GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซิฟวุ้นหน้าหนังสือ เป็นของกิลฮาเร็มหรอครับ

boat9339

• Newbie
  • *
คือว่าผมไปเว่วแมพโขน แต่กลับถูกวิที่ชื่อ-Until-U- และสมาชิกของกิลฮาเร็มอีก2คนไล่ให้ออกไป คือผมสงสัยว่าเกมนี้เป็นของกิลฮาเร็มหรอครับ แมพตั้งกว้างแบ่งกันก็ได้ ถ้าจะเพราะโดนเสาอาคมก็คงไม่ใช่เพราะคนทรงผมตีวิคนนั้นไม่เข้า แถมยังไล่ฆ่าผมอีก ผมไม่รู้ว่าเป็นคำสั่งของหัวหน้ากิลที่ให้ลูกกิลยึดแมพเว่ว หรือลูกกิลทำกันเอง เพราะตอนเว่วลับแลก็โดนเหมือนกัน แต่ตอนนั้นผมยังเฉยๆอยู่ เว่ว1คนต่อ1แมพมันไม่ไหวมั้งครับ อย่างน้อยก็ควรให้เข้าตี้ จะได้ช่วยกันเว่ว ทำแบบนี้มันเสียความรู้สึกต่อเกมนะครับ ทำเอาซะผมไม่อยากเล่นเลยครับ

_T_T_T_

• Full Member

.._CaffeineZaa_..

• Jr. Member
  • **
คือว่าผมไปเว่วแมพโขน แต่กลับถูกวิที่ชื่อ-Until-U- และสมาชิกของกิลฮาเร็มอีก2คนไล่ให้ออกไป คือผมสงสัยว่าเกมนี้เป็นของกิลฮาเร็มหรอครับ แมพตั้งกว้างแบ่งกันก็ได้ ถ้าจะเพราะโดนเสาอาคมก็คงไม่ใช่เพราะคนทรงผมตีวิคนนั้นไม่เข้า แถมยังไล่ฆ่าผมอีก ผมไม่รู้ว่าเป็นคำสั่งของหัวหน้ากิลที่ให้ลูกกิลยึดแมพเว่ว หรือลูกกิลทำกันเอง เพราะตอนเว่วลับแลก็โดนเหมือนกัน แต่ตอนนั้นผมยังเฉยๆอยู่ เว่ว1คนต่อ1แมพมันไม่ไหวมั้งครับ อย่างน้อยก็ควรให้เข้าตี้ จะได้ช่วยกันเว่ว ทำแบบนี้มันเสียความรู้สึกต่อเกมนะครับ ทำเอาซะผมไม่อยากเล่นเลยครับ
    woon_no woon_shock woon_shock เสียจัยด้วยครัชชช คุณไม่ได้ไปต่อ  woon_shock woon_shock g#031

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ

boat9339

• Newbie
  • *
อย่างน้อยก็น่าจะมีคุณธรรมของความเป็นคนบ้างนะครับ กิลเดียวกันเว่วแมพเดียวกันก็ได้ไม่ต้องแยก1คนต่อ1แมพ ให้ผมไปตีวุ้นหน้าไซจนถึงเว่ว99ก้ไม่ไหว

TheDarknezZ

• Newbie
  • *
 woon_555
เซิฟ PK ก็งี้แหล่ะคับ
ไม่ใช่แค่กิลฮาเร็ม ถ้ากิลอื่นเจอคุณ เค้าก็ฆ่าคุณเหมือนกันแหล่ะ 555+

boat9339

• Newbie
  • *
และที่สำคัญถ้าเขาฆ่าผมเไปเลยจะไม่ว่าเลยครับ แต่เขาออกปากไล่ว่า"ออกไปให้พ้น"ซึ่งเป็นการแสดงตนเลยว่าแมพนี้เป็นแมพของเขา ซึ่งมันไม่ถูกเพราะว่าเกมนี้เป็นของทุกคนครับ

• **
และที่สำคัญถ้าเขาฆ่าผมเไปเลยจะไม่ว่าเลยครับ แต่เขาออกปากไล่ว่า"ออกไปให้พ้น"ซึ่งเป็นการแสดงตนเลยว่าแมพนี้เป็นแมพของเขา ซึ่งมันไม่ถูกเพราะว่าเกมนี้เป็นของทุกคนครับ

woon_huh woon_huh woon_huhคุณพุดเองนิว่าแมพเยอะแยะ คุณไปแมพอื่นก้อได้นิ เค้าไล่เพาะอะรัยคุณมาทีหลังเค้าหรือป่าวละ หรือไม่ใช่ว่าเปนเจ้าของแมพ คือ มันมี PK สกิวมันโดนกันยุแล้วไง ไม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งก้อต้องตายยุดี ถ้ายังฝืนที่จะวิ่งแมพเดียวกัน  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

boat9339

• Newbie
  • *

woon_huh woon_huh woon_huhคุณพุดเองนิว่าแมพเยอะแยะ คุณไปแมพอื่นก้อได้นิ เค้าไล่เพาะอะรัยคุณมาทีหลังเค้าหรือป่าวละ หรือไม่ใช่ว่าเปนเจ้าของแมพ คือ มันมี PK สกิวมันโดนกันยุแล้วไง ไม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งก้อต้องตายยุดี ถ้ายังฝืนที่จะวิ่งแมพเดียวกัน  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
[/quote]. 

