GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซิฟ "อวตาร" มาร่วมแสดงความคิดเห็นกันได้เลย

rosicky

• Jr. Member
  • **
ที่ตั้งกระทู้นี้ก็เพื่ออยากให้ GM ช่วยสละเวลามาตอบคำถาม มาดูแลจริงจังบ้างครับ

ผมเริ่มเลยละกัน

1. อนาคตจะปรับปรุง sv. อวตาร อย่างไรบ้างครับ เพราะว่าแรกๆคนก็เล่นเยอะเพราะสโลแกนที่ว่า "เท่าเทียม ไร้เทพมอล" แต่ตอนนี้คนเล่นน้อยลงมาก จะเปลี่ยนสโลแกนแล้วรวมเซิฟดีไหมครับ

2. เอาสูตรลับอคาเดมีออกควรจะมีการบอกเหตุผลแล้วแจ้งล่วงหน้าก่อนครับ เพราะผมก็ยังมีของที่จำเป็นต้องใช้สูตรลับร่วมด้วย คาดว่าคนอื่นๆก็เหมือนกันที่ยังไม่ได้ซื้อเตรียมไว้

ปล. เอาไป 2 ข้อก่อนครับ รอท่านอื่นมาเพิ่มเติม หวังว่าผู้รับผิดชอบจะเข้ามาตอบนะครับและพัฒนาร่วมกันให้มันดีขึ้น ขอบคุณครับ

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ตอบนะครับ

1.เราจะทำการปรับคอนเซปต์วุ้นอวตารครับ และจะทำการรวมเซิร์ฟกับเซิร์ฟใต้พิภพครับ เดี๋ยวรายละเอียดจะประกาศเร็วๆนี้ครับ
2.เรื่องของสูตรลับทีเรานำออกไปเนื่องจากการใช้สูตรลับนั้นมีผลกับการสร้างกุญแจครับ โดยสำหรับอวตารใช้บิลล่า แต่เซิร์ฟอื่นๆ นั้นใช้โซล ซึ่งถ้าหากเรานำอวตารไปรวมกับเซิร์ฟอื่น มันจะมีประเด็นเรื่องนี้ครับ ทางทีมงานต้องขออภัยที่ไม่ได้ประกาศแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ ส่วนจะมีการปรับเปลี่ยนอย่างไรเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึงครับ

งี้ในเมื่อรู้ว่าอวตารจะรวมกับพิพบ อวตารก็ปั้มอัมพันไว้ได้เลยใช่ไหมครับ

coalapanda

งี้ในเมื่อรู้ว่าอวตารจะรวมกับพิพบ อวตารก็ปั้มอัมพันไว้ได้เลยใช่ไหมครับ

มันจะมีเงื่อนไขการรวมอยู่ครับ จะไม่รวมปกติแบบวุ้นดาวดึงส์กับวุ้นสวรรค์ครับ เดี๋ยวรายละเอียดจะประกาศอีกครั้งนึงครับ

rosicky

• **
ตอบนะครับ

1.เราจะทำการปรับคอนเซปต์วุ้นอวตารครับ และจะทำการรวมเซิร์ฟกับเซิร์ฟใต้พิภพครับ เดี๋ยวรายละเอียดจะประกาศเร็วๆนี้ครับ
2.เรื่องของสูตรลับทีเรานำออกไปเนื่องจากการใช้สูตรลับนั้นมีผลกับการสร้างกุญแจครับ โดยสำหรับอวตารใช้บิลล่า แต่เซิร์ฟอื่นๆ นั้นใช้โซล ซึ่งถ้าหากเรานำอวตารไปรวมกับเซิร์ฟอื่น มันจะมีประเด็นเรื่องนี้ครับ ทางทีมงานต้องขออภัยที่ไม่ได้ประกาศแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ ส่วนจะมีการปรับเปลี่ยนอย่างไรเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึงครับ

โอเคครับ ขอบคุณที่เข้ามาตอบ แต่ก็ยังตะขิดตะค่วงใจกับคำตอบข้อ 2 อยู่นะครับในเมื่อของอื่นๆที่ผ่านมาก็เป็นบิลล่าทั้งนั้น...

