GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 23 เมษายน 2557 "

บุคคลทั่วไป · 61 · 12368

TheDarknezZ

• Newbie
  • *
นี่ ๆ พี่ๆทีมงานครับ
คือตอนนี้มันมีเสต็ปแปลงปราช เรียกเสา (เสาที่ได้จากร่างนี้ มันจะแรงมาก) จากนั้น คืนร่าง แปลงร่างผู้พิทักษ์ (ซึ่งถ้าเรียกเสาจากร่างนี่ จะไม่แรงมากเท่าเสาจากร่างปราช) จากนั้น กลืนเสาที่เรียกจากร่างปราชในตอนแรกเข้าไป ผลลัพธ์ที่ได้ คือ ได้ตัวร่างทรงที่โคตรถึก + เสาจากร่างปราชที่โคตรแรง
แนวทางคือ ให้เสาอ่ะ สร้างความเสียหาย จากพลังเวทย์ที่มีอยู่ในขณะนั้น ของเจ้าของเสาครับ

ปล. อัพเดทตู้ไข่ด้วยสิครับ นี่เดือนนึงแล้วนะ เบื่อแล้วๆ
สลายบัฟได้ครับผม
เรื่องของเรื่องคือ มันไม่ควรจะเป็นงี้ไงครับ
เอาพลังของร่างทรงอีกร่างมาใช้ ทั้งๆ ที่อยู่ในร่างทรงอีกร่างนึง
ร่างไหน ก็ควรจะมีพลังของร่างนั้น ไงครับ ^^

sweetbg1

• Newbie
  • *
คือตอนนี้มันมีเสต็ปแปลงปราช เรียกเสา (เสาที่ได้จากร่างนี้ มันจะแรงมาก) จากนั้น คืนร่าง แปลงร่างผู้พิทักษ์ (ซึ่งถ้าเรียกเสาจากร่างนี่ จะไม่แรงมากเท่าเสาจากร่างปราช) จากนั้น กลืนเสาที่เรียกจากร่างปราชในตอนแรกเข้าไป ผลลัพธ์ที่ได้ คือ ได้ตัวร่างทรงที่โคตรถึก + เสาจากร่างปราชที่โคตรแรง
แนวทางคือ ให้เสาอ่ะ สร้างความเสียหาย จากพลังเวทย์ที่มีอยู่ในขณะนั้น ของเจ้าของเสาครับ

ปล. อัพเดทตู้ไข่ด้วยสิครับ นี่เดือนนึงแล้วนะ เบื่อแล้วๆ
เรื่องของเรื่องคือ มันไม่ควรจะเป็นงี้ไงครับ
เอาพลังของร่างทรงอีกร่างมาใช้ ทั้งๆ ที่อยู่ในร่างทรงอีกร่างนึง
ร่างไหน ก็ควรจะมีพลังของร่างนั้น ไงครับ ^^
ไช่คับ เอาเสานักปราชมาใช้
แล้วร่างโกเลมที่ลดพลังโจมตีเวทย์ 30% ก็ไม่มีความหมายอะไร

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
เฮ้ย ปลับสกิลแล้วทำไมไม่เปิดรีอาชีพรีสกิลว๊ะ อะไรว๊ะคนจุ6จิตครบก็ต้องไปจิดแล้วเวลใหม่อีกรอบอะดิแบบนี้   แม่งกากได้ใจจริงๆ  ปลับสกิลเสือกไม่ประกาศเปิดรี/color]

AVICII

• Club House & Dubstep
  • Newbie
  • *
  • So wake me up when it's all over
เฮ้ย ปลับสกิลแล้วทำไมไม่เปิดรีอาชีพรีสกิลว๊ะ อะไรว๊ะคนจุ6จิตครบก็ต้องไปจิดแล้วเวลใหม่อีกรอบอะดิแบบนี้   แม่งกากได้ใจจริงๆ  ปลับสกิลเสือกไม่ประกาศเปิดรี/color]
ใช่ครับ เสียความรู้สึกมาก กว่าจะเวลได้ 99 เเล้วมาเจอปรับลง ปรับเเต่ไม่เปิดรีให้
คนเล่นคนทรงไม่ใช่น้อยๆเลยน่ะครับ แย่มาก g#030

gukonthai

• Jr. Member
  • **
ใช่ครับ เสียความรู้สึกมาก กว่าจะเวลได้ 99 เเล้วมาเจอปรับลง ปรับเเต่ไม่เปิดรีให้
คนเล่นคนทรงไม่ใช่น้อยๆเลยน่ะครับ แย่มาก g#030

