GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากไห้ทีมงาน GMมาอ่าน ละทำหน้าที่ด้วย

โอ้เย้

• เฮ้อยเรื่องัมันเศร้า
  • Newbie
  • *
    • เฮ้ย เรื่องมันเศร้า

กฎ กติกา มารยาท การใช้เว็บบอร์ดอสุรา

1. ห้ามผู้เล่นตั้ง ID, ภาพลายเซ็น, รูปภาพ เป็นรูปหรือข้อความที่มีความหมายในการอ้างอิง และ/หรือ แอบอ้างถึงบุคคลอื่น หรือมีความหมายส่อเจตนา ลบหลู่หรือพาดพิงถึงสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับกลุ่มการเมือง ศาสนา หน่วยงานของรัฐบาล ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับ ผู้ดูแลระบบ เช่น GM, PGM, Game Master, Webmaster, admin, root รวมถึงเจ้าหน้าที่ของบริษัทฯ

2. ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึงคำที่ความหมายไม่เหมาะสม รวมถึง เจตนาตั้งชื่อซ้ำหรือคล้ายคลึงกับตัวละครผู้อื่น เพื่อสร้างความเสียหายให้ กับบุคคลนั้น ๆ

3. ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ, รูปภาพ ที่ไม่สุภาพ หยาบคาย ส่อเสียด เหยียดหยาม ลบหลู่หรือให้ร้ายผู้อื่น หรือส่อไปในทางลามกอนาจาร การพิมพ์หรือประกาศข้อความซึ่งเป็นการบกวนผู้อื่น

4. ห้ามผู้เล่นส่งเสริมหรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยกใน สังคมเว็บบอร์ด หรือกระทำการใด ๆ ซึ่งรวมถึงการโพสข้อความ, รูปภาพ หรือโฆษณาที่เข้าข่ายเป็นการ ส่งเสริม ล่อลวง หลอกลวง ชักจูง หรือชี้นำให้ เกิดการกระทำใด ๆ ที่มีผลต่อความมั่นคงของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และการกระทำผิดอื่น ๆ ที่ขัด ต่อข้อกฎหมาย หรือวัฒนธรรม อันดีงามของไทย อย่างเด็ดขาด

5.ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ หรือ รูปภาพ, Link แอบอ้างว่าเป็น Game Master หรือในลักษณะ ที่บ่งบอกว่ารู้จัก Game Master หรือเจ้าหน้าที่ บริษัท ดี บัสซ์ จำกัด และทีมงาน Gameindy เพื่อ ทำการข่มขู่หรือแสดงถึงเจตนาที่จะ ข่มขู่ทีมงาน GM

6. ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ หรือ รูปภาพ, Link อันเป็นผลให้เกิดความเสียหายต่อชื่อเสียงของเกม หรือ บริษัทฯ หรือ ทีมงาน รวมถึงการให้ข้อมูล, การโพสข้อความที่พาดพิง, ดูหมิ่น, ก่อให้เกิดความเข้าใจผิดในสังคมเว็บเบอร์ด

7. ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ, รูปภาพ, Link เจตนาหลอกลวงทีมงานโดยใช้ข้อมูลปลอม หรือข้อความหลอกลวงผู้เล่นท่านอื่นโดยใช้ข้อมูลปลอม เพื่อให้ได้มาซึ่งผลประโยชน์ของตัวเอง

8. ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ, รูปภาพ, Link เสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น e-mail address หรือเบอร์โทรศัพท์ รูปภาพ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อน

9. ห้ามผู้เล่นโพสกระทู้ที่ไม่ตรงกับหมวดหมู่ของเว็บอร์ด

10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

11. ห้ามผู้เล่นทำการปั้มกระทู้โดยเป็นการโพสข้อความที่ไม่ตรงกับหัวข้อเรื่อง หรือการโพสรูปภาพ, emotion ต่างๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องใดๆ กับหัวข้อเรื่อง

บทลงโทษ : ผู้ดูแลระบบขอสงวนสิทธิในการแก้ไขข้อมูลในกรณีที่มี รูปภาพ, Link รวมทั้งขอลบข้อความที่ขัดต่อข้อตกลงดังกล่าวทั้ง 10 ข้อ ออกจากระบบ ทันทีที่ตรวจพบ และดำเนินการลงโทษระงับไอดีบอร์ดทันทีเป็นเวลา 3 วัน โดยมิต้องมีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า และจะไม่มีการรับเรื่องร้องเรียนใดๆ หลังจากได้ทำการแก้ไขข้อมูลผู้เล่นไปแล้ว

หมายเหตุ
- ทางทีมงานจะไม่ขอ ID หรือ รหัสผ่าน ของผู้เล่นโดยเด็ดขาด
- ทางทีมงานจะไม่รับเรื่องร้องเรียนใดๆ ในกรณีผู้เล่นโพสข้อมูลส่วนตัวของตัวเองในเว็บบอร์ด
- ทีมงานจะไม่รับผิดชอบต่อข้อความที่ผู้เล่นได้แสดงงความคิดเห็น ยกเว้นกรณีที่ทางทีมงานเป็นผู้ post ข้อความนัน ๆ เอง
- ทางทีมงานขอสงวนสิทธิในการแก้ไข เพิ่มเติม หรือทำการเปลี่ยแปลง กฏ กติกา และมารยาทในการใช้ เว็บบอร์ดอสุราได้ตามความเหมาะสม

กฎนี้จะมีผลตั้งแต่ วันที่ 14 มิถุนายน 2555 เป็นต้นไป

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 10:54:14 โดย จีเอ็มเปเป้ »

เหตุลผลที่เอา ลง ดูจากเว็บยอดหลาย บอด ของ เพื่อนที่ตั้งกระทู้กัน นั้น หยาบ ด่าพ่อ แม่ มันเเกินไปละ  ทีมงานทำไรกานอยุ่ ??
ช่วยดูหน่อยเหอ

III-PooH-III

• Jr. Member
  • **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล
แล้วอันไหนคะที่มันหยาบเพราะบางทีจีเอมเค้าไม่ได้มาดูทุกโพสไงน้องต้องยกมาให้ดู
~•~ไม่ได้ถือตัวแต่ถือเรื่องมารยาทกับกาละเทศะ~•~

