GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเฉพาะคนอวตารนะครับ

muutunn00

• Newbie
  • *
มีตรงไหนที่ผมกลับคำบ้างครับ และเคยมีการฟ้องในไทยแล้วนะครับเรื่องของเกมส์ เจ้าของเกมส์ได้เขียนสัญญาเอาเปรียบไว้เหมือนกันเลยนะครับแต่สุดท้ายกลุ่มคนฟ้องชนะนะครับ ตอนนี้มีแนวร่วม 6 คนแล้วใครจะกลับเราอีกก็เข้ามาครับอย่าไปกลัวครับแพ้ชนะตัดสินกันที่ศาล หากเรารวมตัวกันได้มากๆ เราอาจจะได้ทนายเก่งๆจากสภาทนายความมาช่วยอีกแรงนะครับ

หราจ๊ะ

ไหนล่ะที่อ้างมา

ไหนเหรอจ๊ะเหนมีแต่ลมปาก

คิกๆๆ

muutunn00

• Newbie
  • *

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ขอเสือกหน่อยนะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ  g#001   

ผมแนะนำว่า   ควรเสนอแนวทาง  และ  ขอความเห็นใจจากผู้บริหารเกมส์จะดีกว่า  อยากให้ทำแบบไหน  แล้วเค้าตอบสนองให้ได้แค่ไหน  คุยกันตรงนี้ดีกว่าครับ    เพราะถ้าเลือกการฟ้องอย่าง จขกท.  ผมบอกเลยว่า  เงิบ

1. บริษัทเปิดให้บริการเกมส์ออนไลน์  ถือเป็นอาชีพสุจริต
2. มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งและเครดิตการันตีความน่าเชื่อถือ
3. ผู้เล่นมีสถานะเป็นผู้เช่าเล่น  ไม่ใช่เจ้าของ
4. เงื่อนไขการเข้าเล่น (เป็นสมาชิก) มีบอกไว้ชัดเจนเรื่องการตัดสินใจหรือเปลี่ยนแปลงใดๆ
5. กรณีปิดการให้บริการมีเหตุผลเชื่อถือได้หรือไม่ เช่น  เค้าอ้างอิงรายได้ของเซิร์ฟเวอร์หรือเกมส์ที่ต้องการปิดว่าไม่พอที่จะสามารถพัฒนาต่อไปได้  (ตรงนี้เค้าก็มีให้ดูถ้าจะฟ้องกันจริงๆ) 

หลายเกมส์ก็ปิดตัวหรือยุบเซิร์ฟเวอร์เหมือนกัน   รายได้ไม่คุ้ม  ขาดทุน  หมดสัญญา  ล้าสมัย  ฯลฯ   จะฟ้องอะไรเค้าแบบนี้ไม่ได้กินเค้าหรอกครับ   แบบที่จะฟ้องได้แน่ๆและเล็งเห็นผลได้ก็พวก   บริษัทที่เอาเกมส์มาเปิด แป๊บๆปิด  แล้วเอามาเปิดใหม่ แล้วปิด   และพวก  ไม่แจ้งล่วงหน้าว่าจะอยู่ไม่ไหวต้องปิดแต่กลับกระหน่ำขายโปร  ขายของ เพื่อให้คนเติมเงินมาซื้อแล้วปิดไปหน้าตาเฉย   อันนี้ฟ้องในเรื่องเข้าข่ายหลอกลวงได้   

แต่จะฟ้องอสุราแบบที่ว่ามา   ไม่ได้กินหรอกครับ   เค้าเล็งเห็นว่ามันจะไปไม่ไหว  กระตุ้นไม่ขึ้น ไม่คุ้ม  ตัดสินใจปิด  และก็ไม่ได้ปิดไปดื้อๆ  ยังมีแนวทางเยียวยาให้   ผมถือว่าเค้าก็ยังถนอมในส่วนหนึ่งนะครับ   ทำการค้าขาดทุนจะให้มานั่งทำต่อไปเรื่อยๆได้ไง   สู้เค้าปิดแล้วเอาเซิร์ฟไปทำอย่างอื่นไม่ดีกว่าเหรอครับ    ทั้งๆที่ปิดไปแบบหายเกลี้ยงเลยก็ได้   เซิร์ฟหลักยังอยู่   รอดหรือไม่รอดไม่รู้แต่ของหลักๆยังอยู่ 

