GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้นี่เป็นครั้งสุดท้ายที่โดนโกง zZ-Gereen-Zz

5556645557987

• อาจดูกากและเกรียน แต่เฟรนรี่มาก ขอบอก
  • Newbie
  • *
    • ร.ริส อินดี้ | Facebook https://www.facebook.com/TheRisIndy
น่าสงสารจิงนะ เข้าใจความรู้สึกเพราะเคยโดนมาก่อน ถึงจะไม่เท่านี้ก็เถอะ แต่ถ้าตีเองเก็บเองมันลำบากมากนะเว้ย
น่าจะมีการทำเรื่องแบบ ผิดพลาดแล้วคืนของและเงินทั้ง 2 ฝ่ายไปเลยไรงี้ มันน่าสงสารคนที่โดนโกงนะเว้ย

จีเอ็มก็สน ๆ เรื่องแบบนี้หน่อยก็ได้ ไม่ใช่ว่า " เราผิดระบบ Hack ไปตั้งแต่ วันนั้น ๆ ๆ แล้ว " อย่างเดียว
หรืออะไรที่ทำให้มีความยุติธรรมได้ก็ช่วย ๆ กันหน่อยเถอะ  g#046 g#046

ยังไงเราก็เป็นกำลังใจให้คนที่โดนโกงทุกคนนะ  woon_sad1 woon_sad1
ยังไงคนที่โกงก็ขอให้คืนของเขาเถอะนะ ถ้าคืนเขาแล้วเขาก็คงจะไม่ว่าอะไรหรอก อย่าเห็นแก่ตัว
ถ้ารู้ตัวจริงว่าใครเล่นนะ ศพไม่ได้สวยแน่ ถึงจะเป็นแค่เกมส์แต่่ความลำบากในบางส่วนก็เหมือนชีวิตคนทำงานเลยนะ

หัดนึกถึงความรู้สึกคนอื่นมั่ง ไม่ใช่คิดเอาแต่ได้ เอาแต่ตัวเองสบายแล้วคนอื่นลำบาก ขี่ควายบนหลังคนอะไรแบบนี้ไม่ดีหรอก
ทั้งชีวิตก็เป็นได้ก็แค่คนระดับนี้แค่นั้นแหละ ถ้าพูดแบบไม่ให้เกียรติเลยนะ แม่งเป็นระดับคนชั้นต่ำยังทำไม่ได้เลย
ถ้าให้เกียรติหน่อยก็ต้องบอกว่า เป็นคนต่ำกว่าชั้นขยะซะอีก

ถ้ารวยหน่อยนะ จะเติมซื้อของให้คนที่โดนโกงทุกคนเลย จริง เผอิญจน ขอโทษทีนะ  g#002 g#002
ยังไงจีเอ็มที่เคารพได้โปรดช่วยคนเหล่านี้หน่อยเถอะ อสุราโลกสดใสจะได้ไม่เป็นแค่ตำนานเกมส์ไทยนะ  g#046 g#046 woon_sad2 woon_sad2

ExCuseMe

• Full Member
จะทำอะไรก็ใจเย็นๆละกันคับ เวลาเดล ก็รอ อีกฝ่าย กด ตกลงก่อน เงินหรือของไม่หายไปไหนหรอก ถ้า เราไม่ใจร้อนเอง

9169

• Jr. Member
  • **
น่าเห็นใจคนที่ถูกโกงนะ ไงก็เพิ่มความระมัดระวังในการซื่อขายหน่อยครับ ส่วนเรื่องทีมงาน ถ้าช่วยคงไม่ยากสำหรับทีมงาน ขึ้นอยู่ว่าจะช่วยหรือเปล่าก็เท่านั้นเอง.

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เป็นเพราะไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดด้วยค่ะ เข้ามาทั้งทีก็ได้แจ้ง พอได้อ่านบอร์ดรายชื่อคนโกง //เจอหลายคนที่ยังออนสบายใจ เฮ้อออ

samunpai1

รายชื่อคนโกงเอาจริงๆแทบไม่มีประโยชน์อะไีรเลย เพราะคาอดตเวล10ไม่ได้ปั้นยากอะไร เปลี่ยนตัวโกงไปได้เรื่อยๆ

KC-L3

• Newbie
  • *
รายชื่อคนโกงเอาจริงๆแทบไม่มีประโยชน์อะไีรเลย เพราะคาอดตเวล10ไม่ได้ปั้นยากอะไร เปลี่ยนตัวโกงไปได้เรื่อยๆ

ในราย ชื่อคน โกง อะ เค้า บอก วิธี การเดล ของ ให้ สังเกตุดี ๆ เเละ ใจเย็น ๆ ด้วย นะ คับ
                    ใคร ไม่ อ่าน เเล้ว มา ว่า ไม่มีประโยชน์ ก็ กลับ ไป อ่าน ดู นะ คับ
                    พวก ที่ เข้า ใจ อะ จะรู็ การ เดล ของ ก่อนกด ตกลง อะ คับ
                      เเค่ ใจเย็น ๆ สัก หน่อย ก็ ไม่ โดน โกง เดล ของ ละ คับ

KC-L3

• Newbie
  • *
เป็นเพราะไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดด้วยค่ะ เข้ามาทั้งทีก็ได้แจ้ง พอได้อ่านบอร์ดรายชื่อคนโกง //เจอหลายคนที่ยังออนสบายใจ เฮ้อออ
รายชื่อ คน โกง มัน มี สาระ อยุ๋ น่า อ่าน ช่วง ท้าย ๆ อะ เค้า บอก วิธีการเดล ของ ให้ ใจเย็น ๆ ไม่ ต้องรีบ ช้า เเต่ ชัวร์ อะ คับ ผม

Near

• Newbie
  • *
  • Nate River
ทำไมไม่มีบทลงโทษไอคนพวกนี้ แม่ม บางทีมันก็โกงๆๆกันชัดๆๆ จะลงโทษมันหน่อยก็ไม่ได้นะ
Justice will prevail.