ขอเหตุผลทำไมไม่เปิดรี ถ้าไม่มีกรุณาเปิดรีและชดเชยด้วย

Asura_classic

• **
มีหลายครั้งที่ไม่ได้ประกาศแต่ก็เปิดรีนะครับ ระวังหน้าแหก  g#017

ภีรเดช บัวประเสริฐ

• **
อ่า ขอเสนอแนะ สักเล็กน้อย ว่าด้วยเรื่องของคนทรง

เรื่องผนึกร่างกับเสา โอเค ปกติ เสามันก็ตีแรง แต่ยิงไม่กี่ทีแตก นั่นจริง ที่อยากให้ปรับคือ
รวมแล้วให้มันอยู่กับที่ได้มั้ย?? หรือ ปรับดีเลสกิลผนึกเสา เพิ่มขึ้นหน่อย ไม่ใช่ผนึกได้ต่อเนื่อง  woon_huh

เรื่อง การแสดงผลของเสา แสดงแค่ 1 หรือ 2 เสาที่เรียกล่าสุดได้มั้ย?? ไม่อย่างนั้น ส่วนใหญ่ก้อทำตามนี้
เสากาย>>เสาฟู>>>เสาคลื่น>>ผนึกเสา เดินไปเดินมาและตามเดิม บอกตรงๆสกิลมันแรงยุ่ละเดินไปเดินมาได้อีก ป่วย!!! woon_cry woon_cry
ปล.ผมรู้คุณทำได้เพราะสกิลของจ้าวยังทำได้เลย

หลาย คนอาจคิดว่าแพ้แล้วมาโวย นู่น นี่นั่น ผมไม่เถียง ผมยอมรับ woon_cry woon_cry woon_cry

อ้อ ขอ อีกอย่าง ผมขออาชีพที่สลายบัฟกายทิพย์ของเสาศักสิทธฺิ์ หน่อยครับ เอาแบบสลายหมู่ด้วยนะ  woon_555 woon_555 woon_555

กะยัิง เสากายไง ครับ ถ้าโดนผนึกแล้ว ก็สลาย คนที่ผนึก ครับ

• **
แล้วเรื่อง ค่าเกรงขาม จากคน ทรง ชาแมน ละงับคิด แบบไหน ผมเห้น สกิลมันเขาเกือบทุกเม็ด ค่าเกรง ขามแทบมองไม่เห็น  เห็น คนทรงไม่จุหรือจุไม่ถึง 6 เลือด70-100เค มันดูเวอไปไหมครัช * *

ทำเลือดได้ถึง ขนราดนั้น ผม ว่า ของของเค้า ต้องบวกยศสูงแน่ๆ ครับ ไหนจะกดอาหาร อีก
ของผมทำได้เต็มที่ กะแค่ 37 เค เอง ของกากๆ
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

• **

ไช่คับ เอาเสานักปราชมาใช้
แล้วร่างโกเลมที่ลดพลังโจมตีเวทย์ 30% ก็ไม่มีความหมายอะไร

หลังจากที่ ปรับ รับรอง ว่า ไม่มีใครใช้วิธีนี้แล้ว ละเพราะ สกิวมีผล แค่ 17 วินาที กว่า จะผนึกเสร็จ ก็ เหลือ 15 วินาที  15 วินาที นี่ผม ว่า คนที่เห็น คงไปถึงไหนแล้ว ละครับ
ดีไม่ดี โดนสลาย แล้วต้องรอดีเลใหม่ อีก แถมรัศมีสกิวก้แค่ 12 ช่อง เอง