เข้าใจคนที่สูญเสียอยู่แล้ว  ตอนเมเปิ้ลปิดผมก็หายไปเหมือนกันนะเงินที่เติม  เวลาที่เล่น  อันนั้นมันหายไปเลย  ไม่ได้อะไรมาเลย   ปิดสนิทเลย   ทำไงได้    คือถ้ามันฟ้องแล้วได้คืน   เชื่อเถอะว่าจะไม่มีใครมาเปิดเกมส์ออนไลน์ดีๆให้คุณเล่น   เพราะถ้าเค้าขาดทุน  จะปิดตัวไม่ได้เลย  ปรับเปลี่ยนอะไรไม่ได้เลย   ยุบอะไรก็ไม่ได้เลย   จะโดนฟ้องร้องหมด   แล้วใครเค้าจะมาเปิดให้เล่นฟรีตลอด  หรือถ้าเติมเงินต้องเปิดให้เล่นตราบฟ้าดินสลาย   มันจะมีมั้ยแบบนี้

ผมว่าคุยกะเค้าดีๆเถอะครับ   ของมันคุยได้  เค้าก็รับฟังอยู่   แต่มันคงไม่ได้อย่างต้องการ 100% หรอก   ซวยเรื่องมาเล่นเซิร์ฟที่ต้องปิดแล้ว  อย่าเสียเวลาไปฟ้องให้เสียเงินเสียทอง เสียเวลา  ซวยเพิ่มอีกต่อเลยครับ    ของมันคุยกันได้ 

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เห่อ จขกท เอาเวลา ไปทำอย่างอื่นที่มีประโยชน์ดีกว่ามัย
กูว่ามีอีกหลายคดีให้มึงเอาเวลาไปช่วยเหลือเค้า

g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

เค้าปิดมึงไม่พอใจก็เลิกไปดิควายเอ้ย ดิ้นทำไม

muutunn00

• Newbie
  • *
ขอเสือกหน่อยนะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ  g#001   

ผมแนะนำว่า   ควรเสนอแนวทาง  และ  ขอความเห็นใจจากผู้บริหารเกมส์จะดีกว่า  อยากให้ทำแบบไหน  แล้วเค้าตอบสนองให้ได้แค่ไหน  คุยกันตรงนี้ดีกว่าครับ    เพราะถ้าเลือกการฟ้องอย่าง จขกท.  ผมบอกเลยว่า  เงิบ

1. บริษัทเปิดให้บริการเกมส์ออนไลน์  ถือเป็นอาชีพสุจริต
2. มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งและเครดิตการันตีความน่าเชื่อถือ
3. ผู้เล่นมีสถานะเป็นผู้เช่าเล่น  ไม่ใช่เจ้าของ
4. เงื่อนไขการเข้าเล่น (เป็นสมาชิก) มีบอกไว้ชัดเจนเรื่องการตัดสินใจหรือเปลี่ยนแปลงใดๆ
5. กรณีปิดการให้บริการมีเหตุผลเชื่อถือได้หรือไม่ เช่น  เค้าอ้างอิงรายได้ของเซิร์ฟเวอร์หรือเกมส์ที่ต้องการปิดว่าไม่พอที่จะสามารถพัฒนาต่อไปได้  (ตรงนี้เค้าก็มีให้ดูถ้าจะฟ้องกันจริงๆ) 

