GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครลงแบท1-1แล้วเซงกับวอเซตไสยเวทบ้าง

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
คุม99  ยังปรับไห้สะท้อนเบาลง 

แบบนี้ เซตไสเวด ควรปรับบ้างนะครับ  เพราะ ไม่ไช่ของแรร เป็นของเซต
ก็ควรปรับไห้ เบาลง 

วอ ท้าเกราะ10 โอกาศ ชนะวิก็ 90 เปอเซนเลยทีเดียว พูด ใน มุม คนเล่นวิ  หรืออาชีพอืนๆ

ท้าในแบท ยังไงก็ ฆ่ายาก  วอน่ะ เรียก หมามาที  สายกายภาพ สลบๆแน่ ๆ

สายเวด ท้าไม่ไช่ไม่ต้องพูดถึงง อิอิ 

ท้านอกแบทถามว่า วอเสียเปรียบไหม  ก็ตอบเลยว่า ไม่  ถึงแม้ จะร่ายเวด ไม่ได้เพราะ มีคนมาตี อยู่เรื่อยๆ

แต่ พระ เยอ + วอ เลือดเยอ จะมีสักกี่อาชีพที่เอาลง  เบอหรอ ท้าไม่ยืนหยั่ดไป  เผลอๆ สับเอง ตายเอง

สะท้อน ที่200-300 %  เบอ สับไป20 เค สะท้อนกลับ 60k งี้หรอ  g#025 g#025

เฮ้ยย   เกมไทย  g#022 g#022 g#022
หา สับไป20เค สะท้อนมา60โอแม้เจ้า  woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

คำเปรียบเปย 
มันสะท้อนแรง -*-   g#015 g#015
เด็กยังไม่รุ้จักหรอกนาย
20เค 2เท่า ก้40เคนิ มา60ได้ไง  g#029 g#029

วันจัน โรงเรียนเปิด ไปหา อาจารภาษาไทย นะ  ถาม ความหมาย ของคำว่า  เปรียบเปย   ดู มันหมายความว่ายังไง  g#003 g#003
เอ่อไม่ทราบว่าน้องเรียนโรงเรียนอ่ะไรหรอครับ เค้าไม่สอนหรอครับ เปรียบเปรย นะครับ คำว่า เปรียบเปย ที่น้องพิมไม่มีความหมายนะครับ เอาเวลาไปอ่านหนังสือนะน้องอยุ่เฉยๆหน้าก็ไม่แหกหรอกนะครับ พี่สงสารอ่ะ ไปเรียนครู อาจารย์ สอนก็ไม่จำอ่ะเอามาใช้ผิดๆ  g#025
ไม่ใช่ว่าไม่เข้าใจ แต่ถ้าเปรียบเปยแบบนี้ มันเวอร์ไปไง

berserkmagic

• Newbie
  • *
โอ๊ยยย Smurfขรรม พวกเด็กๆร้องกันระงม g#043
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2013, 15:53:06 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

~๐ Ryan ๐~

ระวัง...เด็กมันจะว่าโตแล้วเขียนหนังสือไม่ถูก  g#004

wiperace

• Jr. Member
  • **
ไม่นิ กดยาครอบจักรวาลเอาเบอใส่เท้าหลบ98วิ่งไล่สับ2ทีตายเลย  g#025
กินยาก็โม้ได้นิ แถมเล่นเบออีก ไม่ชนะก็ลบตัวเหอะ เซง อวดจริง
คนไม่มีความสามารถใส่เซตไสยหรอครับ
ร่ายกะช้าโดนตีกะหยุดร่าย กุว่าเล่นง่ายกว่าแอสมุงเยอะ
แอสอ่ะ ทำเชี่ยไรบ้าง พุ่ง พราง แค่นี้ แรงก็แรง คูลดาว
4 วิ เด็ก ป.1 ก็เล่นได้ใช้ของอย่างเดียว แพ้ก็หัดยอมรับบ้าง
อยากให้ชนะหมดคงเป็นไปไม่ได้หรอก
พูดว่าใช้ของอย่างเดียว? ของที่ว่าอะ กี่m ถามที
วออยากโหดก้สาปๆๆ ไม่ต่างจากแอสมากหรอก งบก้ถูกกว่าเยอะ
แอสอย่างต่ำแบบกังๆพออยุ่รอดก้100mแล้ว

