GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 23 เมษายน 2557 "

บุคคลทั่วไป · 61 · 12378

nam_kang_caiz

• Newbie
  • *
อย่าไปโทดใครเลย ก็เห็นๆอยู่ว่าตั้งแต่คนทรงเข้ามา
ทำความเดือดร้อนให้ใครต่อใครเยอะแยะ ทั้งเรื่องเกรียน
เรื่องยึดที่เวลคนเดียวแมบเดียวใครเดินผ่านตายเรียบ ถึงไม่ตายก็ผอบเน่า เสียเวลารอผอบพักตลอด
เพราะไปไหนก็มีแต่คนทรงเดินเวลทุกที่ แถมหยิ่งไม่ตี้กับใครด้วยนะ
ของที่มันยังถูกวิจาร ยังอยู่ในชั้นศาล แต่ก็ยังเลือกที่จะเล่นกัน ช่วยไม่ได้คับ
ชนะอาชีพอื่นเพราะสกิลโกงๆแล้วดูถูกเหยียดหยามเขานัก ทีนี้ล่ะคับกรรมตามสนอง
โดยส่วนตัวแล้วรู้สึกแฮปปี้มาก เพราะรำคาญที่ผอบตายบ่อยมากเพราะคนทรง
 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#009
เห็นด้วยกับคนนี้นะ....หุหุ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

THE-COOL

• Full Member
ชุดไฮดรา : MP MAX 375, ฟื้นฟู MP 23, ใช้ MP เพื่อฟื้นฟู HP เป็นจำนวนสามเท่าของ MP ที่ใช้ไป (จะแสดงผลเมื่อ HP เหลือต่ำกว่า 70% และมี MP เหลือมากกว่า 375)

เมื่อไหร่ทีมงานจะเลิกยุ่งกับmpชาร์ปซะที ไม่ใช่สายเวชเลิกเอาชาร์ปเข้าไปข้องเกี่ยวกับMPได้แล้ว ขอร้องเหอะว่ะ
ชาร์ปมันสายกายภาพพื้นฐานมาจากเรนเจอ เหมือนแอส เหมือนเทร
แต่ของชาร์ปทำไมมันไม่ไปสนับสนุน เรื่อง อัตราโป๊ะ ความแรงโป๊ะ ความว่องไวละคับ
ตอบผมหน่อยซิ ว่าในสมองคิดอะไรกันอยู่ ที่ทำออกมามันไม่ช่วยให้ชาร์ปเจริญเลยนะจะบอกให้

No.OM

• Newbie
  • *
ชุดไฮดรา : MP MAX 375, ฟื้นฟู MP 23, ใช้ MP เพื่อฟื้นฟู HP เป็นจำนวนสามเท่าของ MP ที่ใช้ไป (จะแสดงผลเมื่อ HP เหลือต่ำกว่า 70% และมี MP เหลือมากกว่า 375)

เมื่อไหร่ทีมงานจะเลิกยุ่งกับmpชาร์ปซะที ไม่ใช่สายเวชเลิกเอาชาร์ปเข้าไปข้องเกี่ยวกับMPได้แล้ว ขอร้องเหอะว่ะ
ชาร์ปมันสายกายภาพพื้นฐานมาจากเรนเจอ เหมือนแอส เหมือนเทร
แต่ของชาร์ปทำไมมันไม่ไปสนับสนุน เรื่อง อัตราโป๊ะ ความแรงโป๊ะ ความว่องไวละคับ
ตอบผมหน่อยซิ ว่าในสมองคิดอะไรกันอยู่ ที่ทำออกมามันไม่ช่วยให้ชาร์ปเจริญเลยนะจะบอกให้

เห็นด้วยครับ ตั้งแต่เห็นแรร์ใหม่ๆชาปออกมา ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นเลยนะ  woon_angry woon_angry

อย่าไปโทดใครเลย ก็เห็นๆอยู่ว่าตั้งแต่คนทรงเข้ามา
ทำความเดือดร้อนให้ใครต่อใครเยอะแยะ ทั้งเรื่องเกรียน
เรื่องยึดที่เวลคนเดียวแมบเดียวใครเดินผ่านตายเรียบ ถึงไม่ตายก็ผอบเน่า เสียเวลารอผอบพักตลอด
เพราะไปไหนก็มีแต่คนทรงเดินเวลทุกที่ แถมหยิ่งไม่ตี้กับใครด้วยนะ
ของที่มันยังถูกวิจาร ยังอยู่ในชั้นศาล แต่ก็ยังเลือกที่จะเล่นกัน ช่วยไม่ได้คับ
ชนะอาชีพอื่นเพราะสกิลโกงๆแล้วดูถูกเหยียดหยามเขานัก ทีนี้ล่ะคับกรรมตามสนอง
โดยส่วนตัวแล้วรู้สึกแฮปปี้มาก เพราะรำคาญที่ผอบตายบ่อยมากเพราะคนทรง

