GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดอย่างไรกับการ ชิงปราสาท ไม่ถึง20วิ

ทีที้

• Full Member
ถึงผมจะไม่ไำด้้เล่นอสุราเเล้วเล่นเเต่อวตาร
เเต่ผมก็ขอออกความเห็นนะครับ
คือว่า ที่พวกคุณออกมาโวยอย่างนุ้นอย่างนี้ ถามหน่อยเค้าชิงปราสาทไม่ถึง20วิแสดงว่าเ้ค้าคงมีความสามารถเพราะเค้าสามารถฝ่าป้อมต่างๆคนมากมายเพื่อไปตีธงได้ เเล้วมันแปลกตรงไหนอะครับ

แสดงว่าไม่เข้าใจคำว่ารีปราสาท  การรีปลาสาทเป็นการที่เจ้าของปราสาทไปสร้างกิลใหม่ขึ้นมา  โดยจะเปิดช่องทางและนัดแนะกันไว้ให้กิลที่ตัวเองสร้างขึ้นวิ่งเขาไปตีธง  โดยปล่อยให้ผ่านเข้าไปแล้วจะกันกิลคนอื่น   ไม่ได้ใช้ความสามรถอะไรทั้งนั่นครับ  แค่เขาอยากได้ปราสาทแต่ไม่อยากป้องกันและไม่อยากเสียทรัยกรครับ  ทำให้กิลอื่นๆไม่มีโอกาสที่จะได้แม้แต่ตีกำแพง  สลับๆไปมาจนหมดเวลา

ว่าแล้วต้องไปดูซะหน่อยแล้ว  พวกที่คิดวิธีนี้ก็คิดได้เนอะ

รู้แล้วกระซิบมาบอกมั่งนะค่ะ อยากรู้เหมือนกันแผนรีบ้านนี้ต้นคิดคือใคร  g#004 g#004 g#004

คือกิลที่ไม่เคยได้10สมัยไง  คิดดูดีๆมี3กิล  กิลไหนที่ไม่เคยได้   ส่วนอีกกิลที่ได้ เพราะไม่มีใครไปตี  อย่ามาชวนทะเลอะดีกว่า ครับ  สาวไปสาวมา เรื่องมันไม่จบ  หัดยอมรับความจริงบ้าง 

ปล. ตอนนี้ เขาก็ ร่วมกันสร้างสรรค์ สงครามกิลที่ไม่รีกัน แล้วคุณละ ทำหรือ ยัง   

ฉันไม่ได้คุยกับคุณ ไม่เคยคิดจะคุย เพราะงั้น กรุณา เงียบๆค่ะ

ไม่อยากพูดด้วยเหมือนกันครับ แต่คุณพาดพิงก่อน  ถึงไม่อ้างชื่อ คำพูด มันก็ส่อ    อีกอย่าง บอร์ดนี้  สาธาระนะครับ อยากพูดเล่นกัน  บอร์ดกิลคุณเลย ไม่ไป รบกวนแน่

ดูดีๆนะครับใครเริ่มก่อน   เป็นกลางกันบ้าง   ในเมื่อวิจารมาก็กล้ารับ คำวิจาร กลับ ครับ

~BB24~

• ~*~ผีเสื้อรัตติกาล~*~
ถึงผมจะไม่ไำด้้เล่นอสุราเเล้วเล่นเเต่อวตาร
เเต่ผมก็ขอออกความเห็นนะครับ
คือว่า ที่พวกคุณออกมาโวยอย่างนุ้นอย่างนี้ ถามหน่อยเค้าชิงปราสาทไม่ถึง20วิแสดงว่าเ้ค้าคงมีความสามารถเพราะเค้าสามารถฝ่าป้อมต่างๆคนมากมายเพื่อไปตีธงได้ เเล้วมันแปลกตรงไหนอะครับ

