GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสียความรู้สึกกับการโกง เตือนไว้เป็นอุทาหรณ์

Only Me

• Full Member
  • ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
ไม่เคยคิดว่าจะมีใครกล้าทำแบบนี้ ทุเรศสิ้นดีกับพวกโกง นิสัยคงจะเลวโดยสันดาน พ่อแม่คงจะไม่ต่างกัน
เรื่องนี้ผมไม่ได้เสียหาย แต่เป็นหนึ่งในผู้ที่ถูกหลอก แล้วรุ้สึกเสียความรู้สึกมาก กับการโกงที่เกิดขึ้น

เรื่องนี้อาจจะผิดกฎของเกมไปบ้าง แต่เพื่อให้เพื่อนๆ ทุกคนต้องระวังกับรูปแบบการโกง จึงต้องขอเอามาลงเพื่อเตือนกัน

เริ่มจากรูปที่เห็น

เรื่องมันก็น่าจะจบตามปกติ แต่ไม่ใช่
ดันมีคนเสียหายอีกคน ซึ่งเป็นผู้โอนเงิน โทรมาทวงของ แล้วบอกว่า โอนเงินไปแล้ว ขอของด้วยคือ กำไลจุติ
เราก็ยิ่งงงไปใหญ่ เพราะว่าให้ของตามตกลงครบถ้วนเรียบร้อยแล้ว

เลยได้ข้อสรุปว่า ผู้เสียหายอีกคน โดนโกง โดยใช้ผมเป็นตัวกลาง น่าจะมีขั้นตอนแบบนี้นะครับ

1.คาเดทชื่อ  _.Profil._   ติดต่อขาย กำไลจุติ กับ  นาย A (ผู้เสียหาย) โดยให้นาย A โอนเงิน
2.คาเดทชื่อ _.Profil._ ติดต่อขอซื้อ .. จาก แคท โดยให้ แคท ส่งเลขบัญชีไปให้ ที่เบอโทรของ นาย A
3.แคท เช็คเงิน เงินเข้า คาเดท _.Profil._ มาขอเดล เป็นอันจบ
4. นาย A ผู้เสียหาย รอของ และโทรมาตามกับ แคท 
5. แคท งงสิครับ

ด้วยเหตุนี้ จึงอยากจะให้ระวังกลโกงแบบนี้เอาไว้
g#023 g#023

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

~๐ Ryan ๐~

มันมาแนวซับซ้อนจริงๆแฮะ
กลโกงแบบนี้ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นมรดกทางพันธุกรรมนะ  g#004

แล้วนี่จะเคลียกันยังไงละนี่ g#015

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
หุหุ มารูปแบบพ่อค้าคนกลางชัดๆเลย (อาจจะมีความเป็นไปได้ ว่าน่าจะมีโออิชิตัวน้อยๆในกิลด์แระงวดนี้)

ปล.จริงๆการซื้อขายเป็นเงินจริง จะต้องทำการโพสประกาศถึงจะผิดกฎเกมส์(ตามความคิดเรานะ)
แต่ถ้าติดต่อผ่านการ ซิบ หรือ ปาร์ตี้ 1-1  ที่ไม่ผ่านหน้ากิลด์หน้าพันธ์
เราถือว่าเป็นการค้าทางโซเชียลเนตเวิร์คหว่ะ

Vi vi

หุหุ มารูปแบบพ่อค้าคนกลางชัดๆเลย (อาจจะมีความเป็นไปได้ ว่าน่าจะมีโออิชิตัวน้อยๆในกิลด์แระงวดนี้)

ปล.จริงๆการซื้อขายเป็นเงินจริง จะต้องทำการโพสประกาศถึงจะผิดกฎเกมส์(ตามความคิดเรานะ)
แต่ถ้าติดต่อผ่านการ ซิบ หรือ ปาร์ตี้ 1-1  ที่ไม่ผ่านหน้ากิลด์หน้าพันธ์
เราถือว่าเป็นการค้าทางโซเชียลเนตเวิร์คหว่ะ

คิดเหมือนหันเลยท่าน  woon_yes

แต่ตอนนี้รู้สึกว่า เกลือเป็นหนอนแล้วล่ะ  #038

..TEERAK..

อ่านแล้วยอมรับเลยว่า น่ากลัว
แต่ก็อย่างว่าแหละ ยอมแหกกฏ มันก็ต้องยอมรับความเสี่ยง
ยังไงก็ ขอบคุณจากใจ ที่นำมาเป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่คิดจะทำ หรือกำลังทำอยู่
สำหรับตัวผมนั้น คงไม่ เล่นเกมเพื่อการผ่อนคลาย เพื่อความสนุกสนาน
ส่วนถ้าจะหาเงิน  คติประจำใจมีอยู่ว่า "เหงื่อไม่ออก เงินไม่มา"
woon_yes woon_yes

อะไรวะ

• Jr. Member
  • **
ผมขอซื้อได้ปะ 5555 อำเล่นๆนะครัชแหม่ ถ้าขายให้จิงๆก็ PM มานะครัชแหม่ 55555  woon_5555 woon_5555

Vi vi

Tsukaima_Dub

• Newbie
  • *
  • Otaku หลุึดโลก (สายโลลินะฮัป)

เอามั้งไงอิอิ

• Newbie
  • *
อย่าไว้ใจคาเดทซื้อเงินนอกควรซื้อกับคนทีรู้จักดีกว่าครับผม  g#031

sarapy

• Newbie
  • *
ตอนนี้ปิดรับแจ้งแฮคแต่ ถ้าแจ้งใน support น่าจะขอเทรดล็อกได้

ลองแจ้งดูสิว่าเงิน 200 m มันเอาไปเดลให้ตัวไหนจะได้รู้ว่าตัวหลักมันเป็นใคร

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
ตอนนี้ปิดรับแจ้งแฮคแต่ ถ้าแจ้งใน support น่าจะขอเทรดล็อกได้

ลองแจ้งดูสิว่าเงิน 200 m มันเอาไปเดลให้ตัวไหนจะได้รู้ว่าตัวหลักมันเป็นใคร

แจ้งไว้แล้วครับ กำลังดำเนินการ รู้ผลอย่างไร เด่วเอามาลงให้ชมครับ  g#031
g#023 g#023