ขอถามต่อครับ งั้นต่อจากนี้ถ้าจะปรับอะไรออก หรือ เปลี่ยนบิลล่าเป็นโซลจะมีการแจ้งเตือนหรือไม่ครับ

coalapanda

ตอบนะครับ

โอเคครับ ขอบคุณที่เข้ามาตอบ แต่ก็ยังตะขิดตะค่วงใจกับคำตอบข้อ 2 อยู่นะครับในเมื่อของอื่นๆที่ผ่านมาก็เป็นบิลล่าทั้งนั้น...

ขอถามต่อครับ งั้นต่อจากนี้ถ้าจะปรับอะไรออก หรือ เปลี่ยนบิลล่าเป็นโซลจะมีการแจ้งเตือนหรือไม่ครับ

จะแจ้งเตือนให้ครับผม

kooploy

• Newbie
  • *
  • ◄↕☼↕► เรียกนู๋ว่าจีฮยอน ^^ ◄↕☼↕►
เค้าบอกว่าแสดงความคิดเห็นได้สินะ งั้นขอบอกอะไรหน่อย g#040
ถ้าอยากให้คนมาเล่นเยอะๆ ทำไมไม่ทำให้มันเท่าเทียมกับเซิฟอื่นๆ หรือดีเหมือนเซิฟอื่นๆ
เราว่ามันแก้ปัญหาที่ปลายเหตุซะมากกว่ากับการรวมเซิฟ
คนน้อยมันก็จริง แต่ทำไมไม่ลองปรับปรุงให้มีอะไรน่าสนใจเท่ากะเซิฟอื่นๆ
มาแก้ด้วยการรวมเซิฟเราว่ามันคงไม่ใช่ทางออกที่ดีหรอกนะ
ถ้าจะเปลี่ยนคอนเซ็ปใหม่ แล้วคอนเซ็ปที่พวกคุณตั้งมา
พวกคุณไม่ไ่ด้คิดกันมาก่อนอย่างรอบคอบหรอ?
อยู่ๆ ก็จะมาเปลี่ยนตามใจชอบ โดยที่ไม่ถามคนอื่นๆ มันดีจริงหรอคะ ?
เราก็เล่นเซิฟอวตารมานานนะ เล่นมาตั้งแต่เปิดทดสอบใหม่ๆ ด้วยซ้ำ
ทำไมไม่ถามคนที่เค้าเล่นกันอยู่บ้าง ได้เคยมาลองเล่นกันบ้างไหม ?
ได้มาสัมพัสอะไรจริงๆ จังในเซิฟนี้กันบ้างไหม ?
ถ้าไม่รู้อะไรก็อย่าคิดกันเอง ตัดสินใจกันเอง ทางแก้ปัญหาให้เรียกคนมามันเล่นมีอีกมากค้ะ
มันไม่ไ่ด้มีแค่การรวมเซิฟอย่างเดียว กลับไปคิดมาใหม่น่าจะดีกว่านะคะ

rosicky

• **
ดีครับ เข้ามาแสดงความเห็นกันเยอะๆเลย อยากให้เปลี่ยนไปยังไงผู้เล่นควรมีส่วนร่วมในการเปลี่ยนแปลง  woon_yes

Vyse..z

กูคิดไว้ได้ซักพักละ
ของโซลเริ่มมามีบทบาทในอวตาร เพิ่มขึ้นๆ
ที่แท้ก็คิดจะรวมเซิฟ จะทำอะไรก็ทำไปเหอะ กูเพลียละกับการทำงานของทีมงานและจีเอ็มมาพอและ
เรื่องที่เขาแจ้งๆไปแม่งไม่ใส่ใจ ที่เรื่องคิดนอกเรื่องแม่งไวกันมาก
อ่านนะ " อวตารไร้ไอเทมมอล ไร้แอไทม์ " ยังจำกันได้มั้ยสโลแกนอวตารตั้งแต่ โคลสเบต้า  ฆวย
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ที่มาเล่นเซิฟอวตารเพราะไม่มีของโซขายนี้แหละทุกอย่างเป็นบิลล่า(แต่จีจะปรับ)

