิดชอบอื่นที่ต้องทำมาเพิ่มขึ้น เเต่ก็ไม่ได้หายไปเลย เเวะๆเวียนๆเข้ามา เเล้วก็หายไปจริงๆ  3อาจจะมีเวลาเล่นนิดหน่อยเเต่เวลานั้นมันมีสิ่งดึงดูดใจอย่างอื่น ต้องโหลดหนังโป้ ดูหนังโป้อะไรเเบบนี้  4 คือเราก็ไม่รู้หรอกว่าตอนนี้มันดีหรือไม่ดี เพราะโดยส่วนตัวที่พิมพ์มาทั้งหมดนี้ เรามีเวลาให้กับข้อ3 มีความสุขกว่าที่จะเล่นเกมส์นี้  5ทำไมไม่เลิก คบกันมาตั้งนาน จะมาเลิกได้ยังไง ตอนเเรกๆหน่ะ ผมพาเค้าไปกินไอติม ที่ร้านเด่นประจำ หลังจากนั้นเราก็สนิทกันมาก หลังจากเลิกงานมาเสร็จเราก็จะไปกินข้าวกัน เป็นประจำทุกๆวัน เเล้ววันใหนเราเกิดอารมณ์ เราก็จะ !จึ๊กกระดึ๋ย!!>_< ซึ่งกันเเละกัน จนตอนนี้ เราก็เลิกกันไม่ได้ เพราะเขาติดหนี้ผมอยู่ ใช้หนี้คืนเมื่อไหร่จะไปไหนก็ไป >>>นี่หละเหตุผลที่ทำมคนถึงหายไปหมด ก็เพราะว่ามีคนไร้สาระอย่างพวกเรานี่หละ