แสดงว่าไม่เข้าใจคำว่ารีปราสาท  การรีปลาสาทเป็นการที่เจ้าของปราสาทไปสร้างกิลใหม่ขึ้นมา  โดยจะเปิดช่องทางและนัดแนะกันไว้ให้กิลที่ตัวเองสร้างขึ้นวิ่งเขาไปตีธง  โดยปล่อยให้ผ่านเข้าไปแล้วจะกันกิลคนอื่น   ไม่ได้ใช้ความสามรถอะไรทั้งนั่นครับ  แค่เขาอยากได้ปราสาทแต่ไม่อยากป้องกันและไม่อยากเสียทรัยกรครับ  ทำให้กิลอื่นๆไม่มีโอกาสที่จะได้แม้แต่ตีกำแพง  สลับๆไปมาจนหมดเวลา

ว่าแล้วต้องไปดูซะหน่อยแล้ว  พวกที่คิดวิธีนี้ก็คิดได้เนอะ

รู้แล้วกระซิบมาบอกมั่งนะค่ะ อยากรู้เหมือนกันแผนรีบ้านนี้ต้นคิดคือใคร  g#004 g#004 g#004

คือกิลที่ไม่เคยได้10สมัยไง  คิดดูดีๆมี3กิล  กิลไหนที่ไม่เคยได้   ส่วนอีกกิลที่ได้ เพราะไม่มีใครไปตี  อย่ามาชวนทะเลอะดีกว่า ครับ  สาวไปสาวมา เรื่องมันไม่จบ  หัดยอมรับความจริงบ้าง 

ปล. ตอนนี้ เขาก็ ร่วมกันสร้างสรรค์ สงครามกิลที่ไม่รีกัน แล้วคุณละ ทำหรือ ยัง   

ฉันไม่ได้คุยกับคุณ ไม่เคยคิดจะคุย เพราะงั้น กรุณา เงียบๆค่ะ

ไม่อยากพูดด้วยเหมือนกันครับ แต่คุณพาดพิงก่อน  ถึงไม่อ้างชื่อ คำพูด มันก็ส่อ    อีกอย่าง บอร์ดนี้  สาธาระนะครับ อยากพูดเล่นกัน  บอร์ดกิลคุณเลย ไม่ไป รบกวนแน่

ดูดีๆนะครับใครเริ่มก่อน   เป็นกลางกันบ้าง   ในเมื่อวิจารมาก็กล้ารับ คำวิจาร กลับ ครับ

ดูดีละค่ะ ว่าไม่ใช่คนเริ่มก่อน ถามเพราะอยากรู้ไงค่ะ ใครไปส่อใส่คุณไม่ทราบ ถ้าไม่อยากตอบในสิ่งที่ถาม ก็เรื่องของคุณ เพราะไม่ได้ถามคุณ ไม่ได้จะมาชวนทะเลาะ ถ้าชวนต้องแบบบอร์ดสงครามชิง(ประสาท)นู้น ค่ะ กรุณานะค่ะ อ่านดีๆ ย้อนไปหลายๆบอร์ดค่ะ ว่าใครเริ่มก่อน? ก็อยากให้เป็นกลางเหมือนกันค่ะ ยอมรับความจริงหน่อยว่าใครเริ่มก่อน เรื่องรีด้วยค่ะ ทำกันจนเพิ่งจะมาเริ่มไม่รีได้ 4-5 วอเอง ที่เริ่มจะกันก็เพราะมีคนออกมาโวยที่บอร์ด ถ้าไม่มีก็คงจะได้เห็นอ่ะค่ะ ว่าใครรีไปรีมา? แต่มาโพสว่าคนอื่นเหมือนกับตัวไม่เคยทำ (ไม่ได้หมายถึงคุณอ่ะนะค่ะ ถ้าคุณไม่ได้ทำ)

กลับไปดูดีๆค่ะ ว่าพาดพิงมากิลไหน และกิลไหนเริ่ม? ถ้าไม่โดนยกเหมากิล จะไม่มายุ่งเลย ไม่เคยคิดจะยุ่งค่ะ