หลายเกมส์ก็ปิดตัวหรือยุบเซิร์ฟเวอร์เหมือนกัน   รายได้ไม่คุ้ม  ขาดทุน  หมดสัญญา  ล้าสมัย  ฯลฯ   จะฟ้องอะไรเค้าแบบนี้ไม่ได้กินเค้าหรอกครับ   แบบที่จะฟ้องได้แน่ๆและเล็งเห็นผลได้ก็พวก   บริษัทที่เอาเกมส์มาเปิด แป๊บๆปิด  แล้วเอามาเปิดใหม่ แล้วปิด   และพวก  ไม่แจ้งล่วงหน้าว่าจะอยู่ไม่ไหวต้องปิดแต่กลับกระหน่ำขายโปร  ขายของ เพื่อให้คนเติมเงินมาซื้อแล้วปิดไปหน้าตาเฉย   อันนี้ฟ้องในเรื่องเข้าข่ายหลอกลวงได้   

แต่จะฟ้องอสุราแบบที่ว่ามา   ไม่ได้กินหรอกครับ   เค้าเล็งเห็นว่ามันจะไปไม่ไหว  กระตุ้นไม่ขึ้น ไม่คุ้ม  ตัดสินใจปิด  และก็ไม่ได้ปิดไปดื้อๆ  ยังมีแนวทางเยียวยาให้   ผมถือว่าเค้าก็ยังถนอมในส่วนหนึ่งนะครับ   ทำการค้าขาดทุนจะให้มานั่งทำต่อไปเรื่อยๆได้ไง   สู้เค้าปิดแล้วเอาเซิร์ฟไปทำอย่างอื่นไม่ดีกว่าเหรอครับ    ทั้งๆที่ปิดไปแบบหายเกลี้ยงเลยก็ได้   เซิร์ฟหลักยังอยู่   รอดหรือไม่รอดไม่รู้แต่ของหลักๆยังอยู่ 

เข้าใจคนที่สูญเสียอยู่แล้ว  ตอนเมเปิ้ลปิดผมก็หายไปเหมือนกันนะเงินที่เติม  เวลาที่เล่น  อันนั้นมันหายไปเลย  ไม่ได้อะไรมาเลย   ปิดสนิทเลย   ทำไงได้    คือถ้ามันฟ้องแล้วได้คืน   เชื่อเถอะว่าจะไม่มีใครมาเปิดเกมส์ออนไลน์ดีๆให้คุณเล่น   เพราะถ้าเค้าขาดทุน  จะปิดตัวไม่ได้เลย  ปรับเปลี่ยนอะไรไม่ได้เลย   ยุบอะไรก็ไม่ได้เลย   จะโดนฟ้องร้องหมด   แล้วใครเค้าจะมาเปิดให้เล่นฟรีตลอด  หรือถ้าเติมเงินต้องเปิดให้เล่นตราบฟ้าดินสลาย   มันจะมีมั้ยแบบนี้

ผมว่าคุยกะเค้าดีๆเถอะครับ   ของมันคุยได้  เค้าก็รับฟังอยู่   แต่มันคงไม่ได้อย่างต้องการ 100% หรอก   ซวยเรื่องมาเล่นเซิร์ฟที่ต้องปิดแล้ว  อย่าเสียเวลาไปฟ้องให้เสียเงินเสียทอง เสียเวลา  ซวยเพิ่มอีกต่อเลยครับ    ของมันคุยกันได้

ไอ่ รู ดาก อี เก้ง นี่ ก็ ทำ เป็น แสดง

แพ่ม ไป เรื่อย อยากเท่ ว่า งั้น

อยาก เหนือ หรา

อยากให้คนบอกว่าเทพหรา

คิก ๆ

ที่ บ้าน ไม่ ค่อย สน ใจ หรา แสดง ไป เรื่อย

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ไร้สติมาก

• Newbie
  • *
นี้เขาไม่ได้ปิดนะแต่เขาใช้คำว่ารวมเซิปนะครับ ช่วยอ่านอะไรให้เข้าใจด้วยการรวมมันต้องไปทั้งของทั้งตัว เหมือนรวมดาวดึงส์กับสวรรค์นะครับ ถ้าสมองคุณมีน้อยก็อย่าพูดดีกว่าถ้าไม่มีความกล้าก็จงหดหัวต่อไปสะ และให้คนอื่นเอาเปรียบคุณต่อไปทั้งชีวิตของคุณ