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ดันๆ กระทู้จับคนผิดมาลงโทษ เห็นด้วยอย่า่งยิ่ง ที่จะเอาคนผิดมาลงโทษ

ในเมื่อเจ้าของเกมส์ อ้างว่าตกลงทั้ง 2 ฝ่าย ใช่ ตกลงจริง แต่ คนโกงมันลบ0 มันเป็นทริคการเดลที่ถูกกฎหมายแต่เจตณามันผิดกฎหมาย

ซืึงกฎหมายจริงผิดแน่นอน แต่กฎหมายอสุราย่อนยาน ไม่แข็งพอที่จะเอาคนผิดในชุดผู้ดีได้

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ดันๆ กระทู้จับคนผิดมาลงโทษ เห็นด้วยอย่า่งยิ่ง ที่จะเอาคนผิดมาลงโทษ

ในเมื่อเจ้าของเกมส์ อ้างว่าตกลงทั้ง 2 ฝ่าย ใช่ ตกลงจริง แต่ คนโกงมันลบ0 มันเป็นทริคการเดลที่ถูกกฎหมายแต่เจตณามันผิดกฎหมาย

ซืึงกฎหมายจริงผิดแน่นอน แต่กฎหมายอสุราย่อนยาน ไม่แข็งพอที่จะเอาคนผิดในชุดผู้ดีมาลงโทษได้

darkwar

• Newbie
  • *
  • Thx for short story...

X-Burner

การสูญเสียเงินจากความประมาทของตรเองผมก็โดนมาเมื่อวาน

เรารอเดลตังกับเพื่อนแต่เพื่อนรวมตังอยู่ ผมจะไปดูไฮไลบอล ผมก็เลยตัดสินใจจะตั้งร้านขาย เศษวุ้น29m เท่าจำนวนตังที่จะเอามาจากเพื่อน

แต่.......ดันไปตั้งผิดเป็น ตั้งร้านรับซะงั้น เศษวุ้น29m เหนาะๆ

และมีคนมาโยน นาม  Bullet_For-My_Valentine ตอนซิบไปขอคืน เห็นเป็น วอลอคชาย กิว เทพมอ  g#037

อันนี้ผมไม่โทษความโลภของเขาน่ะ คือผมรีบเองไม่ทันดูว่าตั้งร้านผิดจนเพื่อนทักและมันโยนของใส่ไปล่ะ ก็ไม่อะไรมาก

แต่มันก็มาจากความ รีบและไม่รอบคอบของเรานั่นเอง ผมซิบขอคืนไม่ตอบผมออกเกมหนี ก็ช่างมันมะได้คืนก็ม่ายคิดมาก  g#022

แต่.....มีครั้งนึงผมตั้งขายอำพันผิด แล้วมีคน กิวเทพมอเนี่ยดึงไปชื่อ Devillroom39 ไรนี่ล่ะ

ผมก็ขอคืน เขาก็ให้ สบายๆ 

สุดท้ายฝากถึงพ่อค้าแม่ค้าทั้งหลาย อย่าพลาดแบบ จขกท และผมน่ะ เครฟฟฟฟฟฟฟฟ  g#037

ความโลภของคนมันไม่เหมือนกัน

.

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
โง่เองยังจะไปโทษเค้า 55555555* สมโง่ควย

เธอ ทองเเธอยังอยุ่ป่าว ยืมมาคล้องล้อมอไซแปป

X-Burner

การสูญเสียเงินจากความประมาทของตรเองผมก็โดนมาเมื่อวาน

เรารอเดลตังกับเพื่อนแต่เพื่อนรวมตังอยู่ ผมจะไปดูไฮไลบอล ผมก็เลยตัดสินใจจะตั้งร้านขาย เศษวุ้น29m เท่าจำนวนตังที่จะเอามาจากเพื่อน

แต่.......ดันไปตั้งผิดเป็น ตั้งร้านรับซะงั้น เศษวุ้น29m เหนาะๆ

และมีคนมาโยน นาม  Bullet_For-My_Valentine ตอนซิบไปขอคืน เห็นเป็น วอลอคชาย กิว เทพมอ  g#037

อันนี้ผมไม่โทษความโลภของเขาน่ะ คือผมรีบเองไม่ทันดูว่าตั้งร้านผิดจนเพื่อนทักและมันโยนของใส่ไปล่ะ ก็ไม่อะไรมาก

แต่มันก็มาจากความ รีบและไม่รอบคอบของเรานั่นเอง ผมซิบขอคืนไม่ตอบผมออกเกมหนี ก็ช่างมันมะได้คืนก็ม่ายคิดมาก  g#022

แต่.....มีครั้งนึงผมตั้งขายอำพันผิด แล้วมีคน กิวเทพมอเนี่ยดึงไปชื่อ Devillroom39 ไรนี่ล่ะ

ผมก็ขอคืน เขาก็ให้ สบายๆ 

สุดท้ายฝากถึงพ่อค้าแม่ค้าทั้งหลาย อย่าพลาดแบบ จขกท และผมน่ะ เครฟฟฟฟฟฟฟฟ  g#037

ความโลภของคนมันไม่เหมือนกัน

อ่อ 29m ที่เดลมาช่วงท้ายบทสนทนานั่น ได้มาจากเพื่อนผมน่ะ ไม่ใช่เขาเอามาคืน  g#029

.