ปรับแค่ รัศมี กับเดินช้าร่างโกเลม แต่อย่าลืมนะว่า ยังมี บัพ เท้าอัคคี ของผู้ใช้มนต์ตรา แค่มีวาป แค่นี้กะัเกรียนได้เหมือนเดิม

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้เราได้เปิดรีแล้วน่ะ  woon_555
รีแบบได้ครั้งเดียวหรือรีได้ไม่จำกัดครั้งอ่ะนาย

พนักงานขุดแร่

• Newbie
  • *
ตอนนี้เราได้เปิดรีแล้วน่ะ  woon_555
รีฟรีบัคสินะ บางไอดีรีสกิลได้อย่างเดียว บางไอดีรีได้ทั้งสกิลทั้งสเตตัส

gati

• Newbie
  • *
  • ก้ไม่รู้สินะ

ปรับแค่ รัศมี กับเดินช้าร่างโกเลม แต่อย่าลืมนะว่า ยังมี บัพ เท้าอัคคี ของผู้ใช้มนต์ตรา แค่มีวาป แค่นี้กะัเกรียนได้เหมือนเดิม

แต่คนทรงมันมาจากผู้ฝึกตนโดยตรงนะครับ ไม่ได้มาจากผู้ใช้มนตรา
=w=

AsuraGameKak

• Newbie
  • *
คนทรง ปรับทำพ่อมึงหลอแบบนี้อะ แทนที่จะปรับให้ดาเมจเบาลง  g#030

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร
ปรบแค่นี้คนก็ท้อที่จะเล่นทรงละ ถ้ามาปรับให้ลดพลังโจมตีเวทลงไปอีกหรือปรับให้กากลงอีกนะ ฝากถึงGM หรือทีมงานนะ เอวมันออกไปเหอะ เอวมาก็แค่สนุกชั่วคราว ผมละหนักใจ ทีนี้คนทรงก็ชนะอาชีพอืนยากขึ้น 60%แล้วปรับอีกก็คงไม่เกิน20%แล้วละเฮ้อ ท้อจริงๆๆ  แนะนำนะให้เอวเผ่าอสุราออกคิดอาชีพมนุย์เพื่มแล้วใครที่เล่นเผ่าอสุราจะปรับมาเป็นมนุยษ์ไปเลย ไม่ต้องมีมันละเผาอสุรา มีไปก็หนักเกมบอกตรงๆ หนักใจจุงเบย   ช่วยอ่านแล้วไปคิดด้วยเถอะครับแย้จริงๆๆ
ใช่ปะ มีเผ่าอสุรา แต่ไม่มีคนเล่น น่าคิดจังว่าทำไม

มีไว้ได้ครับ เผ่าอสุรา แต่ว่า ห้ามเก่งเกินหน้าเกินตาเผ่ามนุษย์
ชั่งน่าเศร้าใจจริงๆๆๆๆๆๆ
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ดีที่ได้เล่นก่อนปรับ ปรับซะเกือบกากเลย 555 แต่ยังพอได้อยู่ ส่วนอาชีพเผ่าอื่น ๆ ที่มันกากจะปรับให้มันเก่งขึ้นบ้างก็ได้น่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
เราเปิด แต่รีสกิลน่ะ ส่วนรี Status จะเป็นค้างจากของเก่าที่ตัวละครบางตัวละครยังไม่ได้รีจ่ะ ส่วนทางทีมงานได้ทำการ Reset เควสการรีสกิลให้เป็น 0 ซึ่งหมายความว่าสามารถรีได้ทุกคนแค่ Re Skill งับ

segames_1999

• Newbie
  • *
จีเอ็ม คำทำไม ระเบิดวิญญาณใส่มอนตายแล้วไม่กระจาย ระเบิดวิญญาณ 7x7 ช่องละคะ
กลายเป็นใส่ระเบิดวิญญาณมอนตาย ระเบิดก็หายไม่กระจาย ซะงั้น ช่วยดูหน่อยคะ woon_cry woon_cry woon_cry

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
เราเปิด แต่รีสกิลน่ะ ส่วนรี Status จะเป็นค้างจากของเก่าที่ตัวละครบางตัวละครยังไม่ได้รีจ่ะ ส่วนทางทีมงานได้ทำการ Reset เควสการรีสกิลให้เป็น 0 ซึ่งหมายความว่าสามารถรีได้ทุกคนแค่ Re Skill งับ
ไมแต่ก่อนเปิดรีไม่เห็นมีปัญหาอ่ะนาย  g#018