DarkEagle

• DarkEagle
นี้เขาไม่ได้ปิดนะแต่เขาใช้คำว่ารวมเซิปนะครับ ช่วยอ่านอะไรให้เข้าใจด้วยการรวมมันต้องไปทั้งของทั้งตัว เหมือนรวมดาวดึงส์กับสวรรค์นะครับ ถ้าสมองคุณมีน้อยก็อย่าพูดดีกว่าถ้าไม่มีความกล้าก็จงหดหัวต่อไปสะ และให้คนอื่นเอาเปรียบคุณต่อไปทั้งชีวิตของคุณ

ทางทีมงานมีความจำเป็นที่จะต้องประกาศให้ผู้เล่นทราบว่าทีมงาน Asura Online มีความจำเป็นที่ต้องยุติการให้บริการเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ในวันที่ 25 มิถุนายน 2557 อันสืบเนื่องมาจากตัวเซิร์ฟเวอร์ มีผู้เล่นที่ลดน้อยลงเรื่อย ๆ และรายได้ไม่เพียงพอที่จะพัตนาเซิร์ฟเวอร์ต่อไป จึงมีความจำเป็นต้องปิดตัวเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ลงครับ
เพื่อความสัมพันธ์สำหรับผู้เล่นที่เล่นเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ในส่วนนี้ทางทีมงานจะมีกิจกรรมย้ายเซิร์ฟเวอร์ สำหรับเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล เท่านั้น !! ขอให้เพื่อนๆ เตรียมตัวให้พร้อมเพราะทางทีมงานจะทำการประกาศ และตรวจสอบเลเวล, จุติ และจิตแห่งอาชีพ เพื่อทำมอบไอเทมสมนาคุณตามระดับความเหมาะสม เพื่อเป็นต้นทุนในการย้ายเซิร์ฟเวอร์ ครับ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่สนับสนุนเราตลอดมา

allza

• Newbie
  • *
ผมว่าที่ยุบคงเพราะไปรวมกับเซิฟอื่นยากอะเนื่องด้วยอะไรหลายๆที่ไม่เหมือนกัน(ของโซลเป็นต้น) มันอาจจะเกิดการเหลื่อมล้ำกันของผู้เล่น แต่ถ้าผู้เล่นเซิฟอื่นยอมรับได้ก็ลองเสนอทีมงานดู (แต่ถ้าเป็นผมถ้ารู้ว่าจะเกิดการย้ายเซิฟจะกักตุนของโซลไว้ขายเซิฟอื่นอะนะ ยาคูณซื้อมา20000บิลขายได้700000นี่มันก็ใช่ย่อยนะ)