โอ้เย้

• Newbie
  • *
สรุป จากกระทู้แนะนำ แนะแนว กลายเป็นอวดศักดาไปซ๊ะงั้น   ผมพูดอย่างเป็นกลางน๊ะ ลุงอ้วนไรนี่ผมก็ไม่ได้รู้จัก แต่ผมอ่านจากที่เค้าสื่อตั้งมา มันเป็นประสบการณ์ของเค้าที่ทำสอบมา และเป็นในความเห็นเค้ามาแนะนำ  ซึ่งมันก็แน่ละ มันไม่ได้เป็นอย่างนั้น 100%  ไม่ใช่ว่าเค้าพิมมาไง ทดสอบมาไง ใครๆไปเล่นจะต้องเป็นแบบนั้น  แต่ละคนเล่นมันก็มีพลิกแพลงกันไป  คนที่เค้าไปทดสอบอาจจะเก่งในด้านหนึ่งหรืออาจจะยังเล่นอาชีพที่มาทดสอบได้ไม่เจ๋งพอ ผลที่ออกมามันต่างกัน  แต่ผมว่าไม่ควรไปตำหนิน๊ะครับ  เค้าทำออกมาเพื่อแนะแนว เป็นแนวทางและความเห็นหนึ่งของเค้าที่ได้เจอมา เป็นประสบการณ์ที่มาบอกเล่ากัน  ถ้าจะเอาเรื่องว่า ใครเจ๋งจริง ใครเล่นอาชีพไหนเจ๋งสุด ที่ยกตัวอย่างมาไม่ใช่  ผมถามว่ามีอาชีพไหนกินขาดหมดครับ   ต่อให้วิซาดเองที่ถูกตีเป็นอาชีพเมียหลวง ซึ่งผมก็ดราม่าบ่อยๆว่าครบเครื่องมาก  แต่ก็มีคนเล่นอาชีพอื่นโค่นลงได้   ต่อให้คุณ I Jame หรือเมืองเทพ ที่เล่นวิซาดเจ๋งๆ  เค้าก็ถูกโค่นได้จากอาชีพอื่นที่เค้าเล่นได้ถนัดและเก่ง  ซึ่งมันก็แน่นอนว่า ต่อให้คนทดสอบอะไรกันออกมายังไง มันก็มีคนที่เล่นได้ดีกว่าอยู่

ในเมื่อคุณลุงอ้วนเค้าทดสอบการเล่นของเค้าออกมาแบบนี้ ถ้าใครเห็นว่ามันมีช่องโหว่หรือแนวทางอื่นที่เอาชนะได้ต่างออกไป น่าจะทำกระทู้แนะแนวออกมาน๊ะครับ  ใส่ความเห็นและแนวการเล่นในแบบของคุณไป ทำแบบใดหักล้างได้ แชร์ๆกันไป  ดีกว่าการมานั่งอวดศักดา ท้าชนที่มันไม่เกิดประโยชน์หรอกครับ  มันขึ้นอยู่กับว่าใครเล่น เล่นยังไง แนวไหน พลิกแพลงแบบไหน ใครเล่น  มันไม่ได้ตายตัวเสมอไป  เค้าว่าเล่นแบบนี้ชนะอย่างนี้ตลอดกาล  อีกคนค้านว่าต้องเล่นแบบนี้แก้ได้ เล่นแบบนั้นโง่  มันก็ขึ้นอยู่กับว่าใครเล่นไง  แต่ละคนเล่นได้เก่งเหมือนกันมั้ยละ ของพวกนี้มันอยู่กับเทคนิคและการพลิกแพลง+ความถนัดของแต่ละคน  ไม่น่าจะต้องมาสบประมาทกันน๊ะครับ ผมว่าเค้าก็ทำออกมาเพื่อส่วนรวม เป็นแนวทางให้ดู มันไม่ใช่สิ่งตัดสินว่ามันกากชัวร์ๆ  คนที่เล่นแล้วแก้ทางได้ก็มี  คนเล่นที่มาอ่านก็ได้รับรู้แนวทางไปตัดสินใจ  และการตัดสินใจของคนที่จะเล่นมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับกระทู้นี้อย่างเดียว  ว่าจะเลือกเล่นหรือตัดสินว่ามันกากหรือมันเทพ มันเป็นแค่ข้อมูลด้านหนึ่งเท่านั้นเอง

ส่วนตัวกูเล่นพีเคเหมือนไอ้อ้วนแหล่ะ แต่หลังๆไม่ค่อยเล่นมัวแต่เกรียนบอร์ด ในเซิฟกูก็เกลียดกิลไอ้อ้วนเหมือนกัน
แต่กูก็เข้าใจองค์กรกิลมันใหญ่ มีทั้งดีและเลวต่างกันไป แต่ไอ้อ้วนในฐานะที่มันกับเมี่ยมันปกครองกิลยังไง มันก็ต้อง
ปกป้องผู้ใต้บังคับบัญชามันเสมอ ซึ่งเป็นเรื่องที่เข้าใจได้
ในส่วนในเรื่องของบอร์ด กูว่าไอ้อ้วนที่มันนำเสนอแบบนี้ กูว่ามันเป็นประโยชน์มากกว่าที่พวกอริห่าๆมันจะมาดราม่ากัน
กูไม่เข้าใจเล๊ยจริงๆ ไอ้พวกอริไอ้อ้วนพวกนี้ มันมีสมองแยกแยะอะไรกันบ้างมั้ยวะ ทั้งไอ้เบ๊ ไอ้โอม ไอ้ดุก พากันมาดราม่า
ในกระทู้ไอ้อ้วนเนี่ย ท้าตีท้าต่อยกูเห็นละสมเพชว่ะ อยากรู้จริงๆควยไอ้พวกนี้มันลอกรึยังมันถึงยังไม่มีสมองคิด
หรือว่าเอ็นสองสลึงมันขาดแล้วแต่ยังทำตัวกากๆแบบนี้ไม่รู้จักแยกแยะอะไรว่ะ ปั่นกระดอต่อดีกว่า!!!!

แล้วมึงเสือกไร มิทราบ ผมพูดถึงเจ้าของกระทู้ กรุนาอย่าเสือก ไปไกลๆ ตีน เก่งมึงซิบ มาตัวกุ นี้ มาเจอได้เลย PK  นอกเกมก้มาเหอะ ไอที่ดาม่ากุไม่ได้ดาม่าหลอกน่ะ มันคือเรื่องจริง
ต่อยแล้ววาป สัส ไม่ได้ โดนก้หุบปากไปสะ ควาย

สัสเรื่องต่อยแล้ววาป มึงจะยืนให้มันต่อยทำห่าอะไร มึงก็เหมือนกัน กดไม้หมอก พอหมอกหมดก็วาปเหมือนกัน
ไม่วาปก็กาย กูเห็นมึงแค่เนี้ย ไอ้วิกากๆ
ปล.ในเกมส์ กิลกูก็อริกิลไอ้อ้วนมาก่อน แต่กูแยกแยะเว้ย เหมือนผู้หญิงนั่นแหล่ะไม่ใช่มีจิ๋มมึงก็จิ้มหมด
มันก็ต้องมีเลือกบ้างอะไรบ้าง อย่าให้ความคิดเหี้ยๆมาบดบังศีลธรรมเว้ย... กูนี่หล่อจริง

ดูชื่อ ครับ คุณ ไช้คำพูด หยาบเกินไปป่ะ ละยังมีอีกหลาย กระทู้ที่โพสไป   ต่อมลูกหมากเดอะซีรีย์    มิทราบทีมงานอะไร ?? ไม่ลงมาดูบอด มั้งหรือไง

TAMA

• Sr. Member
ในส่วนนี้ทีมงานก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ ได้มีการลงโทษแล้ว ซึ่งตามกฎการระงับไอดีบอร์ด 3 วัน

