GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทรเชอร์ฮันเตอร์ "กับการเปลี่ยนสกิล ชิงสมบัติ"

โพลล์

สลับสกิลระหว่าง ปาเหรียญ กับ ชิงสมบัติ เพื่อให้เป็นสกิลไฮไลท์ และแยกเป็นสายล่าสมบัติ

เห็นด้วย ปรับไปเหอะ เทรล่าสมบัติก็พอ จะร้องอะไรนักหนา
16 (28.6%)
ไม่เห็นด้วย ปรับทำไม แค่นี้กว่าจะลงสกิลเหรียญก็ไม่พอใช้แล้ว
32 (57.1%)
ปรับหรือไม่ปรับก็ได้
4 (7.1%)
ปรับได้ แต่ควร เพิ่มความสามารถของสกิล ปาเหรียญ ให้น่าใช้ยิ่งขึ้น
4 (7.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 56

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
แหม่ ทีหน้าไม้99ออกมาใหม่ ๆ ไม่เหนมีเทรคนไหนแพร่มออกมาเลย ว่ามันโกงขนาดไหน ทีงี้ทำบ่น เรืองนิดเดียวเอง
แถมดีด้วยซํ้าแบ่งแยกสาย ดูชัดเจนขึ้นด้วย จะบอกว่าอยู่เซิฟ pk ก็ไม่ใช่เรื่อง อยากดรอปของก็เปนเทรดรอปไป
แต่ถ้าอยากตีมากกว่า ก็เปนเทรแบทไปดิ เลือกๆไปซักอย่าง อาชีพอื่นเขาดรอปของไม่ได้เหมือนเทร ไม่คิดว่าเสียเปรียบ
บ้างเลยหรอ ดีขนาดไหนแล้ว ก่อนหน้านี้มีแต่พวกเทร 2in1 พวกทั้งดรอป ทั้งตีคน มันจะดีเกินไปป่าว

เห็นด้วย แบ่งสายไป  g#031

plug2012

• Newbie
  • *
แหม่ ทีหน้าไม้99ออกมาใหม่ ๆ ไม่เหนมีเทรคนไหนแพร่มออกมาเลย ว่ามันโกงขนาดไหน ทีงี้ทำบ่น เรืองนิดเดียวเอง
แถมดีด้วยซํ้าแบ่งแยกสาย ดูชัดเจนขึ้นด้วย จะบอกว่าอยู่เซิฟ pk ก็ไม่ใช่เรื่อง อยากดรอปของก็เปนเทรดรอปไป
แต่ถ้าอยากตีมากกว่า ก็เปนเทรแบทไปดิ เลือกๆไปซักอย่าง อาชีพอื่นเขาดรอปของไม่ได้เหมือนเทร ไม่คิดว่าเสียเปรียบ
บ้างเลยหรอ ดีขนาดไหนแล้ว ก่อนหน้านี้มีแต่พวกเทร 2in1 พวกทั้งดรอป ทั้งตีคน มันจะดีเกินไปป่าว

เห็นด้วย แบ่งสายไป  g#031

เอาไป 1 กระโหลก  g#004

Chon_Jindachot

• PK
  • Jr. Member
  • **
แหม เอาหัวคิดสักนิดก่อนจะพิมมาคับ หน้าไม้99ออกมาแรกๆ ไม่ใีระบบจุติ แบบเดิมดูโหดมากคับ วิยิงคนนัดละ3ดอก แต่ตอนนั้นถามหน่อย ไม้99มีไม่ถึง5คนในเซิฟคับ ราคาหลักพันเอม แต่ตอนนี้มันไม่เหมือนเก่า โดนปรับยิงแอสพันดับ8 9 10 ยังไม่ตายเลยคับ หน้าไม้99ดูโหด c3คับ พวกเราก็โดนปรับไปแล้ว พวกคุณจะเอาไรมากอีก เทรมาล่าบอสก็เจออาชีพแบบพวกคุณมาเกรียนทั้งนั้นแหละ ไม่งั้นไม่มีคัยออกมาโวยหรอกคับ