โดยส่วนตัวเล่นพาลาดิน
เซงตรงที่โดดแล้วมันสะท้อนแรงเกิน
อยากให้ปรับเซตไสยเวท บอกตรงๆเลย
ลดมันซักตรึ่งต่อครึ่งก็ยังดี ไม่ใช่ให้ยอมพลีชีพกันแบบนี้ มันเบื่อ g#040 (เดี๋ยวนี้โดดก้สะท้อน เซง ปรับทำมอย

ผมถามจริงเหอะเมื่อก่อนมีใครกลัววอบ้าง กุตอบเลยไม่มี เห็นเป็นขนม เลย
เทรยิงเป็นว่าเล่น พาลาโดด ตายไม่ได้ทำไร แอสพุ่ง ทีไม่ตายคุ่ด้วยถ้าของไม่แน่ฯริง
คือแบบ ไม่ได้ทำไรเลย

ผมสนับสนุนแค่ ในกรณีตายคุ่คนตีก่อนชนะเท่านั้นแหละ อย่าเห็นแก่ตัวครับ
จะให้อาชีพนั้นเทพยุคนเดียวไม่ได้หรอก
เทพแบบไหนแบบยืนให้เขาตีอ่ะหรอ มันสมควรแล้วหรอนี่ ไม่ต้องทำอะไรยืนรับดาเมจให้คนมาตีตายอย่างเดียวเหอะๆ

Flux

• **
ไม่นิ กดยาครอบจักรวาลเอาเบอใส่เท้าหลบ98วิ่งไล่สับ2ทีตายเลย  g#025
กินยาก็โม้ได้นิ แถมเล่นเบออีก ไม่ชนะก็ลบตัวเหอะ เซง อวดจริง
คนไม่มีความสามารถใส่เซตไสยหรอครับ
ร่ายกะช้าโดนตีกะหยุดร่าย กุว่าเล่นง่ายกว่าแอสมุงเยอะ
แอสอ่ะ ทำเชี่ยไรบ้าง พุ่ง พราง แค่นี้ แรงก็แรง คูลดาว
4 วิ เด็ก ป.1 ก็เล่นได้ใช้ของอย่างเดียว แพ้ก็หัดยอมรับบ้าง
อยากให้ชนะหมดคงเป็นไปไม่ได้หรอก
พูดว่าใช้ของอย่างเดียว? ของที่ว่าอะ กี่m ถามที
วออยากโหดก้สาปๆๆ ไม่ต่างจากแอสมากหรอก งบก้ถูกกว่าเยอะ
แอสอย่างต่ำแบบกังๆพออยุ่รอดก้100mแล้ว

โดยส่วนตัวเล่นพาลาดิน
เซงตรงที่โดดแล้วมันสะท้อนแรงเกิน
อยากให้ปรับเซตไสยเวท บอกตรงๆเลย
ลดมันซักตรึ่งต่อครึ่งก็ยังดี ไม่ใช่ให้ยอมพลีชีพกันแบบนี้ มันเบื่อ g#040 (เดี๋ยวนี้โดดก้สะท้อน เซง ปรับทำมอย

ผมถามจริงเหอะเมื่อก่อนมีใครกลัววอบ้าง กุตอบเลยไม่มี เห็นเป็นขนม เลย
เทรยิงเป็นว่าเล่น พาลาโดด ตายไม่ได้ทำไร แอสพุ่ง ทีไม่ตายคุ่ด้วยถ้าของไม่แน่ฯริง
คือแบบ ไม่ได้ทำไรเลย

