GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสียความรู้สึกกับการโกง เตือนไว้เป็นอุทาหรณ์

Only Me

• Full Member
  • ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
รูบแบบการโกงที่ซับซ้อน ก็พอจะเขียนเป็นผังให้พอเข้าใจได้แบบนี้ล่ะครับ

ขอเอาลงไว้ เพื่อให้รู้ทันกลโกงของคนที่ฉลาดในทางที่ผิดๆ
g#023 g#023

thonson

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **
โดนโกงเพราะผิดกฏเกมส์โดยการซื้อขายเป็นเงินบาท ถ้าทีมงานช่วยก็เท่ากับเตรียมรับศึกใหญ่ได้เลยจะมีเรื่องตามมาให้แก้อีกบานสืบหากันจนวุ่นไอเลขบัตรประชาชนอะไรนี่ทุกวันนี้ผมยังไม่ใช้บัตรผมเองเล่นเกมส์เลยทำอะไรใครไม่ได้หรอก ถ้าไปแจ้งความเค้ามั่วผมเคยอ่านเจอของใครกระทู้ไหนจำไม่ได้ระวังเค้าจะแจ้งความกลับเอานะครับไปโอนเงินเข้าบัญชีเค้าเอง

ผมว่าเรื่องนี้นะ แบนถาวร ทุกตัวที่เกียวข้องไปเลยดีกว่าทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย ผู้ถูกหลอก เพราะผิดกฏเกมส์กันทุกคน

~๐ Ryan ๐~

เค้าเอามาลงให้ดูเป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่ทำเรื่องแบบนี้ให้ระมัดระวังให้มากขึ้น เค้าไม่ได้แจ้งให้ทีมงานลงโทษ
ส่วนเรื่องแจ้งความตำรวจ เห็นเงียบเข้าป่าทุกครั้งแหละ จะเอาตำรวจมาขู่เด็กรึ

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
โดนโกงเพราะผิดกฏเกมส์โดยการซื้อขายเป็นเงินบาท ถ้าทีมงานช่วยก็เท่ากับเตรียมรับศึกใหญ่ได้เลยจะมีเรื่องตามมาให้แก้อีกบานสืบหากันจนวุ่นไอเลขบัตรประชาชนอะไรนี่ทุกวันนี้ผมยังไม่ใช้บัตรผมเองเล่นเกมส์เลยทำอะไรใครไม่ได้หรอก ถ้าไปแจ้งความเค้ามั่วผมเคยอ่านเจอของใครกระทู้ไหนจำไม่ได้ระวังเค้าจะแจ้งความกลับเอานะครับไปโอนเงินเข้าบัญชีเค้าเอง

ผมว่าเรื่องนี้นะ แบนถาวร ทุกตัวที่เกียวข้องไปเลยดีกว่าทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย ผู้ถูกหลอก เพราะผิดกฏเกมส์กันทุกคน

ไำม่มีการแจ้งให้จีเอมทำอะไร นอกจากขอดูล็อกเทรดเท่านั้นนิครับ(เรื่องอยุ่ใน support)
ผมเอามาลงให้ดูว่ามีกลโกงแบบนี้เกิดขึ้น เพื่อจะได้ระวังกันไว้ เพราะเชื่อว่ามีผู้เล่นอีกเยอะที่มีการซื้อ-ขายของด้วยเิงินนอก
เรื่องกฎเกมทุกคนก็ทราบกันดี และไม่มีการประกาศซื้อขายกันโจ่งแจ้ง และไม่มีเจ้าทุกข์

g#023 g#023

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
การซื้อขายเป็นเงินจริง เราว่าเป็นเรื่องปกตินะ
แต่เรื่องนี้พูดง่ายๆคือ ติดต่อหลังไมค์กันเอา

ปล.เราว่า จขกท มีศักดิ์ศรีพอหว่ะ กล้าทำ กล้ารับ
อีกอย่างผู้เสียหายก็ตกลงกันได้ด้วย คดีนี้เลยไม่มี โจทย์และจำเลย
มีแค่เผยกลโกงแบบเนียนๆเป็นอุทาหรณ์แค่นั้นเอง

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
การซื้อขายเป็นเงินจริง เราว่าเป็นเรื่องปกตินะ
แต่เรื่องนี้พูดง่ายๆคือ ติดต่อหลังไมค์กันเอา

ปล.เราว่า จขกท มีศักดิ์ศรีพอหว่ะ กล้าทำ กล้ารับ
อีกอย่างผู้เสียหายก็ตกลงกันได้ด้วย คดีนี้เลยไม่มี โจทย์และจำเลย
มีแค่เผยกลโกงแบบเนียนๆเป็นอุทาหรณ์แค่นั้นเอง

ใช่คับ เป็นการเผยกลโกงที่แอบแฝงมากลับเกมส์ออนไลน์ในยุคนี้ และยังสามารถเกิดขึ้นได้กับทุกเกมส์แน่นอน ไม่เว้นแต่อสุราหรอกคับ g#017

