GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ยุติการให้บริการเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ในวันที่ 25 มิถุนายน 2557

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• Jr. Member
  • **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
** ตัวละคร และไอเทมจะไม่ย้าย แต่จะเป็นไอเทมสมนาคุณมูลค่ามากกว่า 500 บาท **
แค่นั้นเองหรอ ที่เราเล่นมาตั้งนาน อย่างน้อยน่าจะให้ตัวละครหน่อยเถอะ
หรือของที่ใส่ในตัวละคร เพื่อเป็นทุนในการเล่นต่อไป
ทีมงานทำแบบนี้ไม่ยุติธรรมเลยเห็นว่าคนน้อยหรอ เลยคิดจะปิดก็ปิดได้ ไม่สนใจผู้เล่นเลยสักนิด
ไม่ต้องมาพูดยาวหรอก เสียความรู้สึกจริงๆ เหอะ
จาก https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10152218928368432

woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️
เห็นคนน้อย เลยคิดจะปิดก็ปิด จะลอยแพ ก็ได้ใช่ไหมค่ะ ?  woon_shock
ขอของที่จำเป็น ด้วยก็ได้ค่ะ เราอะขอไม่เกิน 5อย่างหรอก เกมส์ไม่เจ๊งหรอกค่ะ  g#018

เพราะทำงานกันแบบนี้ไงคนเลยหายยังไม่รู้ตัวหรออออออออออออออออออออออ g#011 g#011

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
อือเล่นมาตั้งนาน เล่นตัวแต่เซิฟอวตารเปิดแหนะ จาไม่คืนตัวละครสุดที่รักของผู้เล่นหน่อยหรอ  g#043

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
อยากรู้ว่าเขาจะชดเชยยังไง ระหว่าง จุ6 ดึงจิต14 กะ ไม่จุ  ของในตัวอีก  g#014 g#014 g#014

น่าจะออกมาประกาศซักที

รายละเอียดก็ยังไม่มี  บอกแค่ไม่กี่คำ "จะปิดนะ"  ละก็หายยย  g#030 g#030 g#030

Vyse..z

• Full Member

ซึ้งมากครับ คำพูดสวยหรู จีไม่ใช่ผู้เล่นในเซิฟ ไม่รู้หรอกว่ามันแย่แค่ไหน
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

• **
 g#046 g#046
แปลความหมายนี้ที

เตรียมตัวให้พร้อมเพราะทางทีมงานจะทำการประกาศ และตรวจสอบเลเวล, จุติ และจิตแห่งอาชีพ เพื่อทำมอบไอเทมสมนาคุณตามระดับความเหมาะสม เพื่อเป็นต้นทุนในการย้ายเซิร์ฟเวอร์ ครับ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่สนับสนุนเราตลอดมา ** ตัวละคร และไอเทมจะไม่ย้าย แต่จะเป็นไอเทมสมนาคุณมูลค่ามากกว่า 500 บาท **

Lenka ♥

• **

Lenka ♥

• **
เพราะคำว่า 'ของในมอลเป็นบิลล่า' แค่นี้เหรอค่ะถึงรวมไม่ได้?? คนมันไม่ถึง100คนหรอกค่ะ ไม่เสียหายหรอกค่า   g#032 g#032 g#032 g#032 g#032

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
g#046 g#046
แปลความหมายนี้ที

เตรียมตัวให้พร้อมเพราะทางทีมงานจะทำการประกาศ และตรวจสอบเลเวล, จุติ และจิตแห่งอาชีพ เพื่อทำมอบไอเทมสมนาคุณตามระดับความเหมาะสม เพื่อเป็นต้นทุนในการย้ายเซิร์ฟเวอร์ ครับ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่สนับสนุนเราตลอดมา ** ตัวละคร และไอเทมจะไม่ย้าย แต่จะเป็นไอเทมสมนาคุณมูลค่ามากกว่า 500 บาท **

จะเป็นไอเทมที่จะช่วยเล่นให้ได้สะดวกขึ้นครับ ตามระดับของ ตัวละครเอง ครับ ซึ่งไอเทมมากกว่า 500 ครับ แต่ไม่สามารถกำหนดได้ว่าเท่าไหร่ครับ เพราะจากไอเทมช่วยเล่นเยอะมาก และจำเป็นมากๆ ครับ

3eCausez

• Full Member
ในฐานะผู้เล่นเซิฟสวรรค์คนนึง ผมไม่รู้สึกโดนเอาเปรียบเลยหากผู้เล่นอวตารจะมารวมเซิฟ โดยมีตัวละคร,รอบการจุติ,รอบการดึงจิตมาด้วยมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ ตัวละคร ไอเทม ผู้เล่นเค้าหามาลำบากนะครับ มันไม่ได้ใช้เเค่เงิน เเต่มันใช้เวลา ใช้ความพยายามให้ได้มา คอนเซปเซิฟเวอรฺ์อย่าไปยึดติดอะไรกับมันมากเลยครับ ขนาดเซิฟPK คอนเซปหลักคือตีกันนอกเมืองได้ ทีมงานยังปรับให้ตีกันไม่ได้ไม่เห็นสนใจเรื่องคอนเซปเลยครับ woon_huh

• **
ในฐานะผู้เล่นเซิฟสวรรค์คนนึง ผมไม่รู้สึกโดนเอาเปรียบเลยหากผู้เล่นอวตารจะมารวมเซิฟ โดยมีตัวละคร,รอบการจุติ,รอบการดึงจิตมาด้วยมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ ตัวละคร ไอเทม ผู้เล่นเค้าหามาลำบากนะครับ มันไม่ได้ใช้เเค่เงิน เเต่มันใช้เวลา ใช้ความพยายามให้ได้มา คอนเซปเซิฟเวอรฺ์อย่าไปยึดติดอะไรกับมันมากเลยครับ ขนาดเซิฟPK คอนเซปหลักคือตีกันนอกเมืองได้ ทีมงานยังปรับให้ตีกันไม่ได้ไม่เห็นสนใจเรื่องคอนเซปเลยครับ woon_huh
เห็นอันนี้แล้วปิ้งเลย รู้สึกมีความหวัง  g#006 มันใช้เวลาจริงๆ จีเอมจะจัดการกับเรื่องนี้ยังไงให้ผู้เล่นไม่เสียความรู้สึกกับเกมนี้ที่ได้เล่นผ่านมาอย่างสนุกสนาน ใช้ทั้งเวลาเล่นเซิฟนี้มาตั้งนานเท่าไหร่ ถ้าไม่ย้ายตัวละครและไอเทม สรุปว่าทั้งหมดที่หามาก็เป็น 0  woon_hurt

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
เห็นด้วยครับ การที่คนๆนึงเล่นมาถึงระดับสูงสุดของตัวเองแล้่ว ใครจะมาอยากเริ่มนับ1ใหม่ครับ คุณทีมงานก็ให้คนที่จะเล่นต่อ ลงชื่อ ย้ายตัวละครข้ามเซิฟเลยก็ได้ครับ ส่วนเรื่องของ ไอเทม เงินบิลล่า ค่อยปรึกษากันอีกที สงสารคนที่เล่นมาเหนื่อยครับ เวล ของ ไม่ใช่หามาง่ายๆนะครับ มันต้องเสีย ค่าไฟ เสียแรงตั้งเท่าไหร่ครับ ใจเขาใจเรานะครับทีมงาน