อีกอย่าง เสต็ป นี้เวลาใช้ มัน จะทำให้เลือด น้อย ครับ ถ้ามัวแต่ กด เสารักษา มีหวัง เสาอาคมหายพอดี
ยิ่ง ระยะการใช้งานน้อยๆ อยู่

careвeaя •

• คนสวยไง ←
  • ไม่เสือกสิครับ

ZaColl

• Newbie
  • *
  • ใสใสไรงี้
รายการอัพเดทอาทิคย์นี้ แจ่มมากครับผมขอชมเชย  อยากไห้อัพเดตเยอะๆแบบนี้ทุกอาทิคย์นะครับ g#008 g#008 g#008
แต่เรื่องของคนทรงนี้ อย่างที่เขากล่าวกันนะครับอีกอย่างอยากจะบอกคือ
ชิคิกามิเนี่ย เวลาสกิลเทร หยุดเวลา ทำไมมันไม่โดนหยุดไปด้วย  g#016 g#016 g#016
เรื่องของ เสาอาคม เปลี่ยนรูปเสาได้ไหม เป็นรูปอัศวินน่าเกลียดไป ถ้าเป็นรูปเหมือนเสาวินญาน แต่ขนาดไหญ่ขึ้นแล้วเปลี่ยนสีของเสา ก็พอ g#034 g#034 g#034
แล้วรวมร่างต่างๆนี้ เอาเป็นรูปอื่นก็ได้

uziboyza999

• Newbie
  • *
ถ้าปรับ ทรงแล้ว ช่วยเปิดรีด้วยปิดเทอมทั้งที จัดมาทั้งรีสกิล สเตตัส รีอาชีพไปเลยครับจัดให้เด็กๆๆบ้างแจกหน่อยๆๆๆ เขาจะได้มีกำลังจะเล่นต่อนะ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

ใช่ๆ

padit

• Newbie
  • *
ถ้าทางทีมงานไปยุ่งกับสกิลของอาชีพไหนแบบเกือบยกแผงเนี่ย
ส่วนมากทีมงานจะเปิดรีสกิลและสเตตัสอาชีพนั้นๆนะ โดยมากสุดก็ 1 ครั้ง

แต่เปิดรีอาชีพ กับรีให้อาชีพอื่นๆเนี่ยคงไม่น่าทำออกมาในล่วงนี้  เอาแค่คนทรงไปก่อน

ไว้ทีมงานปรับสมดุลสกิลใหม่ค่อยเปิดรีทุกอาชีพละกันนะ

เราว่ายังไงผู้เล่นอสุราก็เทพๆอยู่แล้วยังไงก็หาแนวทางใหม่ๆของอาชีพคนทรงได้เชื่อสิ อิอิ

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ถ้าทางทีมงานไปยุ่งกับสกิลของอาชีพไหนแบบเกือบยกแผงเนี่ย
ส่วนมากทีมงานจะเปิดรีสกิลและสเตตัสอาชีพนั้นๆนะ โดยมากสุดก็ 1 ครั้ง

แต่เปิดรีอาชีพ กับรีให้อาชีพอื่นๆเนี่ยคงไม่น่าทำออกมาในล่วงนี้  เอาแค่คนทรงไปก่อน

ไว้ทีมงานปรับสมดุลสกิลใหม่ค่อยเปิดรีทุกอาชีพละกันนะ

เราว่ายังไงผู้เล่นอสุราก็เทพๆอยู่แล้วยังไงก็หาแนวทางใหม่ๆของอาชีพคนทรงได้เชื่อสิ อิอิ

ผมมีแนวทางการเล่นของผมอยู่แล้วปลับแต่นี้ไม่ทำให้คนทรงอ่อนลงหลอกแค่ต่องร่ายสกิลบ่อยขึ่นแค่นั้นเอง

รางโกเรมวิ้งช้าก็ช่างมันไส่รวงตาเข้าไว้ หรือกดยาขา+โกยแนบ วิ้งเร็วเหมือนเดิม 555

รัสมี ของสกิลน้อยลงก็คงไม่มีปัญหาอะไรถ่าไม่เจอพวกสกิล ลดความเร็วเดินของชาปกับเทร

แนะนำคนทรงทั้งหลายทำให้ตัวเองวิ้งไวๆเข้าไว้ไม่มีไครทำไรเราได้แน่นอน woon_555

ปล.เดียวโดนปลับความแรงของสกิลลงอีก สุดยอดละทีนี้ แนะนำคนทรง เราไปเล่นอาชีพอื่นกันเหอะ woon_bye