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
 woon_shock เจอจอมโจรสมองเพชรไปแระ มันเป็นโจรในหมู่โจรจริงๆ ><!!! ยังไงเพื่อนๆคิดจะทำการใหญ่ต้องรอบคอบนะครับ
ปล.ยกตัวอย่าง 1.กรณีซื้อ-ขาย ไอดีเกมร์ ถามว่า ทีมงานรู้ไหม ว่าเราซื้อ-ขายไอดี  คำตอบ รู้ 100% เพราะต้องมีการ แจ้งเปลี่ยนเลขบัตรประชาชน แจ้งเปลี่ยนอีเมลล์ ส่งไปยังทีมงานด้วย  (โดยปกติเจ้าของเกมร์ที่ไหนมันจะมาเปลี่ยนเอง อ้างเหตุผลเลิกเล่นให้น้อง ให้เพื่อน ให้บลา บลา บลา)
2.กรณีซื้อ-ขายเงิน M ทีมงานไม่รู้จริงๆ หรือว่าไม่มีการซื้อ-ขายเลย คำคอบ จีเอ็มรู้ แต่ไม่ได้ทำอะไร เพราะไม่มีการแจ้งเข้ามา หรือ ไม่มีหลักฐานโจ่งแจ้ง ไม่สามารถเอาความได้ (อ้างอิ่งตามหลัก กฎหมาย) จะจับหรือเชือด ให้ดู กรณีที่ กระทำการอย่างโจ่งแจ้ง ต่อสาธาณะชน เช่น ประกาศขาย, ตั้งห้อง, ตั้งร้าน  ส่วนวิธีกระซิบ ว่ากันตามตรง ปกติถ้าไม่รู้จักกันสนิทกันพอสมควรมักจะไม่บอกว่าตนขาย
ถามว่าทั้ง 2 กรณีที่กล่าวมานั้น ถามว่าผิดกฏเกมร์อสุร่า หรือ ไม่ คำตอบ ผิดเต็มๆ แต่ ทีมงานก็เปิดโอกาส ให้ สามารถกระทำได้ แต่ให้ทำให้ลับๆนิดนึง (ประมาณข้อสอบที่ นศ.เคยทำน่ะแหล่ะ ห้ามลอก แล้วเป็นไง ลอกได้มั้ย? คือ เค้าไม่ได้เคี้ยวขนาดนั้น แต่อย่าประเจิดประเจ้อ แค่นั้นเอง)
จากประสบการณ์ในเกมร์นี้มานาน พอสมควร การซื้อ-ขายของเป็นเงินจริงๆนั้นมีมานานแล้ว ตั้งแต่บทที่ 2 ปลายๆ ทั้งจากทีมงานเอง หรือ อาสา มันก็มี
แต่เพียงแค่มันอยู่ในจุดลับๆ แค่นั้นเอง หลายๆคนไม่รู้  เพราะพวกที่โดนแบนส่วนใหญ่ คือ มั่ว ประกาศมันเข้าไป ตั้งร้านมันเข้าไป เลยโดนขังมั่ง แบนมั่ง ตามนั้น
 g#039 g#039 g#039

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

Only Me

เจอตัวโจรแล้วนะครับ

.PolFilL.
เทรดเงินให้
GonZiRa
2013-11-21 14:58:24
เงิน 200,010,921

.PolFilL.
เทรดให้
GonZiRa
2013-11-21 14:58:03
กำไลพื้นฐาน
1 ชิ้น

.PolFilL.
เทรดเงินมาจาก
Inw_Sura.
2013-11-21 14:56:13
200,000,000

ผลการเจรจา

GonZiRa เทรจุ 6 นะครับ

ช่วยได้เท่านี้นะครับ
g#023 g#023

The.

• The
มึงโครตซวยอะ โดนประจาร
แต่เสียดายเงินที่โอน กับ 200m นะคับ ผมหาแค่150mยังดิ้นเลย
 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002

Queencape_

• Newbie
  • *
  • ดิ้นสิรอไร ? งง'
เจอตัวโจรแล้วนะครับ

.PolFilL.
เทรดเงินให้
GonZiRa
2013-11-21 14:58:24
เงิน 200,010,921

.PolFilL.
เทรดให้
GonZiRa
2013-11-21 14:58:03
กำไลพื้นฐาน
1 ชิ้น

.PolFilL.
เทรดเงินมาจาก
Inw_Sura.
2013-11-21 14:56:13
200,000,000

ผลการเจรจา

GonZiRa เทรจุ 6 นะครับ

ช่วยได้เท่านี้นะครับ

ก็ยังจะแถไปอีกได้เรื่อยๆอ่ะน่ะ แทนที่จะยอมรับความจริง  woon_555 woon_555 woon_555 เค้ามีทั้งหลักฐาน พยาน ก็ยังจะแถไปได้เรื่อยๆ น่ารักจุงเบย

thonson

เกมส์นี้ดีอย่างนึง ตรงไม่มีใบเปลี่ยนชื่อขายครับ
ใช้ได้สเตปเดียวคือ หายไปซักพัก พอเข้าเกมส์มาใหม่ก็จะบอกว่า
ตัวละครนี้ผมเพิ่งซื้อเค้ามา  woon_sunny