แต่ก็สร้างไอดีบอร์ดใหม่มาตอบต่อ g#017

โอ้เย้

• Newbie
  • *
เมื่อคืนเบื่อๆไม่มีไรทำ เดินออกไปเล่นๆหน้าไชน์เจอกิลด์ซีรี่กับรีเทอร์นของลุงอ้วนตีกับกิลด์นู๋ม่ายยอมอยู่ ก็เห็นกิลด์นู๋ม่ายยอมเอาเจ้ามาหรอยหมัดลูกกิล์ลุงอ้วนก็โดนหรอยตายเอาๆ แม้แต่กระทั่งตัวลุงอ้วนเองก็โดนหมัดนอนตายบ้าอยู่หน้าวาร์ป ก็ไม่เห็นว่าจะมีปัญญาหลบเหมือนที่พร่ามสอนวิธีหลบหมัดหรอยให้กับคนอื่นมาซะยืดยาวตรงไหนอะโด่วว
 g#037 g#037 g#037

g#004 g#004 g#004

ไอ้ควาย ไอ้อ้วนมันบอกวิธีแก้ของนักสู้อสุราด้วยกันด้วยเหรอวะ ไอ้ควายนี่มึงลองกลับไปอ่านดีๆ
ที่ไอ้อ้วนบอกเรื่องการรับเมือเทพนักสู้อสุรา มันไม่ได้บอกเรื่องเทพนักสู้อสุราด้วยกัน
ไอ้ห่านี่จะด่าอะไรเค้ามึงมีหลักฐานหน่อย ไม่ใช่ไม่มีข้อมูลเอาแค่สะใจสัส กูเห็นละอยากปั่นกระดอแตกใส่หน้ามึงจริงๆ

ผมเห็นกระทู้หลายกระทู้ตั้งว่าเทพนักสู้อสุราโหดงั้นงี้(ส่วนใหญ่ผมเห็นแต่PK)เรามาดูกันว่าโหดจิงไหม แระวิธีแก้ไขของแต่ละอาชีพมีไหม ผู้เล่นในเซิฟเวอร์อื่นๆคงได้รุ้จักกับอาชีพนี้แระรุ้ว่ามันกากขนาดไหน เรามาดูกัน

ก่อนอื่นเลยผมบอกก่อนนะครับ ผมเล่นอาชีพเจ้าสังเวียนจุติ6รอบ สายหมัดหนักล้วน

เริ่มด้วยสกิลเทพนักสู้อสุรา จะเป็นการโจมตีทางกายภาพโดยตรงแระใช้MPทั้งหมดที่มีในการโจมตี1ครั้ง+กับการสะสมหมัดขั้นที่10(ขั้นละ1วินาที) ต่อให้ไม่ใส่สนับมือแระมีสกิลหมัดเวทมนต์แล้วใช้ผลึกธาตุก็จะเป็นกายภาพ ล้วนๆ

อาชีพ-วิธีป้องกัน/หลบหนี เทพนักสู้อสุรา

แอสซาซิน-พันธมิตรแห่งเงา(C3)ถ้าโดนเทพนักสู้แล้วเราติดพันก็จะไม่โดนดาเมจเลย

เทรเชอร์ฮันเตอร์-ความลึกลับแห่งกาลเวลา(C3)ถ้าโดนแล้วตายเราเด้งมาก็ไปเตรียมความพร้อมหรือรอสกิลดีเลใหม่่ ถ้ามือไวจิงๆก็ยิงก่อนที่มันจะออกมาต่อยเราก็ได้

ชาปชูตเตอร์-ก้าวพริบตา สามารถใช้หลบ ถ้าผู้เล่นชำนาญกดถูกจังหว่ะ เจ้าสังเวียนจะเสียดีเล แระ เป้นเป้านิ่งให้เราสอยแต่ต้องใช้ความชำนาญของผู้เล่นะครับสกิลดีเลแค่10 วินาที

เคริค-แสงแห่งเทพ(C3) อย่างที่บอกไปข้างต้นเทพนักสู้อสุราเป็นโจมตีกายภาพถ้าไม่มีแม่นก็ต่อยMiss เสาวิญญาณ(C3)อีกสกิลที่ป้องกันตัวเองแระลดเอ็มพีทำให้บางครั้งเทพนักสู้โดนแต่ก็ไม่ตายเพราะเอ็มพีลดหมด

วิสาจ-แรงโน้มถ่วง(C3) ถ้าวางดักไว้หน้าตัวละครถ้าเจ้าจะเดินมาต่อยก็ไม่รอดครับ แน่ะนำให้ระดับ10 แล้วเปิดผอบด้วย จะแรงมาก

วอลอค-สาปทุกชนิด ในกรณีที่เจ้าสังเวียนไม่มีอ้อม/ในแบท ประเคนสาปไปเลย ตั้งแต่ใบ้ สันสน หิน คลั่ง ได้หมด ถ้ามือไวไว อายิงสกิลสวนไปทีเดียวเจ้าอาจจะตายเลยก็ได้ไม่ก็เอาหมากัดสวนไป กระโหลก ฯลฯ

เบลด-ดาบใหญ่จะเน้นสกิลใช้ดาบป้องกัน ถ้าติดดาบป้องกันจะไม่ตาย/โดนแก๊ง ส่วนสายดาบคู่สวนกลับ(C3) ใช้ดาบป้องกัน ส่วนใหญ่แล้วสวนกลับจะดีกว่าเพราะสายดาบเล็กอัตราการยกดาบป้องกันน้อยกว่าสายดาบใหญ่มากๆ

เบอเซอเกอร์-สายขวานโล่(ชุดฟ้า)สายนี้จะป้องกันง่ายกว่าเพราะพลังป้องกันที่สูง จากสกิลเนตรคลั่ง+กันหลัง25 แล้วของอื่นๆทำให้เจ้าไม่สามารถต่อยเข้า สายอาวุธ2มือ ขวานใหญ่/ดาบใหญ่ (ชุดสีทอง/ส้ม) สายนี้สกิลยืนหยัด ช่วยได้เยอะเลยครับกับออฟชั่นของที่เปงออฟเลือดถ้าเลือดสูงๆปรกติของเบอก็ทำได้70-90k เจ้าเทพนักสู้มารอดครับ

พาลาดิน-กายาเหล็กไหล อาชีพนี้เปงเจ้าพ่อของความถึกอยุ่แล้วทำอย่างไรก็ได้ให้พลังป้องกันหลังเราเกิน80 ขึ้นไปก็สามารถป้องกันเทพนักสุ้อสุราได้แล้ว เกราะคุ้มกาย(C3) ท่านี้เพิ่มกันกายภาพแระเวทเยอะพอสมรวร รวมกายาแล้วรถถังชัดๆ

เซ็นจูเรี่ยน-สายกระบี่ แทงสลายบัฟ ถ้ามือไวไวสลายตอนที่ต่อยเทพนักสู้ยังทัน เพราะถ้าโดนสลาย สะสมหมัด จะไม่สามารถใช้เทพนักสู้ได้ สายปืนไม่มีนะแต่ถ้ามือไวไวยิงก่อนถึงตัวก็สามารถจัดการได้ไม่ยาก

ขุนศึก-เรียกว่าอาชีพแก้ทางเจ้าสังเวียนเลยก็ได้เพราะสกิลสามารถแก้เทพนักสุ้ได้ ยั่วยุโทสะ ถ้าจะโดนเทพนักสู้กดเลยไม่แก๊งก็โดนดูดจากสกิล แล้วสลับได้4อาวุธ ใช้ได้ตลอดเวลาชนะแบบขาดลอยครับ