ถึงแมพมันจะเยอะแต่หนึ่งคนต่อหนึ่งแมพนี่มันก็ไม่มีที่เว่วอยู่ดีและถึงเขาจะมาก่อนเขาก็ไม่มีสิมธิ์ไล่ครับเพราะGmคงไม่สร้างแมพมาเพราะแค่คนๆเดียวหรอกครับและอย่างน้อยก็น่าจะชวนเข้าปาร์ตี้จะได้ช่วยกันเวลไม่ใช่มาไล่กันอย่างนี้นะครับ

TheDarknezZ

• Newbie
  • *
เอิ่ม - - อันนี้ ผมว่าจินตนาการสูงไปนะ บางที การพูดแบบนั้น อาจจะเป็นการหยอกล้อเล่นก็ได้
แบบ ข้าเก่ง ห้าห้า ไปให้พ้น ไม่งั้น ข้าจะฆ่าเจ้า อะไรเงี่ย ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาของเซิฟที่มี PK
ถ้าเค้าบอกว่า ไปเวลแมพอื่นไป๊ อะไรเงี่ย ค่อยคิดว่าเค้าไล่ เข้าใจตรงกันนะ...

foam0025

• **
เข้าใจครับ แต่ก็นะมันเซิฟPKต้องทำใจครับ
มาก่อนมาหลังมันไม่เกี่ยวนะครับมันคือแมพเวลครับ
แมพเป็นของเกมครับไม่ใช่ของใคร
แต่มันเป็นเซิฟPKโดนแบบนี้ร้องอะไรไม่ได้
ต้องทำใจครับ
มีหลายวิธีแก้ครับ
1.หาพวกล้างบางแมพนั้นให้หมด
2.ลากฝูงมอนใสพระพวกมัน
3.ย้ายเซิฟซะ
4.ไปเล่นเกมอื่นเถอะ

boat9339

• Newbie
  • *
เข้าใจครับ แต่ก็นะมันเซิฟPKต้องทำใจครับ
มาก่อนมาหลังมันไม่เกี่ยวนะครับมันคือแมพเวลครับ
แมพเป็นของเกมครับไม่ใช่ของใคร
แต่มันเป็นเซิฟPKโดนแบบนี้ร้องอะไรไม่ได้
ต้องทำใจครับ
มีหลายวิธีแก้ครับ
1.หาพวกล้างบางแมพนั้นให้หมด
2.ลากฝูงมอนใสพระพวกมัน
3.ย้ายเซิฟซะ
4.ไปเล่นเกมอื่นเถอะ
คือตามจริงก็อยากฆ่าเขานะครับ แต่ไม่อยากมีปัญหาระหว่างกิล และไอที่ให้ลากมอนถ้าเป็นสมัยที่ไม่มีวุ้นสิ่งนั้นเป็นสิ่งที่ผมทำประจำเลยครับ แต่พอมาตอนนี้ลากมาเป็นร้อยแต่มันอยู่ในวุ้นมันก็ไร้ซึ่งความหมายครับ  ตามจริงผมเลิกเล่นเกมอสุรามานานแล้วครับ ปกติเล่นวุ้นใต้ แต่ตอนนี้ปิดเทอมแล้วก็อยากมาลองเล่นคนทรงดูครับ แต่ก็โดนแบบนี้ไม่ได้เล่นอย่างมีความสุขเลยครับ

• **

ถึงแมพมันจะเยอะแต่หนึ่งคนต่อหนึ่งแมพนี่มันก็ไม่มีที่เว่วอยู่ดีและถึงเขาจะมาก่อนเขาก็ไม่มีสิมธิ์ไล่ครับเพราะGmคงไม่สร้างแมพมาเพราะแค่คนๆเดียวหรอกครับและอย่างน้อยก็น่าจะชวนเข้าปาร์ตี้จะได้ช่วยกันเวลไม่ใช่มาไล่กันอย่างนี้นะครับ
[/quote]

ปัญหายุตรงไหน คุณมาหลัง เค้ามาก่อน เค้าฆ่าคุณ ไม่ใช่คุณไม่สุ้นะคุณฆ่าเค้าไม่ได้ ออกมมาดราม่าคือแมพมันเยอะนะ ย้ายแมพก้อจบไหม ปกติแล้วถ้าเหนคนเวลยุแมพนั้นแล้วคนมาหลังต้องหสแมพใหม่ป่ะ ถ้าทางกลับกันคุณฆ่าวินั่นได้คุุณจะออกมาร้องแบบนี้ไหม ?? ใช่ว่าเราจะเวลคนเดียวทุกกแมพ  woon_huh woon_huh woon_huh