GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คลุมแรร์กายภาพ 99 เยี่ยม หรือ แย่ ?

โพลล์

คิดว่าคลุมแรร์กายภาพ 99 ความสามารถเป็นยังไง

ดีมาก น่าใช้
31 (47%)
ห่วยแตก ไม่น่าใช้เลยสักนิด
35 (53%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 66

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เฉพาะกายภาพใช่ม่ะ ดูเหมือนพวกเลือดบาง ๆ จะใส่ไม่ดีน่ะ โดนตีเกิน 66% จะโดนบวกเพิ่มไปอีก13% งี้โดนตีสองทีดับแน่นอน เสร็จพวกยิงโป๊ะโหดๆแอส เทรน
- เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 13% ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 66.6% ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี
อันนี้ก็ดีหน่อยสะท้อนคืน 66%hp แต่โอกาสต่ำอยู่น่ะ ถ้าไม่กันสูง ๆ แบบตีไม่ค่อยเข้าจริง ๆ ก็ กากมากคลุมนี้ ถ้าพวกกันเยอะ ๆ อย่างพาลาใส่ตีเก๊ก ๆ เลือดสูง ๆ น่ะคงเทพมากคลุมนี้ 

ดูแล้วน่าจะมีผลประโยชน์กับพวกเลือดเยอะป้องกันสูงมากเลยทีเดียว เช่นพาลา เบอ ขุน จ้าวสังเวียน

สะท้อน 66.6% ของ hp ที่หายไป คือ ที่โดนตีครั้งนั้นนะ เช่น เราโดนตีแรง 100 ก็สะท้อนไป 67 โดนตี 20 ก็สะท้อนไป 13 ถ้าโดนแก๊ง ไม่สะท้อนเลย = ="

..TEERAK..

มีโอกาศ 13% จะสะท้อนได้ 66.6% ของที่โดนดาเมจในครั้งนั้น ในแบท ในวอ ก็คงเหลือแค่ 33.3 สินะ หุหุ เทพเกิ๊น
พวกถึกๆใส่ ตีเข้าน้อยๆ สะท้อนน้อยๆ ถ้าเก๊งผ้าคลุมก็ไม่ทำงาน -*-
แต่ถ้าดอกไหนโดนเกิน 66 ก็บวกไปอีก 13 อันนี้โดนทุกเม็ด ไม่มีการสุ่ม โดนแอสโป๊ะหนักๆ มีแววทีเดว ชัก woon_shock

Naruta~

• Jr. Member
  • **
ของชิ้นอื่นยังพอหาวิธีใช้ได้   แต่คลุมกายภาพ 99  นี่มันชยะชัดๆ
มันคือผ้าคลุมไร้สาระที่ใส่ได้ตอนเลเวลสูงสุด   g#030 g#030

samunpai1

♥Return♥

• Newbie
  • *
รับคุมกายภาพ99 ครับ เซิฟPK ผมรับเอาเยอะนะครับ อันละ 20เอ็ม ซิบมาที่ -Zeus- หรือ -_-sweet_bin-_- เอาเยอะครับ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
เลขดวงซวยทั้งนั้น 13 66

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

byakuya

แต่ผมเข้าใจว่า มันสะท้อน 66.6% ของเลือดที่หายไป ณ ขณะนั้น  เพราะมันไม่ได้บอกว่าสะท้อน 66.6% ของความเสียหายที่ได้รับ  ดังนั้น ถ้าเลือดยิ่งเหลือน้อย จะสะท้อนแรง  นี่คือตีความตามคำบรรยายนะ

samunpai1

แต่ผมเข้าใจว่า มันสะท้อน 66.6% ของเลือดที่หายไป ณ ขณะนั้น  เพราะมันไม่ได้บอกว่าสะท้อน 66.6% ของความเสียหายที่ได้รับ  ดังนั้น ถ้าเลือดยิ่งเหลือน้อย จะสะท้อนแรง  นี่คือตีความตามคำบรรยายนะ
อะไร เลือดเหลือน้อยแล้วมันจะสะท้อนแรงได้ไง เลือด 1000 สะท้อน 666.6 เลือด 100 สะท้อน 66.6 ยิ่งมีเลือดน้อยสะท้อนมันก็ยิ่งน้อยซิ  g#015