ผู้สื่อวิญญาณ-ชีวิตหลังความตาย สกิลนี้ถ้าเราโดนเทพนักสุ้ตาย ก็จะฟื้นมาใหม่ ให้ใช้สกิลต่อยอดได้มากมายแถมตัวเองเป็นอมตะอีก30 วินาที ดีเลไม่นานมากที่เหลือก้ใช้ควสามรุ้ความสามารถของสกิลต่างๆจัดการได้เลย

เจ้าสังเวียน-ก้าวพริบตา แน่นอนเหมือนๆกับของชาปถ้าโดดถูกจังหว่ะ ก็ สามารถเทพนักสู้สวนได้เลย หรือยืนแล้วรอกดสกิลสวนกันใครไวกว่าได้เปรียบ

นักพยากรณ์-ต้องขออภัยผมทดสอบเผ่าอสุราได้แค่3อาชีพคือ เจ้าสังเวียน ขุนศึก ผู้สื่อวิญญาณ เลยไม่มีข้อมูลเรื่องสกิลที่ต่อสู้ของนักพยากรณ์กับเจ้าสังเวียนถ้าใครมีข้อมูลสกิลก็มาแชร์กันได้นะครับ(แต่ถ้าจำไม่ผิดอาชีพนี้มีสลายบัฟด้วยแต่ผมยังไม่ได้ลอง)

ทริคเล็กน้อย ถ้าเจ้าสังเวียนใช้หมัดเวทมนต์(ไม่ใส่สนับมือ)แล้วกดผลึกทาดมืด แล้วใช้เทพนักสุ้อสุรา สามารถกันได้ด้วย สกิลพรแห่งเทพธิดาของหมวกเทพธิดา

ไอเทมที่ป้องกัน-อาชีพที่ใช้ได้ ส่วนนี้จะเป็นไอเทมส่วนนึงที่ผมนำมาอธิบายให้ฟังว่าสามารถแก้ทางเจ้าสังเวียนสายต่อยได้ดีทีเดียว

ไม้เท้าหมอกมายา-พระ/วิ-ที่รุ้กันไม้เท้านี้มีสกิลกายาหมอกหลบกายภาพ95% ดีเล30 วินาทีไม่ต้องพูดถึงต่อยวืดๆกันเปงแถว

ไม้เท้าหมอกสวรรค์(จุติ6)-พระ/วิ-เหมือนไม้เท้าหมอกมายาดีเลร่วมกันแต่สีสกิลคำสาปหมอกใส่เป้าหมายจะทำไรไม่ได้เลย5 วินาที 5วิกะพอ

คทาไร้ลักษณ์-วิ/วอลอค-คทานี้สามารถหลบสกิลเทพนักสุ้อสุราได้ โอกาศ25% ลองใช้งานกันดูครับ

ชุดนักฆ่าไร้เงา-แอสซาซิน พรางตัวแล้วมองไม่เห้นความสามารถของชุดนี้ทำให้เราได้เปรียบเจ้าสังเวียนเยอะครับ

โล่ล้างแค้น-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว) เอาโล่มาสนับใส่ความสามารถโล่นี้คือสะท้อนความเสียหายกลับไปทำให้ตายทั้งคุ่อย่างน้อยก็ไปด้วยกัน

ตุ๊กตาต้องคำสาป-(แคส-วิ-วอ-ผู้ใช้มนตราคลาส) เช่นเดียวกับโล่ล้างแค้นสะท้อนความเสียหายกลับไปก็ตายทั้งคุ่

โล่อิจิส-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว) โล่นี้ความสามารถโดดเด่นเรื่องอัตราการยกใครใส่ก็ยกแทบทุกครั้งเวลายกได้กันกายภาพหลังอีก+40 รวมของในตัว เทพนักสู้แก๊งอีกแล้ว

ดาบใหญ่มารสายฟ้า-เบลด-ดาบนี้เป็นดาบที่เพิ่มอัตราการปัดดาบได้ถึง15%แระมีสกิลอัมพาตอีก แสบสุดๆแระกันได้ดีมากแทบไม่โดนเทพนักสู้ตายเลย

ดาบจอมราชันย์-เบลด-สกิลรัศมีแห่งราชัน หยุดทุกสรรพสิ่ง สามารถหยุดการร่ายสกิลทุกอย่าง ยิ่งใช้รวมกับเกราะร้อยพันธมิตรแล้วใหญ่ ดีเลน้อยมาก

เสื้อหนังมังกรขาว-เทร-สกิลของเกระาแรร์จะสามารถหลบเทพนักสู้ได้ แต่ขึ้นอยู่กับอัตราการดรอบของตัวละครนะครับยิ่งดรอบมากก้มีโอกาสหลบได้สูงขึ้น

เกราะเทพอัศนี-ชาปชูตเตอร์-สกิลขอเกราะเช่นกันถ้าต่อยมาแล้วติดอัมพาต ก็สอยได้เลย อยุ่ที่ดวงนะครับ

รางเหล็กไหล-ทุกอาชีพที่ใส่ได้ยกเว้นเบอเซอเกอร์-เพิ่มกันกายภาพหลัง+20 ใส่แล้วถ้ารวมในตัวให้เลย80+ ก็แก๊งละครับ

ตะกรุด-ทุกอาชีพ-สามารถทอนพลังโจมตี50% ใช้ได้ดีกับพวกเลือดเยอะๆ เช่นเบอ จะทำให้โดนต่อยไม่ตายได้

โล่สันติ-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว)-สกิลของโล่ถึงจะกดแล้วทำอะไรไม่ได้10วินาทีแต่เพิ่มป้องกัน 500+50 ไม่มีทางที่จะโดนเทพนักสุ้ตายเลย

โล่เกล็ดมังกรดำ-ทุกอาชีพที่ใส่โล่ได้(ยกเว้นเบลดอาชีพเดียว)-สกิลของโล่สะกดกายภาพเพิ่มป้องกัน300+30 ก็เทพพอสมควร

หอกทลายสวรรค์-พาลา/ขุนศึก-สกิลประจำหอกถ้ากดไวไวก็จะหยุดแล้วทำไรต่อก็ตามคอมโบเราเลยครับ สุ้ได้แน่นอน

เกราะวิญญาณซามูไร-เบลด/ขุนศึก-อันนี้ผมยังไม่ได้ทดสอบเพื่อนคนไหนทดสอบแล้วแน่ะนำเอามาแชร์กันนะครับ มันกันไร้ธาตุสกิลเทพนักสู้ก็ไร้ธาตุถ้าไม่ใช่หมัดเวทมนต์

ฯลฯ ไอเทมชิ้นอื่นๆอีกมากมายที่ผมเอามาลงเปงแค่ส่วนนึงเท่านั้นนะครับยังมีอีกเยอะไว้เพิ่มเติมกันวันหลัง ส่วนใครเล่นอาชีพที่ใส่ดล่ได้ก็พกเยอะๆครับโล่ไม่หนัก กดสกิลกันมันมือไปเลยครับ