ผมสนับสนุนแค่ ในกรณีตายคุ่คนตีก่อนชนะเท่านั้นแหละ อย่าเห็นแก่ตัวครับ
จะให้อาชีพนั้นเทพยุคนเดียวไม่ได้หรอก
เทพแบบไหนแบบยืนให้เขาตีอ่ะหรอ มันสมควรแล้วหรอนี่ ไม่ต้องทำอะไรยืนรับดาเมจให้คนมาตีตายอย่างเดียวเหอะๆ

อันนี้ก็ไม่รุดิ คุณก็ไปให้เขาปรับให้วอร่ายเร็วดิครับดูสกิลวอแต่ละสกิลด้วย กว่าจะร่ายได้ ตายห่าก่อนตลอด

งงงวย

• ~~~นานๆที มาที☻~~~
  • Newbie
  • *
อย่างที่เคยได้พูดไว้แล้วว่า อย่ามองแต่ในแบทอย่างเดียว วออีกหลายคน ไม่ได้ลงแบทเล่นแต่ในแบท เค้าเวลกันก็มี จะร้องให้ปรับอะไร ก็มองหลายๆด้านด้วยนะครับ พูดถึงคนที่จะร้องให้ปรับโน้น นี่ นั่น เพราะเห็นกระทู้ เกี่ยวกับ เซตไสยเวทของวอ มีออกมาเรื่อยๆ แต่ในส่วนที่ว่าบัค ก็เป็นอีกเรื่อง ถ้าจริงก็ควรแก้ไขกันไป...ส่วนตัวผมเองที่เล่นวอ ไม่ชอบลงแบท เน้นตีบอสซะส่วนมาก ใช้หมากัดนำเอา แล้วเทรปิด ตอนเวลก็ต้องพึ่งไสยเวทนี่แหละ...

อย่างที่เคยได้พูดไว้แล้วว่า อย่ามองแต่ในแบทอย่างเดียว วออีกหลายคน ไม่ได้ลงแบทเล่นแต่ในแบท เค้าเวลกันก็มี จะร้องให้ปรับอะไร ก็มองหลายๆด้านด้วยนะครับ พูดถึงคนที่จะร้องให้ปรับโน้น นี่ นั่น เพราะเห็นกระทู้ เกี่ยวกับ เซตไสยเวทของวอ มีออกมาเรื่อยๆ แต่ในส่วนที่ว่าบัค ก็เป็นอีกเรื่อง ถ้าจริงก็ควรแก้ไขกันไป...ส่วนตัวผมเองที่เล่นวอ ไม่ชอบลงแบท เน้นตีบอสซะส่วนมาก ใช้หมากัดนำเอา แล้วเทรปิด ตอนเวลก็ต้องพึ่งไสยเวทนี่แหละ...
ผมว่าไปอ่านใหม่ดีไหมครับ ใครร้องให้ปรับ ผมแค่เสนอว่า ทำไม ผมตีวอตาย ผมตายด้วย ในแบท1-1 ทำไมผมถึงแพ้วอชนะ อีกเรื่องวอ ในแบท เซตไสยเวท คู่ต่อสู้ไม่ตาย ก็ตายคู่ จะรอดก็แต่เบอ  นอกแบทคงไม่มีใครจะตีวออยู่แล้วหละ อ้างจากpk เกบเวล ใส่เวลอันนี้ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ มันก็ไม่ได้โกงไปกับมอนเตอร์ แต่ที่มันเกินไปคือสำหรับคน สำหรับแบท1-1

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

ด๋อยน้อยคอยรัก

• **
ไม่ต้องปรับเซตวอหรอกครับ แค่เวลาสู้กัน แค่ให้คนที่โจมตีวอแล้วตายพร้อมกัน ให้ระบบดูว่าใครเป็นคนโจมตีก่อน หรือทำความเสียหายใส่คู่ต่อสู้ได้แรงกว่า ก็ถือให้อาชีพนั้นชนะไป เบื่อที่จะเห็นวอใส่เซต แต่ไล่สาปอาชีพอื่น แถมเวลาเขาตอบโต้ ยังโดนสะท้อนแรง 200เปอ อีก ถ้าเปลี่ยนได้น่าจะดี จะได้ใช้ฝีมือกันขึ้นหน่อย ไม่ใช่วอนั่งปั้มยา รอให้คนอื่นมาตี และให้อาชีพอื่นได้มีลุ้นชนะกับเขาบ้าง จะได้ไม่ต้องมาโวย ร้องให้ปรับเซตไสย นี้อีก  g#006

