GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(เสนอเบาๆ) กิจกรรม "เรียกผู้เล่นใหม่ กลับมาเถอะผู้เล่นเก่า"

13owlinG

• Jr. Member
  • **
กิจกรรม : "เรียกผู้เล่นใหม่ กลับมาเถอะผู้เล่นเก่า"
ระยะเวลากิจกรรม :  เริ่มวันที่ 6 มิ.ย. 2556 (12:00น.) – วันที่ 4 ก.ค. 2556 (12:00น.)
เกมที่เข้าร่วม :  อสุรา, อวตาร, หน้าหนังสือ

รายละเอียด

"เรียกผู้เล่นใหม่ กลับมาเถอะผู้เล่นเก่า"

1.เรียกผู้เล่นใหม่และเก่า

กิจกรรม : 1.เปิดตัวรี JOB สเตตัส สกิล ไม่อั้นยันจุติรอบที่ 1
             2.ขยายเลเวลรับบัพจากNPC บัฟฟี่ เป็น ถึง 60
             3.เลเวลถึง 60 รับไปเลย อาวุธ ระดับ 66 +16 ออฟเลือกเองได้ (แต่แลกเปลี่ยนไม่ได้)
             4.เลเวลถึง 90 สามารถรับเควส "หนูอยากจุติ"
            รายละเอียดเควส
             ระดับ: 90+
             ขั้นตอนการทำ
                รับเควสจากอคาเดมี่ทุกเมือง
             1.ตีวุ้นจำนวน 999 ตัว
             2.ตีโจรสลัดเขี้ยวทมิฬ 999 ตัว
             3.ตีฟังก์กัซ 999 ตัว
             4.ตีตัวเม่น 999 ตัว
             5.ตีเสือเบงกอล 999 ตัว
             6.ตีค็อฟฟี่กริซซี่ 999 ตัว
             7.ตีกิ้งก่านรก 999 ตัว
             8.ตีผีตาโขนตะบองลม 999 ตัว
             9.ตีกินรี 999 ตัว
           10.ตีหัวหอมยักษ์ 999 ตัว

เมื่อทำครบที่กำหนดให้กลับไปคุยกับอคาเดมี่แล้วเธอจะมอบรางวัลให้ดังนี้
             1.อัพเลเวลให้ตัวละครนั้นๆ จนถึงเลเวล 98 + EXP 50เปอเซ็น
             2.จะได้ไอเทม
                    เปลวไฟที่ไม่มีวันดับ
                    ก้อนน้ำแข็งที่ไม่มีวันละลาย
                    ขนนกในตำนาน
                    อิฐที่ไม่มีวันแตกสลาย
                    คทาแห่งแสง
                    เศษหินแห่งความมืด
             3.ได้รับเงิน 1 ล้านบิลล่า

เมื่อผู้เล่นเก็บเลเวลถึง 99 สามารถไปรับการจุติได้ที่ "วิหารท้าวจตุรกร" แล้วทำตามขั้นตอนการจุติ เท่านี้ก็ได้จุติ 1 กันสมใจแล้ว(โดยวิธีนี้ได้รับกล่องเปิดอย่างไรก็ได้ไอเทมพื้นฐานด้วย)

ปล.ไม่รู้ว่ามันจะเป็นไปได้ไหม แต่ต้องมีสิ่งล่อใจให้เด็กใหม่ๆมันบ้าง เพราะกว่าจะเก็บเลเวล ได้ 90 ก็ต้องเติมเงินซื้อยา * บ้างอะไรบ้าง แต่ทุกคนที่เข้ามาเล่นจะมุ่งไปที่การจุติครั้งที่ 1 มากกว่า มันจะได้มีกำลังใจ จะได้มีตี้ในบางแมพบ้าง คนจะได้กระจายตัวกันหน่อย  woon_5555 woon_5555

samunpai1

• Full Member
คนที่เขาเลิกไปแล้วอะนะ มันยากมากที่จะกลับมาอีก ต่อให้เอาอะไรมาล่อแค่ไหนก็ตาม ก็มิได้นำพาหรอกนะ  g#019 g#019 g#019