แระถ้าอ่านมาจนถึงตรงนี้จะเข้าใจได้เลยว่าอาชีพเจ้าสังเวียนไม่ได้มีอะไรเลย เทพนักสุ้แรงอ่ะใช่แต่มีวิธีแก้เยอะแยะ108พัน9 แระเจ้าสังเวียนนะครับลงแบทไปยิ่งกว่าหมูอีกทำไรใครแทบไม่ได้เลยลองถามผู้เล่นที่เซิฟสวรรค์ ดูครับส่วนพวกประเภท ต่อย วุ้น วาบ ที่บ่นๆกัน อย่าไปสนใจครับ เราออกห่างๆวุ้นก็ไม่โดนหรอยแระ กายมาก็ สลายบัฟไป แล้วก็เจ้าเป็นอารายที่แพ้ทาง แอสซาซิน เทรเชอร์ฮันเตอร์ เบอเซอเกอร์ ขุนศึก มากๆ โดนทีตายๆ เกือบตลอด คุณลองเล่นอาชีพใหม่ๆดูแล้วจะรุ้ว่ามัน ดีกว่า โกงกว่า เจ้าสังเวียนเปงไหนๆ แระอยากจะบอกว่าเผ่าอสุราไม่ว่าอชีพไหนๆ เจ้า ขุน พยา สื่อ ทุกอาชีพจะโดนเผ่ามนุษย์ตีแรงมากๆไม่รุ็เป็นอะไรกะลังหาสาเหตุอยุ่ สุดท้ายเลยคุณว่ามันโกงใช่ไหมครับงั้นเรามาลองเล่นกันดูไหม ก่อนจะบอกว่ามันโกงงั้นงี้ แล้วทำไมพวกคุณไม่เล่นดูละครับ

เจ้าสังเวียน แนวทางการเล่น วิธีอัพสกิล ของสวมใส่

เจ้าสังเวียน มีทั้งหมด 3 สาย หลักๆ แระอัพสกิลดังต่อไปนี้

1.หมัดหนักล้วน

นักรบ

ความชำนาญการใช้หมัด 5(10เหรียญ)
พลังชีวิตแห่งอสุรา 5(10เหรียญ)
ยั่วยุ 5(10เหรียญ)
ปลุกใจสู้ 5(10เหรียญ)

เจ้าสังเวียน

เท้าลมกด 1(5เหรียญ)
ก้าวพริบตา 5
เพิ่มอำนาจการทำลายล้าง 5
สะสมพลังหมัด 5
เทพนักสู้อสุรา 5
เสริมกล้ามเนื้อ 5
หมัดเวทมนต์ 5
อีก5เหรียญเลือกลงได้ระหว่าง จ้าวแห่งผลึกวิญญาณ 5/ปลดปล่อยพลังหมัด 5/ก้าวทะลุมิติ 5/คมเข่าทะยานฟ้า 5

สเตตัสที่แน่ะนำของสายนี้ ที่จุติ6รอบ DEX99 INT99 STR99 VIT99 LUK7 AGI1 สเตตัสผมเรียงตามความสำคัญนะครับ ถ้ารอบจุติน้อยให้อัพ ตามที่บอกก่อนครับ

ไอเทมแน่ะนำสวมใส่ของสายนี้

หมวก-เทพธิดาออฟพลังงาน/ผีเสื้อออฟพลังงาน/เจ้านรกออฟพลังงาน/หมวกนักมายากล
หน้ากาก-กากซาดิสออฟมอง/กากทองออฟมอง/กาก06ออฟรอบคอบ/กากแค้นออฟรอบคอบ
สนับมือ-สนับมือชั้นดีออฟโชค/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟทำลาย
เกราะ-แรร์เบอ70/75/80/85/90/95 ออฟพลังงาน
คุม-คุมจักรพรรดิ์ออฟพลังงาน/ผ้าคุมแรร์เวท69-99 ทุกรุ่นออฟพลังงาน
เครื่องประดับ-กำไลข้อเท้าละอองเพลิง/ตะกรุด/สร้อยกำลัง/สร้อยเทพอสูรสงคราม
รองเท้า-กระดูกสัตว์ออฟผู้นำ/แรร์หลบ73/78/83/88/93/98 ออฟผู้นำ

พยายามทำให้MPเยอะที่สุด กดโยเกิตด้วย3กระป๋อง/ปลานึ่งซีอิ้ว 3 อันเพิ่ม อันละ250MP MAX

*ความเห็นส่วนตัวสายนี้เปงอะไรที่เวลยากมากเวลเองแทบไม่ได้มีดีแค่ใช้เทพนักสู้ฆ่าคน สกิลมีให้กดอยุ่ 5สกิล สะสมหมัด เทพนักสุ้อสุรา ก้าวพริบตา ปลุกใจสู้ ยั่วยุ ถ้าของไม่ดีหรือไม่ถึงก็ฆ่าคนไม่ได้เลยของต้องดีเตตัสต้องถูก ล่าบอสดีพอสมควร เทพนักสู้ทีนึง100-400k

2.สายคอมโบล้วน

นักรบ

ความชำนาญการใช้หมัด 5(10เหรียญ)
เทคนิคต่อยต่อเนื่อง 5(10เหรียญ)
พลังชีวิตแห่งอสุรา 5(10เหรียญ)

เพิ่มความเร็วในการต่อย 5
เทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง 5
กระบวนท่าที่1หมัดตัดสายฟ้า 3
กระบวนท่าที่2หมัดระเบิดพยัคเหิร 3
กระบวนท่าที่สุดท้ายหมัด18อสุรกาย 5
เสริมกล้ามเนื้อ 5
เท้าลมกด 1(5เหรียญ)
ก้าวพริบตา 5
เหลืออีก4 เหรียญเลือกอัพตามใจเลยครับจะเอา ท่าที่1-2 เต้ม5 ก็ได้ หรือเอาแต้มไปลงอย่างอื่น ก็ได้ตามการพลิกแพลงของเรา

สเตตัสที่แน่ะนำของสายนี้ ที่จุติ6รอบ AGI99 STR99 DEX99 VIT99 LUK7 INT1 สเตตัสผมเรียงตามความสำคัญนะครับ ถ้ารอบจุติน้อยให้อัพ ตามที่บอกก่อนครับ

หมวก-เทพธิดาออฟพลังชีวิต
หน้ากาก-กากซาดิสออฟมอง/กากทองออฟมอง/กาก06ออฟรอบคอบ/กากแค้นออฟรอบคอบ
สนับมือ-สนับมือลงอาคมออฟเร็วเสียง/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟเร็วเสียง/สนับมือปลายแหลมออฟเร็วเสียง/สนับมืออย่างดีออฟเร็วเสียง
เกราะ-แรร์เบอ70/75/80/85/90/95 ออฟพลังชีวิต
คุม-คุมจักรพรรดิ์ออฟพลังชีวิต/คุมเทพธิดาออฟพลังชีวิต
เครื่องประดับ-ตะกรุด/สร้อยกำลัง
รองเท้า-แรร์หลบ73/78/83/88/93/98 ออฟผู้นำ/เท้าภูติสวรรค์ออฟผู้นำ

พยายามทำให้HPเยอะที่สุด กดกระพรุน3แค็ปซูล

*ความเห็นส่วนตัว สำหรับสายนี้ผมให้เก่งกับมอน/บอสมากๆเลือดทำได้ถึง50000+ ซึ่งถึกมากๆ แล้วคอมโบแรงเวลสบายง่ายมาก คอมโบทีดาเมจเปงหมื่นๆ อมตะอีก สบายๆเลย ส่วนกับคนผมว่าจะสู้กับสายที่ต้องเข้าชน/กายภาพอ่ะจะพอสูสีมาก