ี-๖ธิดาอสูร๙-

• ฉันคือผู้หญิงนะ
  • **
  • ฉันคือผู้หญิงนะ
ผมว่านะ
คุณสมบัติมันน่ะ
สลับก็เข้าท่าแล้วล่ะครับ
จาก
 - เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 13% ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 66.6% ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี
เปลี่ยนเป็น
 - เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 66.6%  ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 13%ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี

แล้วตัดเอานี้ออกไป
 - หากถูกโจมตีครั้งใดที่สร้างความเสียหายเกินกว่า 66.6% ของ HP MAX จะโดนความเสียหายแบบพิเศษอีก 13% ของ HP MAX
แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นคู่ต่อสู้แทนก็เข้าท่านะครับ

ถ้าทำอย่างนี้ คนที่ตีเรามันก็จะโดนโจมตีกลับไปอีกเลยๆ ถ้าเลือดเรามีเยอะ ก็โจมตีเข้าแรงนิดหน่อย แต่ก็บ่อยมากด้วย
ข้อดี สะท้อนบ่อยขึ้น
ข้อเสีย จะแรงจะน้อยอยู่ที่คนมาตีเรา ตีมากแรง สะท้อนก็มาก ตีน้อยสะท้อนก็สะท้อนไม่ถึงเสี้ยวเลย g#020
ข้อแนะนำ ถ้ามันสะท้อนไปแล้วน่าจะให้ติดสถานะพิเศษด้วย
เป็นต้นว่า ติดสถานะ หวาดกลัว ทำให้ลดพลังนู้นนี้อะไรก็ว่าไปเถอะนะ
หรือไม่ก็ ทำให้มึนเป็นเวลา...อะไรก็ว่าไป ตามใจเถอะ

น่าจะดีขึ้นมากเลยนะ ผมว่าน่ะ อย่าใส่ใจผมมากล่ะ g#020
เลข 13 น่ะ จะเอามาให้อัปมงคลต่อตัวเองทำไม ให้คนอื่นไปแทนเซ่ g#016
"บางทีการให้เหตุผลไป คนไม่ดีก็มักจะคิดว่าเราแถเสมอ จนเราเผลอทำเรื่องไม่ดีไปซะงั้นล่ะ แต่ก็ให้คิดว่าคนไม่ดีก็คือคนไม่ดีนั้นล่ะ ไปยุ่งด้วยก็มีแต่สิ่งไม่ดีที่ติดมา"

byakuya

อะไร เลือดเหลือน้อยแล้วมันจะสะท้อนแรงได้ไง เลือด 1000 สะท้อน 666.6 เลือด 100 สะท้อน 66.6 ยิ่งมีเลือดน้อยสะท้อนมันก็ยิ่งน้อยซิ  g#015
มันบอกว่าสะท้อน 66.6% ของเลือดที่หายไป  ถ้าจากตัวอย่างของคุณ เลือด 1000 เหลือ 100 มันคือหายไป 900  ก็จะสะท้อน 66.6% ของ 900 ก็ประมาณ 600 ครับ  มันไม่ได้สะท้อน 66.6% ของเลือดที่มีครับ  อ่านดูดีๆ ครับ

ไม่ใช้แค่แย่ แต่เค้าเรียกว่าเน่าครับ  g#023

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-9ouz-

• -9ouz-
  • **
ผมทดสอบคลุม99มาแล้วครับโกงมาก โอกาส 13% ที่จะสะท้อน hp ออกไป 66.6% ของ hp เรา

Gabodz

• **
มันเหมาะสำหรับอาชีพเลือดเยอะ  ก็คือ เบอ  กับเซน  แล้วถ้า + โล่ล้างแค้นเข้าไปอีก  ไม่ต้องพูดกันล่ะ  สะท้อนทีดับดิ้นครับ 
โอกาสสะท้อนอาจจะน้อยแต่สะท้อนที  เกือบตายนะครับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ผมทดสอบคลุม99มาแล้วครับโกงมาก โอกาส 13% ที่จะสะท้อน hp ออกไป 66.6% ของ hp เรา
อ้าวไหนบอกสะท้อนเลือดที่หายไป66% นี่มันสะท้อนของhpmaxหรอตกลงยังไงครับ ม่ะงั้นใครเลือดเกินหมื่น สะท้อนพวกต่ำกว่าหกพันทีเดียวดับสิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