GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลเล็งขา-แขน เทรเชอร์

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
สกิลเล็งขากับเล็งแขน ถ่าเรากดแค่สกิลเล็งขา มันจะไช้สกิลเล็งแขนติดไปด้วยนะครับ

อ่านรายดูดีๆนะ คำอธิบายบอกว่า ไช้รวมกับสกิลเล็งแขน คือไช้อันไหนก็ได้ ติดทั้งแขนทั้งขา

บอกเลยว่ามั่วนะฮะ

ที่ใช้ร่วมกันคือ ระยะเวลาหลังใช้นะครับ แต่ผลของสกิลแยกกัน ใช้สกิลไหนติดผลสกิลนั้น
สาเหตุที่ใช้ร่วมกัน ผมว่าคงเป็นเพราะผลของสกิลมันดีมากทั้งคู่
และถ้าใช้พร้อมกันได้ คงจะดีเกินไป ถึงต้องมีการกำหนดเอาไว้แบบนี้

กรณีเล็งแขน ทำให้ค่าโจมตีลดลง ไม่มีกำหนดเวลา เมื่ออีกฝ่ายโจมตีลำบาก อาจจะต้องใช้การหนี
ถ้าเกิดว่าใช้เล็งขาไปพร้อมกันได้ อีกฝ่ายก็คงจะหนีไม่ได้ โจมตีไม่ได้ หนีไม่ได้ บรรลัยเกิดแน่นอน
 woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
สกิลเล็งขากับเล็งแขน ถ่าเรากดแค่สกิลเล็งขา มันจะไช้สกิลเล็งแขนติดไปด้วยนะครับ

อ่านรายดูดีๆนะ คำอธิบายบอกว่า ไช้รวมกับสกิลเล็งแขน คือไช้อันไหนก็ได้ ติดทั้งแขนทั้งขา

ที่ใช้ร่วมกันคือ ระยะเวลาหลังใช้นะครับ แต่ผลของสกิลแยกกัน ใช้สกิลไหนติดผลสกิลนั้น
สาเหตุที่ใช้ร่วมกัน ผมว่าคงเป็นเพราะผลของสกิลมันดีมากทั้งคู่
และถ้าใช้พร้อมกันได้ คงจะดีเกินไป ถึงต้องมีการกำหนดเอาไว้แบบนี้

กรณีเล็งแขน ทำให้ค่าโจมตีลดลง ไม่มีกำหนดเวลา เมื่ออีกฝ่ายโจมตีลำบาก อาจจะต้องใช้การหนี
ถ้าเกิดว่าใช้เล็งขาไปพร้อมกันได้ อีกฝ่ายก็คงจะหนีไม่ได้ โจมตีไม่ได้ หนีไม่ได้ บรรลัยเกิดแน่นอน
 woon_5555

อ๋อๆสงไสผมคิดไปเอง ผมลองไช่เล็งแขนไปมันก็เดินช้านะ สงไสผมกดสกิลผิดมั้ง woon_555

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »

ทำไมเรียกสกิลเล็งขาแล้ว สกิลเล็งแขนกับติดดีเรย์ไปด้วย ทั้งๆที่มันเป็นคนละสกิล  g#015

g#046 ช่วยปรับให้ทีคับ ย้ำคับว่า มันเป็นคนละสกิล  woon_huh

g#001 g#001 g#001 g#001

แบบนี้อ้ะดีแล้วนี่ เล็งแขนกับสายกายภาพ เล็งขากับพวกสายเวทย์ มันก็เป็นงี้มาตั้งนานนม -0- เล็งแขนดาเมจหดไป 75% ยังโหดไม่พออีกหรอเจ้าค้ะ

neolnw

• Newbie
  • *
คนอื่นไม่มีปัญหา มาเป็นปัญหาอยู่คนเดียว เพื่อ?

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

woon_5555

งั้นก็เข้าคอนเสิพของวิเลยสิคับ แช่ กง บลาๆ เงิบ  #038

Vi vi

คนอื่นไม่มีปัญหา มาเป็นปัญหาอยู่คนเดียว เพื่อ?
กลัวเทร ยิงคอมโบได้เหมือนชาป หรือ วิ หราคับ

ผมไม่ได้โวยวาย เดือกร้อนอะไร ผมมุ่งไปที่ กดใช้สกิลเดียว แต่ติดดีเรย์ 2สกิล มันใช่หราคับ

คุณ แมวปีศาส บอกว่า ถ้าเกิดว่าใช้เล็งขาไปพร้อมกันได้ อีกฝ่ายก็คงจะหนีไม่ได้ โจมตีไม่ได้ หนีไม่ได้ บรรลัยเกิดแน่นอน

ผมว่ามันไม่ต่างกับวิกง ณ ปัจจุบันเลย รึไม่จริงคับ

Vi vi

แค่แยกดีเรย์ออกก็พอแล้วคับ ไม่ได้ให้ปรับเว้ออะไรหรือเกินความโหดเลย ผลสกิลเหมือนเดิมคับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
ถ้าแบบนั้นก็ขอให้แยกดีเลดาบธาตุของเบลดด้วยได้มั้ยค่ะ  g#006
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
กลัวเทร ยิงคอมโบได้เหมือนชาป หรือ วิ หราคับ

ผมไม่ได้โวยวาย เดือกร้อนอะไร ผมมุ่งไปที่ กดใช้สกิลเดียว แต่ติดดีเรย์ 2สกิล มันใช่หราคับ

