GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสียความรู้สึกกับการโกง เตือนไว้เป็นอุทาหรณ์

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
สังคมเกมส์เริ่มเลวร้ายขึ้นเรื่อยๆแฮะ หรือเป็นเพราะไอเทมที่เราตีราคาให้มันแพงๆไปเด็กๆเลยหันมาทำแบบนี้  g#011

careвeaя •

• คนสวยไง ←
  • ไม่เสือกสิครับ
เกมส์นี้ดีอย่างนึง ตรงไม่มีใบเปลี่ยนชื่อขายครับ
ใช้ได้สเตปเดียวคือ หายไปซักพัก พอเข้าเกมส์มาใหม่ก็จะบอกว่า
ตัวละครนี้ผมเพิ่งซื้อเค้ามา  woon_sunny

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
นี่ก็เป็นอีกเรื่องคับ เพื่อนขอยืมของใส่ woon_yes

ภาพล่าง เป็นคนๆเดียวกันคับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วสุดท้าย

เอาของที่บอกว่ายืมจากเพื่อน มาตั้งร้านขายกิน  woon_hurt

ฝากถึงเพื่อนๆด้วยนะ ว่าจิตใจมันทำด้วยอะไรคับ

Vyse..z

นี่ก็เป็นอีกเรื่องคับ เพื่อนขอยืมของใส่ woon_yes

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วสุดท้าย

เอาของที่บอกว่ายืมจากเพื่อน มาตั้งร้านขายกิน  woon_hurt

ฝากถึงเพื่อนๆด้วยนะ ว่าจิตใจมันทำด้วยอะไรคับ

ล้มทั้งยืนเลย คนที่ให้ยืม  woon_hurt
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

nutpochan

• Newbie
  • *
 woon_o_o แบบนี้ผิดกฏหมายอาญาและแพ่งครับ

ฟ้องจำเลยได้ 2 คน

คนแรก ผู้โกง ให้ มาตรา 271   ผู้ใดขายของโดยหลอกลวงด้วยประการใด ๆ ให้ผู้ซื้อหลงเชื่อในแหล่งกำเนิด สภาพ คุณภาพหรือปริมาณแห่งของนั้นอันเป็นเท็จ ถ้าการกระทำนั้นไม่เป็นความผิดฐานฉ้อโกง ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
 สรุป  คนโกงติดคุกครับ

คนถัดมา ถ้าผู้ดูแลไม่ช่วยตามเรื่องให้ ฟ้อง มาตรา 157   ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงาน ปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยทุจริต ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

อาจฟ้องตามแพ่งเกี่ยวกับการฝากทรัพย์
มาตรา ๖๕๙  ถ้าการรับฝากทรัพย์เป็นการทำให้เปล่าไม่มีบำเหน็จไซร้ ท่านว่าผู้รับฝากจำต้องใช้ความระมัดระวังสงวนทรัพย์สินซึ่งฝากนั้นเหมือนเช่นเคยประพฤติในกิจการของตนเอง
                 ถ้าการรับฝากทรัพย์นั้นมีบำเหน็จค่าฝาก ท่านว่าผู้รับฝากจำต้องใช้ความระมัดระวังและใช้ฝีมือเพื่อสงวนทรัพย์สินนั้นเหมือนเช่นวิญญูชนจะพึงประพฤติโดยพฤติการณ์ดั่งนั้น ทั้งนี้ย่อมรวมทั้งการใช้ฝีมืออันพิเศษเฉพาะการในที่จะพึงใช้ฝีมือเช่นนั้นด้วย
                 ถ้าและผู้รับฝากเป็นผู้มีวิชาชีพเฉพาะกิจการค้าขายหรืออาชีวะอย่างหนึ่งอย่างใดก็จำต้องใช้ความระมัดระวังและใช้ฝีมือเท่าที่เป็นธรรมดาจะต้องใช้และสมควรจะต้องใช้ในกิจการค้าขายหรืออาชีวะอย่างนั้น

สรุป ฟ้องผู้ดูแล อาญา ม157(อันนี้ไม่แน่ใจฟ้ิองได้ป่าวเพราะมันเป็น อาญา) ประกอบ แพ่ง ม 659  ร้องเอาไอเท็มคืนได้

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ดันๆ คับ มีประโยชน์ ทำให้ผู้เล่นหลายคนไม่กล้าที่จะโกงได้อีกคับ

ส่วนทีมงานบอกแล้วว่า เค้าไม่ตามให้เพราะไม่มีในกฏ(นอกเหนือนโยบาย)  woon_hurt

rikudou & Minato

• Jr. Member
  • **

แล้วสุดท้าย

ลองสร้างตัวใหม่ไปเกรียนมันมั่ง จะดูสภาพ เป็นยังไง 5555555555

_T_T_T_

วิธีโกงเเบบนี้มี ไม่กี่คนที่ทำได้คับ น่าจะมี kkx กับ -Tuktathick- นะคับ ผมว่า เท่าที่รุ้มา เพราะเคยรู้จัก2คนนี้ เเต่ -Tuktathick-เลิกเล่นไปเเล้วก้น่าจะเปน kkx นะคับ ตัวหลัก ก้ระมัดระวังกันหน่อยนะคับ woon_hurt

_T_T_T_

แล้วสุดท้าย

ล้มทั้งยืนเลย คนที่ให้ยืม  woon_hurt
ว่าละ ท่านตรอนเขาเอาของจากไหนมาขาย ก้เหนว่าเลิกไปพักนึงละ
เสียใจเเทนด้วย:'(

♥~Opea~♥

• **
  • Up To U
เลวได้โล่จริงๆ เห็นแบบนี้ละกลัวที่จะเจอกับตัว

เหนื่อยนัก...ก็พักบ้าง ♥
ไม่ได้ " แรง " โดยสันดาน
แต่..ประสบการณ์สอนให้ " แกร่ง "

สะเด้ย.

• **
เจอตัวโจรแล้วนะครับ

.PolFilL.
เทรดเงินให้
GonZiRa
2013-11-21 14:58:24
เงิน 200,010,921

.PolFilL.
เทรดให้
GonZiRa