ค่ะบอร์ดสาธารณะ แต่เลือกได้ที่จะไม่คุยกับใครนี่ค่ะั ไม่อยากสุงสิงกับใครก็เลือกได้นี่ค่ะ แล้วก็ดูดีๆค่ะ ไม่ได้ว่าใครเลยสักคำ และก็ไำม่ได้พูดเล่นค่ะ ถามไปเพราะอยากรู้จริงๆว่าใครต้นคิดแผนนี้? อ่อ แต่ไม่ได้ถามคุณอ่ะนะค่ะ ไม่ต้องตอบก็ได้ค่ะ ^ ^

หรือจะโกรธเพราะเรื่องนี้หรอค่ะ

อ้างถึง
กิลที่คุณก็รู้ว่าใครนะหรอค่ะ  ที่รีจนเป็นตัวอย่างนะหรอค่ะ

ถ้าโกรธ ยอมรับหรอค่ะว่ากิลนั้น(กิลไรไม่รู้)เป็นตัวอย่างออกมา ?? งั้นก็ยอมรับความจริงสินะค่ะ ^ ^ อ่อ ไม่ได้สาวไปสาวมาเลยนะค่ะ เพราะไส้มันอยู่ข้างนอกอยู่แล้ว ...
ถ้าไม่ได้โกรธก็ขอโทษทีค่ะที่เข้าใจผิด ^ ^

ปล . อันนี้ละค่ะที่เรียกว่า วิจาร
ปล2. ยอมรับค่ะว่าคันทรี่ รีปราสาทไปมา แล้วคุณละ? ยอมรับหรือยัง? (ไม่ได้หมายถึงคุณหรอกนะค่ะ คุณทีที้ ^ ^)
ปล3. อยากได้สมัยเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่มีคนมาบุกก็อยากจะกันค่ะ แต่พอดีโดนรุมจากหลายสมาคม ก็เลยรี ผิดหรอค่ะ ที่มีแผนรีปราสาทเพราะต้องการให้สมาชิกมีที่เวล?
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=9288.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9909.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9962.0

สัพเพ สัตตา
แสรดดดดดดดดดดดดด ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย

ทีที้

เอาเป็นว่า ผมไม่มาทะเลอะในบอร์ดนี้ เพื่อ ให้ชาวบ้าน เขาหัวเรอะ  ละกันครับ  แต่ในเมื่อบอกว่า  ไม่พาดพิง ก็  ทำตามที่พูดละกัน

เรื่องรี บ้าน ยอมรับครับ  มิกกี้  ก็รี  (เก่งด้วย) แต่ ขอย้ำ ว่าไม่ใช่กิลที่เริ่มก่อนเป็นกิลแรก   (ไปอ่านเหตุผลเรื่อง10สมัยดู)  กรุณาเข้าใจให้ตรงกันด้วย
เรื่อง  สงครามตอนนี้  มิกกี้  ไม่ใช่ไม่รีมา4-5วอ   แต่เกือบ10วอแล้วครับ (ก่อนนี้ 2สมัยแล้วแตก แล้วก็4สมัยล่าสุด2สมัยนับดูว่าผ่านมากี่วอ)
เรื่อง  กันบ้านของคันทรี ผมไม่วิจารนะครับ แต่บอร์ดนี้ เขารณรงค์ ไม่รีบ้านกัน  ถ้ายังอยากรีก็เอาเหตุผลมาอ้างครับ  เรื่องกิลมาตี ธรรมดาครับ มิกกี้ โดนมาเยอะก็ยัง กันบ้านกันเลย

ปล.ผมย้ำคำเดิมนะครับ  บอร์ดแห่งนี้ เป็นที่ที่ทุกคนแสดงความคิดเห็นได้  ถ้าอยากคุยกะใครแบบเจอะจง เชิญบอร์ด กิลครับ