3.สายผสม

นักรบ

เทคนิคต่อยต่อเนื่อง 5(10เหรียญ)

เพิ่มความเร็วในการต่อย 5
เทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง 5
กระบวนท่าที่1หมัดตัดสายฟ้า 3
กระบวนท่าที่2หมัดระเบิดพยัคเหิร 3
กระบวนท่าที่สุดท้ายหมัด18อสุรกาย 5
เพิ่มอำนาจการทำลายล้าง 5
สะสมพลังหมัด 5
เทพนักสู้อสุรา 5
เสริมกล้ามเนื้อ 4
สายนี้มีการอัพที่หลากหลายผมเอามาแค่แบบเดียวที่ ส่วนใหญ่มักอัพแบบที่บอก

สเตตัสที่แน่ะนำของสายนี้ ที่จุติ6รอบ DEX99 AGI99 STR99 VIT99 LUK7 INT1 สเตตัสผมเรียงตามความสำคัญนะครับ ถ้ารอบจุติน้อยให้อัพ ตามที่บอกก่อนครับ

หมวก-เทพธิดาออฟพลังชีวิต/พลังงาน/ผีเสื้อออฟพลังงาน/เจ้านรกออฟพลังงาน/หมวกนักมายากล
สนับมือ-สนับมือลงอาคมออฟเร็วเสียง/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟเร็วเสียง/สนับมือปลายแหลมออฟเร็วเสียง/สนับมืออย่างดีออฟเร็วเสียง/สนับมือชั้นดีออฟโชค/สนับมือผนึกความรุนแรงออฟทำลาย
เกราะ-แรร์เบอ70/75/80/85/90/95 ออฟพลังชีวิต/พลังงาน
คุม-คุมจักรพรรดิ์ออฟพลังชีวิต/พลังงาน/คุมเทพธิดาออฟพลังชีวิต/ผ้าคุมแรร์เวท69-99 ทุกรุ่นออฟพลังงาน
เครื่องประดับ-กำไลข้อเท้าละอองเพลิง/ตะกรุด/สร้อยกำลัง
รองเท้า-แรร์หลบ73/78/83/88/93/98 ออฟผู้นำ/เท้าภูติสวรรค์ออฟผู้นำ
พยายามทำให้HP/MPเยอะที่สุดได้ทั้ง2แบบ  กดกระพรุน3แค็ปซูล/โยเกิตด้วย3กระป๋อง/ปลานึ่งซีอิ้ว 3 อันเพิ่ม อันละ250MP MAX

*ความเห็นส่วนตัว สายนี้เปงสายที่ผมชอบมาเล่นมาจนจุ6 เก็บเวลได้ ชนได้ เทพนักสู้ก็มีถึงจะเบาไปหน่อยแต่ก็โอเค เก่งทุกรูปแบบครับ เหมาะทั้งในแบท บอส เก็บเวล เซิฟPK มีทริคเล็กน้อยให้กับสายผสม ถ้าเราสะสมพลังหมัดได้10แล้วเรากดคอมโบที่1ตัดสายฟ้า>คอมโบที่2หมัดระเบิดพยัคเหิร>กดเทพนักสู้อสุราใส่เป้าหมายได้ สวยงามมากครับคอมโบลับนี้

ถ้าอ่านจนจบจะรุ้ได้ทันทีว่าอาชีพนี้ไม่ได้เก่งเล่นง่ายอย่างที่คุณคิดหลายคนเลิกไปเพราะว่าอัพสกิลผิดบ้างอัพเตตัสผิดบ้างมีข้อสงสัยเรื่องเจ้าสังเวียนถามได้ทุกเรื่องถ้าว่างจะมาตอบนะครับ ขอให้ทุกคนแลกเปลี่ยนความคิดกันอย่า อคติ

ปล.อยากให้ผู้เล่นเซิฟอื่นที่ไม่ใช่ใต้พิภพ เข้ามาตอบกระทู้ลงความเห็นบ้างนะครับขอบคุณครับ

มึงลองแหกควยมึงอ่านดูไอ้สัส กูล่ะอายแทนหนังหน้ามึงจริงๆ มีตรงไหนที่บอกเทพนักสู้อสุราแก้มืออาชีพเดียวกัน ถุย...
มึงจะเล่นจะด่าไอ้อ้วนมึงมีข้อมูลหน่อย ถ้ามึงมีจริงๆ เดี๋ยวกูจะช่วยซ้ำ

คุณ ต่อมลูกหมากเนเวอร์ดาย   ไช้คำพูดที่หยาบ คาย ไปถึงไหนต่อ ไหนทำไมไม่ ได้รับความผิด ?? ทำงานทำไรอยุ่

อะไรนู๋โอม พี่โดนแบนไปแล้ว อันนี้ไอดีใหม่ เนเวอร์ดาย

แล้ว การทำความผิดแล้ว สมัคIDไหม่แล้วมาทำความผิดอีกทีมงาน มี ความคิดบทลงโทษอย่างไร ทั้งที่ ชื่อก้ ชัดเจน   ต่อมลูกหมากเนเวอร์ดา   ต่อมลูกหมากเดอะซีรีย์  ? และยัง มีหลายชื่อที่ คล้าย แนว นี้ ไช้คำพูด

ผิดกฎข้อ
: >  2. ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึงคำที่ความหมายไม่เหมาะสม รวมถึง เจตนาตั้งชื่อซ้ำหรือคล้ายคลึงกับตัวละครผู้อื่น เพื่อสร้างความเสียหายให้ กับบุคคลนั้น ๆ
: > 3. ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ, รูปภาพ ที่ไม่สุภาพ หยาบคาย ส่อเสียด เหยียดหยาม ลบหลู่หรือให้ร้ายผู้อื่น หรือส่อไปในทางลามกอนาจาร การพิมพ์หรือประกาศข้อความซึ่งเป็นการบกวนผู้อื่น
: > 4. ห้ามผู้เล่นส่งเสริมหรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยกใน สังคมเว็บบอร์ด หรือกระทำการใด ๆ ซึ่งรวมถึงการโพสข้อความ, รูปภาพ หรือโฆษณาที่เข้าข่ายเป็นการ ส่งเสริม ล่อลวง หลอกลวง ชักจูง หรือชี้นำให้ เกิดการกระทำใด ๆ ที่มีผลต่อความมั่นคงของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และการกระทำผิดอื่น ๆ ที่ขัด ต่อข้อกฎหมาย หรือวัฒนธรรม อันดีงามของไทย อย่างเด็ดขาด 

ทีมงาน จะ ทำการ ลงโ?ษและ มี บทติดตามไง มิทราบ  ?  g#040 g#040

g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022

นู๋โอมแค้นมากอ่ะจิ โดนแบนไป 3 วัน
เมียศักดินาจ๋า โอ้เย้นี่มันน้องโอมกิลนู๋อ่ะ
ทำอะไรลาวจัง มะวานมันหยาบมันเลยโดนแบน มันคงแค้นเค้าอ่ะ เค้าโดนมาเย๊อะ เจ็บมาเย๊อะ