หญิง

• Full Member
แหม เอาหัวคิดสักนิดก่อนจะพิมมาคับ หน้าไม้99ออกมาแรกๆ ไม่ใีระบบจุติ แบบเดิมดูโหดมากคับ วิยิงคนนัดละ3ดอก แต่ตอนนั้นถามหน่อย ไม้99มีไม่ถึง5คนในเซิฟคับ ราคาหลักพันเอม แต่ตอนนี้มันไม่เหมือนเก่า โดนปรับยิงแอสพันดับ8 9 10 ยังไม่ตายเลยคับ หน้าไม้99ดูโหด c3คับ พวกเราก็โดนปรับไปแล้ว พวกคุณจะเอาไรมากอีก เทรมาล่าบอสก็เจออาชีพแบบพวกคุณมาเกรียนทั้งนั้นแหละ ไม่งั้นไม่มีคัยออกมาโวยหรอกคับ

ถ้าไม่เอาระบบจุติเข้ามานะ ดาบจอมราชันเบลดคงจะเป็นขยะระดับ99ชิ้นเดียวที่มีในระบบละ ขนาดจุติได้ยังมีเงื้อนใขอีก  woon_sunny

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

อยากดรอปของเล่นสายดรอป สายดรอปชือมันก็ขึ้นอยู่ว่าสายดรอป ก็ควรจะดรอปเก่งกว่าสู้อยู่แล้ว เบื่อแล้วเทร2in1
ถ้าอาชีพอื่นเขาดรอปของได้แบบพวกเทร ค่อยน่าโวยหน่อย อย่างนี้มันเอาเปรียบอาชีพอื่นตั้งแต่ต้นแล้ว โถ่ว

• PK
  • **

อยากดรอปของเล่นสายดรอป สายดรอปชือมันก็ขึ้นอยู่ว่าสายดรอป ก็ควรจะดรอปเก่งกว่าสู้อยู่แล้ว เบื่อแล้วเทร2in1
ถ้าอาชีพอื่นเขาดรอปของได้แบบพวกเทร ค่อยน่าโวยหน่อย อย่างนี้มันเอาเปรียบอาชีพอื่นตั้งแต่ต้นแล้ว โถ่ว
ถ้าเกิดว่าปรับให้
1.ไม่สามารถโจมตีเทรเชอร์ฮันเตอร์ในแมพบอสได้
2.อัตราดรอปของอาชีพอื่นๆคิดเป็น 0
แบบนี้คุณยอมไหมครับ นักล่าสมบัตินี่ ถ้าจะให้มันมีจุดเด่นจุดเดียว ก็เอาให้มันเด่นสุดๆไปเลยเป็นไงครับ สโลแกนขึ้นว่า นักล่าสมบัติมันก็ต้องมีแต่อาชีพนี้เท่านั้นที่ดรอปได้ แบบนี้คุณยอมไหมครับ ? นักลอบสังหาร เบอเซอเกอร์นักฆ่าอาชีพ ไม่มีโอกาสดรอปได้ของ ไม่สามารถตีเทรในแมพบอสได้ เพราะอะไร "เพราะไม่ใช่นักล่าสมบัติไงคับ" นักลอบสังหารบ้าไรดรอปแรร์99ได้ เนี่ยนะ สมดุลกับสโลแกนของแต่ละอาชีพ

..TEERAK..