-Ai-

มันก็แค่ เกม ครับ - -

จะมาทะเลาะกันทำไม  อย่ามาว่า ผมเสือกนะ มันก็แค่เกม ยังทะเลาะกันอีก   woon_angry

sandarn_

• Jr. Member
  • **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
 g#002 g#002 g#002 g#002

การรีบ้านไม่ผิดหรอกคับ

มันเปนสเตปการเล่นของแต่ละกิล

แต่แค่คิดเฉยๆว่ามันจะไปมันอะไร

อย่าทะเลาะกันเรยเน้อออ   g#033 g#033 g#033

~BB24~

• ~*~ผีเสื้อรัตติกาล~*~
เอาเป็นว่า ผมไม่มาทะเลอะในบอร์ดนี้ เพื่อ ให้ชาวบ้าน เขาหัวเรอะ  ละกันครับ  แต่ในเมื่อบอกว่า  ไม่พาดพิง ก็  ทำตามที่พูดละกัน

เรื่องรี บ้าน ยอมรับครับ  มิกกี้  ก็รี  (เก่งด้วย) แต่ ขอย้ำ ว่าไม่ใช่กิลที่เริ่มก่อนเป็นกิลแรก   (ไปอ่านเหตุผลเรื่อง10สมัยดู)  กรุณาเข้าใจให้ตรงกันด้วย
เรื่อง  สงครามตอนนี้  มิกกี้  ไม่ใช่ไม่รีมา4-5วอ   แต่เกือบ10วอแล้วครับ (ก่อนนี้ 2สมัยแล้วแตก แล้วก็4สมัยล่าสุด2สมัยนับดูว่าผ่านมากี่วอ)
เรื่อง  กันบ้านของคันทรี ผมไม่วิจารนะครับ แต่บอร์ดนี้ เขารณรงค์ ไม่รีบ้านกัน  ถ้ายังอยากรีก็เอาเหตุผลมาอ้างครับ  เรื่องกิลมาตี ธรรมดาครับ มิกกี้ โดนมาเยอะก็ยัง กันบ้านกันเลย

ปล.ผมย้ำคำเดิมนะครับ  บอร์ดแห่งนี้ เป็นที่ที่ทุกคนแสดงความคิดเห็นได้  ถ้าอยากคุยกะใครแบบเจอะจง เชิญบอร์ด กิลครับ

เอาเป็นว่า สำหรับฉันแล้วนะค่ะ ใครจะหัวเราะก็ช่างเค้าค่ะ เพราะบอร์ดสาธารณะ woon_sunny woon_sunny

อ่อ ยังไง ไม่อยากให้พาดพิง กรุณา ดูแล ให้คนในความดูแลของกิลคุณ อย่ามาพาดพิง คันทรี่นะค่ะ ถึงไม่อ้างชื่อ คำพูด มันก็ส่อ  woon_sunny woon_sunny

ดีละค่ะ ที่ยอมรับว่ารีบ้าน เพราะอ่านมาหลา่ยบอร์ดเหมือนจะว่าแค่กิล.. ว่ารี (ไม่ได้หมายถึงคุณอ่ะนะค่ะ กลัวจะเข้าใจผิดอีก)แต่ไม่เห็นจะพูดยอมรับตัวเองเลยว่า รี ก็มีแค่ตรงนี้ละคะ ที่เห็นยอมรับว่ารี ขอบคุณนะค่ะ  g#039 g#039

ไม่ทราบค่ะว่าคุณกันมาหลายวอ เพราะเห็นขึ้นตัวเหลืองตลอดว่ารีบ้านไปมา ถ้ากันมาหลายวอ(มาก) ก็ขออภัยที่เข้าใจผิด

(ไม่ใช่แฟนทำแทนได้ทุกท่า กิลอุบาท ใครตั้งขอบอกว่า ทุเรศค่ะ ถ้าไม่ใช่ใครในนี้ ก็ขออภัยค่ะ )