และจะเอามารวมกับพิพบ(เงินโซ) เพลียว่ะ
ช่ายซิกูมันผู้เล่นมึงมันเจ้าของเกมจะทำหอกไรก็ได้ อารมเสียว่ะ

ทำหอกไรไม่ถามสุขภาพกรูซักคำ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เค้าบอกว่าแสดงความคิดเห็นได้สินะ งั้นขอบอกอะไรหน่อย g#040
ถ้าอยากให้คนมาเล่นเยอะๆ ทำไมไม่ทำให้มันเท่าเทียมกับเซิฟอื่นๆ หรือดีเหมือนเซิฟอื่นๆ
เราว่ามันแก้ปัญหาที่ปลายเหตุซะมากกว่ากับการรวมเซิฟ
คนน้อยมันก็จริง แต่ทำไมไม่ลองปรับปรุงให้มีอะไรน่าสนใจเท่ากะเซิฟอื่นๆ
มาแก้ด้วยการรวมเซิฟเราว่ามันคงไม่ใช่ทางออกที่ดีหรอกนะ
ถ้าจะเปลี่ยนคอนเซ็ปใหม่ แล้วคอนเซ็ปที่พวกคุณตั้งมา
พวกคุณไม่ไ่ด้คิดกันมาก่อนอย่างรอบคอบหรอ?
อยู่ๆ ก็จะมาเปลี่ยนตามใจชอบ โดยที่ไม่ถามคนอื่นๆ มันดีจริงหรอคะ ?
เราก็เล่นเซิฟอวตารมานานนะ เล่นมาตั้งแต่เปิดทดสอบใหม่ๆ ด้วยซ้ำ
ทำไมไม่ถามคนที่เค้าเล่นกันอยู่บ้าง ได้เคยมาลองเล่นกันบ้างไหม ?
ได้มาสัมพัสอะไรจริงๆ จังในเซิฟนี้กันบ้างไหม ?
ถ้าไม่รู้อะไรก็อย่าคิดกันเอง ตัดสินใจกันเอง ทางแก้ปัญหาให้เรียกคนมามันเล่นมีอีกมากค้ะ
มันไม่ไ่ด้มีแค่การรวมเซิฟอย่างเดียว กลับไปคิดมาใหม่น่าจะดีกว่านะคะ

ก็ต้องเข้าใจนะครับคนสวยว่าคิดหอกไรไม่ออกก็จับรวมเซิฟ

GameNoob

• **
  • เงียบไว้อย่าส่งเสียง อิอิ
กูคิดไว้ได้ซักพักละ
ของโซลเริ่มมามีบทบาทในอวตาร เพิ่มขึ้นๆ
ที่แท้ก็คิดจะรวมเซิฟ จะทำอะไรก็ทำไปเหอะ กูเพลียละกับการทำงานของทีมงานและจีเอ็มมาพอและ
เรื่องที่เขาแจ้งๆไปแม่งไม่ใส่ใจ ที่เรื่องคิดนอกเรื่องแม่งไวกันมาก
อ่านนะ " อวตารไร้ไอเทมมอล ไร้แอไทม์ " ยังจำกันได้มั้ยสโลแกนอวตารตั้งแต่ โคลสเบต้า  ฆวย
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
g#010 g#010อีตาวิท นี้ก็โหดแฮะ  #038 #038