[G]aree[O]nline

• Newbie
  • *
    • http://up.gameindy.com
นึกถึงใจเขาใจเราหน่อยนะ ถ้าเล่นวอเองจะรุ้สึก เวลยากขนาดไหน ถ้าไม่ใช่สันดารปลิงคอยดูดเเต่เวลชาวบ้าน แล้วไหนจะฝึกเกราะสะท้อนจน 10 วอมันก้เก่งเเค่ในแบท ลองนอกแบทดูสิ มันก้ลูกเมียน้อยเหมือนเดิมนั้นแหละ ลองเล่นเองดูสิ  woon_sunny

งงงวย

• ~~~นานๆที มาที☻~~~
  • Newbie
  • *
ผมว่าไปอ่านใหม่ดีไหมครับ ใครร้องให้ปรับ ผมแค่เสนอว่า ทำไม ผมตีวอตาย ผมตายด้วย ในแบท1-1 ทำไมผมถึงแพ้วอชนะ อีกเรื่องวอ ในแบท เซตไสยเวท คู่ต่อสู้ไม่ตาย ก็ตายคู่ จะรอดก็แต่เบอ  นอกแบทคงไม่มีใครจะตีวออยู่แล้วหละ อ้างจากpk เกบเวล ใส่เวลอันนี้ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ มันก็ไม่ได้โกงไปกับมอนเตอร์ แต่ที่มันเกินไปคือสำหรับคน สำหรับแบท1-1
ผมไม่ได้ว่าคุณเลย ไม่มีคำไหนที่จะพาดพิงถึงคุณนะคุณอาจจะตีความของผมผิดไป..และผมอ่านกระทู้ ดีแล้ว แล้วคุณก็ออกตัวก่อนเลยว่า ไม่ได้อ้างให้ปรับ แค่มันไม่ยุติธรรมกับเรื่อง แบท 1-1..ซึ่งผมก็เห็นด้วยในเรื่องแบท เพราะหลังปรับแพทช์ใหม่ครั้งนี้ เลือดเยอะขึ้นมาก ผมก็ลงแบทกะพวกลองดูแล้ว มันก็ท่าจะจริงดังว่าแหละ...แต่ที่ผมได้กล่าวมาแล้วนั้น..ผมอยากให้ผู้เล่นคนอื่นๆ มองมุมอื่นดูบ้างเท่านั้นครับ...เพราะถ้ามีกระทู้ มาในแนวนี้ทีไร ก็จะมีเหตุการณ์แบบนี้ประจำ (ขอให้ปรับ)

ผมคนตั้งกระทุ้ ยังไงก้ต้องคิดว่ากล่าวถึงผมอยุ่แล้วครับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
คือจะบอกเราก็เอาวอลงน่ะ 1-1 แต่แพ้ตลอดอ่ะ  g#043

เว้นแต่เจอพวกไม่มีแรร์ใส่ล่ะก็พอยืนอยู่   พอดีเกราะไม่ได้เรียนไว้เจอวิเลยดับอย่างเดียว ละก็ลงไปนี่เจออยู่สองชีพที่แพ้ทางอีกเบอร์คลุม99 ก่ะวิร่ายไวๆ 

ก่ะลงไปให้เจอแต่พวกแอส ชาป แต่ไม่เลยเจอแต่พวกแรร์เทพ ๆ ชาปซียิงทีม่องเลือดเราก็12k ล่ะ แต่ชาปยังยืนอีก  woon_cry สงสัยต้องไปบวกเลือดเพิ่มอีก จะใส่แก้ว99 หรือ สะสมวิญญาณให้เพิ่มเลือดก็ไม่ได้สะท้อนแค่100 เลือดน้อยกว่าอยู่ดี

ถ้าบวกเลือดไม่10+ทั้งตัวนี้ยืนอยู่ยากมากเลยล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