อ้างถึง

ดีละค่ะที่ไม่วิจาร ไม่งั้นคงยาว บอร์ดนี้เค้ารณรงณ์ฺไม่รีบ้านกัน ทราบค่ะ จากวอที่ผ่านมาก็จะเห็นว่าคันทรี่ไม่ได้รี แต่หลังจากวันนี้ไป ไม่ทราบนะค่ะ
คันทรี่ก็โดนไม่ใช่น้อยกว่ามิกกี้หรอกนะค่ะ

(อย่าเอาแค่ตัวเองเป็นที่ตั้งค่ะ ^^)

ปล .ข้อความนี้สุดท้ายละค่ะ ถึงคุณทีที้จะมาอ้างข้อความอีกก็จะไม่ต่อละนะค่ะ เพราะ เบื่อ มากค่ะ

คิดอย่างไรกับการ ชิงปราสาท ไม่ถึง20วิ ฉันยังอยู่ในประเด็นนี้ค่ะ ^ ^ และยังขอย้ำที่จะมีสิทธิส่วนบุคคลที่จะคุยกับบางคนที่ฉันอ้างอิงถึง  ^ ^

ปล2. ไม่ได้จะทะเลาะกับคุณทีที้นะค่ะ แต่เพราะคุณเองที่มาอ้างข้อความ เลยต้องตอบ ถ้าไม่ถูกใจ ก็ไม่ต้องอ่านค่ะ  woon_sunny woon_sunny
ปล3 .อยากจะมีบ้าน มี สมัย แต่ก็ยังมาบุก ไม่ทราบว่าถ้าบุกกลับมั่ง จะบ่นทำไมไม่ทราบค่ะ ^^
ปล4. มือถือสาก ปากถือศีล ไม่ดีนะค่ีะ ^ ^

ยังขอย้ำเรื่องสิทธิส่วนบุคคลในการอ้างอิงคำพูดค่ะ ถ้าฉันอ้างอิงใครก็แสดงว่าคุยกับคนนั้นๆ ถ้าขอแล้วว่าไม่อยากคุย ก็แปลว่าไม่ต้องการที่จะคุย แต่คุณยังดึงดันที่จะคุย ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล ที่ฉันจะตอบ หรือไม่ตอบ ถ้าคุณไม่พอใจ ก็เชิญ ว่า ด่า ในนี้ (จะไม่ต่อละค่ะ เพราะบอกไปละ ว่าจะไม่คุยด้วยอีก เพราะเบื่อ หรือ ในบอร์ดกิลคุณเลยค่ะ ไม่คิดจะเข้าไปค่ะ เชิญ คุยตามสบาย ^ ^
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=9288.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9909.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9962.0

สัพเพ สัตตา
แสรดดดดดดดดดดดดด ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ใจเย็น ๆ คับ แนวใครแนวมันคับ ทุกคนมีแนวเป็นของตัวเอง ก็แค่ทำมันให้ดีที่สุด สู้เพื่องานทำเพื่อเงิน อิอิอิ
ปล.ขึ้นเรือมาเดี๋ยวป๋าพากระทู้ออกทะเลเอง อิอิอิ

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

ปล3 .อยากจะมีบ้าน มี สมัย แต่ก็ยังมาบุก ไม่ทราบว่าถ้าบุกกลับมั่ง จะบ่นทำไมไม่ทราบค่ะ ^^

เหอะๆ ไม่ได้บ่นซักทีว่าไม่ต้องมา มาเลยตามสบาย เพราะยังไงเราก็ไปบุกแบบสม่ำเสมออยู่แล้ว
แถมบุกท้ายๆด้วย เพราะไม่อยากไปบุกเริ่มต้นปล่อยให้รีกันตามสบายให้เต็มที่ก่อน
ก็อย่างที่บอก  มือถือสากปากถือศีล  ดีนะเราไม่เป็นเหมือนบางคน เพราะมือกับปากเราก็ถือสากทั้งคู่