ในความเห็นที่ผมลองเล่นมาหลายเซิฟนะ แต่อวตารคงจะนานที่สุด เพราะเล่นมาตั้งแต่ CBT แล้วเลิกเล่นไม่ถึงปีก็กลับมาอีก
ได้เห็นความแตกต่าง จากเซิฟอื่นๆ เพราะ ไม่มีภาระในการเติมเงินเท่าไร สาเหตุที่คนเล่นน้อยเพราะ(จากความคิดส่วนตัวนะ)
1.ไอเทมโซลที่ขายๆกันทั่วไปอยู่(ชุดตีบวก....หลากหลายจำไม่ได้)
2.คนไม่มีความอดทนกับการที่ต้องไปลงนรกบ่อยๆ(จะซื้อใบก็ต้องเติมตังค์)เพราะใบเลียนแบบมีจำกัด
3.จากการงานในการหาเงิน ยิ่งอวตาร45นาทีที่มีpkและอีก15นาทีพัก อาจจะมีเกรียนมากวนได้ เลยยิ่งอยู่ยาก

g#034การที่จะรวมกับใต้พิภพนะ  g#035 g#036 ไม่อยากจะคิดเลย ไหนทั้ง การจะจุติอีก คนเยอะฝึกซียาก แย่งกันล่าบอส เกรียนกันอีก ของก็อาจจะเป็นโซล woon_no

เอาน่า อย่าดราม่ากันไปเยอะ เดียวคงมีรายละเอียดมาให้ดูกันอีก จะดีไม่ดีก็ไม่รุ  woon_cry woon_cry woon_angry woon_angry
อยากรวมกับหน้าหนังสืออ่า มันมี*300 ตลอด เค้าชอบเวล  g#009 g#009

Thx---> คนกาก ก็อยู่ส่วนกาก เกมส์นี้ ดี้ ดี <3 <3 <3

เอ จริงๆ.

• Newbie
  • *
บ้าไปแล้วทีมงานไม่คิดว่าผมจะเวลลำบากหรือครับผมคงขายของทิ้ง

bancharnawarat

• Newbie
  • *
ตอบนะครับ

ขอถามไรอีกอย่างคับผม สูตรลับ อคาเดมี ที่บอกว่าต้องเอาออกเพราะ มันมีผลกับการสร้างกุญแจ  มันยังหรอคับ แล้วถ้าไม่มีสูตรลับนี้จะสร้างกุญแจยังไงหล่ะครับ เพราะกุญแจ Sv.อวตาร คุณก็ไม่เอาลง แล้วที่นี้จะหากุญแจจากไหนหรอคับผม  ส่วนเรื่องรวมเซิฟทางทีมงานก็รุ้ยุแล้ว ว่า มันเข้ากัลไม่ได้ เซิฟ อื่น โซล เซิฟ อวตาร บิล ถ้าทีมงานทำแบบนั้นจริงก็แสดงว่า รักษาคอนเซฟไว้ไม่ได้อ่าดิ   ทำไมต้องแก้ปัญหาที่ปลายเหตุคับ แค่ปรับปรุงให้ดีขึ้นให้เท่าเทียมกับ Sv. อื่นๆ ผมว่า มันจะน่าเล่นกว่านี้เยอะ ไม่มีใครอยากเล่นและเสียตังหรอกคับผมว่า ฝากไปคิดด้วยคับผม ผมว่าทุกๆคนใน Sv.อวตาร คงมีความต้องการเดียวกะผม    woon_bye woon_bye 
___________________________________________________________________________________________________________________

GameNoob

• **
  • เงียบไว้อย่าส่งเสียง อิอิ
และอีกอย่างหนึ่งอ่า ไอดีหลักผมอวตาร กับไอดีใต้เป็นตัวเดียวกัน และถ้าผมจะออนสองจอ ไอดีเดียวกันอ่า มันลำบากนะ ตัวอย่างเช่น
ไอดีอวตารเป็น เทร แล้วไอดีใต้ เป็นพระ งานงอกแล้ว หนึ่งไอดี มันจะออนได้รึ ถ้าคิดจะรวมเซิฟ ผมว่านะ ปรับไห้เป็น วุ้นอวตาร สมชื่อหน่อย   g#025 g#025

woon_angry woon_angryถั่มมม เพื่อออ คราาาย  woon_angry woon_angry woon_cry woon_cry
Thx---> คนกาก ก็อยู่ส่วนกาก เกมส์นี้ ดี้ ดี <3 <3 <3