• Full Member
แยกสายไปก็ดีนะ แบบปัจจุบันนี้มันครบเครื่องดีแท้ ล่าบอสโอกาสดรอปมากกว่าเพื่อน ยิงคนก็โหดได้อีก
ดูอย่างชาปสิ ดรอปของหรอ?? ยิงคนหรอ?? มันมีดีตรงไหน เทรอ่ะเยอะแล้ว สละซักอันจะเปนไรไป
ส่วนที่ว่าเวลาไปล่าบอสแล้วโดนเกรียน หาพรรคพวกคุ้มกันไว้สิคับ
ไอครั้นจะเสนอมาแบบ ไม่ให้ใครยิงเทรได้ในแมพบอส หรือให้อาชีพอื่นดรอปเป็นศูนย์ แหม่ ทำไมใจแคบจัง

• PK
  • **
แยกสายไปก็ดีนะ แบบปัจจุบันนี้มันครบเครื่องดีแท้ ล่าบอสโอกาสดรอปมากกว่าเพื่อน ยิงคนก็โหดได้อีก
ดูอย่างชาปสิ ดรอปของหรอ?? ยิงคนหรอ?? มันมีดีตรงไหน เทรอ่ะเยอะแล้ว สละซักอันจะเปนไรไป
ส่วนที่ว่าเวลาไปล่าบอสแล้วโดนเกรียน หาพรรคพวกคุ้มกันไว้สิคับ
ไอครั้นจะเสนอมาแบบ ไม่ให้ใครยิงเทรได้ในแมพบอส หรือให้อาชีพอื่นดรอปเป็นศูนย์ แหม่ ทำไมใจแคบจัง

ความคิดเห็นน่ะ ขอรับไว้ครับ แต่จะขอแก้ไขคอมเม้นหลังๆนิดนึงว่า ชาปสิ ขอโทดนะครับ ชาปน่ะตอนนี้เป้นอาชีพที่หลายๆคนกำลังริเริ่มจะเล่นนะครับ กับ แรร์นู94แรร์95 ถือว่าโหดมากพอที่จะจัดเกรียนสบายแถวเลยครับ แพ้ไม่กี่ตัว แล้วเรื่องไปล่าบอสแล้วโดนเกรียน หาพรรคพวกคุ้มกันสิ ? อันนี้พูดตรงๆว่ายากครับ ล่าบอสไปไหนมาไหนกลุ่มใหญ่ใครเค้าจะมาละครับ ของตอบแทนมันไม่คุ้มค่าหรอกกับแรร์ชิ้นเดียวแล้วหารกัน10คนน่ะ

DarkEagle

• DarkEagle
 ผมว่าแยกสายอะดีแล้วน๊ะ จะดรอปก็สายดรอป จะสู้ก็สายสู้ไป  อีกหน่อยพระก็คงแบ่งเหมือนกัน จะบัพหรือจะแบท  ก็เลือกเล่นเอาตามความต้องการ คนที่จะเล่นเทรสายดรอปมันก็บอกอยู่ในตัวแล้วว่ามันเก่งด้านดรอปของ มีโอกาสดรอปของได้มากกว่าอาชีพไหนๆ มันก็ไม่แปลกอะไรถ้ามันจะสู้ไม่เก่ง จะอ่อนเรื่องสู้กัน สู้ได้แต่ไม่เก่ง  รึถ้าจะเอาสู้เก่งก็เรียนสายบู๊ไป แต่ก็เสียเรื่องการดรอปลงไปเท่ากับอาชีพอื่นๆ  ผมว่ามันก็โอเคน๊ะ  ปรกติเทรไม่ต้องเทพก็เกรียนได้อยู่แล้ว ไล่ชิงสมบัติ ไล่แย่งบอส  อาชีพอื่นเขาไม่มีเด่นทางดรอปแบบเทร ไม่มีสกิลสนับสนุนการดรอปแบบเทร อัตราดรอปติดตัวก็น้อยกว่าเทรเยอะ  ผมว่าไม่น่าเป็นปัญหาน๊ะสำหรับการแยกสาย   และในเรื่องทางการสู้ เทรก็เรียนผสมอยู่แล้ว มีด ปืน หน้าไม้ ก็เหมือนอาชีพอื่นๆน๊ะครับ วิก็ผสม น้ำ ไฟ ดิน แอส มีด ดาว พิษ  ในทางการสู้ผมว่ามันก็พอๆกันหมดคือมันเรียนผสมได้เหมือนกัน  แต่อาชีพอื่นเขาไม่มีดรอปอย่างเทร รึว่าจะให้เอาสกิลดรอปแบบเทรใส่เป็นสกิลพื้นฐานให้ทุกอาชีพต้องมี  อย่างนี้จะโอเคเหรอครับ  ก็จะมีแง่มาอีก เทร - คือนักล่าสมบัติ