เมื่อก่อนรีก็เข้าใจว่ารี ก็รีมันทุกกิล กิลไหนนำก่อนกันแน่ก็น่าจะรู้ นี่ก็ทำตามเค้าอีกที เหอะๆ
ส่วนตอนนี้  เค้ารณรงค์ไม่รี  เพื่อสร้างสังคมเกมที่ดีขึ้นน่าเล่นขึ้น 
ชอบอ้างแต่อดีตมาอยู่ได้  เป็นไอดอลนี่ลำบากเนอะ !!!
ส่วนเรื่องกิลที่เพื่อนฉันตั้ง  มันมีตรงไหนที่หยาบเหรอ คิดมากไปมั้งเค้าตั้งเอาขำๆ
เหอะๆ ก็คิดไปแต่แบบนั้น แล้วว่าทุเรศ แสดงว่าก็คิดได้แต่เรื่องที่ทุเรศ ๆ สินะ

อ้อ!!! ลืมไป เดี๋ยวหาว่าไม่ชม  ก็ยังดีที่วอที่ผ่านมาเริ่มกันบ้านแล้วถึงจะรีช่วงแรกก็เหอะ
(กันบ้านแบบที่ไม่ได้นั่งตบยุงเหมือนเมื่อก่อน)

ปล. ไม่ได้คุยด้วยนะ แค่แสดงความคิดเห็นในประโยคนี้ที่อ้างถึง แค่ชี้แจงให้ทราบ  ปกติหยิ่งอยู่แล้วไม่ชอบคุยกับคนแปลกหน้า
ปล. เสียดายจังเค้าไม่มาตอบแล้ว (คงไม่กลืนน้ำลายตัวเอง)
ปล. เพิ่งมาเห็นหัวข้อนี้ เสียดายจังมาช้า
ปล. อีกที  พากระทู้ออกทะเลซะละ (หลายกระทู้แล้วเรา - -)
ปล.  สุดท้าย  ดีแล้วค่ะ  ที่จะไม่รีใน 20 วินาที แต่จะมากว่าเดิมเท่าไหร่ มาตอนไหน และจะดีหรือแย่กว่าเดิม = =

NEWGOLF

• เดี๋ยวค่อยเจอกัน^^
ปรับสงครามชิงปราสาทครั้งต่อไป มันจะไม่จบใน 20 วินาทีแน่นอนครับ
บอกลาการ "รีบ้าน" ไปได้เลย ฟันธง!!!  woon_5555

ยิ่งดำเนินการแก้ไขไวยิ่งเพิ่มความสนุกในการวอร์น่ะครับ  woon_555 woon_555 woon_555

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ปรับสงครามชิงปราสาทครั้งต่อไป มันจะไม่จบใน 20 วินาทีแน่นอนครับ
บอกลาการ "รีบ้าน" ไปได้เลย ฟันธง!!!  woon_5555

ยิ่งดำเนินการแก้ไขไวยิ่งเพิ่มความสนุกในการวอร์น่ะครับ  woon_555 woon_555 woon_555

ใครบุกมาฆ่าหมด อิอิอิ  g#031

NEWGOLF

• เดี๋ยวค่อยเจอกัน^^

ใครบุกมาฆ่าหมด อิอิอิ  g#031

#038 #038 #038 อิอิ

ปิศาจ

ไม่เอาผู้เล่นอย่าทะเลอะกันครับ 

การรีบ้านเป็นเทคนิคของผู้เล่น  ถ้ารีได้ก็รีไปครับ  ปัญหาในการรีเป็นปัญหาของ GM ครับ ในเมื่อวัตถุประสงค์ในการสร้างสงครามตีปราสาท ถูกใช้ช่องว่างของระบบเกมส์เองซึ่งเป็นงานของ GM ครับที่จะต้องปรับเพื่อให้เป็นไปตามที่ตั้งใจไว้ และให้ผู้เล่นสนุก

