GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดอย่างไรกับการ ชิงปราสาท ไม่ถึง20วิ

sandarn_

• Jr. Member
  • **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
ไม่มีขุด ไม่มีกิลรีบ้าน

แม่มตีทงไวกว่ามีขุด อีก

มีนอกมีในอย่างไรไหม

ดูด้วยเระกันเค้าด่ากันทั้งเซริฟ แล้ว

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
งง เหมือนกัน กดเข้าสงคารไม่ทันจะวิ่งเลย เด้งออกเขาได้บ้านกันไปแล้ว งงว่าเร็วจังปกติตั้งนาน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DarkEagle

• DarkEagle
ประตูแห่งลูซิสไง ตี้กับกิลเจ้าบ้าน ไม่เห็นยากเลย

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ประตูแห่งลูซิสไง ตี้กับกิลเจ้าบ้าน ไม่เห็นยากเลย
มันตี้กันไม่ได้ครับเพราะว่าถ้าคนละกิวตี้กันแล้วพอลงวอมันจะออกตี้เองครับ

ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

DarkEagle

• DarkEagle
มันตี้กันไม่ได้ครับเพราะว่าถ้าคนละกิวตี้กันแล้วพอลงวอมันจะออกตี้เองครับ

อ่อ  มะก่อนมันได้ใช่ไหม

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
จีบอกจีไปก้อ

ทางเราขอตรวจสอบ นะคับ ย่างไรก้อไม่รับปากโน้นนี้

ไม่รุตรวจแล้วชาติไหนจะรุ้    g#035 g#035 g#035

DarkEagle

• DarkEagle
  อีกวิธีก็ทำได้เหมือนกันภายในไม่กี่วิ ก็ใช้พวกสกิวที่ทะลุกำแพงได้ไง

ตั้งตี้ พาลา แอส และ ประตูแอสไว้ด้วย นัดกับกิลเจ้าบ้านให้ดีว่าเจอมุมไหน ให้คนมายืนรอแล้วแอสพุ่งไป คนก็เดินกลับเข้าไปกันคนอื่นตามมาด้วย ก็โกยไปชั้นต่อไป หากพุ่งดีเลก็เปิดประตูเรียกพวกที่เหลือเข้ามาพุ่งต่อ พาลาก็โดดต่อ  โกยอีกปรี๊ด ถึงธงพอดี  ถ้าซ้อมกันมาดี ไม่น่าถึง 30 วิน๊ะ  รีสบายๆ

banklazy

• Newbie
  • *
ถึงผมจะไม่ไำด้้เล่นอสุราเเล้วเล่นเเต่อวตาร
เเต่ผมก็ขอออกความเห็นนะครับ
คือว่า ที่พวกคุณออกมาโวยอย่างนุ้นอย่างนี้ ถามหน่อยเค้าชิงปราสาทไม่ถึง20วิแสดงว่าเ้ค้าคงมีความสามารถเพราะเค้าสามารถฝ่าป้อมต่างๆคนมากมายเพื่อไปตีธงได้ เเล้วมันแปลกตรงไหนอะครับ

ปิศาจ

• Full Member
ถึงผมจะไม่ไำด้้เล่นอสุราเเล้วเล่นเเต่อวตาร
เเต่ผมก็ขอออกความเห็นนะครับ
คือว่า ที่พวกคุณออกมาโวยอย่างนุ้นอย่างนี้ ถามหน่อยเค้าชิงปราสาทไม่ถึง20วิแสดงว่าเ้ค้าคงมีความสามารถเพราะเค้าสามารถฝ่าป้อมต่างๆคนมากมายเพื่อไปตีธงได้ เเล้วมันแปลกตรงไหนอะครับ

แสดงว่าไม่เข้าใจคำว่ารีปราสาท  การรีปลาสาทเป็นการที่เจ้าของปราสาทไปสร้างกิลใหม่ขึ้นมา  โดยจะเปิดช่องทางและนัดแนะกันไว้ให้กิลที่ตัวเองสร้างขึ้นวิ่งเขาไปตีธง  โดยปล่อยให้ผ่านเข้าไปแล้วจะกันกิลคนอื่น   ไม่ได้ใช้ความสามรถอะไรทั้งนั่นครับ  แค่เขาอยากได้ปราสาทแต่ไม่อยากป้องกันและไม่อยากเสียทรัยกรครับ  ทำให้กิลอื่นๆไม่มีโอกาสที่จะได้แม้แต่ตีกำแพง  สลับๆไปมาจนหมดเวลา

ว่าแล้วต้องไปดูซะหน่อยแล้ว  พวกที่คิดวิธีนี้ก็คิดได้เนอะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
เซิฟไหนนิ pk หรือ ดาวดึง  แต่ที่สวรรค์ ไม่เห็นมีรีละนะครับ กันบ้านสนุกมากกกกกกกกก g#022 g#022

ปิศาจ

ถ้ารี โหดๆ ผมว่าน่าจะดาวดึงส์นะ เดียวต้องไปดู
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
ถ้ารี โหดๆ ผมว่าน่าจะดาวดึงส์นะ เดียวต้องไปดู
ดาวดึงคับกิลใหญ่ด้วย อิอิ
ถูกสอนให้โง่งมงาย

Harry Potter

• Newbie
  • *
คนละสมาคมทำการปาร์ตี้อยู่ข้างบน เมื่อลงวอร์ไป ระบบมันจะทำการออกตี้ให้อัตโนมัติอะ

ปิศาจ

คนตั้งกระทู้เซิฟ พีเค

อิอิ ก็ไม่แน่นะ  ผมก็เล่นหลายเซฟ นะ อิอิ