『。 ∩e௰Ji ゚』

• Jr. Member
  • **
เราเล่นอวตารนะคะ แต่ไม่เห็นด้วยกับการฟ้องร้องค่ะ

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
ผมว่าที่ยุบคงเพราะไปรวมกับเซิฟอื่นยากอะเนื่องด้วยอะไรหลายๆที่ไม่เหมือนกัน(ของโซลเป็นต้น) มันอาจจะเกิดการเหลื่อมล้ำกันของผู้เล่น แต่ถ้าผู้เล่นเซิฟอื่นยอมรับได้ก็ลองเสนอทีมงานดู (แต่ถ้าเป็นผมถ้ารู้ว่าจะเกิดการย้ายเซิฟจะกักตุนของโซลไว้ขายเซิฟอื่นอะนะ ยาคูณซื้อมา20000บิลขายได้700000นี่มันก็ใช่ย่อยนะ)
ขอเสนอให้ตัดไอเทมโซลที่สามารถซื้อด้วยบิลล่าตอนย้ายเซิฟค่ะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ส่วนใหญ่เกมส์ที่จะปิดตัวเขาจะปิดระบบเติมเงินเกมส์ก่อนปิดเกมส์สักเดือนแหละครับ กันพวกเติมเงินแล้วเซฟปิด  เพราะงั้นที่ฟ้องได้ก็มีแค่ไอเท็มที่เติมเกมส์ไปแบบถาวรแล้วได้มาซึ่งบริษัทก็ได้ออกแล้วทางชดเชยให้แล้ว(พอใจไม่พอใจก็ไปว่ากัน) ส่วนพวกของเช่า หรือใช้แล้วหมดไปนั้นถือว่าท่านได้ใช้ประโยชน์มันไปแล้วนิ จะมาเรียกร้องเอาไรได้

ถึงจะรู้ว่ามันลำบาคแค่ไหนกว่าจะได้มาแต่ถ้าจะตั้งเรื่องเป็นคดีความไรขึ้นมาไม่ชนะหรอกครับ คงจบที่การไกล่เกลี่ย ก่อนฟ้องนั่นแหละ หรืออาจโดนยกฟ้องก็เป็นได้

เว้นแต่ก่อนเซฟปิดตัวเสือกดันมีโปรเติมตังแหกตาได้ของนั่นนี่ แล้วรุมเติมกันเยอะๆแล้วเซฟปิดงี้เข้าค่ายหลอกแดกตังฟ้องได้ชัวร์
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
สนับสนุน ลุยเลยครับ

ผมจะนั่งดูเป็นกำลังจุยให้ครัช
  g#006

ผู้พิพากษา

• Newbie
  • *
ตามกฎหมายอาญา มาตราที่ 17 วรรค 2 บรรทัดที่ 13 ตัวที่ 298 หน้าที่ 3 ไม่ได้กล่าวอะไรไว้ กรูเอามาพิมเฉยๆ จากคดีความ บริษัทรถบัส ผู้ให้บริการเกมส์ Asuji online นั้นปิดทำการให้บริการ มีผู้ได้รับบาดเจ็บเเขนขาดที่ขาขวา ทำให้มีอาการเป็นใบ้ได้ให้การว่า หมาของเขานั้นเสียชีวิตไปอย่างไร้ร่องลอย ด้วยเหตุนี้ผู้เสียหายคือ จำเลยที่1 นั้นโดนฉ้อโกงไส้กรอกจากบริษัท รถบัส เนื่องด้วยความเห็นไม่ลงรอยกัน ทำให้จำเลยที่ 1 เกิดบันดาลโทสะ เอานิ้วไปแหย่จมูกหมาเขาของทำให้เกิดการเสียชีวิต เเละบริษัทจึงได้ยกเลิกให้บริการเกมส์ดังกล่าว  ทั้งนี้ บริษัท รถบัส จึงมีความผิด ตามมาตราที่  17 วรรค 2 บรรทัดที่ 13 ตัวที่ 298 หน้าที่ 3 ระวางโทษ ลืมคุกไม่เกิน 18 ปี ปรับเกิน 350 บาท  หรือทั้งลืม ทั้ง ปรับ จบสำนวนที่1  27/05/2557  พันจ่าอวกาศเอก โทร ตรี จัตวา ผู้พิพากษา ศาลอาญาจำกัดมหาชน

oposra

• Full Member

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
เซิฟอวตารใช้เงินมอลล์ด้วยเหรอ woon_huh woon_huh woon_huh

ตู้หยอดไข่ใช้โซล ของบางส่วนใช้โซลค่ะ ยกเว้นอำพันกับพวกของใช้ค่ะที่เป็นบิลล่า