ซึ่งจากที่ลองไปตีปราสาทเล่นเมื่อวาน  ผมว่าจากการปรับเปลี่ยนของ GM ผมว่าดึขึ้นเยอะเลย  ตรงที่ไม่ค่อยรีปราสาทกันแล้ว  สู้กันสนุกขึ้น จากที่ลองดาวดึงส์  เรดคริปไม่รีกันแล้ว  ส่วนวอลเลย์ผมไม่ได้ไปลองเพราะเห็นคนเยอะมากๆ ไปตีกันปราสาทวอลลอเลย์กันหมด ผมเข้าไปหลุดๆๆๆๆๆ ตลอดเลยไม่ได้เข้าไปดู  แต่คิดว่าดีขึ้นเพราะไม่ค่อยมีคนบ่น
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

ปัญหาตอนนี้คือ เรื่องหลุดกับเรื่องโรลครับ  เรื่องหลุดเวลาสงคราม ยังเป็นเหมือนเดิม และเหมือนจะมากขึ้นด้วย 
ส่วนเรื่องโรล  ไม่ค่อยจะเกี่ยวกับหัวข้อนี้ แต่นี้รู้สึกว่าเดียวนี้จะเป็นบ่อยขึ้นนะครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• Jr. Member
  • **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!

สงคราม ก็มีความหมายในตัวของมันอยู่แล้ว

กิลนึงก็มีตัวกัน ตัวจี๊ด ไปวิ่งเล่นนอกบ้าน

มันเป็นเรื่องธรรมดาที่จะวิ่งไปบ้านใดบ้านนึงบ้างเพื่อตัดกำลังฝ่ายที่มาบุกบ้านเราหรือสร้างความปั่นป่วน

ความรู้สึกว่าโดนลุม เมื่อก่อนเราก็เคยเจอ

แต่รู้สึก ตัวจิ๊ดก็มีไม่กี่คนที่วิ่งๆไป

ปล.ออกทะเลอีกแล้วขอโทษด้วยคับ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา

(ไม่ใช่แฟนทำแทนได้ทุกท่า กิลอุบาท ใครตั้งขอบอกว่า ทุเรศค่ะ ถ้าไม่ใช่ใครในนี้ ก็ขออภัยค่ะ )

กิลหนูเองค่ะ อ่อ สามนาทีเจ็ดท่า ก็กิลหนูนะ รูปหล่อพ่อรวย ก็ของหนู ขาวสวยหมวยเอ็ก ก็กิลหนู
ขอโทษนะคะ กิลเนี่ยตั้งมาบันเทิงกันในกิล เค้าเฮฮาตลกโปกขันกัน
คือถ้าคนไม่ได้คิดอุบาทต่ำชาตินัก มันก็เป็นแค่ชื่อตลกเฮฮาปาจิงโกะไป
แต่ถ้าคนต่ำๆ จะคิดว่ากิลมันชื่อต่ำ ก็มันเป็นความคิดส่วนบุคคลค่ะ

บางทีคนเราก็มองเรื่องที่ตัวเองทำเป็นเรื่องที่ถูกต้อง ปิดหูปิดตามองชาวบ้านว่าผิด
จ๋าก็เป้นนะ แต่ว่าไม่ใช่มาพูดจาโยงไยคนอื่นเค้า
รุ้สึกว่ากัดคนอื่นอยุ่ไม่ใช่หรอค่ะ ไม่น่าจะพาลมาถึงกัดเราได้ ><
กัดไม่เลือกเนี่ยเค้าเรียกอะไรน๊าาาาาา หมาบ้าอ่ะป่าวเทอ เราพิมลอยๆไน๊า ถ้าไม่ใช่ก็อย่ารับนะจ๊ะ

รู้จักและสะกดไว้บ้างนะ คำว่าบันเทิงน่ะคะ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