ผมว่าอีกหลายๆอาชีพควรแยกเป็นสายๆ มีสกิลรองรับแต่ละสายให้เต็มที่ด้วยซ้ำ ละคนเล่นก็ไปเลือกเอาเอง ถ้าเล่นผสมมันก็ขาดอย่างใดอย่างหนึ่งไป  ถ้าเล่นเต็งสายเดียวเน้นๆ ก็เด่นด้านเดียว ก็ไปแพ้ทางไป 

.aterx

• serv|heaven
  • Newbie
  • *
กังวลว่าเหรียญมันจะไม่พอเปิดกล่อง /แต่ต้องรอดูกันอีกที อุตส่าห์คิดว่ารีทั้งทีจะเอาเหรียญไปลงเปิดกล่อง /รอดูกันต่อไป!
- -
อยากรู้ว่าทำไมเราถึงชอบก็ลองเปิดใจบ้างดิ ถ้าเธอจะดูจะทำใครจะว่า
อย่ามัวอายอคติโลกยังมีอะไรสนุกๆอีกเยอะ
เบื่อนักพวกดูถูกความชอบคนอื่น .

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ตอนนี้เท่าที่เหนเทรเรื่องชิงสมบัติ อัพเตม5 ก็ยังอัพสกิลอัสนีบาตได้อยู่นะ ยังแบ่งไม่ค่อยจะชัดเจนเท่าไหร่ด้วยซํ้า
อยากให้มันมีแค่สกิลที่ใช้ดรอปของมากกว่า มันจะดูชัดเจนขึ้นอีก เปนอย่างนี้ก็พอจะสู้ได้ด้วยแหละ  g#012

เรื่องมากเล่นๆไปเหอะ คอนเซป มันคือหาของ หาเงิน จะมาเกรียน เทรผมเล่นไม่มีสกิลโจมตีสักตัว ยังสู้กับอาชีพอื่นสบายๆ สายแส้หลบ800+ ฟาดทีเกือบ20k นี้ยังไม่โกงหรอ ปรับชิงสมบัติแค่นิดเดียว ร้องจะเป็นจะตาย ถ้าอยากได้สกิลโจมตีนักก็ไม่ต้องเอาชิงสมบัติสิ

• PK
  • **
เรื่องมากเล่นๆไปเหอะ คอนเซป มันคือหาของ หาเงิน จะมาเกรียน เทรผมเล่นไม่มีสกิลโจมตีสักตัว ยังสู้กับอาชีพอื่นสบายๆ สายแส้หลบ800+ ฟาดทีเกือบ20k นี้ยังไม่โกงหรอ ปรับชิงสมบัติแค่นิดเดียว ร้องจะเป็นจะตาย ถ้าอยากได้สกิลโจมตีนักก็ไม่ต้องเอาชิงสมบัติสิ
ผมเดาว่าน่าจะเป็น sv.นรก นะ "เดา" มันเอามาเปรียบเทียบกับ sv.หลักไม่ได้ 100 เปอเซนหรอกครับ แต่ถ้าคุณไม่ได้เล่นใน sv.นรก แล้วของใน sv.นรกก็เหมือนกับsv.หลักอันนี้ต้องขอโทดล่วงหน้าไว้ก่อนงับ sv.นรก ของเทพกันหมด เราไม่เอายศมาเปรียบเทียบคับ เอา "จุติไอเทม" มาเป็นหลัก
2.เล่นเทรเหมือนกันไม่ร้องเรียนเรื่องปรับ ก็เงียบๆไว้ครับ ดูๆบอร์ดไปก่อน ว่าผลสรุปออกมาเป็นไง ถ้าผลออกมาปรับ ยังไงก็ต้องทำใจรับคับ จิงไหม แต่ก่อนจะปรับ ก็อยากมาดูความคิดเห้นของเทรกันสักหน่อย บอกตรงๆ บอร์ดนี้ผมตั้งมาเพื่อให้เหล่า เทร มา คุยกันเองว่า ปรับ ไม่ปรับ แบบไหนสมควรดีกว่ากัน แต่เท่าที่อ่านมาหลายคอมเม้น มีแต่อาชีพอื่นมาร้องจะให้ปรับๆ กันท่าเดียว ถ้าคุณก็เล่นเทรเหมือนกัน แนะนำให้รอดูผลสรุปกระทู้กับทางทีมงานว่าจะเอายังไงกันไป  g#031

ผมเดาว่าน่าจะเป็น sv.นรก นะ "เดา" มันเอามาเปรียบเทียบกับ sv.หลักไม่ได้ 100 เปอเซนหรอกครับ แต่ถ้าคุณไม่ได้เล่นใน sv.นรก แล้วของใน sv.นรกก็เหมือนกับsv.หลักอันนี้ต้องขอโทดล่วงหน้าไว้ก่อนงับ sv.นรก ของเทพกันหมด เราไม่เอายศมาเปรียบเทียบคับ เอา "จุติไอเทม" มาเป็นหลัก
2.เล่นเทรเหมือนกันไม่ร้องเรียนเรื่องปรับ ก็เงียบๆไว้ครับ ดูๆบอร์ดไปก่อน ว่าผลสรุปออกมาเป็นไง ถ้าผลออกมาปรับ ยังไงก็ต้องทำใจรับคับ จิงไหม แต่ก่อนจะปรับ ก็อยากมาดูความคิดเห้นของเทรกันสักหน่อย บอกตรงๆ บอร์ดนี้ผมตั้งมาเพื่อให้เหล่า เทร มา คุยกันเองว่า ปรับ ไม่ปรับ แบบไหนสมควรดีกว่ากัน แต่เท่าที่อ่านมาหลายคอมเม้น มีแต่อาชีพอื่นมาร้องจะให้ปรับๆ กันท่าเดียว ถ้าคุณก็เล่นเทรเหมือนกัน แนะนำให้รอดูผลสรุปกระทู้กับทางทีมงานว่าจะเอายังไงกันไป  g#031
แค่มาแสดงความคิดเห็นนะครับ ไม่ต้องร้อง ผมเล่นทุกเซิร์ฟมีเทรทั้งนรกและภิภพแส้99จุหก เทรผมเลือดก็เกือบๆ20k เซิร์ฟภิภพ มีพระฟูยืนชนสบายๆ และมาว่าเทรกาก มันโกงไปด้วยซ้ำ แค่ชิงสมบัติเอาไปแทนปาเหรียนมาร้องจะเป็นจะตาย

Buzaba`

• แด๊นนนนน
ปกติแล้ว เทรสกิลโจมตีนี่ก็ไม่ได้เยอะอะไรเลย แค่นี้เดือดร้อนซะแล้ว แถมเดือดร้อนแบบไม่เปิดใจคิดในแง่อื่น
โดนปรับไปอะดีแล้ว แล้วเวลาวัดความสามารถที่อาชีพกัน เค้าวัดกันที่ระดับสูงสุดของอาชีพนั้นๆ ก็คือของครบ
ไม่ใช่เอาของระดับปกติ มาวัดกันบ้าไปแล้ว  g#014