คุณ แมวปีศาส บอกว่า ถ้าเกิดว่าใช้เล็งขาไปพร้อมกันได้ อีกฝ่ายก็คงจะหนีไม่ได้ โจมตีไม่ได้ หนีไม่ได้ บรรลัยเกิดแน่นอน

ผมว่ามันไม่ต่างกับวิกง ณ ปัจจุบันเลย รึไม่จริงคับ

ก็เทรมันไม่ใช่วิ นี่ครับ

Directorr

จริงๆ ผมก็คิดว่าเทรค่อนข้างจะอ่อนมากในช่วงนี้  คือสู้กับอะไรก็แพ้จริงๆ

อยากให้ปรับเทรน่าเล่นขึ้นเหมือนกัน

แต่ถ้าปรับให้เล็งแขนหรือเล็งขา ด้วยกันได้นี่ หลายๆ คนอาจจะไม่เข้าใจนะว่า เจ้าของกระทู้เอาไปทำไม

บางที แบบว่า ศัตรูมา 2คน  คือ พาลาดิน กับ วิ

แบบ ผมก็อยากจะ เล็งแขนพาลาดิน แล้วเล็งขาวิ ฆ่าวิก่อน

อะไรแบบนี้   จุดนี้ผมเข้าใจนะ

ผมคิดว่าในตอนแรกทีมงานเขากลัวจะ  ใช้คอมโบเล็ง แขน ขา กับ คนๆเดียว

ซึ่งสมัยก่อนโน้น 5-6 ปีก่อน มันยังไม่มีคลุมซาตาน ยังไม่มีโล่ล้างแค้น ยังไม่มีระเบิดคลั่ง ยังไม่มีสวนกลับ  ยังไม่มีศาสตราเทพฝ่าเวหา ไง

คือสายไฟเตอ ไหนจะโดนลดอัตราโจมตีอีก ถ้าเดินไม่ได้อีกนี่ก็เอาเปรียบกันสุดๆเลยนะ

แต่สมัยนี้ เหอะ ล๊อคขา เล็งขา ไปเหอะ กุมีคลุม 99 มิงยิงมาดิ

ไม่รู้นะ เทรอ่อนมากตอนนี้  ปรับแค่นี้ไม่ทำให้มันกลับมาครองเซิฟได้เหมือนตอนที่หน้าไม้ 99 เข้ามาใหม่ๆ หรอก

ตอนนั้นใครๆก็บอกว่า ... เทร ลูกเมียหลวง คนเล่นเทรเส้นจี   ไงล่ะ ตอนนี้ กริบกันหมด เส้นจี ลูกเมียหลวงที่คุณว่านี่ย้ายอาชีพกันหมดละครับ

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Vi vi

จริงๆ ผมก็คิดว่าเทรค่อนข้างจะอ่อนมากในช่วงนี้  คือสู้กับอะไรก็แพ้จริงๆ

อยากให้ปรับเทรน่าเล่นขึ้นเหมือนกัน

แต่ถ้าปรับให้เล็งแขนหรือเล็งขา ด้วยกันได้นี่ หลายๆ คนอาจจะไม่เข้าใจนะว่า เจ้าของกระทู้เอาไปทำไม

บางที แบบว่า ศัตรูมา 2คน  คือ พาลาดิน กับ วิ

แบบ ผมก็อยากจะ เล็งแขนพาลาดิน แล้วเล็งขาวิ ฆ่าวิก่อน

อะไรแบบนี้   จุดนี้ผมเข้าใจนะ

ผมคิดว่าในตอนแรกทีมงานเขากลัวจะ  ใช้คอมโบเล็ง แขน ขา กับ คนๆเดียว

ซึ่งสมัยก่อนโน้น 5-6 ปีก่อน มันยังไม่มีคลุมซาตาน ยังไม่มีโล่ล้างแค้น ยังไม่มีระเบิดคลั่ง ยังไม่มีสวนกลับ  ยังไม่มีศาสตราเทพฝ่าเวหา ไง

คือสายไฟเตอ ไหนจะโดนลดอัตราโจมตีอีก ถ้าเดินไม่ได้อีกนี่ก็เอาเปรียบกันสุดๆเลยนะ

แต่สมัยนี้ เหอะ ล๊อคขา เล็งขา ไปเหอะ กุมีคลุม 99 มิงยิงมาดิ

ไม่รู้นะ เทรอ่อนมากตอนนี้  ปรับแค่นี้ไม่ทำให้มันกลับมาครองเซิฟได้เหมือนตอนที่หน้าไม้ 99 เข้ามาใหม่ๆ หรอก

ตอนนั้นใครๆก็บอกว่า ... เทร ลูกเมียหลวง คนเล่นเทรเส้นจี   ไงล่ะ ตอนนี้ กริบกันหมด เส้นจี ลูกเมียหลวงที่คุณว่านี่ย้ายอาชีพกันหมดละครับ
ขอบคุณคับ ที่เข้าใจเหตุผลและเจตนารมณ์

กรณีนี้ ถ้าปรับจริงๆ เทรก็คงไม่เก่งไปกว่าใครเหมือนเดิมอยู่แล้วคับ อีกอย่างจะได้ดึงความสนุกของสกิลออกมา กดได้หลายรูปแแบบ และจะมีสเต๊ปใหม่ๆเกิดขึ้น แต่ความสามารถของสกิลและดีเรย์ก็คงเดิมคับ

Vi vi