โอ้เย้

• Newbie
  • *
ท้า ทีมงาน อ่านแล้ว กรุณา ช่วย
ตอบด้วยน่ะครับ จะมีบท ลงโทษอย่างไร /?
 จะมาดูบอด เช้าเย้น วันละ 2 ครั้ง แบนไปเลย จะจะ เอาไห้ ชัดหรือจะ
มาดูวันละครั้ง
เพราะ ไอต่อมลูกหมากนี้ ก่อกวน ไปทั่ว ทั้งที่ไม่ไช่เรื่องของตัวเอง ทีมงานมี แนวทาง การ รักษา กฎ อย่างไรคับ 
กับ  กฎ 11 ข้อ หรือทีงาน สร้าง กฎมาเพื่อ ไห้ดูดี แต่ไม่นำมาไช้-*-
ช่วยตอบไวๆก้ดีน่ะคับ g#025

ในส่วนนี้ทีมงานก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ ได้มีการลงโทษแล้ว ซึ่งตามกฎการระงับไอดีบอร์ด 3 วัน

แต่ก็สร้างไอดีบอร์ดใหม่มาตอบต่อ g#017

ทามะจังคงไม่บ้าจี้มาเปลี่ยนแปลงกฏแล้วมาลงโทษเค้าย้อนหลังใช่ม๊า  g#019 g#019 g#019
เพราะถ้าทำแบบนั้นคนที่ขายขี้หน้าก็เป็นทีมงานซะเอง มีกฏที่ไหนในโลกเปลี่ยนแปลงเพื่อเอาผิดย้อนหลัง
กฏเปลี่้ยนแปลงย้อนหลังได้ถ้าไม่มีผู้ใดเสียประโยชน์ ดูรัฐธรรมนูญบ้างนะเออ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โอ้เย้

• Newbie
  • *
g#022 g#022 g#022 g#022 g#022 g#022

นู๋โอมแค้นมากอ่ะจิ โดนแบนไป 3 วัน
เมียศักดินาจ๋า โอ้เย้นี่มันน้องโอมกิลนู๋อ่ะ
ทำอะไรลาวจัง มะวานมันหยาบมันเลยโดนแบน มันคงแค้นเค้าอ่ะ เค้าโดนมาเย๊อะ เจ็บมาเย๊อะ
ขอโทษ นะคับ พอดีผม มียางอาย พอ โดนแบน แล้วไม่คิดจะไประราน ใครไม่เหมือน คุณหลอกน่ะคับ
คิดสะบ้าง น่ะคับอย่าสักแต่พิมพ์

ท้า ทีมงาน อ่านแล้ว กรุณา ช่วย
ตอบด้วยน่ะครับ จะมีบท ลงโทษอย่างไร /?
 จะมาดูบอด เช้าเย้น วันละ 2 ครั้ง แบนไปเลย จะจะ เอาไห้ ชัดหรือจะ
เพราะ ไอต่อมลูกหมากนี้ ก่อกวน ไปทั่ว ทั้งที่ไม่ไช่เรื่องของตัวเอง ทีมงานมี แนวทาง การ รักษา กฎ อย่างไรคับ 
กับ  กฎ 11 ข้อ หรือทีงาน สร้าง กฎมาเพื่อ ไห้ดูดี แต่ไม่นำมาไช้-*-

ใช้แล้วไงนู๋โอม ก๊ากกกกกก ดูท่าจะแค้นมากเลยนะเนี่ย  g#012 g#012 g#012
งอแงเป็นเด็กไปได้ ถ้าแบบนั้นนู๋โอมหนักกว่าเค้าอีกนะ มีทั้งขู่ ท้าตีท้าต่อยนอกเกมส์
นี่ทั้งหมิ่นประมาท ทั้งขู่กรรโชกเลยนะนั่น หนักโคตร กร๊ากกกกกกกกกกกกก

โอ้เย้

• Newbie
  • *

ทามะจังคงไม่บ้าจี้มาเปลี่ยนแปลงกฏแล้วมาลงโทษเค้าย้อนหลังใช่ม๊า  g#019 g#019 g#019
เพราะถ้าทำแบบนั้นคนที่ขายขี้หน้าก็เป็นทีมงานซะเอง มีกฏที่ไหนในโลกเปลี่ยนแปลงเพื่อเอาผิดย้อนหลัง
กฏเปลี่้ยนแปลงย้อนหลังได้ถ้าไม่มีผู้ใดเสียประโยชน์ ดูรัฐธรรมนูญบ้างนะเออ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นี้ ไงครับ อ้างอิงถึง รัฐธรรมนูญ
ผิด กด ข้อ : > 4. ห้ามผู้เล่นส่งเสริมหรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยกใน สังคมเว็บบอร์ด หรือกระทำการใด ๆ ซึ่งรวมถึงการโพสข้อความ, รูปภาพ หรือโฆษณาที่เข้าข่ายเป็นการ ส่งเสริม ล่อลวง หลอกลวง ชักจูง หรือชี้นำให้ เกิดการกระทำใด ๆ ที่มีผลต่อความมั่นคงของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และการกระทำผิดอื่น ๆ ที่ขัด ต่อข้อกฎหมาย หรือวัฒนธรรม อันดีงามของไทย อย่างเด็ดขาด

โอ้เย้

• Newbie
  • *

ใช้แล้วไงนู๋โอม ก๊ากกกกกก ดูท่าจะแค้นมากเลยนะเนี่ย  g#012 g#012 g#012
งอแงเป็นเด็กไปได้ ถ้าแบบนั้นนู๋โอมหนักกว่าเค้าอีกนะ มีทั้งขู่ ท้าตีท้าต่อยนอกเกมส์
นี่ทั้งหมิ่นประมาท ทั้งขู่กรรโชกเลยนะนั่น หนักโคตร กร๊ากกกกกกกกกกกกก

ID นั้้นผม ถูกแบน ตามความผิดละครับ ^^
แล้ว ที่ว่า " นู๋โอมหนักกว่าเค้าอีกนะ มีทั้งขู่ ท้าตีท้าต่อยนอกเกมส์ นี่ทั้งหมิ่นประมาท ทั้งขู่กรรโชกเลยนะนั่น "
ลอง ย้อนไปดู กระทู้ที่คุณ โพส  คุณ หรือผมที่หนักกว่ากกัน ^^ ผมโพสบอร์ด ลุงอ้วน ไม่รุ้ ใคร ที่ไหน มาถึง ก้ด่าเอาด่าเอา เอิ่ม
อันนี้ มิทราบว่า เป็นการ มินประมาทก่อน รึป่าว ^^''   g#025 g#025

ID นั้้นผม ถูกแบน ตามความผิดละครับ ^^
แล้ว ที่ว่า " นู๋โอมหนักกว่าเค้าอีกนะ มีทั้งขู่ ท้าตีท้าต่อยนอกเกมส์ นี่ทั้งหมิ่นประมาท ทั้งขู่กรรโชกเลยนะนั่น "
ลอง ย้อนไปดู กระทู้ที่คุณ โพส  คุณ หรือผมที่หนักกว่ากกัน ^^ ผมโพสบอร์ด ลุงอ้วน ไม่รุ้ ใคร ที่ไหน มาถึง ก้ด่าเอาด่าเอา เอิ่ม
อันนี้ มิทราบว่า เป็นการ มินประมาทก่อน รึป่าว ^^''   g#025 g#025

