GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตอนนี้หมวกบอส ปรับให้ตกยาก คิดยังไงกันครับ

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม นะครับ หากอนาคตมันไม่มีความสามารถอะไรลงไป แค่ใส่แล้วเทห์ ผมว่าจะปรับให้ตกยาก ตกง่าย มันไม่มีผลอะไรมากนัก

ใครอยากใส่แล้วเทห์ ก็เสียเงินซื้อ ใครไม่มีเงิน ก็ไม่ต้องซื้อเพราะใส่แล้วก็ไม่เก่งขึ้น อันนี้ก็แฟร์ๆ

แต่.......หากอนาคตมันมีความสามารถใส่ลงไปนี้ละ ยุ่งเลย เพราะคนที่ตีได้ก่อนวันนี้ที่มันตกไม่ยาก (และมีมากเสียด้วย)   จะได้เปรียบมาก ซึ่งจริงๆ จีวางแผนพลาดไปหน่อย

ถ้าหากอยากจะให้ปรับอะไรใหม่ๆ ในอนาคต ความจริงไม่สมควรจะให้มันตกง่ายตอนแรก น่าจะให้มันตกยากเหมือนแผ่นวิญญาณบอส ในช่วงหลายปีที่ผ่านมาตั้งแต่แรก

ใจจริง ผมอยากเสนอ ให้ไม่มีความสามารถลงไปในหมวกบอสนะครับ เพราะว่าจะได้ไม่มีประเด็นอะไรมากมายตามมา แค่ใส่แล้วเทห์ คนตีได้ตอนแรกๆ กับตอนหลังวันนี้จะได้ไม่มีความลำเอียง  ใครอยากใส่เทห์ก็เสียเงินซื้อ ไม่มีตังค์ก็ไปซื้อของใช่ที่สำคัญไปก่อนก็ได้  ราคาจะได้ไม่พุ่งกระฉูดจนน่าเกลียด ในภายหลัง

แต่หากจะใส่ความสามารถลงไป ราคาน่าจะขึ้นเยอะมาก ซึ่งเกิดความเหลื่อมล้ำแน่นอน ระหว่างคนที่ตีได้ตอนแรก กับ ช่วงหลัง อันนี้ประเด็นแน่นอน

สรุป จีออกมาประกาศเลยว่าจะเพิ่มความสามารถลงไปหรือไม่ จะได้ชัดเจนในเรื่องราคาไปเลย ใครจะตุน ไม่ตุน จะได้ไมต้องมานั่งกังวลภายหลัง

.__jiwvar4

• Newbie
  • *
ไม่รู้ดิ แต่เฉยๆนะจะตกยากตกง่ายเหมือนจะดวงทั้งนั้นพอจะตกมันก็ตก
ทีมงานเขาคงมีเหตุผลของเขา ไม่เคยทำเกมไม่รู้ดิไม่รู้อะไรว่ามันเสถียรไ่ม่เสถียร ...

ปลงๆเถอะครับจขกท.

โบว์ มิ้น

• สอบถามได้จะพยายามตอบ
  • Jr. Member
  • **
  • เธอดูตัวเองเหรอยัง
 อยากให้หมวกมีความสามารถ ส่วนคนที่ดอบเยอะแล้ว ณ ตอนนี้ ถ้าความสามารถเข้ามา ก็เพิ่มระบบจุติแรร์เข้าไป
เพราะโอกาสดอบ เท่าแรร์ 8  ดาว จะมีกี่ 100 ใบถ้าไม่มีเเผ่นวิญญาณจุติ มันก็ไร้ผล

Skyline

• Newbie
  • *
ผมซื้อเพราะมันสวยน่ะครับ ความสามารถไม่ค่อยคิดเท่าไร เพราะตัวเองก็ไม่ค่อยเก่งอยุ่แล้ว ^__^ แต่ก็อิจฉาคนดรอปเก่งๆน่ะ เห็นบางคนมี สาม - สี่ใบ  woon_5555

samunpai1

• Full Member
ตอนแรกบอกจะไม่ปรับ เพราะผู้เล่นจะได้ใส่กันอย่างทั่วถึง พอมีพวกชนชั้นสูง(ตัวเองดรอปตุนไว้ยเอะ กะขายแพง พอมันดรอปไม่ยากก็ขายได้ถูก เพราะคนอื่นก็ดรอปได้)มาโวยแค่กระทู้เดียว ปรับให้ทันใจ อะนะ  g#023 g#023 g#023

TakE-Off

• Newbie
  • *
ผมซื้อเพราะมันสวยน่ะครับ ความสามารถไม่ค่อยคิดเท่าไร เพราะตัวเองก็ไม่ค่อยเก่งอยุ่แล้ว ^__^ แต่ก็อิจฉาคนดรอปเก่งๆน่ะ เห็นบางคนมี สาม - สี่ใบ  woon_5555

woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
สำหรับคนที่ตีบอสได้ น่ะไม่เท่าไหร่หรอกครับ
ปัญหาอยู่ที่  เมื่อดอร์ปยาก  ราคาก็สูงครับผม
ถ้าคุยในวงการก็คือ การเมืองล้วนๆ สำหรับทีมงาน และท่านที่บอกว่าดอร์ปง่าย
จุดประสงค์ก็คือ ถ้าดอร์ปยากมันได้ราคา นั่นเองครับ

ปล.ส่วนตัวตีบอสเปิดบอสเป็นงานอดิเรกครับ
เลยรู้ว่าในอนาคตนั้นจะป็นอย่างไร   
ในสังคม  มีคนรวย คนจน  ปรับไปเนี่ย  คงมีแต่คนรวยที่มีสิทธ์ใส่
คนจนๆที่เพิ่งเล่น หรือเล่นมานาน  คงบ้ายบายกับราคาครับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

หญิง

หมวกระดับ7ดาวก็ด๊อปยากเหมือนกันนะ ขนาดตีก่อนปรับยังได้มาใบเดียว ความคิดนะพวกของระดับ8ดาวจากบอสนี่บางอย่างนะควรเอาออกไปดีกว่า คือด๊อปได้มามันเสียความรู้สึกเปล่าๆ เช่น เสื้อคลุมเกล็ดมังกร เกราะหนักมังกรน้ำแข็งงี้  g#015

CacAloz

ง่ายไปไร้คุณค่า  g#037 ยากๆ ฝึกความพยายาม  g#017

ดรอปไม่เก่ง เงินไม่ถึง ของดีๆ สวยๆ ก็ยากที่จะได้ มันก็สมเหตุผลอยู่แล้วนิ ตรงๆ  g#024

coalapanda

• Administrator
ง่ายไปไร้คุณค่า  g#037 ยากๆ ฝึกความพยายาม  g#017

ดรอปไม่เก่ง เงินไม่ถึง ของดีๆ สวยๆ ก็ยากที่จะได้ มันก็สมเหตุผลอยู่แล้วนิ ตรงๆ  g#024

ตามที่ท่านเป้บอกครับ  woon_555 woon_555 woon_555

CacAloz

สำหรับคนที่ตีบอสได้ น่ะไม่เท่าไหร่หรอกครับ
ปัญหาอยู่ที่  เมื่อดอร์ปยาก  ราคาก็สูงครับผม
ถ้าคุยในวงการก็คือ การเมืองล้วนๆ สำหรับทีมงาน และท่านที่บอกว่าดอร์ปง่าย
จุดประสงค์ก็คือ ถ้าดอร์ปยากมันได้ราคา นั่นเองครับ

ปล.ส่วนตัวตีบอสเปิดบอสเป็นงานอดิเรกครับ
เลยรู้ว่าในอนาคตนั้นจะป็นอย่างไร   
ในสังคม  มีคนรวย คนจน  ปรับไปเนี่ย  คงมีแต่คนรวยที่มีสิทธ์ใส่
คนจนๆที่เพิ่งเล่น หรือเล่นมานาน  คงบ้ายบายกับราคาครับ

เหมือนจะจบดี แต่ถ้าคนที่พึ่งเข้ามาเล่น หรือคนที่ไม่ทำอะไรเลย ได้ของแบบเดียวกับคนเล่นมาทั้งชีวิต คนที่ขยันพยายามทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองรวยและเก่ง เรื่องมันจะเป็นยังไงต่อน่า ดราม่า แน่นอนฟันธง

CacAloz

ไอเทมมันจะคุ้มค่าแค่ไหนนั้น อยู่ที่ท่านจะพิจารณาครับ ว่าคุณอยากได้มันเพราะเหตุผลใด  g#005

ซื้อมาใส่เท่ วินๆ แน่นอน

ซื้อมากดราคา ต้องยอมรับให้ได้กับราคาที่ไม่แน่นอน ขึ้นๆ ลงๆ

ซื้อมาตุนไว้รอมีการอัพเดทต่อไป (เพื่อจะได้ความสามารถเพิ่ม) คุณคิดไกลดี แต่อยู่ในความเสียงที่จะอัพเดทหรือเปล่า กับต้องรวยจริงๆ เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 15:31:45 โดย CacAloz »

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_huh
              ทำไมถึงไม่ทำให้ได้จากการตีบอสทุกตัว....
                       woon_yes

CacAloz