GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผ้าคลุมโมนีแต๊ก กับ เบอระเบิด

sweetbg1

• Newbie
  • *
ผมเองเล่นเบอระเบิด 10
ชุดส้มระเบิดได้ 45 วินาที
ตีคนใส่ผ้าคลุมโมนีแต๊ก ไป 3-4 ที ขวานหลุด แล้วแม่งใส่อาวุธไม่ได้เลย 30 กว่าวิทีเหลือ
ระเบิด 10 ถึงกับไร้ความหมายไปเลยนะคับ

มันเหนือชั้นเกินคับ
ตอนระเบิดผม ยิ่งใหญ่มาก แต่เจอคลุมนี้ กลายเป็น ลูกไก่รอโดนเชือดเลย

sweetbg1

• Newbie
  • *

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ที่ีจริงสกิลพวก ปลดอาวุธ หรือทำให้ของหลุดนี่  ไม่น่าทำให้หลุดนะ  น่าจะเป็นบัพทำให้พลังโจมตีของอาวุธไม่มีผลแทน  จะได้ไม่ต้องมากดใส่บ่อยๆ  มันก็มีค่าเท่ากันเหมือนของหลุด  แต่ไม่ต้องมากดใส่  เสียจังหวะ 

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
ที่ีจริงสกิลพวก ปลดอาวุธ หรือทำให้ของหลุดนี่  ไม่น่าทำให้หลุดนะ  น่าจะเป็นบัพทำให้พลังโจมตีของอาวุธไม่มีผลแทน  จะได้ไม่ต้องมากดใส่บ่อยๆ  มันก็มีค่าเท่ากันเหมือนของหลุด  แต่ไม่ต้องมากดใส่  เสียจังหวะ 
เห็นด้วยๆ +1
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

supra

• **

Gun_Gun

• Full Member
  • "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

o0-pk-0o

ระเบิดมันก็โกงเกิน ผมว่าโอเคแล้วละ
ราคาผ้าคลุมก็ไม่ใช่ถูกๆนะครับ

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • **
เบอระเบิดต้านทาน100 เเถมวิ่งไว เเหม่ม สมควรละอ่ะ ตอนระเบิดยิ่งใหญ่ เเต่พอระเบิดหมดก็หนี หรือเเพ้

offza533

• **

ผมว่าเค้าต้องการให้มันเสียจังหวะนี่แหละครับ สำหรับเบอก็ซวยไป เป็นอุปกรณ์ที่ไว้แก้ทางระเบิด
ส่วนจะปรับเพื่อช่วยให้เบอร์ไม่ถูกแก้ทางด้วยคลุมนี้ ผมก็ว่ามันค่อนข้างเห็นแก่ตัวไปหน่อย

ถ้าปรับก็ให้ค่าต้านทานมีผลคงช่วยได้ระดับหนึ่ง แต่คงทำให้ราคาตกไปมากมาย

อันนี้แล้วแต่จีเอ็มจะพิจารณา

supra

• **

ผมว่าเค้าต้องการให้มันเสียจังหวะนี่แหละครับ สำหรับเบอก็ซวยไป เป็นอุปกรณ์ที่ไว้แก้ทางระเบิด
ส่วนจะปรับเพื่อช่วยให้เบอร์ไม่ถูกแก้ทางด้วยคลุมนี้ ผมก็ว่ามันค่อนข้างเห็นแก่ตัวไปหน่อย

ถ้าปรับก็ให้ค่าต้านทานมีผลคงช่วยได้ระดับหนึ่ง แต่คงทำให้ราคาตกไปมากมาย

อันนี้แล้วแต่จีเอ็มจะพิจารณา

ทุกอย่าง มีนต้องมีการแก้ทางบ้าง จะให้เทพอยู่อย่างนั้น ตลอดก็โกงไป

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 จะแก้ไม่เจอกับเบอ ผมไม่สนละ   แต่ที่แน่ๆมันไม่ได้มีผลกับเบออาชีพเดียวนะ  เออถ้าใส่ความสามารถมาเลย  มีผลกับเบอเท่านั้น  คงไม่ใหญ่โต

ผมว่า คลุมนี้มีการปรับแหง๋มๆ  ปรับแบบใดนั้นต้องรอชมดราม่ากันอีกสักระยะ  เพื่อรับฟังความเห็น  หรือ  อาจจะเป็นความผิดพลาดในการคำนวนก็เป็นได้ 

ต้องรอชมต่อไปนะครับ   g#031

Directorr

ผมก็คิดว่า น่าจะโดนปรับชัวร์ๆ นะ  มัน imbalance จริงๆ

พูดได้ว่าทุกวันนี้ ถ้าของเยอะๆ สายเวทย์ที่ของเยอะๆ ได้เปรียบสายกายภาพอยู่นิดหน่อยพอควรเลย

แล้วไอคลุมนี้ดันไม่มีผลกับเวทย์ซะอีก

พูดง่ายๆ ทุกวันนี้ คนบ่น วิโกง คนทรงโกง กันมากมายอยู่แล้ว

แถมยังเอาคลุมนี้มาช่วยอำนวยให้สายกายภาพสู้ลำบากขึ้นไปอีก

การที่คนจะบ่นแล้วออกมากดดันมากขึ้นในอนาคตก็คงไม่แปลกเท่าไรนัก
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

supra

• **
ผมว่า คนที่ที่ออกมาดราม่า ว่า อันนั้นโกง อันนี้โกง  ลองให้เค้าได้ ชนะ ดูสิ ครับ เค้าจะ กล้าบอกว่า ตัวเองโกงไหม มีแต่ เหยียบย่ำ อะ บอกเลย