มันก็เข้าท่าดีนะ แต่ปัญหาเรื่อง กำไลเกลื่อน ตลาดนี่สิ มันเป็นประเด็น

~๐ Ryan ๐~

• Full Member

13owlinG

• **
มันก็เข้าท่าดีนะ แต่ปัญหาเรื่อง กำไลเกลื่อน ตลาดนี่สิ มันเป็นประเด็น

ในเมื่อตอนนี้ก็กำลังจะเกลื่อนอยู่แล้วนี่ค่ะ

แต่มันก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรดึงดูดคนเล่นเลยค่ะ

ถ้าเป็นบางเกมที่เปิดมานานขนาดนี้ ก็จะมีกิจกรรม แจกตัวละคร เลเวลสูงๆไปแล้วหละค่ะ

แต่ประเด่นคือ 1-90 ก็ไม่ได้เก็บง่ายๆนะค่ะ ถ้าเปิดกล่องสุ่ม โอกาสก็ 1 ใน 3 ของ เซ็ตพื้นฐานเท่านั้น เพราะในเมื่อทีมงานกำลังพัฒนา

สิ่งที่เหนือกว่า จุติ 6 ก็ต้องให้เด็กใหม่ๆ หรือผู้เล่นเก่าที่ยังไม่จุติ ตาม มาให้ไล่ๆกัน

ไม่งั้น เกมจะไม่สนุก จะสนุกแค่เฉพาะกลุ่ม

แบบว่ากำลังเสนอทางเลือกให้ทีมงานอะค่ะ ผู้เล่นใหม่ ตามไม่ทัน ก็ไม่อยากเล่นแล้วค่ะ

13owlinG

• **
กำไลไม่ใช่ประเด็น คนที่จตะหากินกับกำไลมันคือประเด็น woon_555

อย่างน้อยไม่ต้องสุ่มให้ได้กำไล นี่ค่ะ เพราะยังเหลือการจุอีก 5 ครั้งค่ะ woon_shock

ในเมื่อตอนนี้ก็กำลังจะเกลื่อนอยู่แล้วนี่ค่ะ

แต่มันก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรดึงดูดคนเล่นเลยค่ะ

ถ้าเป็นบางเกมที่เปิดมานานขนาดนี้ ก็จะมีกิจกรรม แจกตัวละคร เลเวลสูงๆไปแล้วหละค่ะ

แต่ประเด่นคือ 1-90 ก็ไม่ได้เก็บง่ายๆนะค่ะ ถ้าเปิดกล่องสุ่ม โอกาสก็ 1 ใน 3 ของ เซ็ตพื้นฐานเท่านั้น เพราะในเมื่อทีมงานกำลังพัฒนา

สิ่งที่เหนือกว่า จุติ 6 ก็ต้องให้เด็กใหม่ๆ หรือผู้เล่นเก่าที่ยังไม่จุติ ตาม มาให้ไล่ๆกัน

ไม่งั้น เกมจะไม่สนุก จะสนุกแค่เฉพาะกลุ่ม

แบบว่ากำลังเสนอทางเลือกให้ทีมงานอะค่ะ ผู้เล่นใหม่ ตามไม่ทัน ก็ไม่อยากเล่นแล้วค่ะ

แค่ผอบเทพๆ ก็เวลคาเดทให้ 60 ได้ ใน 2 ชม. แล้วละคะไม่ต้องเอาอะไรมากหรอก เรื่องปั้มกำไลนั้น มันเกิดขึ้นแนๆ ถ้าจะให้มีกิจกรรมแบบนี้จริงๆ นะคะ
หนูว่าจุติครั้งแรกจากการเล่นกิจกรรม ไม่ต้อง รับกล่องสุ่มพื้นฐานหรอก เดวมันจะเป็นการปั้มกล่องพื้นฐานซะป่าวๆ คะ  เชื่อหนูเถอะ

เห็นด้วยครับ ทุกวันนี้เล่นแทบไม่ได้ทำอะไร คนก็น้อย อยากให้คนเล่นเยอะๆ มั้ง

13owlinG

• **

แค่ผอบเทพๆ ก็เวลคาเดทให้ 60 ได้ ใน 2 ชม. แล้วละคะไม่ต้องเอาอะไรมากหรอก เรื่องปั้มกำไลนั้น มันเกิดขึ้นแนๆ ถ้าจะให้มีกิจกรรมแบบนี้จริงๆ นะคะ
หนูว่าจุติครั้งแรกจากการเล่นกิจกรรม ไม่ต้อง รับกล่องสุ่มพื้นฐานหรอก เดวมันจะเป็นการปั้มกล่องพื้นฐานซะป่าวๆ คะ  เชื่อหนูเถอะ

ก็ดีนะค่ะไม่ต้องได้กล่องพื้นฐาน อย่างน้อยแค่จุ1 เด็กใหม่ๆก็มีกำลังใจเยอะละค่ะ (แต่มันจะทนเวลจน 90 ได้ไหมก็อีกเรื่องนะค่ะ อิอิ)
เวลาของกิจกรรมก็สัก 2 เดือนหรือมากกว่านั้นก็จะดีมากเลยค่ะ  woon_love

SecretService

• Newbie
  • *
  • Иĭĝŋм∂řЄ
ขนาดเล่นยันจุหกยังไม่เคยแตะคำว่ากไลพื้นฐานเลย ได้แต่กำไลข้อเท้าพื้นฐาน  woon_5555  woon_5555 woon_5555

ชีวิตนี้...มีแต่เกม

• **
ผู้หน้าใหม่หน้าจะได้ผอบเช่าพาเวลนะ(ผอบเช่าพาเวลไม่สามารถแลกหรือซื้อขายได้)มีอายุเช่า1เดือนหรือ2เดือนก็ได้

ชีวิตนี้...มีแต่เกม

• **
ลืมพิมต่อ หรือผอบเช่าพาเวลมีอายุตอนผู้เล่นมีเวล99แล้วก็จะหายทันที่ผอบเช่าพาเวล เวลอัฟได้ด้วนเดวมันตายง่ายไป

13owlinG

• **
ลืมพิมต่อ หรือผอบเช่าพาเวลมีอายุตอนผู้เล่นมีเวล99แล้วก็จะหายทันที่ผอบเช่าพาเวล เวลอัฟได้ด้วนเดวมันตายง่ายไป
อันที่จริงก็อยากจะเสนอเรื่องผอบเหมือนกัน แต่กลัวมันจะเยอะไป g#004

ผอบเช่าถ้าจะทำออกมา ก็แนะนำให้เป็นโซลจะดีกว่า แบบถูกๆ ใช้แล้วหมดไป อะไรทำนองเนี่ย มีเวลาจำกัด

แล้วจำกัดการใช้งานของตัวละคร สัก จุติ 1 พอ ผอบก็มีคุณสมบุติต่างๆกันไป เลเวล 99
เริ่มต้นที่ 20 บาท 1วัน
         120 บาท 7 วัน
         300 บาท 30 วัน

เพราะจะทำให้เด็กใหม่จริงๆ (ที่ไม่มีเพื่อนไม่มีของจากตัวละครเก่าได้ซื้อไปใช้กัน)

ที่ต้องเอาออกมาเป็นโซลเพราะทีมงานจะได้ มีรายได้บ้างอะไรบ้าง
แล้วอีกอย่าง ถ้าทีมงานจะจัดโปรโมชั่นอะไรขึ้นมาในช่วงนี้ แบบกระหน่ำยิ่งกว่าโปรหน้าฝนก็จะดูไม่หน้าเกียจด้วย เติมไปแล้วผู้เล่นใหม่ได้ใช้เงินตรงนั้นอย่างคุ้มค่า

แล้วก็จะมีพวกหวังตรงนี้มานั่งรับ อำพัน เพื่อได้เด็กใหม่มันได้มีตังเริ่มต้น แต่ตอนนี้ราคารับอำพัน  600เค ถือว่าต่ำมากๆๆๆๆๆๆ

lawer

• Newbie
  • *
ทางทีมงานเขาช่วยเรามาเยอะแล้ว เด็กใหม่ๆก็ช่วยเหลือตัวเองด้วย อะไรที่ได้มาง่ายๆ เราจะไม่เห็นคุณค่าของสิ่งนั้น

นะจ๊ะ