กร๊ากกกกกกกก มีตรงไหนหมิ่น ไอ้น้อง ไปอ่านดีๆ ไอดีนั้นกระพ้นก็ถูกแบนตามความผิด แ้ล้วน้องจะมางอแงทำไมเหร๊อ
หรือว่าทนไม่ได้ที่พี่ยังมีหลายไอดีไว้ตอบจ้ะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

โอ้เย้

• Newbie
  • *
นี้ไง ครับ  จากบอดนี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=24356.0
อ่านกันแต่ หน้า 1เลย นัครีบ จนถึงหน้า 3 ว่าผม ไป ด่า ว่า อะไรคุณก่อน หรือป่าว แล้ว นี้คือ
 โพสแลกที่ คุน ด่าผม   
สะสมๆๆๆ>>>เจอเป้าหมายตู้ม>>>สะสมๆๆๆ>>>ก้าวพิรบๆๆๆ/หาเพื่อน>>>เข้าวุ้น>>>....ตู้ม....   woon_5555 woon_5555 woon_5555

เอ้าง่วงนอนซะแระ กว่าจะตีมันตาย หรอยเก่งจริงๆ 2 ตัวนี้ ตัวละครใครก็ม่ายรู้  woon_555 woon_555 woon_555

/ง่วงนอนจุงเบย นอนต่อดีก่าน้าาา  g#018 g#018 g#018

กดไลค์ สะ แสน ครั้ง ครงไม่พอสำหรับ รูปพวกนี้ ขอบคุณมากเลยครับ โดยเฉพาะ รูปที่2 นับจากล่าง ถูกใจมาก ฮ่า ๆ g#008 g#008

มึงนี่หน้าหมาจริงๆนะไอ้งอแง มึงเห็นรูปแบบนี้มึงยังจะสันดานไปด่าเค้าว่าต่อยแล้ววาปอีกเหรอไง กูอยากจะถุยดังๆแต่เปลืองน้ำลายว่ะสัส
กูว่ามึงหัดเจียมเนื้อเจียมตัวแล้วยอมรับอะไรบ้าง ไอ้อ้วนมันตั้งกระืทู้เพื่อมาบอกจุดดีจุดเด่น ไม่ใช่ให้พวกมึงๆืที่เป็นอริกันมาดราม่า มาเห่า
แยกแยะบ้าง ดูไอ้ฟรังดิ กิลมันก็อริกะไอ้อ้วน แต่้มันยังเปิดใจยอมรับความเห็นไอ้อ้วนเลย ไอ้ฟรังเด็กกว่้ามึงแต่กูว่าแค่เม็ดอัณฑะของไอ้ฟรัง
กูมีตรรกะและความคิดมากกว่าสมองมึงล่ะว่ะ มึงที่ทำให้กูโกรธจนควยสั่นอีกละห่าเอ้ย

หลักฐานแค่นี้ พอ หรือยังครับ  ทั้งที่ ผมพูดถึง ลุงอ้วน เพียงผู้เดียว ในบอดนี้ ไม่มีผู้ใดเกี่ยวข้อง แล้ว คุณมา ด่าผม ก่อน เพื่อ ?
ทั้งที่ คุณ มิได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับ บอดร์ดนี้ เลยแม้แต่น้อย แล้ว คุณมาด่าผมก่อนเพื่อ ??
ผม พูดถึงลุงอ้วน ทั้งนั้น แล้ว ผมไป พูดถึงคุณก่อนตอน ไหน /?
 ท้ามี มันสมอง ก็ ควร พิจารณา ไม่ไช่กวน คนอืน ไปวัน ๆ ว่างมาก  g#004 g#004 g#004

นี้ไง ครับ  จากบอดนี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=24356.0
อ่านกันแต่ หน้า 1เลย นัครีบ จนถึงหน้า 3 ว่าผม ไป ด่า ว่า อะไรคุณก่อน หรือป่าว แล้ว นี้คือ
 โพสแลกที่ คุน ด่าผม   
สะสมๆๆๆ>>>เจอเป้าหมายตู้ม>>>สะสมๆๆๆ>>>ก้าวพิรบๆๆๆ/หาเพื่อน>>>เข้าวุ้น>>>....ตู้ม....   woon_5555 woon_5555 woon_5555

เอ้าง่วงนอนซะแระ กว่าจะตีมันตาย หรอยเก่งจริงๆ 2 ตัวนี้ ตัวละครใครก็ม่ายรู้  woon_555 woon_555 woon_555

/ง่วงนอนจุงเบย นอนต่อดีก่าน้าาา  g#018 g#018 g#018

กดไลค์ สะ แสน ครั้ง ครงไม่พอสำหรับ รูปพวกนี้ ขอบคุณมากเลยครับ โดยเฉพาะ รูปที่2 นับจากล่าง ถูกใจมาก ฮ่า ๆ g#008 g#008

มึงนี่หน้าหมาจริงๆนะไอ้งอแง มึงเห็นรูปแบบนี้มึงยังจะสันดานไปด่าเค้าว่าต่อยแล้ววาปอีกเหรอไง กูอยากจะถุยดังๆแต่เปลืองน้ำลายว่ะสัส
กูว่ามึงหัดเจียมเนื้อเจียมตัวแล้วยอมรับอะไรบ้าง ไอ้อ้วนมันตั้งกระืทู้เพื่อมาบอกจุดดีจุดเด่น ไม่ใช่ให้พวกมึงๆืที่เป็นอริกันมาดราม่า มาเห่า
แยกแยะบ้าง ดูไอ้ฟรังดิ กิลมันก็อริกะไอ้อ้วน แต่้มันยังเปิดใจยอมรับความเห็นไอ้อ้วนเลย ไอ้ฟรังเด็กกว่้ามึงแต่กูว่าแค่เม็ดอัณฑะของไอ้ฟรัง
กูมีตรรกะและความคิดมากกว่าสมองมึงล่ะว่ะ มึงที่ทำให้กูโกรธจนควยสั่นอีกละห่าเอ้ย

หลักฐานแค่นี้ พอ หรือยังครับ  ทั้งที่ ผมพูดถึง ลุงอ้วน เพียงผู้เดียว ในบอดนี้ ไม่มีผู้ใดเกี่ยวข้อง แล้ว คุณมา ด่าผม ก่อน เพื่อ ?
ทั้งที่ คุณ มิได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับ บอดร์ดนี้ เลยแม้แต่น้อย แล้ว คุณมาด่าผมก่อนเพื่อ ??
ผม พูดถึงลุงอ้วน ทั้งนั้น แล้ว ผมไป พูดถึงคุณก่อนตอน ไหน /?
 ท้ามี มันสมอง ก็ ควร พิจารณา ไม่ไช่กวน คนอืน ไปวัน ๆ ว่างมาก  g#004 g#004 g#004

มันเป็นใครอ่ะ ต่อมลูกหมากเดอะซีรีย์ ละมันเกี่ยวอะไรกะผมอ่า ผมชื่อต่อมลูกหมากเนเวอร์ดายอ่ะ
แต่เห็นด้วยกะต่อมลูกหมากเดอะซีรีย์นะ แมร่งโคตรหล่อ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก